Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Pho mai party cube

• 0 Lượt chia sẻ
  • 25.1K Lượt đọc
  • 107 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,896 Bài viết

• 721 Được cảm ơn

Các mẹ ơi mẹ cháu đi lùng hết các siêu thị và cửa hàng mà kg ở đâu có phomat party cube loại màu xanh nước biển (plain) vì đang hết hàng. Có mẹ nào biết chỗ bán chỉ giúp mẹ cháu với. Tks các mẹ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,896 Bài viết

• 721 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Chi còm

Chiều CN vừa rồi em mua ở 1 đại lý bánh kẹo ở chợ Thành Công nhà em vẫn còn khá nhiều ( gần dãy nhà A6). Em cũng chuyên mua loại Plain (vì con em ăn quen từ hồi 6 tháng mà ) giá vẫn 38.000 Đ/ gói.
    Bác xem có ai quen ở mạn đấy nhờ mua hộ.
    Tks mẹ cháu nhé. Để hôm nay tớ nhờ đi lùng thử xem.
    • 261 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Thêm một vài địa chỉ, bạn thử xem:
    - CH đầu chợ Ngọc Hà (đoạn cắt phố Sơn Tây)
    - CH bánh kẹo tạp hoá phố Vạn Bảo
    - CH bánh kẹo sữa Ngọc Hà (cạnh bộ Nông nghiệp)
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,896 Bài viết

• 721 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ thỏ con
    Thêm một vài địa chỉ, bạn thử xem:
    - CH đầu chợ Ngọc Hà (đoạn cắt phố Sơn Tây)
    - CH bánh kẹo tạp hoá phố Vạn Bảo
    - CH bánh kẹo sữa Ngọc Hà (cạnh bộ Nông nghiệp)
    Cám ơn Mẹ Thỏ con nhé. Để chiều tớ ra thử TC trước vì gần mà. Những CH mẹ Thỏ con nói liệu còn kg vậy??
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4,930 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Trong ST Intimex mình thấy cũng bán nhiều đấy (HN)
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 101 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BETUN
    Em đang ở SG, mẹ nào biết nơi nào còn phomai party cube plain thì chỉ em với. Hiện em cho bé ăn phomai Kiri thay thế nhưng 1 lần bé k thể ăn hết 1 viên Kiri. Thks các mẹ nhìu.
    Mình vẫn mua party cube màu xanh biển cho bé ở cửa hàng của Vissan gần nhà, lúc nào cũng có, trên đường Lê Quang Định ấy. Bạn thử vào các CH của Vissan xem có ko.
    • 687 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BETUN
    Em đang ở SG, mẹ nào biết nơi nào còn phomai party cube plain thì chỉ em với. Hiện em cho bé ăn phomai Kiri thay thế nhưng 1 lần bé k thể ăn hết 1 viên Kiri. Thks các mẹ nhìu.
    Hôm bữa thứ bảy (16/12) mình đi siêu thị Maximark Cộng Hoà thấy có bán nhiều lắm, có đủ 3 màu luôn. Hình như là mới có hàng nên mình thấy nhiều lắm, bạn ghé thử xem hé.
    • 68 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Con nhà mình thì lại sở trường là loại Pho mát Kiri 25500đ/gói 6 miếng mỗi miếng vuông rộng bằng 3 ngón tay ấy. Loại này ăn rất ngon, dễ ăn. Mình đã mua thử rất nhiều loại (kể cả loại pho mát hoa quả 9000đ/hũ) mà bé chỉ chọn loại này thôi. Có hôm ăn xong còn đòi ăn nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 371 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuyencuariengtoi
    Con nhà mình thì lại sở trường là loại Pho mát Kiri 25500đ/gói 6 miếng mỗi miếng vuông rộng bằng 3 ngón tay ấy. Loại này ăn rất ngon, dễ ăn. Mình đã mua thử rất nhiều loại (kể cả loại pho mát hoa quả 9000đ/hũ) mà bé chỉ chọn loại này thôi. Có hôm ăn xong còn đòi ăn nữa.
    Pho mát này bạn mua ở đâu vậy? Cảm ơn nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 325 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Em vẫn mua loại phomai party cube vỉ 24 viên màu xanh, bên trong có những viên đủ vị cho cún nhà em ăn sống được không các chị. Trước em vẫn nấu cháo ( 1 bát cháo + 1 viên ), em thấy có người bảo cho ăn sống cũng được em cũng cho cún nhà em ăn liệu có được không các chị. Cún nhà em 14 tháng 5 ngày rồi ạ. Có chị nào biết về phomai loại này chỉ bảo giúp em.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 289 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ăn được, ngon lắm
    • 178 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Đúng box mình cần tìm rồi, cho mình hỏi là bé 12 tháng ăn được tối đa bao nhiêu viên party cube. Vì con bé nhà mình lười ăn sữa & sữa chua lắm, nhưng party cube lại chịu ăn, mình đang cho ăn 2 viên 1 ngày, ăn sống nhé, nhưng thắc mắc không biết có cho con ăn thêm được không. Mẹ nào biết trả lời giúp mình với.

Cái này cũng quan trọng nhờ các mẹ này: fomat party cube đó có tính ra lượng sữa, béo tương đương hàng ngày được không, vid dụ như mình cho bé ăn 2 viên thì có đủ dinh dưỡng cho 1 bữa không?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 276 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congchuanho Xem bài viết
    Đúng box mình cần tìm rồi, cho mình hỏi là bé 12 tháng ăn được tối đa bao nhiêu viên party cube. Vì con bé nhà mình lười ăn sữa & sữa chua lắm, nhưng party cube lại chịu ăn, mình đang cho ăn 2 viên 1 ngày, ăn sống nhé, nhưng thắc mắc không biết có cho con ăn thêm được không. Mẹ nào biết trả lời giúp mình với.

Cái này cũng quan trọng nhờ các mẹ này: fomat party cube đó có tính ra lượng sữa, béo tương đương hàng ngày được không, vid dụ như mình cho bé ăn 2 viên thì có đủ dinh dưỡng cho 1 bữa không?
    Trước đây mình cho con ăn 3 viên/ngày vào 3 bát cháo của cháu.
    Cũng chẳng thấy trên nhãn ghi rõ năng lượng cho mỗi viên, bạn thử đọc kỹ lại xem
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 67 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congchuanho Xem bài viết

Chị ơi chị cho em hỏi chút, fomat ăn sống thì ăn cách nào cho dễ ăn hả chị vì nó là dạng viên đặc thì thằng con nhà em không thể ăn được, mong chị chỉ cách cho em với. cảm ơn chị nhiều
    • 377 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con bé nhà em thích ăn sống vì 10 tháng có 6 cái răng nên thích nhấm nháp cắn ăn,ngày 2 viên chắc là vừa các mẹ ạ vì nhiều thì cũng sợ ko tốt cho lắm,em cứ 2 viên đổ xuống 1 ngày cho chắc vì con em còn ăn cả sữa chua hoa quả nétle và hoa quả nữa,thỉnh thoảng em ăn phomat thường của người lớn,Cún cũng đòi ăn hiihi,bé nào đưuowngf ruột tốt thì oke,còn hay đi ngoài thì tốt nhất nên quấy chung với bột các mẹ nhỉ ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 138 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vkanh Xem bài viết
    Chị ơi chị cho em hỏi chút, fomat ăn sống thì ăn cách nào cho dễ ăn hả chị vì nó là dạng viên đặc thì thằng con nhà em không thể ăn được, mong chị chỉ cách cho em với. cảm ơn chị nhiều
    Cho phô mai vào cái chén nhỏ nhỏ rồi cho tý nước sôi sùng sục vào, hòa tan ra, bọn trẻ ăn ngay.

Cứ cho ăn thử đi nhé, nếu đi ngoài thì ngừng lại. Thực ra cho ăn phô mai tươi tốt hơn, dễ tiêu hơn nhưng mà lại có vị hơi chua nên bé hay nhăn mặt, có bé còn ói ra nữa. Phải làm quen từ từ khi giới thiệu thức ăn mới.
    • 178 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

bé nhà vkanh bao nhiu tháng rồi, có răng chưa? như bé nhà mình nếu làm phomai chảy ra như cách nhà Tôm tép nó lại k chịu ăn, cứ sệt sệt loãng loãng là nguẩy ngay. Mình làm thế này, ngay trước khi cho con ăn, mình thường cho 2 viên vào 1 cái nắp nhựa mỏng, ngâm vào nước sôi vài phút thì miếng phomai sẽ mềm ra & k lạnh nữa, mẹ rửa sạch tay & cứ cấu từng miếng nhỏ 1 đút vào mồm con thôi, bé nuốt được mấy miếng thì nhớ đút cho 1 thìa nước nhỏ cho trơn họng, vì nước bọt bé đã huy động để hòa tan mấy miếng đầu rồi, k cho nước dễ ọe lắm thì mẹ mất cả chì lẫn chài .

Mình thấy mẹ Freida bảo là 1 tuổi trở xuống các bé chỉ ăn phmai hoa quả béo 6% thôi, mà cái party cube béo 50% (mình thấy ghi là 50% fat/mat) nên %béo của party cube là quá cao k biết cho các bé ăn có lợi k nữa

Vẫn theo mẹ Freida, 1 lần ăn phomai của bé ~ 60gr, nhưng đó là phomai có hàm lượng béo thấp.

Mình đã thử làm phomai tươi = sữa chua vinamilk cho con ăn nhưng nó chê, mình sẽ thử làm = sữa chua k đường xem nàng có còn chê nữa k, cái này chắc là tốt hơn party cube đấy, các mẹ có nghĩ thế không, thử làm nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 325 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

cún nhà mình thì cứ lấy trong tủ lạnh ra là ăn luôn, có lúc ăn hết 2 viên vèo cái là xong. Em thấy các chị cũng bảo thi thoảng cũng phải cho cún ăn đồ lạnh thì mới quen dần, ko kiêng quá. Cún nhà em sữa chua cũng vậy lấy trong tủ lạnh ra là ăn luôn, nếu trời nóng, còn trời se lạnh thì em ngâm vào bát nước nóng 10 phút là ăn liền. Có khí còn cho uống hụm nước đá nhưng chẳng thấy viêm họng bao giờ cả.
    Các mẹ cũng thử cho cún nhà mình tập xem, Chúc các bé hay ăn chóng lớn
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 325 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Sáng nay chưa kịp chuẩn bị bwax sáng cho con, thế là láy luôn 2 viên phomai cho con ăn 1 lúc, xong thì ăn 1 bát cháo ko người lái, như thế chắc là đủ chất dinh dưỡng phải không các mẹ. Cún nhà em rất thích ăn phmai party cube mặc dù rất mặn nhưng cứ lấy trong tủ ra là ăn luôn. Em thấy loại phomai này có nhiều vị khác nhau. Hôm vừa rồi đi Big C mua 40.500 đồng/ 1 hộp 24 viên đủ loại.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng vừa mua party cube về cho Mĩm ăn thử nên vào đây nghe ngóng tý.
    đúng là có 1 loại hơi cay đó là vị tiêu xanh ( 1% tiêu xanh) vỏ ngoài xanh lá cây đó.
    Em định mai bắt đầu cho Mĩm ăn thử, cứ nấu bột chín rồi cho viên đó vào ngoáy ngoáy hả các chị ( hic, em chưa cho bé ăn lần nào nên hỏi hơi ngu)
    các bác giả nhời em nha để em còn nói bà mai ở nhà cho nó ăn luôn cho nóng hổi. Thanks ạ !
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6