Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Pudding Nestle

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.71K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5,194 Bài viết

• 1,918 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết mua ở đâu ko ạ? HN nhé. Em cảm ơn:LoveStruc:
    bong-horz HUESjQG HUESp7

9HRiRt89HRip7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• alo
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,448 Bài viết

• 7,710 Được cảm ơn

33 Nguyễn Như Đổ.
    • 5,194 Bài viết

• 1,918 Được cảm ơn

Là ở đâu chị, em chả biết đường.
    bong-horz HUESjQG HUESp7

9HRiRt89HRip7
    • 183 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

bạn ơi pudding là gì cơ???? :Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 906 Bài viết

• 807 Được cảm ơn

tớ cũng rất quan tâm, mẹ nào ở nước ngoài chắc mới bít được :LoveStruc:
    • LF
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,203 Bài viết

• 363 Được cảm ơn

Trùi ở Việt Nam cũng biết đấy. :Laughing:

Pudding Nestle mà Axon hỏi trên đây là món bánh sữa ăn dặm (còn gọi là bột ăn dặm pha sẵn) với thành phần đến 90% là sữa cho trẻ 6-8 tháng trở lên với các mùi vị như chuối táo, bánh quy, vani...
    La Vie est Belle
    • 5,194 Bài viết

• 1,918 Được cảm ơn

hôm nọ tìm đc chỗ bán rồi, nhưng món này bên ngoài bao bì ghi cho trẻ 10mth+ cơ. Con tớ chắc chưa ăn được.
    bong-horz HUESjQG HUESp7

9HRiRt89HRip7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,618 Bài viết

• 1,144 Được cảm ơn

Vừa dùng Vietmap tìm đường hộ mẹ nó, nhưng mà mẹ alo ơi, mẹ nó check lại xem, hình như đó là đường Nguyễn Như Đỗ, kô phải Đổ. ở HN chỉ có đường NH Đỗ thôi.
    sơ đồ đường đó đi như sau:

Các mẹ đi từ chợ cửa Nam vào đường Nguyễn Khuyễn, sau đó rẽ vào đường Trần Quý Cáp (có cửa ra vào ga TQC đó, và hết Trần Quý Cáp là đến Nguyễn Như Đỗ, hết Nguyễn Như Đỗ là đến Ngô Sỹ Liên street, hết NSL street là đến Quốc Tử Giám street.

các mẹ chỉ giúp loại bánh này có tác dụng như thế nào? bánh cho con tập ăn dặm? bổ sung sữa cho con? bé nhà mình cũng đình công kô chịu uống sữa ngoài nhiều, khổ ghê cơ!
    • alo
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,448 Bài viết

• 7,710 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecube Xem bài viết
    Vừa dùng Vietmap tìm đường hộ mẹ nó, nhưng mà mẹ alo ơi, mẹ nó check lại xem, hình như đó là đường Nguyễn Như Đỗ, kô phải Đổ. ở HN chỉ có đường NH Đỗ thôi.
    sơ đồ đường đó đi như sau:

Các mẹ đi từ chợ cửa Nam vào đường Nguyễn Khuyễn, sau đó rẽ vào đường Trần Quý Cáp (có cửa ra vào ga TQC đó, và hết Trần Quý Cáp là đến Nguyễn Như Đỗ, hết Nguyễn Như Đỗ là đến Ngô Sỹ Liên street, hết NSL street là đến Quốc Tử Giám street.

các mẹ chỉ giúp loại bánh này có tác dụng như thế nào? bánh cho con tập ăn dặm? bổ sung sữa cho con? bé nhà mình cũng đình công kô chịu uống sữa ngoài nhiều, khổ ghê cơ!

Loại này nằm trong hộp giấy. Mỗi hộp 100 gr. Phải dùng thìa xúc, không phải dạng bánh cứng nhưng cũng không phải dạng lỏng như sữa. Mỗi lố có 4 hộp. Tớ cứ mua khoảng 5 lố để sẵn ở nhà, khi nào cho con đi chơi xa, mang ra oánh chén. Loại này rất tiện, không phài để tủ lạnh. Ăn rất ngon. Con tớ 2 tuổi rưỡi, mỗi lần ăn là 2 hộp.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,618 Bài viết

• 1,144 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi alo Xem bài viết
    Loại này nằm trong hộp giấy. Mỗi hộp 100 gr. Phải dùng thìa xúc, không phải dạng bánh cứng nhưng cũng không phải dạng lỏng như sữa. Mỗi lố có 4 hộp. Tớ cứ mua khoảng 5 lố để sẵn ở nhà, khi nào cho con đi chơi xa, mang ra oánh chén. Loại này rất tiện, không phài để tủ lạnh. Ăn rất ngon. Con tớ 2 tuổi rưỡi, mỗi lần ăn là 2 hộp.
    thanks mẹ Alo nhiều nha! bé nhà mình 7 tháng có ăn được không mẹ nó? thấy mẹ Axon nói là bánh dành cho bé trên 1 tuổi.
    theo như mẹ nó nói, thì khi bé đi chơi xa, mẹ no cho bé ăn bánh này, vậy bé ăn bánh này thay cho sữa hay là thay cho cháo?
    • 5,194 Bài viết

• 1,918 Được cảm ơn

10mth nhé, đính chính lại. Nhìn thấy ngay trên nắp hộp dán như vậy.
    bong-horz HUESjQG HUESp7

9HRiRt89HRip7
    • alo
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,448 Bài viết

• 7,710 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecube Xem bài viết
    thanks mẹ Alo nhiều nha! bé nhà mình 7 tháng có ăn được không mẹ nó? thấy mẹ Axon nói là bánh dành cho bé trên 1 tuổi.
    theo như mẹ nó nói, thì khi bé đi chơi xa, mẹ no cho bé ăn bánh này, vậy bé ăn bánh này thay cho sữa hay là thay cho cháo?

Loại này dành cho trẻ 10 tháng trở lên. Thay cho một bữa cháo cũng được mà sữa cũng được. Vì nó là ngũ cốc trộn sữa thành một hỗn hợp nhuyễn, mịn.