Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Sữa Similac IQ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.99K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuytien204 Xem bài viết
    Bé nhà mình được 3 tháng 12 ngày. Từ khi đổi sữa từ Nan Pro qua Similac IQ, bé bị nôn trớ nhiều hơn, có khi ngủ dậy (sau khi bú 1 tiếng rưỡi), bé nôn sữa ra hết. Có bé nào bị giống con mình không???
    Có mình nè bạn ơi. Bạn có biết lý do làm sao k vậy. Mình sợ quá đâm ra phải quay lai Frriso, mà Friso thfi k tăng cân nhưng k làm nó nonn trớ. Bây h mẹ đã đổi về Nan chưa. CÓ j mẹ cho mình số đt đi, mình contact hoỉi kinh nghiệm mẹ với

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gen akisa Xem bài viết
    Con mình 3 hôm nay ăn vào là chớ, thậm chí ăn xong cả tiếng đồng hồ sau vẫn còn chớ, đang lo quá thì đọc được chủ đề này. Giờ thì mình đoán được tại sao rồi, chắc tại mấy hôm nay cháu mới chuyển từ enfalac sang similac iq, kiểu này chuyển loại sữa gấp thôi. Thanks thuytien nhe.
    Bạn ơi bây h bạn lại chuyển về sửa Enfalac chưa? Mình cũng đang trong tìnhtrạng như bạn và mẹ thuytien. Bạn phản hồi giúp mình nhé
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Windy's Secret Xem bài viết
    Đúng là Similac có 2 loại đấy các mẹ ạ.
    1 dòng là Similac thường, já rẻ hơn, nhập từ Ai-len Châu Âu, về AA-DHA ko bổ sung trực tiếp
    1 dòng là Similac IQ plus já cao hơn, khoảng 170-180, bổ sung trực tiếp AA-DHA
    Tuy nhiên hiện nay cũng đúng là có dòng sản phẩm mới ra các mẹ nhé, đó là dòng advance, hiện được nhập về từ Sing, uống mát mà ít bọt hơn và chỉ có ở dòng thứ 2 em vừa nói thôi, còn dòng thường thì nó vẫn vậy. các mẹ để ý nhé
    Mà Abt em thấy các mẹ khác đánh já cao về danh tiếng đấy chứ nhỉ, chẳng qua bé nào bị táo bón ko uống đc thì chịu thôi chứ bé nào uống đc là lên cân lắm đấy ạ, năng lượng nó cao mà.
    Bạn ơi cái Similac Advance đó có thể mua ở đâu, giá cả thế nào vậy? Thực ra mình đã cho bé nhà mình uống loại advance này rồi, nhưng là sữa mình mua tại Mỹ, giờ hết rồi nên cũng muốn duy trì cho bé uống tiếp loại này. Mình đang cho bé uống qua Similac IQ nhưng không hài lòng lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình uống similac IQ số 2. cho mình hỏi dựa vào đâu để phân biệt hàng thật hàng giả?
    ------- ---------------Em Sâu-------------- ------------Hải Nhi-------------- --------------
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 53 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Be nha minh uong tu luc moi sinh cho den hon 3 thang, may ngay moi di i mot lan, ran do het ca mat, toi nghiep lam! Be co ve chan sua nen k them bu nua, doi lam cung k chiu an lun, phun pheo pheo, minh doi wa aptamil UK be co ve chiu va di k tao nua, ma be minh bu cung it lam 1 lan uong 90ml, 1 ngay uong 5-6 binh. Hok bit vay co it wa k nua cac me oi.luc 3 thang can duoc 7kg, 10 ngay k chiu an lai xuong 400gr, hic.
    :LoveStruc:BIPI&BECA:LoveStruc:
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà e uống similac plus advance có sao đâu ạ, mà e thấy bé còn chịu uống, chứ trước kia e cho bé uống dumex, rồi nactalia rồi isulac mà bé chả chịu uống, bây giờ uống đc mừng quá.nhưng mà k biết có lên cân k .hiz, còi quá
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 24 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hik. Bé nhà mình đc gần 2 tháng mà mình đổi mấy loại sữa rồi. Uống Nan và XO thì táo ơi là táo. Còn uống Dulac gold thì thấy lắm bọt. Nhưng uống Similac thì thấy bt và hình như còn thích uống. Có ai cho con uống Celia Develop chưa?
    Mon là tình yêu của mẹ.
    • 90 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mình sắp được 6 tháng và chuẩn bị chuyển sang sữa giai đoạn 2. Mình được tư vấn có loại sữa mới của Abortt là Similac Gain Total Comfort IQ plus. Thông thường sữa Abortt rất nhiều chất dễ gây táo bón. Họ tư vấn loại sữa này mới được bổ sung chất xơ tránh táo bón. Có mẹ nào dùng sữa này chưa cho mình lời khuyên với.
    • 90 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chưa có mẹ nào dùng sữa này ạ? Giúp em với ạ. Cảm ơn các mẹ trước ạ.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình được 4 tháng rồi, m mới mua hộp similac iq mơi 900g sao mùi khó chiu lắm.vẫn còn hạn sử dụng, ko biết có cho bé bú được ko. mình lo quá.bỏ đi thì uổng.ai biết mách mình với
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi letinhtam Xem bài viết
    bé nhà mình được 4 tháng rồi, m mới mua hộp similac iq mơi 900g sao mùi khó chiu lắm.vẫn còn hạn sử dụng, ko biết có cho bé bú được ko. mình lo quá.bỏ đi thì uổng.ai biết mách mình với
    Đúng là Similac thì có mùi tanh hơn các sữa khác mà, vì hàm lượng sắt cao. Bạn cứ so sánh hàm lượng sắt với các sữa khác mà xem. Con mình trung thành với Similăc từ nhỏ, mình cho uôngs Similăc xách tay thấy rất ổn.
    • 1,168 Bài viết

• 977 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mình dùng rồi. Đúng là ko bị táo bón và trộm vía ăn ít nhưng vẫn lên cân.
    J23bp7
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ , e mới gia nhập . mình giống mẹ vokhanhlinh dang cho thong tin . chưa có mẹ nào cho con uong similac gain total com for
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ vokhanhlinh oi, sua này dành cho bé TNTQ. con bạn có bị k ma uong loại này
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà e được 1 tháng 9 ngày.E cho bé bú cả sữa mẹ lẫn sữa công thức.Từ lúc sinh đến h đều uống Nan, trộm vía đi vs tốt ( 2 lần/ngày), nhưng thấy nước tiểu vàng quá mà mới tăng đc có 0,8kg.Em đang định đổi cho bé sang Similac.Các chị có kinh nghiệm tư vấn cho e được ko ạ?
    • 27 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

TNTQ la gi vay ban?con minh cung sap duoc 6 thang nhung chua biet chon sua gi cho con day

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 31 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Đúng là sữa similac iq rất là táo bón vì thành phần nhiều chất hơn so với các loại sữa khác.Bé nhà mình khi sinh được 3kg,mình cho bé bú cả sữa mẹ và similac,trộm vía thang đầu lên được 1,5kg đến nửa tháng tiếp theo lên được 1,2kg mặc dù bé nhà minh bú sữa ngoài rất ít và mình cũng ít sữa do mình sau sinh bị viêm phế quản và phải tiêm kháng sinh mất 10 ngày. Sau hôm đi cân về bé bị đi ngoài rồi bị viêm phổi tiêm cũng gần chục ngày nhìn con ốm mà xót hết cả ruột chẳng biết phải làm sao,tháng đó bé mình lên được duy nhất 4 lạng.Rồi sau đợt ốm bé mình bú ít hẳn,mỗi lần chỉ 60 đến 90ml là cùng có khi cũng chỉ được 40ml mà thôi,cả ngày bú được 2 đến 3 bình có hôm chẳng được bình nào vì bé nhà mình không chịu bú bình chỉ bú khi ngủ nên rất là khó cho ăn, đến hôm 3 tháng mình cân bé được 7kg,cũng gọi là tạm ổn. Mình đang lo bây giờ còn được nghỉ ở nhà bé còn được bú mẹ đến lúc đi làm thì không biết phải làm sao.Nói chung mình thấy sữa similac dùng ổn, sẽ lên cân rất tốt nhưng với bé nào không bị táo,con mình mấy hôm nay cũng táo lắm 2 hôm không ị được khó chịu ăn ít đi mà còn quấy nữa.Mình cũng tính đổi sữa khác cho con nhưng lại sợ bé không lên cân,mẹ nào biết chỉ cho mình xem sữa nào vừa lên cân tốt mà bé không bị táo ạ
    Ai còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc.Đừng để buồn lên mắt mẹ nghe không.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 25 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

các mẹ cho em hỏi thăm 1 chút về sữa dielac optimum.lúc trước e cho bé uống friso gold .nhưng vì giá thành hiện nay cao,mà bé uống cũng chẳng thấy lên cân,nên e định đổi qua dielac optimum.e nghe quảng cáo sữa này tiêu hóa tốt nhưng em sợ bón.không biết có mẹ nào dùng qua chưa?mẹ nào có dùng qua xin cho em vài ý kíên là có nên dùng sữa này hay khơng?các mẹ giúp e nhé.
    • 822 Bài viết

• 775 Được cảm ơn

Nhà mình cũng mới dùng sang hộp 900gr Optimum sau khi hết 1 hộp nhỏ, trước thì dùng FG giống bạn.
    Đổi sửa vì 1 là thấy cũng không tăng cân mấy, mà sữa số 2 thì ngọt quá bé không thích bú như số 1 nên tiện thể chuẩn bị sang tháng thứ 6 thì đổi luôn.
    Đánh giá và cảm nhận là sữa này nhạt hơn FG và thơm, ngậy hơn (không có cảm giác sữa đường như cái FG hay 1 số dòng sữa VN khác). Bé vẫn chịu ăn như FG số 1, cảm giác ăn còn tốt hơn FG 1.
    Về tiêu hóa thì chưa có nhận xét gì thêm, phải chờ thêm một thời gian nữa.
    Nói chung là rất đáng thử nếu bạn đang muốn đổi sữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 125 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Rất khó tan. Hàng Vn chất lượng cũng chỉ đến thế.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2