Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Mua phomai hoa quả cho bé ở đâu là rẻ nhất? (HN)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 45.3K Lượt đọc
  • 361 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 312 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Em nhớ đã bàn về chủ đề này rồi mà không tìm lại được. Ai biết chỉ ra giúp em nhé.
    Em mua ở cửa hàng bên cạnh American Club 9500đ/hộp của Pháp đã rẻ nhất chưa ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 163 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Tiu
    Em nhớ đã bàn về chủ đề này rồi mà không tìm lại được. Ai biết chỉ ra giúp em nhé.
    Em mua ở cửa hàng bên cạnh American Club 9500đ/hộp của Pháp đã rẻ nhất chưa ạ?
    Mình có quen một chị ở gần nhà mình chuyên lấy hàng từ trên máy bay về (các suất ăn của Vietnam airlines). Chị ấy có bán phomai hoa quả của Pháp, mình thấy ăn cũng ngon, giá chỉ có 6,500 đ/hộp thôi. Nhưng hơi khó tìm, nếu bạn muốn mua, mình sẽ mua hộ cho. (mình ở Hà nội)
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 55 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trời, giá rẻ quá vậy. Chị cho em địa chỉ lúc nào tiện em đến mua được ko. Bé nhà em cũng dùng loại này nhung mua 9.900đ/họp ở Unimart.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeDuy2005
    Mình có quen một chị ở gần nhà mình chuyên lấy hàng từ trên máy bay về (các suất ăn của Vietnam airlines). Chị ấy có bán phomai hoa quả của Pháp, mình thấy ăn cũng ngon, giá chỉ có 6,500 đ/hộp thôi. Nhưng hơi khó tìm, nếu bạn muốn mua, mình sẽ mua hộ cho. (mình ở Hà nội)
    Ôi sao ma rẻ thế, không biết có giống loại mình vẫn mua không nhỉ. Minh vẫn hay mua tại một siêu thi nho gần nhà minh, những 12,500đ một hộp cơ. Nếu có bạn mua giùm minh một ít dược không? Tks
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 163 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Herbe
    Ôi sao ma rẻ thế, không biết có giống loại mình vẫn mua không nhỉ. Minh vẫn hay mua tại một siêu thi nho gần nhà minh, những 12,500đ một hộp cơ. Nếu có bạn mua giùm minh một ít dược không? Tks
    Mình không biết có giống hay không, để mình về nhà chụp cái hình hộp phomai đó lên cho bạn xem. Mình sẽ để ý, nếu có thì sẽ mua hộ cho. Xin lỗi Admin trước nha, mình chỉ mua hộ thôi chứ mình không có bán hàng đâu.
    • 337 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

MeDuy oi, be nha minh 10 tháng thì có ăn được loại fomat bạn vẫn mua không, nếu được thì cho mình mua cùng với nhé. Cảm ơn MeDuy trước
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 163 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Các bạn ơi, nhiều người nhắn tin cho mình quá nên xin phép Admin được trả lời chung như thế này:
    Theo mình, loại phomai này không phải là loại phomai vẫn bán ở siêu thị đâu, nhưng chất lượng thì không thua một tý nào. Vì thế mình sẽ mua một ít hộ các bạn ăn thử trước. Nếu được mình sẽ dặn chị ấy hễ có hàng là để hết cho mình rồi mình sẽ nhắn các bạn đến lấy. Có được không?
    • 70 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thế nhà mẹ Duy ở khu vực nào đấy, mình cũng muốn nhờ mua hộ cho cún con quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 163 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi abc
    MeDuy oi, be nha minh 10 tháng thì có ăn được loại fomat bạn vẫn mua không, nếu được thì cho mình mua cùng với nhé. Cảm ơn MeDuy trước
    Theo các mẹ trên diễn đàn thì 10 tháng ăn được tốt. Nếu có, mình sẽ mua hộ cho.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 488 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Chào mẹ Duy2005,
    Khi nào có thì mẹ Duy có thể mua cho tớ 10 - 20 hộp được không?
    Tớ cảm ơn trước nhé, n lần.

Số cell của tớ là 0903 204797, hoặc nhắn tin cho tớ nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 163 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trinh To Chau
    Thế nhà mẹ Duy ở khu vực nào đấy, mình cũng muốn nhờ mua hộ cho cún con quá.
    Tớ ở khu Trung Hoà Nhân Chính (chỗ khu đô thị mới Vinaconex ấy)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 163 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Kem
    Chào mẹ Duy2005,
    Khi nào có thì mẹ Duy có thể mua cho tớ 10 - 20 hộp được không?
    Tớ cảm ơn trước nhé, n lần.
    Số cell của tớ là 0903 204797, hoặc nhắn tin cho tớ nhé.
    Nhưng mà tớ xin nhắc lại là loại này không giống như loại vẫn bán ở siêu thị đâu nhé. Các mẹ cứ lấy ít một cho con ăn thử đã, nếu được háy mua nhiều không phí tiền
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 789 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng dùng loại này nhung mua 9.900đ/họp ở Unimart.
    Đúng rồi ở mình hay mua ở Unimart thấy giá rẻ hơn mấy siêu thị kia, 9900, ở ST Thái Hà là 11.000 còn ở Marko là 12.000,
    Nhưng mà tớ xin nhắc lại là loại này không giống như loại vẫn bán ở siêu thị đâu nhé. Các mẹ cứ lấy ít một cho con ăn thử đã, nếu được háy mua nhiều không phí tiền
    Mình ở Láng Hạ, mẹ Duy khi nào có thì mua giúp cho mình 5 hộp được ko, mình cũng muốn thử xem bé nhà mình có thích ko, nếu thích thì tốt quá. ĐT của mình là 0912046943. Số ĐT của mẹ Duy là bnhieu?

Mẹ bé Xuka (HN)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 443 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Meduy2005 ơi, mình cho Cu em ăn phomai hoa quả rồi, bé thấy ngon miệng cứ há mồm ra trông đáng yêu lắm cơ. Cảm ơn mẹ Duy nhiều nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 58 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ôi ôi, mẹ Duy ơi, cho em đăng ký 1 suất. Vì em chỉ tìm thấy loại này rẻ nhất là ở cạnh American Club với giá 9.500d/hộp. Có phải là loại Petit Montebourg ko chị? Nếu phải thì chị mua hộ em 2 vỉ nhé (2 vỉ x 6 hộp/vỉ = 12 hộp). Theo em biết thì loại này hạn ngắn lắm, chỉ khoảng 2 tuần thôi nên chị mua hộ em 2 vỉ thôi nhé.

Bé nhà em thích ăn loại này lắm. Lúc cho ăn cứ há mồm ra chờ để ăn tiếp. Lúc ăn hết thì còn khóc đòi ăn nữa chứ. yêu quá :-)

Cảm ơn chị nhiều. có gì em sẽ gọi điện cho chị nhé. Quên mất, số đt của chị là gì vậy? Mà em ở gần nhà chị lắm đấy, em ở Nam Thành Công mà. Có gì chị có thể cho em số đt của chị bằng cách nhắn tin cho em qua DĐ ko?

Cảm ơn chị nhiều
    Sóc con là bông hoa của mẹ

Soc con la bong hoa cua me!
    a65a5d9
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 789 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Ơ mẹ Sóc mình cũng ở Nam Thành Công này, Xuka nhà mình cũng khoái ăn cái này lắm, ăn xong toàn đòi ăn nữa, mâm mâm chỉ tay buoonf cười lắm (1 hộp này cũng bé, 60g). ax bảo là cho bé ăn ban ngày để cho đỡ nặng bụng :4:
    Nếu loại này cũng đóng vỉ thì mẹ Duy mua giúp mình số lượng chẵn 1-2 vỉ gì đó nhé, cho tiện.
    Mẹ bé Xuka (HN)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 671 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mẹ Duy ơi cho mình đăng ký mua với. VP của mình cũng ở khu Trung Hoà, Nhân Chính đấy. Mình cũng mua 2 vỉ nhé nếu hạn dùng còn nhiều vì cu Bi nhà mình 1 ngày cũng chỉ ăn 1 hộp thôi. Khi nào có bạn nhắn tin cho mình đến lấy nhé. Tell của mình: 0913248687
    Sao mẹ Duy không ghi số điện thoại để bọn mình gọi cho tiện???
    Đừng bao giờ nói không thể nếu chưa thực sự cố gắng, bé yêu nhé.

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 163 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình tổng kết nhé:
    Hiện có các mẹ sau nhờ mua phomai hoa quả
    mẹ thangnam
    mẹ happyvalley
    mẹ Kem
    mẹ Chun
    mẹ Kiencon
    mẹ Vothang
    mẹ Xuka
    mẹ Baokhoi
    Loại phomai này mình ăn chứ chưa cho bé nhà mình ăn (bé mới được hơn 5 tháng nên chưa ăn được) nên không biết phản ứng thế nào. Ở đây có mẹ Cu em là cho bé ăn rồi (mình đã mua hộ mẹ Cu em 10 hộp). Các bạn có thể hỏi kinh nghiệm mẹ Cu em xem nó có khác với loại bán ở siêu thị không nhé.
    Mình đã dặn chị ấy rồi. Nếu mà có thì để hết lại cho mình, khi đó mình sẽ ới các mẹ đến lấy nhé. Số điện thoại của mình 0913216620
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • ahd
      Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

theo mình nghĩ thì có lẽ loại phomai mà meDuy2005 nói là của Đức. Loại nay theo mình biết & đã mua (6.5K/hộp) thì ko phải là Petit Montebourg của Pháp mà nó là dạng sữa chua hoa quả chứ nó ko có nhiều phomats như loại của Pháp. An thi cung OK nhung đương nhiên ko thể chất lượng như Petit Montebourg được. Còn Petit Montebourg thì ở cạnh American Club có lẽ la rẻ nhất rùi(theo ý của riêng mình). Hy vọng các mẹ sẽ tiết kiệm được ít tiền nhung vẫn mua được phomai đúng hãng cho các baby.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 488 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Híc híc, mẹ Duy ơi, tớ cảm ơn trước nhé, nhưng nhớ là tớ đăng ky từ 10 - 20h nhé, thấy các mẹ đăng ký ít quá, không khéo mẹ Duy lại cắt bớt phần của tớ thì..."chit",hehe.
    Khi nào có mẹ Duy cứ alo lên DD là mọi người chạy qua lấy được rồi, gọi điện cho bọn tớ lại tốn tiền đấy, híc híc...