TIN TÀI TRỢ.

Xin anh chị cho em một lời khuyên vấn đề về sửa cho cu tí của em .

• 0 Lượt chia sẻ
  • 636 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin nói là con em hơi kén ăn lắm bé nay 34 tháng tuổi nhưng cân chỉ 13kg .Dường tiêu hóa bé kém thường hay bị đi Phân Sống em cũng đã khám nhiều bệnh viện và BS rồi. Nhưng cũng ko khá mấy giờ bé lớn rồi nên cũng ít hơnkhi nhỏ.Giời trung bình mỗi tháng bé bị 1,2 ngày là bé sụt cân 0,5 - 1kg .Em cũng cho bé ăn theo chế độ các BS trong trung tâm dinh dưỡng TP HCM ( em ở miền Tây ) trước đây em chọn loại sữa Pediasure vì em thấy nhiều người quen cho con uống bé nào cũng tròn trịa nên ham ,nhưng khổ nồi con em uống là bị đi tiêu BÓN . Em cũng thử nhiều loại sữa khác (Friso , Dumex ..)mỗi lần đổi sửa uống 7 ,8 hộp 900gr .Bé ko Bón nữa nhưng ko lên cân và rất làm biếng uống sửa.Mong mẹ nào cho em xin lời khuyên và hướng dẫn món ăn và sửa cho bé.Xin chân thành cám ơn nhiều ( Em đang ở Tiền Giang) :Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,195 Bài viết

• 1,917 Được cảm ơn

Bạn thử nghiên cứu con nấm Kefir rồi cho con uống sữa nấm xem thế nào. Tớ thấy nhiều mẹ có con bị RLTH cũng cho uống con nấm này, thấy tình hình cải thiện.
    bong-horz HUESjQG HUESp7

9HRiRt89HRip7
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn thử dùng sữa Aptamil xem, sữa này vừa mát trị táo bón lại vừa có đặc tính và thành phần gần như sữa mẹ.
    Sữa chua các loại cũng nên cho bé ăn nhiều. Ngoài ra thỉnh thoảng bạn có thể cho bé uống thêm men tiêu hóa để cung cấp thêm các khuẩn đường ruột có ích cho bé, nhưng men tiêu hóa chỉ dùng 1 đợt khoảng 10 ngày rồi lại nghỉ nhé. Có loại men Zincbio vừa bổ sung kẽm, vitamine, kích thích ăn uống, vừa bổ sung khuẩn, bạn thử hỏi bác sĩ và hiệu thuốc xem.
    Mẹ có thêm 2 vầng mặt trời là Bim và Chíp yêu!
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    -------------------
    https://tinyurl.com/raovatwtt