Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Uống sữa S26 số 2, khi trớ ra như đậu phụ?

• 4 Lượt chia sẻ
  • 3.39K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi 1 tí, con em mới bắt đầu uống sữa S26 số 2, thỉnh thoảng cháu bị trớ sữa, thì thấy sữa trớ ra vón cục be bé, màu trắng như là vừa ăn đậu phụ xong. Em bé nhà em hồi dưới 6 tháng, uống S26 số 1, thỉnh thoảng trớ sữa thì không thấy hiện tượng đó (sữa trớ ra là nước như sữa pha thôi). Hay là do sữa ăn vào không tiêu được các mẹ nhỉ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 324 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecutit2006 Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi 1 tí, con em mới bắt đầu uống sữa S26 số 2, thỉnh thoảng cháu bị trớ sữa, thì thấy sữa trớ ra vón cục be bé, màu trắng như là vừa ăn đậu phụ xong. Em bé nhà em hồi dưới 6 tháng, uống S26 số 1, thỉnh thoảng trớ sữa thì không thấy hiện tượng đó (sữa trớ ra là nước như sữa pha thôi). Hay là do sữa ăn vào không tiêu được các mẹ nhỉ?
    Không phải do sữa đâu mẹ nó ạ, con tớ ăn Nurture thì cũng chớ ra như đâu phu, mùi rất chua và rất khó ngửii. Mà bé càng lớn thì nó càng đặc ý, chứ hồi sơ sinh thì nó chỉ là cặn sữa loãng thôi.Bạn cứ yên tâm đó là hiện tuợng bình thuờng của các bé.
    pm5w7iyrsyr8mz1j
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,612 Bài viết

• 10,569 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecutit2006 Xem bài viết
    Đấy là sữa đã tiêu hóa rồi, còn trớ ra sữa như vừa pha là sữa vẫn chưa xuống dạ dầy.
    • 795 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Các mẹ cứ lo quá. Sữa trớ ra cặn là đã được tiêu hóa rồi, mà vi khuẩn có ích trong dạ dày lên men nên làm sữa có mùi khó chịu đó. Chẳng sao đâu, thế là bình thường mà.
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ rất nhiều. :Kiss:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • 337 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Con mình bú sữa mẹ mà trớ ra cũng như đậu phụ. Các mẹ cứ yên tâm :-D
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 83 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cac me thong thai oi, cho em hoi gia sua S-26 thuong la bao nhieu tien voi ah? Shop nao ban re nhat ha cac me? Em can gap lam, cac me giup em nhe. Cam on cac me
    A5HNp7
    djIAp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 250 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

hic, hnay vào cũng định hỏi các mẹ thì hóa ra cũng có mẹ giống mình. Trước thì Tý nhà mình trớ k bị hiện tượng vón cục này mà chỉ khoảng 2 tuần nay uống hộp này mới bị vậy nên cứ sợ là sữa có vấn đề gì. Vừa uống xong 200ml, lau mồm cho con xong thì con trớ ra, thế mà đã thành cục như đậu phụ luôn. Nhưng vừa uống xong mà đã xuống dạ dày và tiêu hóa thì liệu có nhanh quá k nhỉ??? :Thinking:
    qClep7
    wzhqp7
    • 237 Bài viết

• 826 Được cảm ơn

Bé nhà mình uống Nido cũng vậy, mình cũng lo lắng ko biết có sao ko/