Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chọn sữa chua (loại ít chua nhất)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.6K Lượt đọc
  • 72 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 34 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các mẹ ơi có mẹ nào biết sữa chua nào vị không chua lắm không? Con nhà mình không ăn được sữa chua vị chua nên mình không biết llựa chọn sữa nào cho có vị dịu đi được. các mẹ biết chỉ giúp mình với nhé. Minh xin cảm ơn nhièu nha.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 219 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linh chi dương
    các mẹ ơi có mẹ nào biết sữa chua nào vị không chua lắm không? Con nhà mình không ăn được sữa chua vị chua nên mình không biết llựa chọn sữa nào cho có vị dịu đi được. các mẹ biết chỉ giúp mình với nhé. Minh xin cảm ơn nhièu nha.
    Mẹ Linh chi dương a, Bờm nhà mình ăn đủ loại sữa chua: Sữa chua hoa quả Đức, Nestle, Vinamilk, E'dozi, vừa mới mua thêm sữa chua Yogood của hãng Campina 4000dd/hộp cũng ngon lắm. Riêng loại E'dozi mình thấy ít chua hơn cả (nhưng hơi nhiều kem, ăn cảm giác không thích bằng các loại kia). Còn cho ăn thêm Fomai hoa quả Pháp, ngon lắm nhưng hơi bị tốn..xieenf đấy. Thân.
    • 666 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Minh thấy sữa chua Yogood vị ngọt hơn, nhưng hơi khó mua. Mình thường mua ở siêu thị Unimart
    • 34 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gà mèo
    Minh thấy sữa chua Yogood vị ngọt hơn, nhưng hơi khó mua. Mình thường mua ở siêu thị Unimart
    minh cảm ơn các mẹ nhé. Mình sẽ tìm mua loại sữa chua các mẹ bảo. Nhưng mua ở đâu hả các mẹ. Mình vẫn cho ăn của Nesle and Vinamilk nhưng rất chua. Nấm nhà em không thích nên sẽ thử cho ăn loại các mẹ mách xem sao. Cảm ơn các mẹ nhièu nhé.
    • 465 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Mình mua sữa chua yogood ở siêu thị Intimex, ăn thử thấy không chua như những loại sữa chua khác mà hộp nhỏ vừa cho bé ăn đấy các mẹ mua thử xem sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 244 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gà mèo
    Cho em hỏi là yogood dành cho trẻ mấy tháng trở lên ạ? Con em 6,5tháng có ăn được chưa. Cảm ơn chị
    Đi loanh quanh trong sân có con gà có con gà!
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,143 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Nếu mua sữa chua Yo-good thì các mẹ ra các đại lý của Vinamilk ở Phan Đình Phùng hoặc Trần Xuân Soạn (cửa chợ Hôm ấy) mà mua vì ở đó chỉ có 3900/hộp còn ở Siêu thị là 4100/hộp cơ.
    Gã đầu bếp dễ thương của bố mẹ Yêu con nhiều.LTM
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 643 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MinhBibo
    Nếu mua sữa chua Yo-good thì các mẹ ra các đại lý của Vinamilk ở Phan Đình Phùng hoặc Trần Xuân Soạn (cửa chợ Hôm ấy) mà mua vì ở đó chỉ có 3900/hộp còn ở Siêu thị là 4100/hộp cơ.
    Ở trong Metro thì có 14 ngàn mấy trăm một hộp thôi. Sữa chua này hạn ngắn hơn các sữa chua loại khác và cũng khó mua hơn các loại khác vì hạn nó ngắn nên các hàng ngại lấy về bán.
    Cầu mong những năm về sau mình mãi gần nhau như phút ban đầu. Cho nhau tình nồng ấm chẳng còn cách xa. Em sẽ yêu anh yêu mãi thôi. Nhớ đến anh như đêm nhớ ngày
    • 14 năm
    • 643 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gatintin
    Cho em hỏi là yogood dành cho trẻ mấy tháng trở lên ạ? Con em 6,5tháng có ăn được chưa. Cảm ơn chị
    Trên bao bì của Yogood cũng chẳng ghi rõ là dành cho đối tượng nào nhưng hôm qua vào Metro thấy có loại Yoplait của Úc ghi rõ dành cho trẻ từ 6 tháng trở lên 100g là 10.800đ/hộp, còn loại 60g ko đề dành cho trẻ em từ mấy tháng thì 9.600đ/hộp.
    Cầu mong những năm về sau mình mãi gần nhau như phút ban đầu. Cho nhau tình nồng ấm chẳng còn cách xa. Em sẽ yêu anh yêu mãi thôi. Nhớ đến anh như đêm nhớ ngày
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,143 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngaminh
    Ở trong Metro thì có 14 ngàn mấy trăm một hộp thôi. Sữa chua này hạn ngắn hơn các sữa chua loại khác và cũng khó mua hơn các loại khác vì hạn nó ngắn nên các hàng ngại lấy về bán.
    Sao lại 14k 1 hộp mẹ nó có nhầm ko đấy? Nếu tiện thì vào Meto đương nhiên là rẻ nhất rồi chứ vào đó chỉ để mua sữa chua thì tiền xăng quá tội.
    • 14 năm
    • 643 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Sao lại 14k 1 hộp mẹ nó có nhầm ko đấy? Nếu tiện thì vào Meto đương nhiên là rẻ nhất rồi chứ vào đó chỉ để mua sữa chua thì tiền xăng quá tội.
    Hì hì, em nhầm tí bác ạ, 14k mấy trăm (em ko nhớ rõ nữa) 4 hộp. Với cả nếu tiện thì mua chứ vào đay chỉ để mua sữa chua cho con thì đúng là quá tội. Nhung hom qua vào đay thay có bán cái yoplait cho trẻ từ 6 tháng thích quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,143 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngaminh
    Hì hì, em nhầm tí bác ạ, 14k mấy trăm (em ko nhớ rõ nữa) 4 hộp. Với cả nếu tiện thì mua chứ vào đay chỉ để mua sữa chua cho con thì đúng là quá tội. Nhung hom qua vào đay thay có bán cái yoplait cho trẻ từ 6 tháng thích quá.
    Nhưng mà loại đó thì tốn xiền quá nhỉ. 1 tháng tiền ân đã hơn 1M rồi thêm ngày 1 - 2 hộp này nữa thì mẹ cháu nhịn ăn cũng ko đủ
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 53 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi cho em hỏi chút, bé mấy tháng thì bắt đầu cho ăn sữa chua? Và bắt đầu bằng loại sữa chua nào là tốt nhất. 2 bé nhà em được 8.5 tháng ko biết đã ăn đc sữa chua chưa nhỉ?
    tks các mẹ nhiều
    • 8,334 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BIN&BỐP
    Các chị ơi cho em hỏi chút, bé mấy tháng thì bắt đầu cho ăn sữa chua? Và bắt đầu bằng loại sữa chua nào là tốt nhất. 2 bé nhà em được 8.5 tháng ko biết đã ăn đc sữa chua chưa nhỉ?
    tks các mẹ nhiều
    Bé khoảng 9 tháng là bắt đầu tập ăn được rồi, mới đầu có thể bé sẽ ọe đấy, nhưng vài ngày là thích ngay.
    Bốc nhà tớ thì toàn xơi Nestle loại cho trẻ con ấy, hộp nhỏ (có vị chuối, cam, dâu...) nên cũng dễ ăn, cứ ăn cháo xong khoảng 30' là xơi được ngay 1 hộp rồi, ăn xong vẫn thòm thèm cứ nhòm vào cái hộp không mãi :3: :4:
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • 496 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Chị ơi sao em mua Yo-good có 3500/hộp nhỉ????
    • 14 năm
    • 136 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Sao mình nghe mẹ Frieda bảo nên cho bé ăn loại sữa chua không đường, màcác loại sữa chua Yogood, Nestle, Campina có đường phải không các mẹ. Vậy sữa chua không đường là loại nào có mẹ biết chỉ mình với.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 46 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Puppy&puppy
    Mẹ Linh chi dương a, Bờm nhà mình ăn đủ loại sữa chua: Sữa chua hoa quả Đức, Nestle, Vinamilk, E'dozi, vừa mới mua thêm sữa chua Yogood của hãng Campina 4000dd/hộp cũng ngon lắm. Riêng loại E'dozi mình thấy ít chua hơn cả (nhưng hơi nhiều kem, ăn cảm giác không thích bằng các loại kia). Còn cho ăn thêm Fomai hoa quả Pháp, ngon lắm nhưng hơi bị tốn..xieenf đấy. Thân.

Có mẹ nào ở Sài Gòn khg,chỉ mình chỗ mua phomai hoa quả với!
    tks nhiều nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 140 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình thấy có rất nhiều loại sữa chua, giá từ 2000đ đến 15 ngàn một hộp, nhưng cuối cùng mình tongkết lại thì sữa nào ăn cũng tốt cả, mình cho ăn thử tất cả các loại từ rẻ đến đắt tiền đều cho một kết quả như nhau, duy chỉ có điều nếu mẹ có điều kiện thì cho bé ăn sữa của pháp (9600đ/hộp) hoặc của đức (5800đ-7000đ/hộp) ngon hơn của việt nam. Khi bé nhà mình được 6 tháng tuổi thì bác sĩ ở viện dinh dưỡng đã kê cho bé ăn 1-2 hộp sữa chua/ngày. mỗi hộp khoảng 100g. Nhưng mình chỉ cho bé ăn 1 hộp thôi (để bụng ăn thứ khác)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 344 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 10052005
    Có mẹ nào ở Sài Gòn khg,chỉ mình chỗ mua phomai hoa quả với!
    tks nhiều nhiều.
    Bạn ơi mình biết có 1 mẹ cũng là thành viên của WTT, có bán phô mai hoa quả đó bạn à.
    Bạn ấy tên Thủy, nhà ở 153/17 Cao Thắng, P. 11, Q.10, ĐT: 830 9285 - 0904358079.
    Bạn đến đấy thử xem.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 89 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình thấy trên báo TTGĐ có quảng cáo loại sữa chua dành cho trẻ em của Kinh đô có tên là WellYo Kidz. Mình đã hỏi một số cửa hàng nhưng chưa thấy bán. Có mẹ nào đã mua cho bé ăn thì cho mình biết chất lượng của loại này với nhé.Bông nhà mình thích ăn sữa chua lắm, bé ăn hết nguyên hộp luôn đủ loại. HÌnh như bé tiêu hoá tốt hơn nhờ ăn sữa chua thì phải.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4