Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Sữa chua HIPP

• 1 Lượt chia sẻ
  • 7.39K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 54 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

CÓ mẹ nào cho em bé an sữa chua của Hipp chưa vậy? Sao trên diễn đàn ít mẹ đề cập đến sữa chua HIPP thế chứ. Có mẹ nào có kinh nghiệm về cho bé ăn sữa chua gì thì chia sẻ cho em với. EM bé nhà em được gần 6 tháng rồi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,487 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

sữa chua chúc ngủ ngon của hipp thực ra chỉ là hoa quả đóng lọ thôi bạn ạ, mà tới 45k một lọ, mẹ làm sao đủ sức cho bé ăn hàng ngày nổi. Em bé 6 tháng thì có thể ăn được tất cả các loại sữa chua rồi, kể cả nestle, vinamilk...
    • 54 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

[quote=lethutra;1730432]sữa chua chúc ngủ ngon của hipp thực ra chỉ là hoa quả đóng lọ thôi bạn ạ, mà tới 45k một lọ, mẹ làm sao đủ sức cho bé ăn hàng ngày nổi. Em bé 6 tháng thì có thể ăn được tất cả các loại sữa chua rồi, kể cả nestle, vinamilk...[/quot

Đúng thật đấy mẹ nó ạ. Hom trước mình mua thử 2 lọ về ăn. 45 Ngh / 1 lọ. Mình hỏi có lọ nào bé hơn ko thì cửa hàng bảo ko có. Nhưng khi về đọc HĐS thì thấy loại này ăn lần đầu tiên rồi để phần còn lại vảo tủ lạnh và ăn hết vào ngày hom sau. Với lọ như thế chắc em bé nhà mình phải ăn 10 ngày mới hết ý chứ. Vậy nên mẹ lại phải ăn hộ.
    Mẹ bé cho em hỏi sữa chua của Vinamilk là sữa dành riêng cho em bé hay là sữa như của người lớn vậy?
    • 499 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Đúng đấy các mẹ ạ em thì không bỏ tiền ra mua mà mua sữa Hipp họ tặng ( 1hộp sữa đôi hoặc 2 hộp rời số 3 )em cũng thấy ghi 45k /1 lọ , cơ mà khi mở ra chỉ đc 1 ngày thôi nên nếu mua thì chịu ko nổi mà rồi Mẹ mất tiền lại mất cả .. Eo nữa vì ăn thừa , bé nhà em rất thích ăn nhưng hình như ăn xong thì đầu ra hơi rắn thì fải có mẹ nào biết tại sao ko nhỉ ?? chứ theo em nghĩ thì sữa chua hay hoa quả thì fải tốt hơn cho đầu ra chứ ạ ??
    Chíp yêu của Ba Mẹ !
    uY4Q
    MTI2Mzk5MTEyOQ

:Applause::Applause::Applause:

MTI2Mzk5MDM2Mw
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • 603 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Bé nhà mình đã ăn sữa chua từ 4.5 tháng rồi. Trộm vía thấy ăn được. Đã cho ăn Hipp, Heinz luôn, nhưng thiệt là Hipp đắt quá, mà nếm thử cũng thấy chẳng ngon lắm, nên chuyển qua Heinz, rẻ tiền hơn (Hipp 45k, Heinz chỉ 22-23k thôi, nhưng thấy thơm ngon hơn, bé nhà mình cũng dùng loại này thôi). Mình cho ăn 1 hũ/ngày, rồi cho ăn phô mai Party Cube Plain (hắn không ăn váng sữa được nên phải bổ sung các thứ khác thôi). Có con nhỏ thì tốn tiền rồi. Quan trọng là bé ăn được, phát triển tốt thôi.
    qpjyp7
    9jEOp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 658 Bài viết

• 915 Được cảm ơn

Bé dưới 1 tuổi các mẹ cho ăn sữa chua mua ngoài thì chú ý là không nên cho con ăn loại có đường. Con nhà mình ăn sữa chua từ 6 tháng, mẹ mua sữa không đường về làm cho con ăn, đầu ra tốt và con hấp thụ tốt canxi. Thỉnh thoảng đi chơi xa mẹ không dám mang sữa đó theo vì sợ long chân thì con mới ăn đồ của Heizn, giá phải chăng hơn HIPP. Nói chung các mẹ mua đồ thì cứ đọc kĩ thành phần và hướng dẫn sử dụng nhé! Họ nói đồ ăn 1 lần nhưng mình múc 1 phần ra cho con ăn rồi phần còn lại đậy kín cho vào ngăn tủ lạnh (không để cánh cửa tủ) thì hôm sau bỏ ra hâm nóng con vẫn ăn tốt.
    Hồi con mình 6 tháng, mỗi ngày nàng ta có thể ăn 50 - 60ml sữa chua, còn giờ thì 100 - 110ml. Có thể cô nàng ăn được hơn, nhưng mình cho ăn thế thôi, để bụng chén thứ khác nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 129 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Em cũng cho con gái ăn các loại thức ăn và hoa quả đóng lọ của Hipp đây ạ, em mua nhiều đến nỗi gọi điện thoại trực tiếp cho Vạn An mang đến tận nơi. Riêng sữa chua của Hipp thì em thấy không ngon, hơi đặc quá và mùi cũng không thơm. Vì thế em cho con ăn các loại sữa chua hoa quả phoma hàng xách tay mà trên WTT này nói nhiều đến ý ạ. Em thấy ngon, mùi thơm, đầu ra của con cũng rất tốt, xét về canxi thì cũng không thua kém gì hàng đóng lọ Hipp mà cảm giác lại 'fresh' hơn. Giá thì hợp lý, khoảng 12n một hũ nhỏ, nếu con thích ăn 2 hũ thì vẫn kinh tế hơn là hàng của Heinz hay Hipp. Tuy nhiên hoa quả của Hipp thì vẫn chưa có loại nào thay thế được, đầu ra mà hơi khó thì cứ một lọ hoa quả là lại ok liền. Em vẫn cho con ăn luân phiên mỗi ngày một thứ để đỡ ngán, váng sữa, hoa quả, sữa chua, nước ép quả tươi...đủ loại hết, được cái, trộm vía con em dễ nuôi, mẹ cho ăn gì là ăn cái đó, kể cả không thích mà mẹ nịnh nọt chút là cũng chén hết luôn. Mẹ các bé thử cho con ăn đi ạ, ngoài 6 tháng là ăn được rồi đó ạ.
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các loại hoa quả đóng hộp đó có sợ chất bảo quản không ban?
    • 499 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

@ MẹTunvaNam : bây giờ nếu cứ lăn tăn quá chuyện thực phẩm chắc chả dám cho con ăn món gì chị ạ ! Hoa quả tươi có đảm bảo nổi ko khi mà người trồng chẳng có tí lương tâm nào ??Cũng chất bảo quản chất kích thích ! Hoa quả đóng lọ cũng vậy thôi ạ , có điều nếu hãng sản xuất được thế giới tin dùng , có uy tín thì yên tâm hơn thôi chị ạ ( chứ ko dám đảm bảo tuyệt đối ) .
    Rau thì mình còn có thể chịu khó trồng thùng xốp , chứ ngũ cốc hoa quả tươi hay các thứ khác thì chịu ạ , fải cố sống thích nghi với môi trường thôi chị !
    Chíp yêu của Ba Mẹ !
    uY4Q
    MTI2Mzk5MTEyOQ

:Applause::Applause::Applause:

MTI2Mzk5MDM2Mw
    • 1,246 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

em cũng cho con ăn sữa chua Hipp đều đều đây, 2 ngày hết 1 lọ, chắc sang tháng thứ 8 phải đổi cái khác quá vì max thật, 2 ngày cu cậu chơi của mẹ 45k tiền sữa chua, nhưng lúc con ăn, em trộn thêm một thìa Phomai (loại phomai tươi tự làm hoặc phomai hoa quả) thơm hết sức, Zinzin nhà em ăn từ hồi tròn 4 tháng, trước khi đi ngủ là ăn, trộm vía em thấy con ăn cứ lem lẻm, nên mẹ chịu khó vậy. Em đọc ở đây thấy các chị nói Heiz rẻ và thơm ngon hon, nhất định em sẽ thử mua cho con xem có thích k, tks các mẹ.
    Àh sữa chua hoa quả phoma hàng xách tay, mua ở đâu thế mẹ Titibanglinh??
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 762 Bài viết

• 400 Được cảm ơn

Nhân nói về việc không nên cho bé (bé dưới 1 tuổi) ăn đồ có đường, muối cho mình hỏi các mẹ mình thấy từ sữa chua, váng sữa, phomai (hàng xách tay) đến hoa quả đóng lọ của Hipp, Heizn đều có vị ngọt, có đường, vậy cho bé ăn có tốt không? .
    Ví dụ sữa chua: mình đang cho con ăn loại Campina. loại dành cho em bé (có hình con lừa tai dài ngoài vỏ hộp) và cả Well-Yoo của Kinh đô (ghi rõ là dành cho trẻ em) cũng ngọt lịm :Surprise:
    Loại không đường thì hình như chua lắm (??) mà mình không thấy bán rộng rãi???
    Còn phomai Patit cube (màu xanh) thì có vị mặn mặn, tức là có muối.
    Vậy làm sao giờ? Mình thắc mắc quá :Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng có thắc mắc như mevoicoi đó, bé Susi nhà mình rất thích ăn sữa chua mình cho bé ăn sữa chua Campina ( mình tìm không thấy loại có con lừa tai dài nên cho ăn loại bình thường thôi ), còn phomai mình chưa cho bé ăn và cũng không biết là cho ăn loại gì, bé mình được hơn 6 tháng rồi mà cũng beo lắm ( sốt ruột lắm các mẹ ah ). Phomai Patit Cube mua ở đâu vậy ? mình đang ở Đà Nẵng.
    • 798 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Các mẹ ơi , mình mua sữa chua Heizn ở đâu giá rẻ ạ? Em ở SG.
    :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 512 Bài viết

• 1,921 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mexecuazin Xem bài viết
    em cũng cho con ăn sữa chua Hipp đều đều đây, 2 ngày hết 1 lọ, chắc sang tháng thứ 8 phải đổi cái khác quá vì max thật, 2 ngày cu cậu chơi của mẹ 45k tiền sữa chua, nhưng lúc con ăn, em trộn thêm một thìa Phomai (loại phomai tươi tự làm hoặc phomai hoa quả) thơm hết sức, Zinzin nhà em ăn từ hồi tròn 4 tháng, trước khi đi ngủ là ăn, trộm vía em thấy con ăn cứ lem lẻm, nên mẹ chịu khó vậy. Em đọc ở đây thấy các chị nói Heiz rẻ và thơm ngon hon, nhất định em sẽ thử mua cho con xem có thích k, tks các mẹ.
    Àh sữa chua hoa quả phoma hàng xách tay, mua ở đâu thế mẹ Titibanglinh??
    Hôm nọ mua thử sữa chua HIpp, mở ra con mình ko ăn được, cứ như là thuốc ý, đến mình tiếc của cũng cố ăn nhưng cũng ko nuốt được đành phải vứt đi. Mà mình mua ở Hàng Buồm 2 hộp có 37k thôi. Bạn thử cho con ăn sữa chua Pháp xem, hôm nọ đi siêu thị thấy sữa chua của Campina có 6k/hộp mà ăn cũng ngon lắm, bạn nhớ mua hộp vanila có hình Hugo ở trên ngon lắm (ngon gần bằng phomai hoa quả), ngon hơn vị dâu tươi nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 865 Bài viết

• 2,179 Được cảm ơn

Khè khè.. hồi đầu còn dư nhiều tiền mừng tuổi của cu nên mua Hipp, cả hoa quả và sữa chua. Bây giờ thì hết xiền nên mẹ cubidu đã chăm hơn. Kỳ cạch làm hoa quả tươi nghiền cho con ăn mỗi ngày (táo, lê, chuối, na, bơ thay đổi hàng ngày), con rất thích. Hai tuần nay mẹ cubidu còn làm sữa chua và phô mai từ sữa Nan của con nữa, phô mai làm 3 ngày 1 lần, sữa chua 1 tuần 1 lần. Con ăn hăm hở, bố cubidu nhìn mình khâm phục làm mẹ oai ghê...
    Mà thấy đỡ tiền lắm, hoa quả nghiền 25k/ngày, phô mai 15k/ hũ con con, lại sữa chua... nuôi trẻ con ngày nay tốn kém ghê.... chắc không dám đẻ đứa thứ 2.. ^^!
    • 69 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó làm sữa chua và các loại hoa quả ép thế nào vậy? Chỉ cho tớ cách làm với. Thanks
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 50 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy sữa chua của Hipp chẳng khác gì trái cây nghiền (không biết minh mua đã đúng chưa??)
    Mẹ vuhatruc chỉ giúp mình cách làm phô mai từ sữa Nan đi vì bé nhà mình cũng đang dùng Nan đây. Cảm ơn Mẹ Vuhatruc nhiều. Email của mình: lakiewu76@yahoo.com
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 865 Bài viết

• 2,179 Được cảm ơn

Mình dùng bộ chế biến ăn dặm (các mẹ dùng bàn mài cũng đc). Táo, lê thì mài ra, còn na ( ngại nhất việc bóc bỏ hạt) với bơ thì dằm bằng thìa cũng nhuyễn tốt, trộn với sữa hoặc phômai tươi con ăn vèo vèo.
    Sữa chua thì mình làm như sau:
    Pha 300ml sữa ấm + ba thìa to men (mình dùng sữa chua vinamilk, nhớ để ra ngoài tủ lạnh 1 lúc, đánh nhuyễn). Sau đó múc vô mấy cái lọ thủy tinh Hipp còn ngày xưa.
    Ko có lò vi sóng nên mình ủ sữa = nồi cơm điện: đổ 1 ít nước ấm vô nồi cơm ( cao lưng lọ thủy tinh là được), xếp mấy lọ sữa chua vào . Đóng nắp nồi ( ko cần bật điện nhé). Ủ 6 tiếng, đến sáng ngủ dậy mở ra là có sữa chua cho cubicu ăn rồi. Mỗi lần mình làm mấy lọ luôn cho tiện.
    • 1,246 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nagaiaida Xem bài viết
    Hôm nọ mua thử sữa chua HIpp, mở ra con mình ko ăn được, cứ như là thuốc ý, đến mình tiếc của cũng cố ăn nhưng cũng ko nuốt được đành phải vứt đi. Mà mình mua ở Hàng Buồm 2 hộp có 37k thôi. Bạn thử cho con ăn sữa chua Pháp xem, hôm nọ đi siêu thị thấy sữa chua của Campina có 6k/hộp mà ăn cũng ngon lắm, bạn nhớ mua hộp vanila có hình Hugo ở trên ngon lắm (ngon gần bằng phomai hoa quả), ngon hơn vị dâu tươi nhiều.
    Tks mẹ nó nhé, sữa chua mình nói là sữa chua chúc ngủ ngon nên giá là 45k/lọ, chứ sữa chua hoa quả của Hipp thì đến các mẹ cũng khó ăn chứ chưa nói đến các con. Mình sẽ thử mua Campina xem thế nào.
    • 160 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Những cái lọ của HIPP mà các mẹ nói không phải là sữa chua đâu, đấy là hoa quả đóng lọ siêu sạch đấy và hoàn toàn không có đường. Thỉnh thoảng các mẹ muốn cho bé thưởng thức các mùi vị hoa quả khác nhau và là lạ thì mua vài lọ cho các con dùng, chứ đắt thế mà mỗi ngày một lọ thì chít hihihiii... Nếu bố mẹ nào có điều kiện thì cho con ăn cũng được vì nó an toàn chứ bảo để hy vọng con tăng cân thì phải xem lại... Tớ đang ở nước ngoài, trẻ con bên nay ăn toàn những thứ như thế mà người vẫn gày nhẳng... so với các bạn VN thì chắc là kém nhiều... Với lại các loại sữa chua, phô mai mà các mẹ nói đến, ở bên này không đắt đâu. VD như một vỉ 6 hộp phô mai hoa quả ở siêu thị Sao Hà Nội, cách đây ba năm, mình mua lẻ là 9000 đồng một hộp, nếu mua cả vỉ là 54.000 VND thế mà sang bên này mình mua chỉ có 1 Euro một vỉ thôi, khoảng 25.000 VND. Còn hộp hoa quả nghiền của HIPP thì giá có 40 cent, khoảng 12.000 VND. Nói như vậy để các mẹ biết là thực ra nó cũng không kinh khủng lắm đâu... mình có hỏi một anh làm ở siêu thị VN là vì sao loại phômai hoa quả ở VN đắt quá như vậy thì anh ý bảo vì những sản phẩm như thế, thời gian sử dụng không dài nên để tránh những trường hợp như hàng quá date, hàng không bán hết thì giải pháp chống lỗ là giá phải tăng cao thôi....

Các mẹ cứ làm như mẹ vuhatruc là hay đấy... vừa tiết kiệm mà vẫn đảm bảo dinh dưỡng cho con, con được ăn đồ tươi