Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cho bé ăn bơ đậu phộng như thế nào?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.1K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 874 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho bé Âu hỏi chút mình muốn cho bé ăn bơ đậu phộng thì nên trộn với thức ăn như thế nào và có món gì hấp dẫn không? Chỉ giúp cho mình với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 129 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bé Âu ơi, có phải bạn định hỏi về peanut butter bán ở siêu thị trong cái hộp nhựa đó không? Mình chưa thử cho bé ăn bao giờ nhưng cũng rất tò mò. Hỏi mấy chị Tây chỗ mình thì thấy bảo là an toàn nhất cứ thử cho ăn theo kiểu phết lên bánh mì rồi cho bé gặm nhưng cho ăn 1 ít thôi vì có bé bị dị ứng với lạc nên phải thử trước đã. Cũng có một cách nữa là trộn với dưa chuột và cà chua làm thành salad nữa. Chẳng biết thông tin này có giúp gì được bạn không? Thử xong rồi phát biểu cảm tưởng nhé. Dạo này thực phẩm nghèo nàn quá mình cũng đang nghĩ là cho bé thay đổi mấy món mới theo kiểu Tây xem sao nhưng vẫn chưa thực hiện được lần nào. Các mẹ có sáng kiến gì post lên đây nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 235 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình không biết con nít thì phải ăn như thế nào !!!! có mẹ nào biết thì chỉ dùm để mình học hỏi thêm.

Về phần mình , mình thấy bánh mì mà quết bơ đậu phọng lên, sau đó cho thêm một ít đường cát thì ăn ngon tuyệt.
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 2,204 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    QA "hai lúa" lắm, ko thích ăn bánh mì. tumeo mua cả 1 lọ nutella mà nó chỉ ăn không, mà cũng chỉ vài thìa là chán. Còn mấy vị có thể mua bánh que về, ngoáy vào lọ bơ lạc mà xơi thôi. Hoặc trét lên các loại bánh bích-qui, cracker nhạt, hoặc trộn với khoai tây, cà rốt, củ cải đường xắt nhỏ luộc qua ...
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 874 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Đúng là bơ đậu phộng có 2 loại đấy mẹ Vân Bi : crunch (loại còn hạt) và cream (mịn). Cám ơn các mẹ đã chỉ. Nhưng bé nhà mình mới gần 10 tháng à, chưa biết gặm bánh mỳ . Các mẹ ở bên Tây đâu rồi nhỉ , có cách nào giúp chúng tôi với.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 17 năm
    • 3,816 Bài viết

• 6,765 Được cảm ơn

hehehe, có tính mình là "mấy mẹ bên Tây" nữa không đây??? Các mẹ ấy không trả lời vì ở "bên Tây" bác sỹ bảo là đừng cho con ăn peanut butter (bất kì dạng gì) trước 18 tháng. Loại crunchy thì thậm chí sau 3 tuổi hãy thử. Vì lạc là loại thực phẩm dễ gây dị ứng nghiêm trọng đối với trẻ con. Trẻ dưới 18 tháng thậm chí hệ tiêu hóa chưa phát triển đủ để hấp thu những loại dinh dưỡng của lạc. Dinh dưỡng trong bơ lạc cũng không cò gì nhiều hơn những loại thực phẩm khác. Một số loại thì quá ngọt dễ gây nghiện đối với trẻ con. Nói chugn là muôn ngàn lí do để loại bơ lạc khỏi danh mục thực phẩm cho bé.

Với người lớn thì mình thấy ngon nhất là ngoáy ngón tay vào lọ rồi mút lấy mút để (nhớ đừng để bé nhìn thấy kẻo lại lây gương xấu :-D) Phết vào bánh quy, bánh mì cũng cực ngon. Hôm nào khó kiếm đồ ăn, ngoáy 1 thìa pha vào tương để thành tương ngọt chấm nem cuốn cũng "đỉnh"... Để bữa nào tìm thấy món gì ngon với bơ lạc lại post cho mẹ cháu nghiên cứu nhé. Trước mắt, cứ nhồi bé ăn đủ những thức ăn bổ dưỡng an toàn với trẻ con là cũng hết hơi rồi, mẹ cháu tạm quên bơ lạc đi nhé.
    Success is a journey, not a destination.
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 874 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Ôi, thế mà trong cuốn sách dạy nuôi con kia có món ăn chế biến từ đậu phộng cho bé từ 12 - 24 tháng đấy mẹ Kiki à. Thất là tiếc vì nếu cho bé ăn thì cũng chỉ cho ăn cream peanut butter thôi. Đành phải để bố mẹ cháu xơi vậy, chỉ tổ béo thêm thôi. Bơ đậu phộng còn được pha chế với cái gì đó để ra một thứ nước chấm, chấm gỏi cá ngon tuyệt (món đặc sản của Ngọc Sương đó).
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 2,204 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    à, tumeo mua nutella làm từ bơ hạt dẻ & kakao, ăn không nghẹn như bơ lạc.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn tham khảo thử xem tại đây >>> bơ đậu phộng <<< . Minh thấy cửa hàng này bán bơ đậu phộng chất lượng lắm, giá củng cạnh tranh nữa.
    Sở thích mỗi buổi sáng được thưởng thức bơ đậu phộng, bơ hạt dẻ