Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Phomai Gervais

• 0 Lượt chia sẻ
  • 31.8K Lượt đọc
  • 85 Trả lời

Xem Kết quả bình chọn:

• 0%
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 215 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Có mẹ nào đã cho con ăn phô mai tươi của Pháp chưa?(loại đóng vào hộp như sữa chua ý). Loại này dùng cho trẻ từ 10 tháng trở lên, rất ngon, và bổ. Thấy mấy bác ở VP mình hay đặt mua cho con ăn. Có mẹ nào đã cho con ăn thứ đó rồi thấy thế nào?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 465 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

ăn cái dó rất ngon và chắc là bổ, Kiến nhà mình thích ăn lắm, thường thì ăn cách ngày 1 lần, nếu có điều kiện thì ngày nao cũng ăn thì tốt quá.
    Bạn có thể vào link này để xem bàn luận của các mẹ nhé.

https://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=11938
    Take care of your body. It's the only place you have to live

- by Jim Rohn -
    • 487 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mẹ kiến con ơi, cho mình hỏi thăm mua Phomai Pháp ở đâu thế nhỉ? từ trước đến giờ đâu biết zụ phomai Pháp này, ZiZi nhà minh toàn ăn phomai bò cười thôi :4: .
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Kiến con
    ăn cái dó rất ngon và chắc là bổ, Kiến nhà mình thích ăn lắm, thường thì ăn cách ngày 1 lần, nếu có điều kiện thì ngày nao cũng ăn thì tốt quá.
    Bạn có thể vào link này để xem bàn luận của các mẹ nhé.

https://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=11938

Con là mầm của Ba - Nhú lên từ lòng Mẹ
    Và cuộc đời lặng lẽ - Nuôi con dần lớn khôn
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 277 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các mẹ ơi Chít nhà mình bây giờ mới hơn 7 tháng thì ăn được chưa? nếu được thì liều lượng thế nào?? chỉ giúp mình nhá!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 643 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hehe
    các mẹ ơi Chít nhà mình bây giờ mới hơn 7 tháng thì ăn được chưa? nếu được thì liều lượng thế nào?? chỉ giúp mình nhá!
    con mình ăn từ 6 tháng cơ. Lúc đầu ăn vài thìa sau đó tăng lên 1/4 - 1/2 hộp. Bây giờ gần 8 tháng thì ăn cả hộp rùi (hộp 60g đó)
    • Chờ kích hoạt
    • 14 năm
    • 104 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ cho E hỏi ké chút, Phương Hà là ở đâu vậy. E thấy trong siêu thị chỉ có loại hoa quả các mùi, thế có loại nguyên chất không có vị hoa quả không ạ?

Thanks các mẹ nhiều nhé.
    • 215 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

các mẹ ơi, mình mua ở cái shop nho nhỏ, cạnh CLB của DSQ Mỹ, ở phó Hai Bà Trưng, giá 57K/ vi = 6 họp.
    Diêm Hàng ơi, em bé 3 tháng trở len là ăn được ròi.
    3 tháng là ăn được hả mẹ kiến con? Tớ cũng đang phân vân vì sợ Khoai chưa ăn được. Hôm qua gọi điện hỏi nhà cc sản phẩm này thì họ bảo là đợi 8 tháng hãy cho ăn. Vậy là đành nhắm mắt chờ thêm 2 tháng nữa. Đọc bên ngoài hộp phomai thì chẳng thấy đề cập là bao nhiêu tháng mới ăn được cả.
    Cho các mẹ thêm thông tin, hình như có thể mua tại cơ sở của nhà cc sản phẩm này, mình cũng chưa biết giá là bao nhiêu nhưng có thể sẽ rẻ hơn ở siêu thị.
    qhhO
    • Chờ kích hoạt
    • 14 năm
    • 104 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mẹ Le diem Hang ơi, đại chỉ nhà cung cấp ở đâu vậy? Em thấy hạn sử dụng của loại này khá dài, không biết là có chất bảo quản không nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 183 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LoveBong
    Các mẹ cho E hỏi ké chút, Phương Hà là ở đâu vậy. E thấy trong siêu thị chỉ có loại hoa quả các mùi, thế có loại nguyên chất không có vị hoa quả không ạ?

Thanks các mẹ nhiều nhé.
    Phương Hà ở kế bên Như Lan trên đường Hàm Nghi đó bạn.
    • 14 năm
    • 1,503 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

các mẹ ơi, mình mua ở cái shop nho nhỏ, cạnh CLB của DSQ Mỹ, ở phó Hai Bà Trưng, giá 57K/ vi = 6 họp.
    Diêm Hàng ơi, em bé 3 tháng trở len là ăn được ròi.
    Trẻ 3 tháng đâu đã ăn được đâu,con nhà em 6 tháng mới bắt đầu ăn chứ không ăn sớm thế klhông hề tốt cho tiêu hoá chút nào hết
    • Chờ kích hoạt
    • 14 năm
    • 104 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebinbon
    Phương Hà ở kế bên Như Lan trên đường Hàm Nghi đó bạn.
    Cảm ơn chị nhé, hoá ra là ở TP.HCM à. E lại cứ tưởng bở là có chỗ để được mua rẻ.
    • 215 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LoveBong
    Mẹ Le diem Hang ơi, đại chỉ nhà cung cấp ở đâu vậy? Em thấy hạn sử dụng của loại này khá dài, không biết là có chất bảo quản không nhỉ?
    Bạn ơi, bạn gọi đến số 2660511 hoặc 2660065 hỏi thử xem nhé - Công ty Song Toàn. Loại này thấy HSD của nó là 1 tháng nên mình nghĩ là có chất bảo quản đấy, nhưng nếu bóc hộp ra thì phải ăn hết ngay...
    qhhO
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 338 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sakura
    E mua ở 23 Lò Đúc cũng 9,000/hộp thôi,mà ko phải mua nhiều một lúc đâu,một hộp cũng bán đó.
    Cái hộp đó 50g bạn ơi. Petit 60g cơ. Mà mình thấy mỗi cái petit nó ghi là fomai, còn lại các loại khác chẳng thấy ghi gì cả, có loại nhà NK còn dán nhãn phụ là Sữa chua hoa quả nữa kia, nên chẳng dám mua.
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui
    • 14 năm
    • 1,503 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeunhiu
    mẹ nào mua phomai tươi Petit Pháp không?, giá 9000đ/1hộp, rẻ đã đời chưa? :4: hehe, thực ra là mình vừa lấy cái số điện thoại của Lê Diễm Hằng cho bên trên, gọi cho công ty Song Toàn, thì các bạn ấy bảo là nếu mà giá 9000đ thì phải mua 10vỉ trở lên. Vậy có mẹ nào có nhu cầu cho con ăn thường xuyên thì cùng tụ tập nhau để mua nhé. Công ty Song Toàn ở Thái Hà. Mình thì thường lấy 2 vỉ 1 lần, các mẹ thế nào?
    Con em hình như ko khoái phomai Petit nữa,em chuyển sang cho nó ăn phomai trứng ( Geris) cũng của Pháp nhưng nó ngậy hơn,nhiều phomai hơn,giá là 60K/v.Nhưng laọi này ko có nhiều thỉnh thoảng mới mua được,em hay mua ở Toàn Thịnh,ngay đầu ngã tư Hàng Buồm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có ai cho bé ăn tráng miệng loại phomai giàu Vit D này ko? Mình thường cho bé nhà mình ăn loại này, mỗi ngày 3 lọ sau mỗi bữa chính thấy đường tiêu hoá của bé khác hẳn. Cho ăn như thế có nhiều quá không nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 99 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi motherbear
    Các mẹ mua loại phomai này ở đâu thế nhỉ? mình có ý tìm mà không thấy, chỉ cho mình với. Thanksssssssss!
    Mẹ Mother bear ơi : loại phomai này là dành cho trẻ nhỏ từ 6 tháng tuổi hoặc dành cho trẻ bị còi xương thể bụ..Nếu con bạn đã lớn ( trên 1năm tuổi ) hoặc bị gầy thì loại phomai này không phải là lựa chọn tốt nhất đâu..
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 99 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vani trứng không phải là phomai, petit Filous 20% béo lại không dành cho trẻ dưới 7 tháng tuổi, Gervais là loại phomai gầy, petit dành cho trẻ lớn.
    • 1,197 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lu & Cun
    Mẹ Mother bear ơi : loại phomai này là dành cho trẻ nhỏ từ 6 tháng tuổi hoặc dành cho trẻ bị còi xương thể bụ..Nếu con bạn đã lớn ( trên 1năm tuổi ) hoặc bị gầy thì loại phomai này không phải là lựa chọn tốt nhất đâu..
    Cảm ơn chị Lu & Cun!
    Em cũng chẳng có kinh nghiệm gì đâu, chỉ thay đổi lung tung các loại cho nhóc nhà em thôi và mua cho cháu em, nó mới được 8 tháng, nhưng em gái em nó bận, lại ở ngoại thành, em chỉ muốn nó cũng được ăn những thứ như con nhà em thôi.
    BdZD7sVyp7
    YFULjMFUp7
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Timay
    Thôi các mẹ chụp hình rồi post lên cho bà con coi,được khôg,...tks nhiêù

Hình ảnh Gervais đây này mẹ nó ơi:
    dsc003315sp
    • 107 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Tui chia sẻ 1 số kinh nghiệm về fromage frais này, còn các mẹ bán hàng tui không tham gia nhá, chỉ chia sẻ kinh nghiệm tiêu dùng thui, đây là loại ăn tráng miệng của các bé rất phổ biến ở Châu âu dạng phomat tươi, cũng là 1 dạng chế phẩm từ sữa, nhiều can xi và phốt pho hơn sữa chua, ăn thì gần giống sữa chua nhưng có vị hơi chát, ngon và đắt hơn sữa chua, có rất nhiều nhãn hiệu cho fomat tươi, nổi tiếng có, không nổi tiếng có, của siêu thị có, nhưng nhìn chung là giá ở VN rất đắt so với bên đó, đắt phải đến 5 hay 10 lần giá mua tại châu Âu. Gervais cho tre em là loại hộp bé, sản phẩm fomat tươi (không qua ủ lên men, hiểu nôm na tui cứ coi như tào phớ chứ chưa thành đậu phụ VN ấy) của hãng sản suất các sản phẩm sữa rất nổi tiêng Danone, còn Petite Filou là của hãng nhỏ hơn, đang cạnh tranh Yop'lai. Theo tui thì Danone ngon hơn, có nhiều loại, va dặt hơn, có loại như 2 mầu chưa trộn, mùi dâu, mùi mận... đặc biệt ngoai phomat tươi có loại sữa lên men Actimel đảm bảo mẹ nào con ăn kém, tiêu hóa kém cho uống thườg xuyên sẽ khác ngay. Còn thì nói về ăn bao nhiêu các mẹ thư dãn đi, ở VN ăn uống có thói quen không có sữa nên nhiều chút là sợ, nếu các mẹ nhiều tiền thì con các mẹ ăn 5 hộp hay hơn cũng OK, thường thì bé chỉ ăn được 3 hộp/lần là chán thui, mà nếu cho bé ăn thường xuyên thì chắc chỉ 1, 2 hộp/ lần là chán, thứ ngon mà bé thích nhất trong mùa hè là Actimel thì hình như ở VN chưa có mẹ nào mang về. Nếu các mẹ đặt hàng Actimel tui nghĩ các mẹ còn khen nữa, Actimel thì đắt hơn, và là loại lọ nhỏ 100 ml để uống chứ không phải xúc ăn, đây là thức uống cho cả người lớn và trẻ con, Danone đã mất 10 năm để nghiên cứu ra con vi khuẩn này, và thực sự rất tốt, loại này thì không đụng hàng kể cả Châu Âu.
    Tui cho hinh để các mẹ hình dung về Fromage tươi (ví dụ thui vì có đến 4 loại vỏ hộp mầu khác nhau tui còn không sành bằng lũ con tui, sang bên này nhảy vào siêu thị là khuân cả đống về KS luôn) và Actimel nha, cũng ví dụ vì có đến 3 mùi khác thì phải nhưng nhìn chung lọ và logo đều tương tự chỉ mầu hơi khác, tui thì khuyên các mẹ nên đặt hàng Actimel, đằng nào cũng tốn công, của, cái gì tốt hơn thì nên dùng, còn thì toàn sản phẩm nổi tiếng cả mà cũng thông dụng như đồ ăn hàng ngày thui các mẹ yên tâm cho con ăn đi.
    Hình đính kèm
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5