Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Váng sữa Fotana

• 0 Lượt chia sẻ
  • 20K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 192 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Mấy tuần nay mình đi mua váng sữa Monte vani cho bé mà không được???mình chuyển cho bé ăn váng sữa Fotana vị vani, nhưng mấy hôm nay cũng hết mất rùi, có mẹ nào biết váng sữa Fotana vị vani bán ở đâu không, à lần trước mình mua 54k 1 vỉ 4 hộp. Tuy nhiên mình thấy cái Fotana này không ngậy và ngon như Monte, bé nhà mình vẫn thích Monte hơn.
    Hình đính kèm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,572 Bài viết

• 912 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình hỏi, bé 5 tháng tuổi ăn váng sữa Fontana thì ăn khoảng mấy thìa cafe là vừa?Thanks các mẹ nhiều.
    KGWfLfZKGWfp7
    CrGxQCrCrGxp7
    • 192 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Bé nhà mình 4 tháng đã cho ăn 1 ngày 1 hộp váng sữa rùi, ko thấy bị sao cả vì bé ko thích ăn sữa nên mình cho ăn váng sữa đấy
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng thế từ hôm không mua được váng sữa Monte vị vani, mình cũng chuyển sang Fotana, nhưng mình thấy Fotana cũng không béo ngậy như Monte mà lại có vị ngọt giống như sữa đặc Ông thọ, bé nhà mình cũng không khoái lắm. Fotana mình thấy shop Mẹ Bưu có rất nhiều, mình thì vẫn muốn tìm Monte, có mẹ nào biết bán ở đâu không?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 671 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Công nhận ăn váng sữa vani thích hơn chocolate các mẹ nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,465 Bài viết

• 731 Được cảm ơn

Váng sữa Fotana và Monte có bao nhiêu % béo vậy các mẹ ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 106 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Các mẹ ơi váng sữa có hạn sử dụng là mấy tháng vậy? Để ra ngoài cho hết lạnh rồi cho bé ăn phải không?
    Con là niềm vui của mẹ.Yêu Tom của mẹ nhiều lắm.
    • LNC
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 191 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyenngoc Xem bài viết
    Các mẹ ơi váng sữa có hạn sử dụng là mấy tháng vậy? Để ra ngoài cho hết lạnh rồi cho bé ăn phải không?
    Hạn sử dụng thì họ in ngay trên bao bì ý, mình toàn mua 4 hộp 1 cho con ăn, hết lại đi mua tiếp vì cũng gần nhà, cho nó mới. Mình toàn đợi hết lạnh mới cho con ăn, hoặc khi con thèm quá thì mình ngâm cả hộp vào bát nước ấm cho nhanh nguội, vì sợ ăn lạnh con viêm họng.
    :Rose:I LOVE SPICY:Rose:

ys78p7
    • 239 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ ơi em stress vì cái vụ váng sữa này lăm , con em không uống sữa ngoài ,chi ty mẹ nên em mua váng sữa cho ăn , vừa về đút cho bé 3 thìa bé ọc Ra hết sữa với bột luôn , sợ quá mẹ xơi hết không dmá cho ăn nữa , đã thế lại cón bị bà nội bé mắng cho một trận , vậy các mẹ tập cho con ăn váng sữa với sữa chua như thế nào vậy , hay là vừa cho ăn đa hết luôn

XyE7p7
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beChipdangyeu Xem bài viết
    Các mẹ ơi em stress vì cái vụ váng sữa này lăm , con em không uống sữa ngoài ,chi ty mẹ nên em mua váng sữa cho ăn , vừa về đút cho bé 3 thìa bé ọc Ra hết sữa với bột luôn , sợ quá mẹ xơi hết không dmá cho ăn nữa , đã thế lại cón bị bà nội bé mắng cho một trận , vậy các mẹ tập cho con ăn váng sữa với sữa chua như thế nào vậy , hay là vừa cho ăn đa hết luôn
    Nhà này giống y bé nhà mình.Ăn xong một lát là Mẹ vừa xót của vừa bị Nội mắng.Mới đầu cho ăn vài muỗng thôi,hơi khó tiêu nên cho ăn buổi sáng .Khi nào quen ăn sẽ dễ hơn,con mình mới bắt đầu ăn được thì Metro hết hàng.Có Mẹ nào biết gần Bình Thạnh có chổ nào bán váng sửa chỉ mình với!rooling:
    • 433 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi mới đầu cho con ăn thì chỉ nên tập 1 -2 thìa thôi k nên cho ăn nhiều, mỗi ngày tăng lên 1 chút vì món này béo ngậy lắm nên nếu cho ăn nhiều chút là con ghê cổ ngay. Phần còn lại mẹ ăn hộ con, các mẹ khác nói rằng có thể để hộp bóc rồi sang ngày hôm sau nhưng mình chưa thử bao giờ.
    Dần dần bé sẽ quen và thích ngay thôi mà, như Nấm nhà mình giờ ăn đc 1 hộp váng sữa+1 hộp sữa chua luôn. Thấy váng sữa thì cuống lên đòi ăn :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,914 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

Mới đầu cho bé ăn mình lấy một chút váng sữa chấm vào môi của bé, bé thấy lạ liếm liếm sau đó dần dần mới cho ăn vài thìa bây giờ bé ăn được nửa hộp rồi.Các mẹ thử như thế xem nhé đừng cho ăn ngay là bé sẽ ọc ra hết đó.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 367 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

mới 6 tháng thì bạn cho ăn làm gì, có ăn cũng ít thôi, vì váng sữa ngọt lắm, con tớ trên 1 tuổi cũng chỉ dám cho ăn vài ngày 1 tuần thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,408 Bài viết

• 890 Được cảm ơn

Váng sữa Monte, Fotana chỉ dành cho trẻ trên 1 tuổi nhá các mẹ.

Váng sữa Mộc châu, Ba vì thì phải trên 2 tuổi mới ăn được nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chiongnaunau Xem bài viết
    Mình cũng thế từ hôm không mua được váng sữa Monte vị vani, mình cũng chuyển sang Fotana, nhưng mình thấy Fotana cũng không béo ngậy như Monte mà lại có vị ngọt giống như sữa đặc Ông thọ, bé nhà mình cũng không khoái lắm. Fotana mình thấy shop Mẹ Bưu có rất nhiều, mình thì vẫn muốn tìm Monte, có mẹ nào biết bán ở đâu không?
    Bạn qua phố Bạch Mai, nhiều hàng lắm. Váng sữa Monte của Pháp là ngon nhất. Của Nga va Đức không ngon bằng đâu.
    • 109 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Bé nhà mình được 7 tháng thì ăn được loại nào?
    Mình chưa cho bé ăn lần nào? Mong các mẹ chỉ giúp mình với
    :Sigh:
    tomsau
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 27 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bé 7 tháng thì có thể dùng Petit, loại này của Pháp, dành cho bé từ 4 tháng tuổi trở lên. Trông cái hộp nó nhỏ nhỏ dài dài, có mấy vị vani, chuối, dâu... thì phải mẹ nó ạ.
    Giá bán đâu đó khoảng mười hai mười ba nghìn một hộp thì phải. Lâu quá rồi mình không quan tâm nên cũng không nhớ.
    Mình thấy siêu thị, cửa hàng đồ trẻ con, cửa hàng kem sữa chua... chỗ nào cũng thấy bán.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,047 Bài viết

• 1,995 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mechitbeo Xem bài viết
    Bé 7 tháng thì có thể dùng Petit, loại này của Pháp, dành cho bé từ 4 tháng tuổi trở lên. Trông cái hộp nó nhỏ nhỏ dài dài, có mấy vị vani, chuối, dâu... thì phải mẹ nó ạ.
    Giá bán đâu đó khoảng mười hai mười ba nghìn một hộp thì phải. Lâu quá rồi mình không quan tâm nên cũng không nhớ.
    Mình thấy siêu thị, cửa hàng đồ trẻ con, cửa hàng kem sữa chua... chỗ nào cũng thấy bán.
    Bạn này là phô mai hoa quả đúng ko ah?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mickey nhà mình 7 tháng thì 1 tuần nên ăn mấy hộp váng sữa? cảm ơn các mẹ
    • 192 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mickey123 Xem bài viết
    mickey nhà mình 7 tháng thì 1 tuần nên ăn mấy hộp váng sữa? cảm ơn các mẹ
    bé vẫn còn nhỏ, mà cái loại váng sữa này nó có thành phần trứng nên cho bé ăn ít thôi, có lẽ mỗi lần cho bé ăn 1/2 hộp, tuần 3 lần là nhiều nhất nhé.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3