Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Sử dụng bơ như thế nào?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 39.4K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 17 năm
    • 1,012 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà tôi 11 tháng, tôi có thể cho bé ăn bơ, thay vì dầu được không, như cho bơ vào cháo. Ở tuổi này, ngoài cháo bé có thể ăn được gì thêm, chẳng hạn nui ngôi sao, mì, nếu vậy có loại nào riêng cho bé ăn, hay ăn loại giống người lớn, như vậy có sợ hóc cổ không. Xin cám ơn các chị

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 17 năm
    • 386 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Mẹ Kiki đã từng khuyên em và em đã làm thử, rất ngon và thơm nếu chị dùng bơ để phi thơm thịt, rau, củ, rồi đổ vào cháo và cho bé ăn. Em cho cu Ngỗng ăn bơ như vậy từ khi cu cậu được 7,5 tháng cơ, nhưng em mới chỉ dám dùng bơ thực vật SIMPLY hoặc MARGARINE thôi.
    :Clown:Ngộ Không:Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 177 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình cũng cho bé nhà mình ăn bơ đấy, mà lại là bơ Président của Pháp ý. Hôm trước BS dinh dưỡng có nói nên cho bé ăn mỡ gà vì mỡ gà có chứa axit béo chưa no rất tốt cho việc chuyển hóa thức ăn của các bé đấy. :rolleyes:
    Me ATuu (Ha noi)
    • 17 năm
    • 1,012 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    MeATuu cho ăn bơ President mặn hay lạt, bé có thích không ?
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 177 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình cho ATửu ăn bơ nhạt, cho vào bột một ít thay dầu ăn rất thơm và ngậy, bé cũng thich hơn là ăn dầu đấy. Pooh thử cho bé ăn xem, nhưng gần đây mình toàn cho ATửu ăn mỡ gà và dầu olive thôi.
    Me ATuu (Ha noi)
    • 910 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Mình cũng đang băn khoăn chuyện này thì may quá Pooh đã đưa lên DĐ. Mẹ ATửu cho mình hỏi bơ mặn và nhạt khác nhau ntn? Có điểm gì phân biệt khi mua? Nên cho ăn bơ thực vật như mẹ Ngỗng hay ăn bơ động vật thì tốt cho trẻ dưới 1 tuổi?
    Cún và Dưa Bở
    Linh08 Bo08-zoom
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 177 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Về bao bì thì bơ mặn và nhạt không khác nhau, chỉ còn cách là khi mình mua phải hỏi người bán thôi. Vì mình thấy BS dinh dưỡng nói là mỡ cũng tốt cho trẻ như dầu ăn nên mình cứ mua bơ động vật chứ thật ra chẳng biết cụ thể đâu.
    Me ATuu (Ha noi)
    • 910 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Mình sẽ cho Cún ăn thử xem sao, nếu hắn thích thì cho ăn bơ thay dầu. Mẹ ATửu ơi, trong hình ATửu trông xinh quá. Lúc đó bé được mấy tháng vậy? À, mẹ ATửu tên là gì nhỉ, hôm qua định gọi điện hỏi thăm nhưng chẳng biết tên thật thấy buồn cười quá, chẳng nhẽ lại hỏi:"Bác ơi, cho cháu hỏi mẹ ATửu" à?
    Cún và Dưa Bở
    Linh08 Bo08-zoom
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,399 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Mẹ Atửu ơi bơ lạt President sẽ có chữ unsalted ở ngoài bao bì. Mình chỉ cần để ý kỹ một chút là thấy ngay.
    Một ngày mới nắng lên!
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 312 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Em mua 2 chai dầu ăn được khuyến mại thêm 1 hộp bơ đậu nành Tường An mà không biết dùng vào việc gì cả. Quê quá! Nhờ các mẹ chỉ bảo cho em với.
    • 17 năm
    • 3,816 Bài viết

• 6,765 Được cảm ơn

hehe, cho vào miệng nhai và nuốt thôi

Bơ thực vật ăn bình thường như bơ động vật thôi mà. Trừ là dùng để xào/rán trực tiếp vì nhanh cháy và mùi vị không thơm bằng. Còn thì phết lên bánh mỳ, làm bánh, nấu ăn (cho vào khi đã chín đồ ăn cho thơm)... đều ngon và bổ dưỡng lại không mập phì như ăn bơ động vật.
    Success is a journey, not a destination.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 132 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các Mum ơi, các Mum có biết loại bơ nào hơi có độ mặn để tán chung với cháo xay hoặc bột cho bé ăn. Bởi vì mình nghe nói bé dưới 1 tuổi không nên cho ăn muối hoặc mắm sẽ hại đến thận. Nếu lạt quá thì bé ăn sẽ ngán. Các Mum nào có kinh nghiệm chỉ mình với.
    Cám ơn nhiều
    • 1,605 Bài viết

• 591 Được cảm ơn

Mình thì cho Nấm nhà mình ăn cả bơ, mỡ gà và dầu annữa. Mõi bữa một loại. Bơ thì cho ăn bơ nhạt của Pháp. THỉnh thoảng cũng dùng bơ phi thơm hành tỏi cho thơm rùi đổ lên bột, những lúc Nấm lười ăn. Híc, nhưng cũng chẳng ăn được bao nhiêu. Mình thấy là ăn mỡ gà là ngon nhất, thơm hơn, ngậy hơn, Nấm cũng thích hơn. Nhưng phải cho bé thay đổi chứ nhỉ?
    Nấm yêu múa bale sao mà dễ thương thế :Kiss::Kiss::Kiss:

Nụ cười mùa thu tỏa nắng

M cần thanh lý bàn phấn mới tinh, giường, kệ ti vi để dọn nhà nhé
    https://zaodich.com/forum/f2935/hn-th.../#post27154100
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,373 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Em nghe nói bơ thực vật rất tốt cho trẻ nhỏ, đúng không các chị?
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em toàn dùng bơ thực vật để rán khoai tây, chẹp chẹp ngon lém
    Đúng là bơ thực vật cũng tốt cho bé, thỉnh thoảng em làm móp mì Ý với bơ cho nhóc nhà em ăn, ở đây có mẹ nào cho bé ăn thế không?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi mấy hôm nay tớ thử cho bơ vào cháo lúc sắp bắc ra, để thay đổi 1 tý. Không bít ăn bơ có vấn đề j không nhỉ? tớ chỉ thấy bác sĩ DD khuyen là ngoài ăn dầu thỉnh thoảng cho ăn mỡ nước. Có bạn nào có kinh nghiệm j không, tư vấn cho tớ với!
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,982 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meQuangvaMy Xem bài viết
    các mẹ ơi mấy hôm nay tớ thử cho bơ vào cháo lúc sắp bắc ra, để thay đổi 1 tý. Không bít ăn bơ có vấn đề j không nhỉ? tớ chỉ thấy bác sĩ DD khuyen là ngoài ăn dầu thỉnh thoảng cho ăn mỡ nước. Có bạn nào có kinh nghiệm j không, tư vấn cho tớ với!

Mình vẫn cho bơ vào cháo cho bé, cứ 1 hôm phomai, 1 hôm bơ xen k3.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4,930 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Tớ mới làm vụ cho phomai vào cháo thôi, còn bơ thì lần đầu nghe thấy, chắc cũng ko vấn đề j nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,982 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mr & Mrs Smith Xem bài viết
    Mẹ Sunny ơi, cho bơ và phomai loại gì được ạ? Mà cho vào thế nào? Mình có nghe vụ này, nhưng chi tiết thì không được rõ lắm? Chỉ giáo cho mình vài chiêu nhé!

Mình cho bơ hiệu Elle&Vire, thành phần chủ yếu là sữa, phomai thì cho loại Kiri, 1 ngày 1 viên cho 2 bữa cháo, bơ thì cũng cho 1 cục bằng khoảng 1 viên phomai, cứ xen kẻ 1 ngày bơ, 1 ngày phomai. Cho bơ và phomai nhưng vẫn cho dầu or mỡ 1 thìa cà phê cho 1 bữa ăn. Dầu thì mình dùng các loại dầu Olive, dầu Gấc Vio, Dầu mè Heinz và mỡ gà xen kẽ các bữa ăn
    • 723 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, khoảng mấy tháng thì cho con ăn Bơ được nhỉ? Mà liệu ăn có gây béo phì hay phản ứng phụ gì ko hả các mẹ?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2