Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Phomai P'tit Louis

• 0 Lượt chia sẻ
  • 36.3K Lượt đọc
  • 56 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Chờ kích hoạt
    • 14 năm
    • 456 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Chào các mẹ!

Mấy hôm nay, theo cửa hàng giới thiệu mình cho con ăn loại phomai P'tit Louis. Thấy bảo loại phomai này nhiều canxi và vitamin D.

Mình thấy loại này mềm, dễ ăn, cho vào cháo tan ngay. Con ăn ngoan. Mỗi tội đắt quá: 9K/viên.

Có mẹ nào cho con ăn loại này nữa ko nhỉ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 162 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hathuong Xem bài viết
    Chào các mẹ!

Mấy hôm nay, theo cửa hàng giới thiệu mình cho con ăn loại phomai P'tit Louis. Thấy bảo loại phomai này nhiều canxi và vitamin D.

Mình thấy loại này mềm, dễ ăn, cho vào cháo tan ngay. Con ăn ngoan. Mỗi tội đắt quá: 9K/viên.

Có mẹ nào cho con ăn loại này nữa ko nhỉ
    Ơ mình tưởng loại này cho bé ăn riêng như ăn sữa chua chứ nhỉ! Bạn trộn vào cháo à? :Surprise:
    2WuDqfM2WuDp7
    23Ttp7
    • 1,933 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecunbeo Xem bài viết
    Ơ mình tưởng loại này cho bé ăn riêng như ăn sữa chua chứ nhỉ! Bạn trộn vào cháo à? :Surprise:
    Loại fomai ăn như sữa chua là fomai hoa quả hộp, còn fomai P'tit Louis là fomai viên có thể cho trẻ ăn riêng hoặc cho vào bột, cháo rất thơm ngon.

@Hathuong: Tớ cũng fải mua 10k/1 viên ở nhà chị Hương 290 Kim Mã đấy.
    sReDTxR sReDp7

strong>
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecunbeo Xem bài viết
    me Hathuong oi! chị nói cho bé ăn phomai P'tit Louis tốt. em không hiểu 9k/1viên là bao nhiêu tiền vậy chị.
    • 1,881 Bài viết

• 3,793 Được cảm ơn

Chắc các mẹ toàn ở HN,em mua ở Sammy những 150k 1 hộp/12 miếng.Putin nhà em ăn từ hồi 7 tháng,thấy tốt lắm,tăng cân đều.Em không cho ăn mắm nên cho phomai p'tit,thấy đậm đà lắm!
    • Chờ kích hoạt
    • 14 năm
    • 456 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Ơ hóa ra là tớ mua giá hợp lý nhất à.

Tớ thấy loại này cho vào cháo nóng tan ngay (nhanh hơn party Cube), vị hơi mặn, nên nếu cho vào cháo tớ cũng ko cho thêm mắm muối nữa. Tớ nếm cũng thấy ngon. Nhưng cái chính là con tớ chịu ăn. Con tớ ko chịu ăn 1 tẹo sữa, sữa chua, phomai tươi nào mà.
    Mỗi tội đau túi phết, con tớ xơi 2 viên/ngày (11 tháng có nhiều ko nhỉ)
    • 1,933 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hathuong Xem bài viết
    Ơ hóa ra là tớ mua giá hợp lý nhất à.

Tớ thấy loại này cho vào cháo nóng tan ngay (nhanh hơn party Cube), vị hơi mặn, nên nếu cho vào cháo tớ cũng ko cho thêm mắm muối nữa. Tớ nếm cũng thấy ngon. Nhưng cái chính là con tớ chịu ăn. Con tớ ko chịu ăn 1 tẹo sữa, sữa chua, phomai tươi nào mà.
    Mỗi tội đau túi phết, con tớ xơi 2 viên/ngày (11 tháng có nhiều ko nhỉ)
    Viên fomai này fải 10gr/1 viên to gấp đôi viên party cute, mỗi lần cho vào bột tớ chỉ cho 1/3 viên thôi, cho nhiều mặn lắm với lại sợ nhiều đạm và canxi quá nó đầy bụng khó tiêu. Công nhận loại fomai này thơm và ngậy thật.
    sReDTxR sReDp7

strong>
    • 179 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cũng mua ở shop Hồng Minh 9000/viên, đang không biết cho bé nhà mình ăn như thế nào thì có mục này. hihi. Chỉ có điều cho mình hỏi là hiện tại bé nhà mình mới ăn có 1 bữa bột, mà một viên pho mai đó chắc phải ăn mấy lần mới hết, liệu để tủ lạnh có sao không nhỉ, híc, bỏ đi thì tiếc lắm vì giá hơi bị ....:Sad:
    Bé Tôm nhảy lách tách, bố mẹ cười khanh khách!
    ecB7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 38 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happyhouse911 Xem bài viết
    Mình cũng mua ở shop Hồng Minh 9000/viên, đang không biết cho bé nhà mình ăn như thế nào thì có mục này. hihi. Chỉ có điều cho mình hỏi là hiện tại bé nhà mình mới ăn có 1 bữa bột, mà một viên pho mai đó chắc phải ăn mấy lần mới hết, liệu để tủ lạnh có sao không nhỉ, híc, bỏ đi thì tiếc lắm vì giá hơi bị ....:Sad:
    Để tủ lạnh cũng được nhưng bạn nên cho vào hộp nhựa đậy kín lại cho khỏi bị khô, hôm sau ăn tiếp hoặc bạn mua party cube, viên nhỏ lắm, ăn 1 or 2 viên thì vừa hơn. OK.
    • 1,933 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happyhouse911 Xem bài viết
    Viên fomai này tận 20gr, tốt nhất nên chia thành 3 bữa, mở ra rồi gói kín bảo quản trong tủ lạnh được 3 ngày, tớ thử rồi chất lượng vẫn thơm ngon như ban đầu thằng ku nhà tớ ăn không có vấn đề gì.
    sReDTxR sReDp7

strong>
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 71 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo như mình biết thì từ tháng thứ 7, hoặc 8 thì mới cho bé tập ăn ít một bạn ah, cho bé quen dần, rồi từ từ hãy tăng lên, 05 tháng thì còn nhỏ quá, sợ bé chưa tiêu hóa được, bé nhà mình đến 06 tháng mình cho ăn yagourt, nhưng từ giờ bạn có thể tập cho bé ăn yahourt từ từ được rồi, mỗi ngày 1 chút, đến khi bé 06 tháng là có thể ăn được cả hũ yagourt rồi.
    Mình hỏi bs thì họ nói là từ 09 tháng trở đi có thể cho bé ăn các loại thức ăn có chế biến từ sữa tươi như pho mai, yagourt, nhưng mình cũng nên tập cho bé ăn từ từ trước đó 1 ít cũng không sao.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi zhouying Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho em hỏi với, bé nhà em mới được 5 tháng 2 tuần tuổi cho ăn viên pho mai này đã được chưa? Tks các mẹ nhìu!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,577 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cá bống Xem bài viết
    Viên fomai này tận 20gr, tốt nhất nên chia thành 3 bữa, mở ra rồi gói kín bảo quản trong tủ lạnh được 3 ngày, tớ thử rồi chất lượng vẫn thơm ngon như ban đầu thằng ku nhà tớ ăn không có vấn đề gì.
    Mẹ Bống ui, trên bao bì có ghi chính xác là viên này bao nhiêu gr/viên kô, vì bài bên dưới thấy mẹ Bống bảo là 10gr/viên, nhưng bài này lại ghi là 20gr/viên, vậy cái nào mới chính xác nhỉ??? Nó to gấp đôi viên Party Cubes phải kô????
    sI3ip7

tHukp7
    • 1,933 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amyluu Xem bài viết
    Mẹ Bống ui, trên bao bì có ghi chính xác là viên này bao nhiêu gr/viên kô, vì bài bên dưới thấy mẹ Bống bảo là 10gr/viên, nhưng bài này lại ghi là 20gr/viên, vậy cái nào mới chính xác nhỉ??? Nó to gấp đôi viên Party Cubes phải kô????
    Trên bao bì không ghi nhưng tớ cân rồi 20gr/1 viên, mỗi bữa tớ cho nó ăn nửa viên tức là 10gr/1 bữa mẹ nó ợ Tớ chưa cho con ăn Party cutes bao giờ nhưng hình như viên đấy có 5gr tức là chỉ bằng 1/4 viên này thôi.
    sReDTxR sReDp7

strong>
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,577 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cá bống Xem bài viết
    Trên bao bì không ghi nhưng tớ cân rồi 20gr/1 viên, mỗi bữa tớ cho nó ăn nửa viên tức là 10gr/1 bữa mẹ nó ợ Tớ chưa cho con ăn Party cutes bao giờ nhưng hình như viên đấy có 5gr tức là chỉ bằng 1/4 viên này thôi.
    Thế thì cho bé ăn một nửa, nửa còn lại bỏ vào cái hũ nhỏ cất tủ lạnh mai dùng tiếp đc nhỉ, ah mà mình để đc mấy ngày trong tủ lạnh?????
    sI3ip7

tHukp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thấy mọi người nói rằng cho con ăn phomai P'tit Louis tốt lắm nhưng mấy hôm nay em đi tìm mua mãi mà không được. Các mẹ có kinh nghiệm chỉ cho em chỗ mua với ! Em đã đến shop Hồng Minh và 290 Kim Mã rồi mà người ta ko có các mẹ ạ.

Các mẹ giúp em với nhé ! Cần lắm rồi !
    (Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây. Tiếp tục vi phạm sẽ bị khóa ID.)
    • Fox
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,542 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beboom Xem bài viết
    Em thấy mọi người nói rằng cho con ăn phomai P'tit Louis tốt lắm nhưng mấy hôm nay em đi tìm mua mãi mà không được. Các mẹ có kinh nghiệm chỉ cho em chỗ mua với ! Em đã đến shop Hồng Minh và 290 Kim Mã rồi mà người ta ko có các mẹ ạ.

Các mẹ giúp em với nhé ! Cần lắm rồi !
    Tớ mua đc ở chỗ Toàn Thịnh _ Hàng Buồm ( đoạn ngã tư Hàng Buồm và Hàng Ngang Hàng Đào ) , và shop mẹ Bưu Nguyễn Ngọc Nại - Thanh Xuân . KO biết phomai này có tốt hơn ko nhưng công nhận thơm ngon lắm .
    Cái Phomai Ptit Louse bạn xem ở đây nhé :
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,087 Bài viết

• 832 Được cảm ơn

Hic, phomai Petit tăng giá rùi. Sáng nay mình vừa mua 130k/hộp 8 viên.
    Có mẹ nào biết chỗ nào bán rẻ hơn (SG) k chỉ cho em với.
    RTZFp7
    2YX2p7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,003 Bài viết

• 1,175 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amyluu Xem bài viết
    Thế thì cho bé ăn một nửa, nửa còn lại bỏ vào cái hũ nhỏ cất tủ lạnh mai dùng tiếp đc nhỉ, ah mà mình để đc mấy ngày trong tủ lạnh?????
    Công nhận phomai này ngon, em mua một hộp 12 viên là 115K. Nhưng mỗi lần em chỉ cho 1/2 viên quấy luôn vào bát cháo lúc đã đổ ra bát. Tan nhanh & ngon. Toàn tiếng Pháp, em loáng thoáng thấy 1/2.... và em bán hàng cũng nói là mỗi lần cho ăn 1/2 viên thôi, ngày 1 viên là được. Đừng ăn nhiều mà nhiều đạm quá. Từ ngày chuyển sang P'tit Louis là bái bai Party cube luôn.
    • 1,933 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi funnybear Xem bài viết
    Khiếp mẹ nó mua ở đâu mà đắt kinh khủng vậy, trước tớ mua hộp 8 viên 72k, giờ tăng lên là 80k thôi mà.
    sReDTxR sReDp7

strong>
    • 355 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi funnybear Xem bài viết
    mình nghĩ mẹ funnybear bị tính nhầm giá đó. Chiều qua mình mua ở sammy là 135k/hộp 12 viên. Trước khi qua sammy mình còn gọi điện sang bên chị HƯơng - Hoàng Văn thụ để check giá thấy chị ấy nói là 130k/ hộp 12 viên mà. Nhưng vì sammy gần công ty mình nên mình qua đó mua.
    à, mà các mẹ cho hỏi: mình tính một ngày cho bé ăn một viên phomai P.L chia đều cho 2 bữa bột. & hôm qua mình ghé sammy thấy chị ấy tư vấn hay quá lại mua thêm cả pho mai tươi- cũng của P'tit Louis & váng sữa Đức để cho bé Tun ăn thay sữa chua. Một ngày bé ăn như vậy có nhiều quá không nhỉ??
    Cám ơn các mẹ nhiều!
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3