Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Pho mai tươi xay với đu đủ bị đắng. HELP !!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.47K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 139 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Có mẹ nào xay đu đủ với pho mai tươi không nhỉ?
    Mình xay pho mai tươi với đu đủ để cho con gái ăn thì thấy bị đắng. Lúc vừa xay xong thì chưa thấy gì, để khoảng vài phút thì nếm thấy đắng, để lâu hơn thì càng đắng hơn. Mình không biết tại sao nữa. Có mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này thì share cho mình với. Thanks nhìu nhìu!
    jjmp

VHUpa>

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bông agu Xem bài viết
    Mình xay pho mai tươi với đu đủ để cho con gái ăn thì thấy bị đắng. Lúc vừa xay xong thì chưa thấy gì, để khoảng vài phút thì nếm thấy đắng, để lâu hơn thì càng đắng hơn. Mình không biết tại sao nữa. Có mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này thì share cho mình với. Thanks nhìu nhìu!
    Thông thường mình xay đu đủ với sữa hoặc các thực phẩm khác dạng sữa như phomai tươi chẳng hạn đều bị đắng, không biết tại sao nên mình xay chung với một loại trái cây khác như xoài thì không bị đắng nữa. Bạn thử xem sao.
    • 3,548 Bài viết

• 1,019 Được cảm ơn

Không phải phomai xay với đu đủ bị đắng đâu mẹ nó ạ. Tớ thấy đu đủ bổ ra mà kg ăn ngay thì bị đắng, tớ bị mấy lần. Càng để lâu càng đắng.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 72 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hèn chi cu Bin nhà mình không chịu ăn đu đủ xay với phomai tươi :1: Mình thường xay hoa quả (chuối, xoài, đu đủ, bơ, dâu tây,...) với phomai tươi cho bé vào buổi trưa rồi để tủ lạnh, chiều mẹ đi làm ở nhà bà giúp việc cho ăn. Mấy lần trước mình xay chung đu đủ + xoài + phomai Bin vẫn chén ngon lành. Hôm nọ chỉ có đu đủ và phomai thì bà bảo bé không chịu ăn, cứ phun ra. Mình không cho bé ăn nên chỉ nghĩ chắc con chán rồi nên cho nghỉ một thời gian
    Đu đủ cắt ra để vậy không đắng đâu. Khi sinh bé được 3 tháng, mình bị ít sữa em bé ăn ít toàn bị táo bón. Vì chỉ có 2 mẹ con ở nhà cả ngày với nhau nên mỗi sáng mình vẫn cắt 1 quả đu đủ thành các miếng nhỏ, thỉnh thoảng ăn một miếng, rả rích cả ngày mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 640 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Tớ chưa thủ nhưng mà Đu đủ mùa này hay bị đắng vì chị bán hàng nói mùa này có sương mà, thế nên thử gọt vỏ dày hơn xem sao.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,140 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunsight04 Xem bài viết
    Thông thường mình xay đu đủ với sữa hoặc các thực phẩm khác dạng sữa như phomai tươi chẳng hạn đều bị đắng, không biết tại sao nên mình xay chung với một loại trái cây khác như xoài thì không bị đắng nữa. Bạn thử xem sao.
    Mình cũng xay đu đủ và sữa bột cho bé, lúc mới xay xong thì ngon mà để tủ lạnh vài tiếng thì đắng thế, mình cũng ko nuốt nổi. Ko hiểu có phải mình mua đu đủ ko ngon ko
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,003 Bài viết

• 1,175 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bông agu Xem bài viết
    Uh đúng rồi đấy, hôm trước em xay đu đủ với sữa, để 20 phút sau con mới ăn,thấy đắng thế.
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sapa Xem bài viết
    Tớ chưa thủ nhưng mà Đu đủ mùa này hay bị đắng vì chị bán hàng nói mùa này có sương mà, thế nên thử gọt vỏ dày hơn xem sao.
    sạo quá
    lh 0957835835 0959646464 o957835835@yahoo.com
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 775 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Bên nhà phômai tươi có chỉ định cấm xay phômai tươi với đu đủ mà:RaisedEye.
    Bổ sung thêm quả Kiwi nữa nhe:Battin ey:

:Battin ey::RollingEy:
    u1046491

Ai biết tình em với núi sông....
    Hàm lượng Canxi ở sữa Enfa 3 được kiểm nghiệm cao hơn từ 1,5 đến 3 lần mức hãng công bố liệu có dẫn đến nguy cơ về sức khỏe cho trẻ dùng lâu dài? Nhà sản xuất ko đưa ra câu trả lời. Hãy cùng chúng tôi đi tìm lời giải đáp. Tại đây !:Crying: