Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Váng sữa Ba Vì

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.6K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 879 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cho em hỏi gấp với mấy mẹ thông thái, đặc biệt là chị Freida. Em mua hộp váng sữa Ba vì định về cho con ăn nhưng em ăn thử thấy có vẻ khó ăn. Em muốn hỏi ngoài cho vào cháo quấy thì váng sữa này còn chế biến được món gì nữa ạ? Thanks các mẹ nhiều nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,047 Bài viết

• 1,995 Được cảm ơn

Váng này béo quá khó ăn thật. Cho thêm vào món sinh tố cũng ngon đấy ah, hoặc trộn với hoa quả cắt nhỏ (nhưng mà cho ít thôi không ngấy lắm)
    • 1,016 Bài viết

• 1,326 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Váng sữa Ba Vì hay Mộc châu hay váng sữa nhà mình tự hớt lấy độ béo cao lắm nhé (khoảng 20% hay hơn gì đó) trong khi món cho con ăn có độ béo là 6%. Váng sữa này khác với cái mình hay gọi là Váng sữa Đức cho trẻ con là hỗn hợp sữa + đường + bột ngô + hương liệu + ít váng sữa nữa để tạo món co độ béo ít hơn.
    Vắng sữa Ba Vì bạn có thể làm bánh, đánh thêm với sữa chua, hoa quả, cho vào caramen (ngon cực í) hoặc bạn chế món váng sữa cho con bằng cách cho ít bột ngô vào sữa + ít đường (tuỳ theo tuổi) đun nhỏ lửa ngoáy đều đến khi sánh, thêm ít váng sữa vào được món cũng ngon mà lại rẻ (cái này học mẹ Cò nhé)
    Yêu con gái nhất nhà

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 775 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhanh_t Xem bài viết
    Váng sữa Ba Vì hay Mộc châu hay váng sữa nhà mình tự hớt lấy độ béo cao lắm nhé (khoảng 20% hay hơn gì đó) trong khi món cho con ăn có độ béo là 6%. Váng sữa này khác với cái mình hay gọi là Váng sữa Đức cho trẻ con là hỗn hợp sữa + đường + bột ngô + hương liệu + ít váng sữa nữa để tạo món co độ béo ít hơn.
    Vắng sữa Ba Vì bạn có thể làm bánh, đánh thêm với sữa chua, hoa quả, cho vào caramen (ngon cực í) hoặc bạn chế món váng sữa cho con bằng cách cho ít bột ngô vào sữa + ít đường (tuỳ theo tuổi) đun nhỏ lửa ngoáy đều đến khi sánh, thêm ít váng sữa vào được món cũng ngon mà lại rẻ (cái này học mẹ Cò nhé)
    Mình nghĩ độ béo của váng sữa này phải là 50%

:Battin ey::RollingEy:
    u1046491

Ai biết tình em với núi sông....
    Hàm lượng Canxi ở sữa Enfa 3 được kiểm nghiệm cao hơn từ 1,5 đến 3 lần mức hãng công bố liệu có dẫn đến nguy cơ về sức khỏe cho trẻ dùng lâu dài? Nhà sản xuất ko đưa ra câu trả lời. Hãy cùng chúng tôi đi tìm lời giải đáp. Tại đây !:Crying:
    • 1,016 Bài viết

• 1,326 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Tấm Xem bài viết
    Mình nghĩ độ béo của váng sữa này phải là 50%
    Tớ cũng không rõ đâu, căn bản tra lịa một bài của bác Freida thấy nói váng sữa độ béo là 20%, chưa kiểm tra kỹ đâu, chỉ biết là rất béo thôi:Laughing:
    Yêu con gái nhất nhà

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 775 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhanh_t Xem bài viết
    Tớ cũng không rõ đâu, căn bản tra lịa một bài của bác Freida thấy nói váng sữa độ béo là 20%, chưa kiểm tra kỹ đâu, chỉ biết là rất béo thôi:Laughing:
    Cũng có lần tớ mua váng sữa MC rồi nên cũng nhớ lắm, béo 50%.
    Thêm thông tin đây nhé cả nhà:
    Vang%20sua%20Moc%20chau
    Thành phần:
    Chất béo/Fat : 50%
    Đạm/Protein
    Khoáng/Mineral
    Các vitamin
    + Trọng lượng đóng gói: 200 gam/hộp.
    + Dạng đóng gói: đóng trong hộp nhựa HDPE trắng.
    + Hạn sử dụng: 07 ngày, bảo quản lạnh 4 đến 6oC .

u1046491

Hàm lượng Canxi ở sữa Enfa 3 được kiểm nghiệm cao hơn từ 1,5 đến 3 lần mức hãng công bố liệu có dẫn đến nguy cơ về sức khỏe cho trẻ dùng lâu dài? Nhà sản xuất ko đưa ra câu trả lời. Hãy cùng chúng tôi đi tìm lời giải đáp. Tại đây !:Crying:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 73 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Váng sữa này mua ở đâu nhỉ! Giá thành cao ko? Hic, tớ thấy ở chỗ tớ toàn bán váng sữa Đức, 14, 15k/hộp! Tớ singlemom nên nghe giá mà ko dám động đến nữa!
    Cái này có cho ăn trực tiếp được ko?
    ^^...Mẹ yêu Bin nhất trên đời....^^
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 508 Bài viết

• 1,740 Được cảm ơn

Váng sữa Ba vì là 10k/hộp. Tớ chưa mua nhưng nhiều mẹ bảo hộp to lắm
    data3
    • 1,016 Bài viết

• 1,326 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuchuot Xem bài viết
    Váng sữa Ba vì là 10k/hộp. Tớ chưa mua nhưng nhiều mẹ bảo hộp to lắm
    VÁng sữa Ba VÌ 10k/hộp 100ml mua tại các cửa hàng sữa của Công ty sữa Ba Vì, tớ hay mua ở Phùng Chí Kiên.
    Yêu con gái nhất nhà

• 1,016 Bài viết

• 1,326 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meheocon1612 Xem bài viết
    Em ở Hcm thì mua váng sữa này ở đâu các mẹ ui?trộn vào sữa chua rùi cho bé ăn luôn ạ?tks các mẹ
    Ở TPHCM thì không có VS Ba Vì đâu vì đây là sản phẩm chỉ dùng trong khoangr 7 gnày mà phải bảo quản lạnh. Nhưng tớ thấy hình như tỏng đó có sản phẩm sữa Long Thành, không biết họ có bán váng sữa không bạn thử tìm hiểu xem.
    Thực ra thì tớ hay dùng váng sữa để chế biến các món từ sữa cho thêm ngậy và khác đi chút để dụ con ăn cho dễ hơn thôi.
    Yêu con gái nhất nhà

• 765 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

Hôm trước mình có gọi 2 hộp váng sữa Ba Vì của nhà Vinh nga nhưng về mở ra thấy có một lớp màu vàng nhạt ở phía trên , mình ngĩ có thể là váng bơ thôi , nhưng khi ăn thử thì thấy rất đắng , đắng như thuốc kháng sinh ý, mình mở thử hộp thứ 2 thì cũng thấy vậy,mấy lần trước mua thì không thấy làm sao cả, có mẹ nào dùng váng sữa nhà Vinh Nga bị như mình chưa vậy.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 775 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gachipchip Xem bài viết
    Hôm trước mình có gọi 2 hộp váng sữa Ba Vì của nhà Vinh nga nhưng về mở ra thấy có một lớp màu vàng nhạt ở phía trên , mình ngĩ có thể là váng bơ thôi , nhưng khi ăn thử thì thấy rất đắng , đắng như thuốc kháng sinh ý, mình mở thử hộp thứ 2 thì cũng thấy vậy,mấy lần trước mua thì không thấy làm sao cả, có mẹ nào dùng váng sữa nhà Vinh Nga bị như mình chưa vậy.
    Bị đắng là hỏng rồi bạn ạ, bạn xem HSD xem còn date ko nhé. Mình cũng dùng Vinh Nga này nhiều, dù HSD vẫn còn nhưng vẫn bị hỏng

u1046491

• Điều hành
    • 15 năm
    • 465 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gachipchip Xem bài viết
    Các sản phẩm từ sữa mà bị đắng là hỏng nhé bạn...
    Khi cần PM cho MOD nhé

Trẻ em hôm nay, thế giới ngày mai :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 48 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng muốn học món này nấu cho con trai. Hỏi thêm Chị tí là sữa cho vào là sữa công thức của con a'? Như thế thì có đc ko? Con e hơn 9 tháng, chưa uống sữa tươi đc.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mới chỉ cho bé ăn váng sữa Monte (đức thì phải) thôi, giá 12,5 ng/hộp còn ba Vì thì chưa?? Ko biết ăn có dễ như Monte không nhỉ??? Bé nhà mình hay ăn váng sữa lắm mà che thây lên cân hay da rẻ hồng hào gì cả, cứ còi nhom mới đc 9kg mà đã 11tháng rồi.
    Tư vấn cho mình 1 chút nhé, vì mình muốn bé khỏe mạnh phát triển bình thường là thấy vui lắm rồi.
    • Điều hành
    • 15 năm
    • 465 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trang.do.mai Xem bài viết
    Mình mới chỉ cho bé ăn váng sữa Monte (đức thì phải) thôi, giá 12,5 ng/hộp còn ba Vì thì chưa?? Ko biết ăn có dễ như Monte không nhỉ??? Bé nhà mình hay ăn váng sữa lắm mà che thây lên cân hay da rẻ hồng hào gì cả, cứ còi nhom mới đc 9kg mà đã 11tháng rồi.
    Tư vấn cho mình 1 chút nhé, vì mình muốn bé khỏe mạnh phát triển bình thường là thấy vui lắm rồi.
    Váng sữa Monte dành cho trẻ trên 1 tuổi bạn ạ,

Váng sữa Bavi, Mộc châu dành cho trẻ trên 2 tuổi,

Con bạn 11 tháng ăn thế không hấp thu được đâu
    Khi cần PM cho MOD nhé

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Điều hành
    • 15 năm
    • 465 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhsangcualongme Xem bài viết
    mod oi,thế fotana con em 18 tháng ăn thì ok chứ ạ!thank mod nhìu!
    18 tháng ăn được bạn ạ, nhưng không nên ăn nhiều nhé, tuần 3 lần thôi... :Laughing::Laughing::Laughing:

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanquydung Xem bài viết
    me Mod_dd oi, the cun con nha e moi duoc 7 thang tuoi thi dung vang sua loai nao duoc vay, me Mod tra loi nhanh cho e nhe. Cam on me mod nhiu
    Lần sau viết có dấu nha bạn, vi phạm nội quy đó...

Bé 7 tháng chưa ăn được váng sữa bạn ạ, bạn có thể cho con ăn sữa chua, phomai được rồi, nhớ chú ý hàm lượng béo và độ tuổi của sản phẩm nhé
    Khi cần PM cho MOD nhé

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 96 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mod_DD Xem bài viết
    Váng sữa Monte dành cho trẻ trên 1 tuổi bạn ạ,

Váng sữa Bavi, Mộc châu dành cho trẻ trên 2 tuổi,

Con bạn 11 tháng ăn thế không hấp thu được đâu
    trời:Crying:, giò em mới biết, vậy mà em cứ 2 ngày lại tương cho bé nhà em 1 hộp monte rồi. tks mod nhé:Rose:, từ giờ em chỉ cho bé ăn sữa chua và phomai thôi
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 94 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Bé nhà mình hồi 19 tháng ăn váng sữa Ba Vì không tiêu, toàn bị nôn ra dù ăn xong 1h đồng hồ, Mình nghĩ là không tiêu được nên dừng lại, chỉ cho ăn Fotana 9000d/h.
    Tùy bé ăn được đấy các mẹ ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 57 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

tui ở HP, muốn mua váng sữa Ba Vì thì mua ở đâu đc các mẹ nhỉ?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2