Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cảnh báo mua phomai tại 17 Hai Bà Trưng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 316 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em hôm nay bức xúc quá k chịu nổi , phải viết ngay topic này cho các mẹ cảnh giác.
    Trưa nay về qua nhà, lấy hộp phomai Petits Filous mua tại 17 Hai bà Trưng.HN với hạn sử dụng là 26/8/06 loại Chuối, khi mở nắp ra thì thấy một cục mốc đen trong đó, mình và mẹ chồng sợ quá , mở tiếp thử hộp khác loại Dâu thấy vón cục kinh khủng.
    Mình thấy bực mình quá mang qua CH 17 HBT nói với họ tại sao để có TH này xảy ra, mà phomai nhất là cho trẻ em ăn mà để như vậy thì quá nguy hiểm. Các mẹ biết CH đó trả lời thế nào k mà k có 1 lời xin lỗi " Bạn bảo quản k tốt, chắc bạn mua xong còn đi loang quang k về cho vào tủ lạnh ngay, mua từ tuần trước đến bây giờ k thể đảm bảo được".
    Trời các mẹ nghe thấy có bực minh k, nhà mình ngay gần đó, bao giờ mình mua về cũng mang ngay để vào ngăn đầu tiên của tủ lạnh (chỗ để trứng), k thể nói vô trách nhiệm như vậy được.
    Phân bua một hồi, bảo với mình là để đổi cho e 2 hộp khác, mình điên quá k thèm lấy hộp khác, có cho k cũng k dám cho con ăn nữa.

Bây giờ k biết cho con ăn loại nào mới đảm bảo được đây ? CH bán thì vô trách nhiệm k hiểu tìm địa chỉ tin cậy ở đâu nữa, biết dựa vào đâu để mà tin cậy đây?

Mình post ảnh hộp phomai đó lên cho các mẹ xem nhé.
    C:\Documents and Settings\Nguyen Dieu Thuy\My Documents\My Pictures\Resize of Image050.jpg
    C:\Documents and Settings\Nguyen Dieu Thuy\My Documents\My Pictures\Resize of Image051.jpg
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 496 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi cho cửa hàng này vào danh sách đen đi nhé, nghe mà điên cả người, tớ thỉnh thoảng đi mua hàng cũng bị vậy đấy, mà có xem được hình mẹ nó post lên đâu?
    • 861 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MecuBob
    Các mẹ ơi, em hôm nay bức xúc quá k chịu nổi , phải viết ngay topic này cho các mẹ cảnh giác.
    Trưa nay về qua nhà, lấy hộp phomai Petits Filous mua tại 17 Hai bà Trưng.HN với hạn sử dụng là 26/8/06 loại Chuối, khi mở nắp ra thì thấy một cục mốc đen trong đó, mình và mẹ chồng sợ quá , mở tiếp thử hộp khác loại Dâu thấy vón cục kinh khủng.
    Mình thấy bực mình quá mang qua CH 17 HBT nói với họ tại sao để có TH này xảy ra, mà phomai nhất là cho trẻ em ăn mà để như vậy thì quá nguy hiểm. Các mẹ biết CH đó trả lời thế nào k mà k có 1 lời xin lỗi " Bạn bảo quản k tốt, chắc bạn mua xong còn đi loang quang k về cho vào tủ lạnh ngay, mua từ tuần trước đến bây giờ k thể đảm bảo được".
    Trời các mẹ nghe thấy có bực minh k, nhà mình ngay gần đó, bao giờ mình mua về cũng mang ngay để vào ngăn đầu tiên của tủ lạnh (chỗ để trứng), k thể nói vô trách nhiệm như vậy được.
    Phân bua một hồi, bảo với mình là để đổi cho e 2 hộp khác, mình điên quá k thèm lấy hộp khác, có cho k cũng k dám cho con ăn nữa.

Bây giờ k biết cho con ăn loại nào mới đảm bảo được đây ? CH bán thì vô trách nhiệm k hiểu tìm địa chỉ tin cậy ở đâu nữa, biết dựa vào đâu để mà tin cậy đây?

C:\Documents and Settings\Nguyen Dieu Thuy\My Documents\My Pictures\Resize of Image050.jpg
    C:\Documents and Settings\Nguyen Dieu Thuy\My Documents\My Pictures\Resize of Image051.jpg
    Trời ạ, sợ thế nhỉ, nhưng mà nói cho cùng thì tại nhà SX , vì nhà SX ghi là 26/08 cơ mà. CH hị nhập về thì có thể họ cũng không biết ở bên trong ntn. Có điều thái độ của CH này thế là không tốt rồi, đáng lẽ họ phải mỏ thử các hộp khác nữa cùng dáte 26/8 của lô hàng này kiểm tra xem sao. Nếu tất cả đều hỏng như thế thì họ phải có ý kiến với nơi họ nhập hàng, đúng không bạn?
    • 281 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bác ơi bác post ảnh lên đi, em sợ quá, em đã vào đấy mua một lần rồi, n may là ko sao ạ.
    • 2,774 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dad & son
    Trời ạ, sợ thế nhỉ, nhưng mà nói cho cùng thì tại nhà SX , vì nhà SX ghi là 26/08 cơ mà. CH hị nhập về thì có thể họ cũng không biết ở bên trong ntn. Có điều thái độ của CH này thế là không tốt rồi, đáng lẽ họ phải mỏ thử các hộp khác nữa cùng dáte 26/8 của lô hàng này kiểm tra xem sao. Nếu tất cả đều hỏng như thế thì họ phải có ý kiến với nơi họ nhập hàng, đúng không bạn?
    tớ ko nghĩ là tại nhà SX, vì con nhà tớ ăn fomai này mua tại một cơ sở khác tớ tin cậy, chưa hề bao giờ làm sao cả. Chắc chắn là do tại cơ sở bán hàng bảo quản ko tốt, hoặc trong quá trình vận chuyển hàng họ ko để lạnh hoàn toàn ở nhiệt độ quy định. Vậy nên tốt nhất nếu mua hàng nên chọn nhà cung cấp hàng bảo đảm khâu bảo quản vận chuyển tốt mới mua. Chứ đắt rẻ vài trăm chả là vấn đề.
    Ngày 23.04.06 Khoai đã chập chững 5 bước. Những bước đi đầu tiên vào đời của Khoai.. :4:
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 844 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lediemhang
    tớ ko nghĩ là tại nhà SX, vì con nhà tớ ăn fomai này mua tại một cơ sở khác tớ tin cậy, chưa hề bao giờ làm sao cả. Chắc chắn là do tại cơ sở bán hàng bảo quản ko tốt, hoặc trong quá trình vận chuyển hàng họ ko để lạnh hoàn toàn ở nhiệt độ quy định. Vậy nên tốt nhất nếu mua hàng nên chọn nhà cung cấp hàng bảo đảm khâu bảo quản vận chuyển tốt mới mua. Chứ đắt rẻ vài trăm chả là vấn đề.
    Mình cũng ko nghĩ là tại nhà sản xuất. Tiếp viên hàng không xách tay về làm gì có ngăn lạnh giữ, lại còn đợi đưa đến cửa hàng nữa. Một lần tớ vào 17 HBT, thấy một chồng thùng sữa chua xếp ngay cạnh cái tủ để sữa chua trưng bày. Mà hỏi nhà kiwi đấy, nhà kiwi làm hàng không biết rõ tiếp viên xách hàng về ntn. Nhưng mình ở VN thì phải chịu, ko thì con nhịn. Đến thùng sữa chua vinamilk còn vứt đầy ngoài đường khi mang đến cửa hàng, cửa hàng lại để trong kho làm gì có lạnh.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 316 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các bác ơi mạng của cty e củ chuối quá, vào mãi mới được, đang loay hoay để post ảnh lên cho các bác xem mà k được. Em định chiều nay mò lên nhà Hải Anh mua phomai cho con nhưng k biết có đáng tin cậy k các bác, em đang bức xúc vụ này quá.
    Hình đính kèm
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 316 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình trên đường về còn tự trách mình, sao k mang hộp sữa đó về để gặp ông anh làm bên báo Thương mại để cho một bài, k tức k chịu nổi, ghét cái thái độ nhà cửa hàng đấy nữa chứ. :4:
    Mình cạnh đến già k bao giờ vào đấy mua gì nữa, k có lấy 1 lời xin lỗi. Các mẹ thấy có điên k?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 671 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

la thát nhi?? minh chua bao gio co the tương tương trong hóp phomai do lai co cuc gi den den nhu the???
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 193 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trước đây (trong khoảng 5 năm) mình hay mua phomai cho bé ở 17 Hai Bà Trưng, nhưng thường là phomai Petit Mouterberg (hình như hơi sai chính tả), và chưa từng gặp trường hợp nào như mecuBop nói. Gần đây thì mình mua của chị Hương Kim Mã vì tiện đường hơn nhưng tuần này mình bận, nhờ ông xã đi mua thì ông xã chỉ biết qua 17 Hai Bà Trưng và nhặt về đúng Petit Mouterberg hạn đến 28/6. Bé nhà mình tối qua vừa ăn không thấy vấn đề gì. Trưa nay mình nhà Shop HƯng ở Thành công mua sữa cũng thấy bán loại Petit Mouterberg hạn đến 28/6 giống hệt ở Hai Bà TRưng. Mình không biết là Hai Bà Trưng bây giờ cũng bán Filous đấy. Đúng là mở ra cho bé ăn mà thấy "vật thể lạ" như vậy thì sợ nhỉ. Nhưng mình nghĩ ở các cửa hàng chế độ bảo quản là tương tự nhau. Việc xảy ra ở Hai bà trưng chắc cũng có thể xảy ra ở các cửa hàng khác vì chắc họ cũng lấy hàng ở những nguồn hạn tương tự, cách vận chuyển, bảo quản chắc cũng tương tự. Chắc mua hàng ở đâu cũng khó tránh có thể xảy ra chuyện như vậy. Chỉ còn cách quyết định xem có cho con ăn tiếp phomai tươi hay không thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4,930 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Eo eo sợ quá các mẹ ah. Em thì mỗi lần mua cho phomai cho con ăn đều vào ST thôi, đắt hơn nhưng em nghĩ chất lượng đảm bảo hơn. Chẳng may có j thì họ cũng có trách nhiệm hơn là mua hàng xách tay ở cửa hàng ngoài chứ nhỉ. Mời mẹ nó post sang mục sổ đen để nhiều mẹ khác biết thông tin hơn nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 701 Bài viết

• 658 Được cảm ơn

Ôi em vừa đi mua sữa chua phomat cho bé nhà em ở đấy về , nghe các mẹ nói vậy sợ quá. Trước em cũng mua vài hộp sữa chua không đường ở đó về bị quá hạn , lúc ấy em trách mình là không để ý và đấy là lỗi của mình. Hôm nay sc Petit ghi hạn là 9/9 , nhưng từ giờ trở đi phải rất cẩn thận thôi các mẹ nhỉ , kể cả hạn còn nhiều ngày.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 316 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, hạn nhiều ngày thật nhưng mà cửa hàng k bảo quản cận thận thì cũng hỏng hết thôi. Hôm nay bị ông bà ngoại mắng cho một trận là cứ mua linh tinh về cho con ăn, khổ em thế đấy các bác à, tiền mất tật mang . Bây giờ k cho ăn phomai thì sợ con k bằng bạn bằng bè, sợ thiếu chất gì thì e cũng chẳng biết, chỉ học đòi thấy bảo cho bé ăn phomai thì tốt cho tiêu hoá, bổ sung sắt gì đấy.
    Ôi thôi quá nan giải , em bây giờ đang đững ngã ba đường k biết có nên cho ăn hay k đây .
    Các bác cho em lời khuyên với?
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 316 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunbibong
    Eo eo sợ quá các mẹ ah. Em thì mỗi lần mua cho phomai cho con ăn đều vào ST thôi, đắt hơn nhưng em nghĩ chất lượng đảm bảo hơn. Chẳng may có j thì họ cũng có trách nhiệm hơn là mua hàng xách tay ở cửa hàng ngoài chứ nhỉ. Mời mẹ nó post sang mục sổ đen để nhiều mẹ khác biết thông tin hơn nhé.
    Mục sổ đen là mục nào vậy, mình tìm k thấy bạn chỉ cho mình để mình post bài sang đó nhé.
    • 14 năm
    • 483 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Đọc bài của các mẹ mình thấy sợ và cũng buồn cười quá. Các mẹ hò nhau đi ra nào chỗ tin cậy nào chỗ siêu thị này nọ để mua. Xin thưa với các mẹ là đều từ 1 lò mà ra hết nhé. Hàng các cô tiếp viên xách về e hỏi các mẹ là đoạn từ máy bay ra và về đến nhà các cô í thì các cô í có bảo quản lạnh k? Làm gì có thiết bị chuyên dụng nào cho các cô í dùng, mà nếu có thì cũng chả hơi đâu mà sắm bởi lời lãi từ mấy hộp phomat này đâu có nhiều đến thế (dù vẫn biết siêu lợi nhuận). Còn siêu thị ư, xin thưa là lần nào e ra Fivi và Intimex thì phải có đến 80% thấy là có vài cái làn đang đợi xếp hàng vào khay. Vậy thì thử hỏi làm gì mà k đảm bảo. Người nào k may thì bị phải hộp bị vậy, may thì con ăn vào cái vi khuẩn trong hộp phomat lại giúp lên men trong ruột thế là bình yên vô sự thôi. Ngay từ đầu khi e ty toe mang mấy cái này về cho con ăn đã bị chồng e phản đối kịch liệt rồi. N dù sao thì quyền quyết định vẫn thuộc về các mẹ mà
    • Chờ kích hoạt
    • 13 năm
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Namyeu
    Đọc bài của các mẹ mình thấy sợ và cũng buồn cười quá. Các mẹ hò nhau đi ra nào chỗ tin cậy nào chỗ siêu thị này nọ để mua. Xin thưa với các mẹ là đều từ 1 lò mà ra hết nhé. Hàng các cô tiếp viên xách về e hỏi các mẹ là đoạn từ máy bay ra và về đến nhà các cô í thì các cô í có bảo quản lạnh k? Làm gì có thiết bị chuyên dụng nào cho các cô í dùng, mà nếu có thì cũng chả hơi đâu mà sắm bởi lời lãi từ mấy hộp phomat này đâu có nhiều đến thế (dù vẫn biết siêu lợi nhuận). Còn siêu thị ư, xin thưa là lần nào e ra Fivi và Intimex thì phải có đến 80% thấy là có vài cái làn đang đợi xếp hàng vào khay. Vậy thì thử hỏi làm gì mà k đảm bảo. Người nào k may thì bị phải hộp bị vậy, may thì con ăn vào cái vi khuẩn trong hộp phomat lại giúp lên men trong ruột thế là bình yên vô sự thôi. Ngay từ đầu khi e ty toe mang mấy cái này về cho con ăn đã bị chồng e phản đối kịch liệt rồi. N dù sao thì quyền quyết định vẫn thuộc về các mẹ mà
    Bổ xung them là mấy cái hũ phomai này để ra ngoài ko có tủ lạnh 2 hom cũng ko hỏng đc. Vứt vao tủ lạnh một lát vuỡn thom ngon, cá biệt mới có hộp bị hỏng như của MecuBob
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 316 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đúng là số mình đen đủi mới phải đúng hộp như vậy, nhưng mình chỉ bực mình cái thái độ cửa hàng đó là nhiều hơn là trách họ k bảo quản tốt, dù sao cũng chưa dám cho con ăn tiếp phomai tươi các mẹ à. :4:
    • 2,774 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Namyeu
    Mẹ Namyeu nói cũng đúng, tốt nhất các mẹ nên chọn cơ sở nào họ chuyên nhập khẩu hàng chứ nếu mua ở cửa hàng nào nhập hàng của tiếp viên xách tay cũng ko đảm bảo. Tiếp viên xách tay về họ còn phải về bên đoàn bay ở GLâm rồi mới về HN, quá trình đó mất khoảng 2 tiếng hay hơn chút, trong thời gian đó có bảo đảm ko.
    Tớ mua phomai này (Petit Monterbourg) giá cũng vậy thôi, 8.5K/hộp, nhưng tớ nghĩ chỗ tớ mua đảm bảo khâu bảo quản và vận chuyển vì bên tớ là nhà vận chuyển cho họ, tốt nhất là đến thẳng chỗ đó mua khi họ vừa nhập hàng về. Nếu mẹ nào thích mua hàng mới thì ra đó mà mua, Công ty Bách hợp ở 198 Thái Hà ý. (chỉ sợ ở đó họ ko bán lẻ 1,2 vỉ, nên các mẹ tự gom nhau vào khoảng vài chục vỉ thì hãy mua). Cứ cuối tuần nào cũng có hàng mới về, ví dụ như hôm nay có thể mua được đấy, hàng mới về hôm qua.
    Ngày 23.04.06 Khoai đã chập chững 5 bước. Những bước đi đầu tiên vào đời của Khoai.. :4:
    • 15 năm
    • 223 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thôi các mẹ ạ cùng tẩy chay phomai hàng ngoại đi vì đọc mà thấy ghê qua, chuyển sang dùng sữa chua của các hãng trong nước ngon đấy chứ. :1:
    Nhà Trọ Thanh Bình:
    ĐT 098 1919 383-090 566 7428
    Sạch sẽ-An Toàn-Tiện Nghi
    Cho thuê phòng trọ, nghỉ trưa, tắm giặt, nấu ăn
    Điều hòa-Wifi-Nước Nóng-Phòng riêng-Sân chơi
    Địa chỉ: Số 42, ngõ 54/32 Nguyễn Chí Thanh, Hà Nội
    • 14 năm
    • 379 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, hạn nhiều ngày thật nhưng mà cửa hàng k bảo quản cận thận thì cũng hỏng hết thôi. Hôm nay bị ông bà ngoại mắng cho một trận là cứ mua linh tinh về cho con ăn, khổ em thế đấy các bác à, tiền mất tật mang . Bây giờ k cho ăn phomai thì sợ con k bằng bạn bằng bè, sợ thiếu chất gì thì e cũng chẳng biết, chỉ học đòi thấy bảo cho bé ăn phomai thì tốt cho tiêu hoá, bổ sung sắt gì đấy.
    Ôi thôi quá nan giải , em bây giờ đang đững ngã ba đường k biết có nên cho ăn hay k đây .
    Các bác cho em lời khuyên với?
    Hôm nay mới đọc bài viết này của T. Kinh quá nhỉ? Hộp phô mai có cái cục đen ngòm ở trong. Chị thì mua ở Hương Kim Mã. Cũng băn khoăn về vấn đề bảo quản của cái hội tiếp viên đấy nhưng chẳng biết là mua ở đâu thì tin cậy hơn nữa. Hàng ở siêu thị hình như cũng lấy từ nguồn tiếp viên, mua ở đấy cũng chưa chắc đảm bảo.

Có một thông tin từ 1 em ở phòng mình là: Siêu thị Metro có ký hợp đồng với Cục Bảo Vệ Thực Vật, chỗ hay kiểm định thực phẩm ấy. Metro thường gửi mẫu đi kiểm định ở đấy. Chắc cũng ko phải toàn bộ hàng đc kiểm định đâu, nhưng mà nghe thông tin thì Metro có vẻ là khá khẩm nhất. Nhà mình thì lại ít người, chẳng mấy khi ra Metro mua hàng, có mẹ nào hay ra đấy thì kết hợp mua luôn đồ cho con vậy.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3