Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Phomat dây

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15.6K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 17 năm
    • 1,012 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy trong siêu thị có bán các gói phô mai cắt sợi nhuyễn, không biết với phô mai như vậy có thể chế biến được món gì cho người lớn ăn, em bé có ăn được không?
    Pooh & Dumbo

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 17 năm
    • 3,816 Bài viết

• 6,765 Được cảm ơn

nhiều món ngon chị ạ: pizza, pasta, Lasagne...
    Success is a journey, not a destination.
    • Thành viên Webtretho
    • 18 năm
    • 1,121 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Thêm mô.t món nữa : Spaghetti mẹ Pooh à.
    • 14 năm
    • 245 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Dạo này mình nhìn thấy có loại phomat dây, cuộn lại như sợi dây thừng, đóng gói khoảng 100-200g gì đấy. Có ai đã dùng loại phomat này chưa? có tốt cho trẻ con không và có ngon không các mẹ ??
    LienTK- HN
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,373 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Mình cũng đang định hỏi về loại fomai này, mình thấy trong siêu thị cũng như mấy cửa hàng Fast Food bán nhiều lắm nhưng không rõ nguồn gốc xuất xứ và tác dụng thế nào, có ai biết mách giùm với nhé
    Hãy trao cho nhau muôn ngàn yêu dấu
    Hãy trao cho nhau hạnh phuc không thương đau

tram--nguyen
    • 1,197 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lientk
    Dạo này mình nhìn thấy có loại phomat dây, cuộn lại như sợi dây thừng, đóng gói khoảng 100-200g gì đấy. Có ai đã dùng loại phomat này chưa? có tốt cho trẻ con không và có ngon không các mẹ ??
    Hôm qua tớ đi mua phomat cho cu Bốc, chị bán hàng cũng hỏi là có lấy phomat dây không? tớ hỏi thì chị ấy bảo loại này có vị mặn và để cho người lớn ăn thôi.
    Thôi chờ bao giờ có người hay ăn phomat giới thiệu thì tớ mới mua :4:.
    BdZD7sVyp7
    YFULjMFUp7
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,734 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Mình cũng ko biết là tác dụng thế nào, nhưng thỉnh thoảng mua về để trong tủ lạnh cho ax uống bia mỗi khi thiếu mồi. :4: :4:
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cái này mặn lắm, có nhiều muối để giúp bảo quản lâu, thường cho người lớn ăn thôi. Còn có một loại như cái ngồng tỏi nhưng màu trắng cuộn thành búi, khoảng 2 lạng / gói, cái này nhạt hơn nhiều, không biết các con ăn thì tốt không nhưng người lớn ăn thì thích.
    • 784 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Phomai hun khói này có 2 loại:
    1 Loại tết như tết tóc: gọi là Phomai Tết, loại này rất mặn để bảo quản mà vì nó cũng ko đựoc hút chân không.
    Laọi 2 to bằng ngón tay, màu trắng vàng, ăn béo, ngậy ( ăn lần thứ 2 là nghiện luôn, lại thèm rồi đó ) được hút chân không, loại này ít mặn hơn, ăn xé ra như mực ý. Loại này mình thường mua 28K/1 lạng

Những loại này chỉ dành cho các bố uống bia thôi, ko cho bé ăn được.

Ba sẽ là cánh chim, cho con bay thật xa
    Mẹ sẽ là cành hoa, cho con cài lên ngực
    • 1,499 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Công nhận loại to bằng ngón tay mà tước ra ăn thì ngon nhất đấy, chỉ tội tốn bia thôi.
    Alo của tớ: 09041 73 78 :LoveStruc:
    YM nhé: baby_toddler_shop
    Nhà tớ ở gần Hồ Hoàn Kiếm nhé :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,536 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Đêm Mùa Thu
    @ Bùi Thuỳ Dương : Bạn mua loại to bằng ngón tay, màu trắng vàng, ăn béo, ngậy.... ở đâu chỉ có 28K/lạng. Em mua chỗ chị Hoà 35k/lạng. Không biết có khác nhau gì không nhỉ? Nhưng em công nhận là ăn ngon thật, bao nhiêu cũng hết... Nói nữa... lại.. thèm rồi....
    Nhà em toàn ăn phomat day với cháo trắng, ngon tuyệt cú mèo.
    • 384 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trả lời: Theo Hoàng Giang thi phomat nào mà chẳng tốt, tiêu chí của mình là: tiền nào của ấy, loại nào ngon hợp túi tiền thì mình ăn, ăn chán loại này thì thay đổi loại khác cho lạ miệng và kích thích ăn uống.
    Nhờ mẹ mình cho mình ăn phomat tu lúc ăn dặm đến nay (không ngày nào không ăn) mình đã 4 tuổi mà đi lớp nào mình cũng cao nhất lớp. Yên tâm nhất là nhung lúc mình không chịu ăn đủ thịt thà, thì mình chỉ cần dầm pho mát ra nuốt 2 thìa là đủ chất, không sợ gầy.
    Các bạn thấy thế nào? Có ai biết nhược điểm của pho mát thì nhớ phổ biến cho mình cùng nhung người khác biết với nhé.

Thân chào các bạn.
    • 1,197 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me ot
    Mua phomai dây ở đâu hả cả nhà, và nên thử mua loại nào trước tiên nhỉ? :4:
    Hôm qua tớ đã mua thử phomai dây về ăn rồi, nghe các mẹ nên mua loại to bằng ngón tay, màu vàng trắng, có hút chân không, xé ra như mực. Tớ thì thích nhưng xã nhà tớ lại không khoái lắm vì mùi khói, thế nhưng cũng hết một gói. Túm lại là loại này chỉ dành cho tớ thôi, các mẹ có biết loại nào không có mùi khói thì mách tớ, không lại mang tiếng "chúa gái là chúa ăn tham" :4:
    BdZD7sVyp7
    YFULjMFUp7
    • 932 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Tớ muốn mua phomat sợi của Nga mua ở đâu ngon hả các mẹ ơi. Hôm trước lên Nguyên Sinh mua về ăn chán quá, cứ chua chua như bị hỏng ý hỏi lại thì họ bảo ko phải hỏng đâu, kiểu nó như vậy. Các Mẹ chỉ giùm chỗ mua với nhé!Thanks
    • 798 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Mình ở SG thì hay mua ở shop Bé yêu của mẹ trên đường Võ Văn Tần, phomai sợi thắt giống bím tóc nhập từ Nga . Ăn thấy cũng ngon lắm các mẹ ạ. 70K/ cái.
    :Rose:
    • 1,751 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Ko hiểu sao format mà lại dai như thịt ấy các mẹ nhỉ, ăn hay hay mỗi tội e sợ béo lắm :Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 159 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cái món phô mai dây này em được ăn 1 lần rồi, đấy là lần đi chúc tết. Hic, đúng là ăn rồi thì thèm chết thôi. Nhà người ta lại có thịt lợn rừng hun khói để ăn cùng... chẹp chẹp. Em về siêu thị Fivimart ở Hoàng Quốc Việt định mua thử về nhậu nhẹt với bố chồng nhưng mà giá thì ... nhiều số 0 lắm.
    BTEfp7
    • 1,751 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Hôm kia e vừa vào siêu thị mua 2 lạng mà hnay a đã sắp hết rồi, 76k giảm giá còn 70k vì tiện nên đành mua
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cái này mua để uống bia hay ăn chơi hay lắm, thông tin trên mạng nhiều mà, h nhiều người ăn
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

70k chắc giá lâu lắm rồi h phải 90k 1 thanh 190g
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2