Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Sữa Similac IQ mới có mùi lạ quá

• 1 Lượt chia sẻ
  • 33.9K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 98 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình cho con bú Similac IQ, mới đây hãng Abbot cho ra loại Similac IQ mới nhưng mình thấy bột sữa 0 mịn và khô như loại cũ, sữa lắc lên 0 có chút bọt nào, dù mình thử lắc rất là mạnh, mùi vị của sữa cũng hôi hôi chứ 0 thơm như loại cũ. Mình hay uống sữa dư của con, loại cũ mình uống được nhưng loại mới mình uống 0 nỗi. Mình lo quá, 0 biết sữa có sao 0? Có mẹ nào dùng sữa này 0? Cho mình ý kiến với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 561 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình không biết sữa mới thế nào nhưng mình hơi lạc đề chút, mình có mấy hộp sữa Similac IQ cũ, hạn đến 2012 nhưng con mình gần 6 tháng rồi nên mình muốn thanh lý, nếu bạn có nhu cầu nhắn tin hoặc gọi cho mình nhé, mình còn 4 hộp nhé, giá 300.000đ/hộp. Xin lỗi bạn vì lạc đề nhưng mình đang cần thanh lý gấp mà. Mình ở HN nhé. SĐT 0983.226224. Cảm ơn bạn
    Untitled-3copy-1
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

uh, đúng rùi đó. Loại sữa mới có mùi tanh tanh như mùi cá vậy. Lần đầu tiên mình pha, ngửi thử, cứ tưởng là do rửa bình ko kỹ, rửa lại vẫn thế. Mở hộp ra thì thấy bột cũng có mùi y chang. Hỏi mấy cô bán sữa thì chẳng có giải thích gì rõ ràng cả.

Bé thì vẫn thấy uống bình thường. Mình thấy hộp mới ghi là advance IQ, có khi nào vì thế mà có mùi tanh ko, giống như thêm dầu cá ý?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 98 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mình có lên web của học viện IQ của sửa Abbot để đưa vấn đền về sữa và thấy có mấy người nói sữa Similac IQ công thức mới ngoài việc có mùi tanh, lắc 0 bọt, còn gây bón cho trẻ, Con mình uống vào mấy bữa cũng 0 đi cầu được, rặn vã mồ hôi và ọc sữa luôn vẫn 0 đi được. mình đưa vấn đề này ra để mọi người đẻ ý xem con mình thế nào
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,758 Bài viết

• 2,082 Được cảm ơn

Hic, đúng rồi. Nhà em vừa khui 1 hộp pha thấy mùi tanh tanh. Bố cháu bắt ngừng luôn ko cho uống. Nhưng lạ là cháu vẫn uống bt. Mà em lại mới được tặng thêm 1 lọ 900gr nữa chứ.
    Táo bón hay ko còn do em bé có hợp sữa đó hay ko nữa cơ.
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 98 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

từ khi sinh bé nhà mình vẫn uống similac IQ và đi cầu ngày 2 lần, nhưng vừa uống similac IQ công thức mới thì ngày hôm sau đi phân khô và hôm sau nữa bón, bón 2 ngày nên mình fải bơm cho đi cầu, rồi mình đổi qua friso thì bé hết bị bón, có lẽ do bé nhà mình 0 hạp sữa similac IQ mới dù bé vẫn chịu bú nhưng mình thấy bé bón nên đổi sữa khác
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hic, cu Gấu 4 tháng tuổi nhà mình bắt đầu ăn sữa ngoài từ hôm qua, ra siêu thị mua thấy nhân viên tiếp thị quảng cáo nhiều ưu điểm quá nên mua, khi pha thấy mùi như mùi dầu cá. Cho cu cậu uống thì mới được một ngụm đầu là trớ cả sữa cũ trong bụng ra luôn. Ghê quá. Không biết nguyên nhân từ đâu? Tạm thời dừng để dò hỏi xem đã.
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 56 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi con em được 3 tháng mới uống Similac IQ nhưng tại sao sữa này em thấy nhiều bọt thế nhỉ,lắc nhẹ cũng thấy lên bọt,mà mùi thì khó uống thật.Thấy trên hộp ghi là giảm tình trạng nôn trớ mà em thấy uống vào còn trớ nhiều hơn,mà output lại đi phân màu xanh như thế có phải là không hợp sữa không?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 353 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Đúng là sữa có mùi tanh như mùi cá vậy. Con em uống vào thì đi phân lỏng chứ không có bị bón. Mà sữa mẫu cũ thì cháu đi phân dẻo và mềm. Em cứ nghĩ tại sữa có thêm mấy chất mới nên mới như vậy. Mà ngoai chuyện đó ra thì cháu vẫn bình thường. Em cho con em uống đến hộp thứ 3 ma tình trạng vẫn vậy. Em cũng lo quá không biết có sao không? Cho nên Em đã cho cháu uống lại mẫu cũ xem như thế nào.
    • 912 Bài viết

• 363 Được cảm ơn

bé mình cũng uống Similac mau mới bị tiêu chảy! mình ngưng liền..phí ghê vì mới khui fai bỏ nguyên hộp.AX thì ngửi mùi rùi phán 1 câu" mùi như mùi cám của heo ăn í" hic hic hic.đành quay về mẫu cũ.
    Hezzp7
    lek6p7
    BdHjp7
    • 60 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Bé nhà e trước dùng neosure cũng lâu lâu rồi nên e thử đổi sang loại khác,hqua e cũng mới mua thử 1 hộp Similac mới vì thấy cô bán hảng quảng cáo hay quá. Lúc cho bé ăn e cũng thấy tanh kinh khủng, ko biết có nên bỏ đi ko
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,240 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

TANH khủng khiếp ! mình cạch luôn. cho bé uống 1 lần rồi stop ngay lập tức.
    mình uống còn muốn ói ... hic hic
    sữa mới do Singapore sản xuất nên mình cũng ko khoái bằng sữa cũ do Mỹ sx.
    đang băn khoăn ko biết chuyển sang sữa gì cho con đây. các mẹ góp ý với ạ !
    MTI1MjY0MTA5NA
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,240 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

mẫu Similac cũ ko sx nữa rồi các mẹ ạ. ở siêu thị cũng ko có bán nữa. công nhận uống Similac nhiều chất , lên cân tốt. nhưng mà cái loại mới mùi ko thể chịu nổi...
    MTI1MjY0MTA5NA
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không biết là dinh dưỡng có gì tốt hơn các loại cũ không, nhưng mùi vị thì kinh quá, chả bố mẹ nào dám cho uống.
    0_8629MTI2Mjg1NDIzOA
    • 219 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuvam Xem bài viết
    Không biết là dinh dưỡng có gì tốt hơn các loại cũ không, nhưng mùi vị thì kinh quá, chả bố mẹ nào dám cho uống.
    Hic hic. Cứ tưởng mình mua phải sữa bị hỏng, hóa ra là sữa công thức mới à? Bé nhà mình được 2 tháng, đang uống Nan, nhưng vì mẹ cháu hồi có bầu uống Similac nên mua thử cho con, nào ngờ...Sữa có mùi vị rất kinh, con uống mấy hớp liền trớ ra hết, mẹ thử uống cũng không uống nổi. Mà sao sữa này lắc lên nhiều bọt thế nhỉ, cứ y như xà phòng ấy. Khiếp quá.:Worried::Worried::Worried:
    url=https://lilypie.com]jvKUp7[/url]
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 334 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Nói về vụ sữa Similac IQ mùi tanh mình cũng muốn gửi các mẹ ở VN 1 số thông tin.

Daniel nhà mình sinh ra ở VN và bé nhà mình ăn sữa bột hoàn toàn. Mình dùng đủ cả: similac, dumex, friso và cả Dielac Anpha. Mình thấy sữa ở VN sữa nào cũng thơm, ngon, ngọt, béo, có bọt...nói chung là con có uống sữa còn thừa thì mẹ vẫn có thể uống cho con được.

Khi qua Mỹ mình cũng cho con uống tiếp Similac thì ui ui hoàn toàn khác hẳn, sữa tanh kinh khủng, mẹ cứ nghĩ sữa giống ở VN nên uống vào nôn bằng sạch, phải nói là tanh, ghê lắm các mẹ ạ, y như các mẹ tả trên. Cũng lạ là con mình vẫn bú tì tì chẳng chê gì hết. Và sữa Mỹ sánh không hề có bọt.

Sau đó mình cho bé uống Good Start của Nestle thì mùi cũng y chang, cũng tanh như Similac. Mình chưa thử các loại sữa khác, mới chỉ dừng ở 2 loại sữa trên nhưng không khác gì nhau hết. Mình nghe nói sữa công thức dành cho infant của Mỹ như nhau hết à.

Các mẹ an tâm nhé, không phải sữa hỏng đâu, cũng không phải sữa có vấn đề gì hết cứ an tâm cho con uống đi vì con hợp tác uống chứng tỏ con thích rồi. Mình không thể lấy khẩu vị của người lớn để áp dụng cho trẻ được, cũng như khi các mẹ cho bé ăn dặm mặn nhớ đừng nếm theo khẩu vị của mẹ nhé, vì vừa miệng mẹ là con đã bị ăn mặn rồi đấy, , ăn thật nhạt vào như vậy mới tốt cho trẻ.

Vài thông tin mong giúp ích được cho các mẹ.
    :LoveStruc: Mẹ yêu 2 bố con :LoveStruc:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,927 Bài viết

• 3,675 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao mình cứ tưởng sữa cho con nít lúc nào cũng tanh vậy nhỉ? Hồi bé còn nhỏ xíu uống Nan, khi sữa mẹ về thì bỏ mẹ phải uống, mình cũng thấy tanh. Sau này con uống Similac xách tay còn tanh hơn, tanh khủng khiếp, thế mà con vẫn uống bình thường. Bây giờ chuyển qua uống sữa tươi, giặm sữa bột, xin nhỏ bạn miếng Dielac uống thử thì thấy thơm lắm. Mình nghĩ chắc sữa kia bổ sung chất sắt hay sao đấy nên mới tanh vậy đó.
    Chẹp, thì không ký nữa!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 51 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đúng vậy, loại IQ mới tanh khủng khiép, bé nhà mình đã đổi nhiều sữa vẫn bị táo, chuyển sang loại Similac IQ mới này thì thấy phân lỏng, ngày đi 2 lần, không vàng tươi mà lại vàng sậm, không hiểu như thế có phải bị tiêu chảy không các mẹ?
    Mình thấy trên này mẹ nào cũng nói Similac nóng, bị bón, thế mà bé nhà em lại bị tiêu chảy là thế nào, hay hộp sữa em mua có vấn đề HIx, hix
    • 155 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Hu hu hu bé nhà em từ lúc 1 tháng đã ăn Similac , ko vấn đề gì cả, phân vẫn bình thường , từ lúc em bon chen sang IQ mùi kinh thiệt , cả nhà ai cũng công nhận sữa gì tanh quá , vậy mà bé bú nhiều hơn nữa ấy chứ nhưng bé bị tiêu chảy chắc đau bụng nên khóc nhiều lắm , sợ quá với xót con nữa em ngừng ngay chuyển sang Nan thì bé bình thường, phân vẫn đều và ko còn khóc với mệt nữa, Similac IQ cho em xin, sợ quá rồi
    MTI2Mjg0OTUxNQ
    MTI2MzM2NjQ4NA
    • 32 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Em cũng bị dụ cho bé nhà em uống Similac IQ, bé bị bón quá. Mỗi lần đi rặn đỏ cả mặt. Sợ quá, nên em chuyển qua friso. Giờ bé đi êm rồi. Đúng là sợ Similac IQ thật
    Đông phong bất dữ Chu Lang tiện
    Đồng Tước xuân thâm tỏa nhị Kiều
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2