Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Help: cho bé ăn sữa chua vào lúc nào trong ngày???

• 4 Lượt chia sẻ
  • 26.8K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 836 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Em cho con em ăn như thế này. CHo ăn 2 tiếng sau khi ăn bột buổi sáng. Nghĩa là ăn bột lúc 8am thì 10am say 100g sữa chua Yogood với hoa quả được khoảng 150-180ml cho ăn thay 1 bữa sữa. 2 tiếng sau thì cho ăn 210ml sữa công thức.
    Như thế có ổn không ah. Có ảnh hưởng gì đến dạ dày của bé kg???Em bé nhà em có bị đói khi ăn bữa kế tiếp kg ah?
    Bé nhà em 8.5 tháng được 9kg. Lên cân bình thường.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,514 Bài viết

• 2,293 Được cảm ơn

Đợt trước mình được 1 bác sỹ dinh dưỡng tư vấn:

- Sữa chua là một loại men tiêu hoá. Nếu ăn vào ngay sau bữa ăn, để sữa chua trộn lẫn với thức ăn thì phát huy được tác dụng của men tiêu hoá nhất.
    • 575 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ylinh
    cac me oi .Kiu em voi .Con em kh chiu an sua chua cua Nesley.Ma sua chua cua Hipp da co ban chua?sao em thay co bac bao Hop dinh duong chuc ngu ngon day kh fai la sua chua????
    Thế tức là con bạn không thích ăn chua, tớ đã cho cu nhà tớ thử các loại sữa chua. Kết luận là sữa chua Netsle chua nhất, cu cậu không thích ăn nhất. Bạn nên chuyển sang các loại sữa chua ngọt đi, ví dụ Cô gái Hà Lan, Z dozi,.... (Vinamilk từ hồi đổi mẫu mã cũng không ngon) và bạn lưu ý là sữa chua dâu chua hơn sữa trắng đấy. Khi nào bé ăn được nhiều, bạn tự làm cho bé ăn thì dễ điều chỉnh độ ngọt nhạt nhất.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ,xin cho hỏi sữa chua có phải plain yogust không? cám ơn nhiếu !
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 606 Bài viết

• 502 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tiffany
    Đợt trước mình được 1 bác sỹ dinh dưỡng tư vấn:

- Sữa chua là một loại men tiêu hoá. Nếu ăn vào ngay sau bữa ăn, để sữa chua trộn lẫn với thức ăn thì phát huy được tác dụng của men tiêu hoá nhất.
    Đúng vậy đấy các mẹ ạ , mình toàn cho con mình ăn ngay sau khi ăn bữa chính , rất tốt cho tiêu hoá và hấp thụ nhanh. Các bác sĩ về dd của NN cũng khuyên là nên cho con ăn sữa chua hay hoa quả ngay sau bữa ăn chính.
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecunhip
    Đúng vậy đấy các mẹ ạ , mình toàn cho con mình ăn ngay sau khi ăn bữa chính , rất tốt cho tiêu hoá và hấp thụ nhanh. Các bác sĩ về dd của NN cũng khuyên là nên cho con ăn sữa chua hay hoa quả ngay sau bữa ăn chính.
    chào mecunhip, mình co em bé đc 8 tháng rồi mà moi tấp cho ăn sữa chua nestle nhưng bé toàn nhăn mặt va chỉ ăn đc nửa hũ là chuẩn bị oẹ, sơ lăm. mình cho ăn sau khi ăn bột buooir sáng khoảng 1 tiếng co đc ko? thanks.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 606 Bài viết

• 502 Được cảm ơn

MẸ Ngọc Bảo : có thể bé khg thích loại sũa chua đó , bạn thử đổi mùi đi , theo mình biết thì Nestle có nhiều loại chẳng hạn như mùi chuối , dâu hay là vani. Nếu bé khg ăn ngay thì có thể cho bé ăn sau đó khoảng 1 giờ nhưng nếu bạn để lâu quá mới cho bé ăn thì thành bữa phụ rồi đó ! chúc bé nhà bạn hay ăn chóng lớn nhé !
    • 567 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em thấy mấy chị ở gần nhà bảo là phải cho con ăn vang sữa,sữa chua, nước hoa quả:Thinking::Thinking::Thinking: vào buổi sang mới tốt.em chả bít lám thế nào cả
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 611 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

trùi ui, nhiều ý kiến thế này biết làm sao đây: Buổi sáng, chiều, ngay sau bữa ăn, bữa tối, lúc nào cũng được... Mình thì có thấy BS trong tu vẫn dd bảo nên ăn buổi sáng để con vi khuẩn trong ruột được hoạt đọng cả ngày, có lý lâu nay toàn cho bé ăn lúc 9 g sáng. Bây giờ nghe bảo ăn ngay sau bữa ăn để vi khuẩn nhào trộn tiêu hóa thức ăn vừa ăn xong có vẻ có lý hơn. thế nhưng vừa ăn xong thì bụng no căng, 30 phút sau cho ăn sữa chua vẫn ko hào hứng, làm sao nhỉ. Hay là vẫn cho ăn lúc giữa buổi sáng như cũ, có tốt ko các mẹ nhỉ?
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2