TIN TÀI TRỢ.

Sữa chua nào phù hợp với bé

• 2 Lượt chia sẻ
  • 48.3K Lượt đọc
  • 84 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho em hỏi với. Mua sữa chua cho bé dưới 1 tuổi thì mua loại nào tốt và bán ở đâu.
    Tiện cho em hỏi luôn, mua cốc uống nước cho bé khoảng 1 tuổi thì nên mua loại nào và ở đâu có đồ bán đa dạng và vui mắt.
    Mẹ nào đã mua sắm những thứ này truyền cho em kinh nghiệm với.
    Cảm ơn các mẹ trước nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo mình thì mua sữa của Vinamilk hay Ne stle cũng được, còn mua cốc uống nước thì có nhiều loại lắm, thử đến 161 Chùa Bộc xem sao, ở đấy cũng co nhiều đồ lắm.
    • 80 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cho bé nhà mình ăn sữa chua của Hipp, bé rất thích vì nó không chua. Bạn thử cho bé ăn xem sao nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 678 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Với những bé nhỏ như thế này thì cốc uống nước là thứ bé dễ quăng nhất, dễ đổ nhất làm nước vãi tung toé ra nhà hoặc vào người bé. Nên tốt nhất là mua loại cốc quăng không vỡ, đổ thoải mái mà nước không rớt ra ngoài.

Ở cửa hàng WTT có loại cốc như thế đó... mỗi tội hơi đắt thôi (hàng của Anh mà). Em đã rất lăn tăn trước khi mua vì đắt nhưng mua về rồi thì thích không thể tả được vì có thể để luôn cốc trong giường ngủ để bé tiện uống mà không bị ướt chăn gối.
    • 1,920 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo mình được biết (một lần mình đi dự một buổi tư vấn về dinh dưỡng) thì trẻ em dưói 1 tuổi không nên ăn sữa chua vì trong thành phần của sữa chua có men tiêu hóa, nếu thường xuyên ăn sữa chua thì cơ thể sẽ không sản sinh ra men tiêu hóa mà dùng luôn lượng men có trong sữa chua, như vậy bé sẽ mất hoặc giảm khả năng tự sản sinh ra men tiêu hóa, như vậy sẽ không tốt cho hệ tiêu hóa.
    Vì vậy nếu con bạn dưới 1 tuổi thì đừng nên cho bé ăn sữa chua, hoặc chỉ cho ăn ít thôi.
    • 14 năm
    • 312 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em bé dưới 1T ,em nghĩ tốt nhất chị nên cho bé măm loại sữa chua phomai dành cho baby,em thường mua cho bindeptrai ở Metro ,thấy nhiều Mẹ ở đây cũng cho ăn là phù hợp hơn cả ,hiệu Matite petite gì gì đó...(em cũng ăn ké hoài) mà chẳng để ý cái tên hehe... đoảng thế!! ,loại này mắc tí 9,10 k gì đó... lại đoảng !! ,còn không Chị mua loại sữa chua YoGood mới xuất hiện trên thị trường (em mua trong Coop Mark) có men LGG rất tốt cho hệ tiêu hóa đặc biệt ><trẻ em ,giá 4k.Bin của em cũng chịu YoGood lắm , "ị" đều +đẹp ! vì thế em cho hắn măm mỗi ngày/1 hộp í. -->không biết có tốt không??? Các mẹ tiện cho em hỏi :có nên duy trì thế ko nhỉ???Then kiu các Mẹ trước
    • Đã bị khóa
    • 14 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 499 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mẹ Bin đẹp trai ơi men LGG tốt như thế nào nhỉ? Có thông tin gì rõ hơn không? Mình cũng thấy quảng cáo loại sữa chua này rùm beng ở siêu thị, mình chọn Dutch Lady thì lại có ngay cô tiếp thị của YoGood đứng cạnh nói "chị nên chọn loại sản phẩm của cty em có men LGG rất tốt cho tiêu hoá"!!! Mình không thích kiểu tiếp thị nhà quê đó nên bỏ qua luôn. Mình vẫn cứ thắc mắc men LGG là men gì, có tầm quan trọng thế nào vì từ xưa tới giờ chỉ nghe lactobacillus là quan trọng nhất cho tiêu hoá thôi - má Bin đẹp trai mở mang đầu óc cho mẹ Kucku đi. :4:
    • 80 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

[QUOTE=pham thi bich thao]Me Nguyên Van Ha oi, be nha me dước gan 5 thang ma da cho be an sua chua a? Be nha minh hon 5 thang không biết co an dước sua chua cua Hipp không nhi?[/QUOT
    Mình mua sưã chua Hipp thấy ghi danh cho bé 4 tháng trở lên nên mua. Từ ngày bé uống trà Hipp và ăn sữa chua thấy bé ăn có vẻ nhiều hơn ngày trước, không biết có phải do ăn hay do lớn mà bé ăn nhiều hơn, (mình tự nhiên đi quảng cáo cho Hipp rồi, thế mà Hipp chẳng giảm giá tý nào)
    • 14 năm
    • 678 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Sao em chẳng biết sữa chua Hipp bán ở đâu nhỉ? Bé em uống trà Hipp từ nhỏ nhưng quả thực em chưa nhìn thấy sữa chua Hipp. Mẹ Hà ơi mẹ mua ở đâu đấy?
    • 14 năm
    • 312 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

@Mẹ KucKu :men LGG viết tắt tên của khuẩn Lactobacillus rhamnousus GG,là một trong những chủng probiotios (probiotios là 1 trong những loại vi khuẩn có ích giúp kiềm chế các vi khuẩn gây bệnh ,nâng cao sức đề kháng tự nhiên của ruột ,ngăn ngừa và trị được bệnh tiêu chảy ,nó cũng thúc đẩy nhanh quá trình bình phục sau dị ứng thức ăn)được dùng nhiều nhất trong chữa bệnh ,hehe cái này túm lại cũng có lactobacillus như của Cô Gái HL thôi ,nhưng của Phần Lan vừa mới xuất hiện "giang hồ" tháng 11 vừa rồi thôi ,và là sữa chua đầu tiên chứa men LGG tại VN ,và em đã chọn LGG cho Bin thay vì CGHL vì những ưu điểm trên.hehe .. xin đính chính em working cho Cty HK không là Phần Lan đâu nhé :4:
    Vài thông tin về LGG cho bà con tham khảo (em tham khảo lại trên VNexpress có nói về cái này heeh)
    @NhocTy :Chị oi , cả tháng nay em chưa có dịp way lại Metro để mua hàng ,nên...po' tay!! hộp sữa chua phomai này có màu sặc sỡ ,dáng nhỏ gọn như sữa chua Cô gái HL í,có gương mặt em bé đeo kính ,cuối cùng: tuy dáng nhỏ mà hơi mắc !--->Chị đọc mô tả này đảm bảo tìm ra ngay í mà hee
    • Đã bị khóa
    • 14 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 499 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Then kìu má Bindeptrai nhé! Hôm trước cũng đã mua cho Kucku ăn thử rùi,tóm lại là thứ gì nó cũng ăn, vì thích sữa chua mà! Giờ mình cứ cho hắn ăn đủ loại, Kefir, Nestle, Dutch Lady, YoGood ... để tận dụng hết các ưu điểm hehehe... Mà cái cty Campina sx YoGood ấy lại ở cùng toà nhà VP mình chứ! Có lẽ phải sang bắt quen mấy cô bên đó xem có mua hàng giảm giá được không :4: :4: :4:
    • 663 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BINDEPTRAI
    @Mẹ KucKu :men LGG viết tắt tên của khuẩn Lactobacillus rhamnousus GG,là một trong những chủng probiotios (probiotios là 1 trong những loại vi khuẩn có ích giúp kiềm chế các vi khuẩn gây bệnh ,nâng cao sức đề kháng tự nhiên của ruột ,ngăn ngừa và trị được bệnh tiêu chảy ,nó cũng thúc đẩy nhanh quá trình bình phục sau dị ứng thức ăn)được dùng nhiều nhất trong chữa bệnh ,hehe cái này túm lại cũng có lactobacillus như của Cô Gái HL thôi ,nhưng của Phần Lan vừa mới xuất hiện "giang hồ" tháng 11 vừa rồi thôi ,và là sữa chua đầu tiên chứa men LGG tại VN ,và em đã chọn LGG cho Bin thay vì CGHL vì những ưu điểm trên.hehe .. xin đính chính em working cho Cty HK không là Phần Lan đâu nhé :4:
    Vài thông tin về LGG cho bà con tham khảo (em tham khảo lại trên VNexpress có nói về cái này heeh)
    @NhocTy :Chị oi , cả tháng nay em chưa có dịp way lại Metro để mua hàng ,nên...po' tay!! hộp sữa chua phomai này có màu sặc sỡ ,dáng nhỏ gọn như sữa chua Cô gái HL í,có gương mặt em bé đeo kính ,cuối cùng: tuy dáng nhỏ mà hơi mắc !--->Chị đọc mô tả này đảm bảo tìm ra ngay í mà hee
    má bindeptrai ơi. ở HP chỉ có cô gái HL và Vinamilk thôi. Vậy thì loại nào tốt hơn cho GT hả em? GT nhà mình mỗi ngày ăn 1 hộp Vinamilk.

• 14 năm
    • 312 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mẹ gấu trúc oi , em thấy Cô Gái HL thì có men lactobacillus còn ở Vnmilk thì hình như không ,mà lactobacillus thì hữu hiệu trong tiêu hoa' , chả thế nó đắt hơn gấp đôi tiền chị nhể hehe ,em thì thỉnh thoảng vẫn cho Bin dùng vinamilk đó thôi ,vì nói giống như Mẹ Kucku nói : cho măm tất để tận dụng cái ưu điểm của mỗi thứ hehe.. Tiếc là hiện loại sữa chua Yogood chưa có mặt ở HP nên Gấu Trúc chưa có dịp chén nhỉ ,chứ em thấy loại này tương đối tốt vì vừa có chứa chất xơ và và men LGG mà giá thì cũng tương đối 4000 "tiền " hehe.Hie^n em cho Bin măm thường xuyên loại này thỉnh thoảng thì ké loại khác thì tiêu hoa' có vẻ tốt ,đều (mỗi sáng/1 lần),không còn RLTH nữa ,nhờ đó lên cân cũng đều đều.
    • 14 năm
    • 678 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Tks mẹ Vân Hà, em sẽ ra mua thử xem bé có thích ăn không... Bé nhà em dạo này ghét sữa quá mà em tìm mãi chưa thấy món gì bé thích để thay sữa cả.
    • 14 năm
    • 142 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me KIBO
    Cửa hàng Hipp ở gần cây xăng Nam Đồng đang sửa chữa hay dọn đi chỗ khác thì phải vì thấy họ đang dọn dẹp mà...

Em đã ra siêu thị Seiyu nhưng không thấy, chắc phải tìm ở siêu thị khác... À, mẹ bé Huy ơi, chắc sữa này không chua nhỉ vì bé nhà em ghét chua lắm (phô mai tươi nó cũng không chịu ăn mà)
    Nói là sữa chua nhưng không hề chua tẹo nào, rất ngọt và thơm nữa là đằng khác.
    Nếu mẹ đi Seiyo không có đi Metro 1 chuyến đi, rẻ lắm. Nếu không thì lên Intimex cũng được.
    • 149 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, con em đang ở tháng thứ 7 không biết đã nên cho ăn sữa chua chưa nhỉ? Nếu ăn được thì cho ăn loại sữa chua loại nào, nhãn hiệu gì? Mua ở đâu? Mong các mẹ nhiệt tình trả lời giúp em với.
    Mẹ Bống
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,373 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranluutuelinh
    Các mẹ ơi, con em đang ở tháng thứ 7 không biết đã nên cho ăn sữa chua chưa nhỉ? Nếu ăn được thì cho ăn loại sữa chua loại nào, nhãn hiệu gì? Mua ở đâu? Mong các mẹ nhiệt tình trả lời giúp em với.
    Mẹ Bống
    Bạn có thể cho bé thử loại sữa chua của Nestle' dùng cho trẻ em ấy, có rất nhiều vị như cam, dâu,... với trọng lượng đóng hộp vừa phải. Nhưng nhớ là cho bé thử chút một thôi nhé, lần đầu ăn khoảng 1/3 hộp là tốt lắm rồi.
    Chúc bé ăn ngoan nhé để mẹ bé đỡ lo lắng nhiều
    Hãy trao cho nhau muôn ngàn yêu dấu
    Hãy trao cho nhau hạnh phuc không thương đau

tram--nguyen
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Còn Meze thì lại thấy sữa chua Elle & Vire bé dễ ăn hơn vì có nhiều mùi vị khác nhau và độ chua dịu hơn của Nestle. Mỗi tội hộp đóng to hơn thì mẹ phải ăn thừa thôi.
    Mẹ Tuệ Linh đã cho bé ăn pho mát chưa? Loại Gervais hoặc Petit Filous đóng như hộp sữa chua có các hương vị quả khác nhau đấy.
    • Đã bị khóa
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 44 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chị ơi ở chỗ em không có bán loại sữa chua cho trẻ em, khôn biết bé 7 tháng có ăn được sữa chua vinamilk của người lớn không nhỉ?
    • 149 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giangiver
    Em ơi, formaige cho bé đang tháng thứ 7 nhớ chọn mua loại có % béo thấp. Theo tư vấn của bác Lu & Cún thì chỉ chén được Gervais thôi nhé. Em muốn biết mua ở đâu thì vào phan phomai bơ dầu mà tìm. Nhiều địa chỉ & giá tiền cho em tham khảo.
    @các mẹ: Em cũng muốn cho con em ăn formaige cho tăng cân & cải thiện tiêu hoá vì con em bị RLTH. Nhưng con em lại kg hấp thụ được. Bằng chứng là cứ ăn formaige là đi ị phân chua + nát. Thế là thôi. Các mẹ cho em hỏi là mua sữa chua lại gì bi giờ? Em cho ăn nestle nhưng bác Lu Cún lại bảo là cái đó có chất bảo quản, kg dùng cho trẻ dưới 8 tháng. Con em lại chẳng ăn được chua. Cứ cho thìa formaige vào mồm là nó rùng mình oẹ liền. Em toàn phải hoà với nước cho uống thôi. Các mẹ chỉ cho em với
    Mẹ Giangiver oi, con em chỉ ăn đưọc vài thìa sũa chua của Netsle thôi, vi nó có vị chua quá. Em pha sữa bỏ 1 vài thìa sữa chua này thì bé ăn nhanh lắm 140ml chỉ mút trong vòng mấy phút thoi. Em mươn hỏi, cho ăn như vậy có sao không nhỉ?
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5