Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Sữa Similac IQ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.98K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé nhà mình được 3 tháng 12 ngày. Từ khi đổi sữa từ Nan Pro qua Similac IQ, bé bị nôn trớ nhiều hơn, có khi ngủ dậy (sau khi bú 1 tiếng rưỡi), bé nôn sữa ra hết. Có bé nào bị giống con mình không???

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,143 Bài viết

• 837 Được cảm ơn

có phải loại mới ko mẹ? loại mới thì có mùi tanh có thể bé ko chịu
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Là loại sữa cũ, bú Nan Pro không sao cả nhưng khi chuyển san Similac IQ thi bị...
    • 1,143 Bài viết

• 837 Được cảm ơn

2 nhóc của M đều u sữa của Abbott, có điều bọ bón quá nhưng vị dễ u.
    M đi làm vắt sữa đem về cho con bú hsau nhưng u thử thì bị gắt dầu nên t5,t6 vừa qua cho nhóc ở nhà u similac (khoang 3binh 120ml) mà bị bón rồi, tội lắm, tối qua nằm khóc đổ mồ hôi luôn. chắc phải đổ sữa quá
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đúng là sữa Abbot uống bón thật, Tini nhà mình đi mà phải rặn đến đỏ cả mặt, phân xanh và nước tiểu thì vàng, mẹ đổi qua Nan pro lại thì mới hết đó. Bé nhà mỉnh 3 tháng rưỡi rồi nhưng sao bú ít quá, mỗi cữ khoảng 90ml - 100ml thôi, ép một chút la 2 bé ọc sữa ra hết, vậy mà 3 tiếng mới chịu bú lại. Dạo này bé ham chơi, cười nói suốt và hình như không biết đói, chỉ cần nhét khăn vào cổ là bé đã khóc rồi. 2 nhóc của mẹ giai đoạn này có bị giống vậy không?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,143 Bài viết

• 837 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuytien204 Xem bài viết
    Đúng là sữa Abbot uống bón thật, Tini nhà mình đi mà phải rặn đến đỏ cả mặt, mẹ đổi qua Nan pro lại thì mới hết đó. Bé nhà mỉnh 3 tháng rưỡi rồi nhưng sao bú ít quá, mỗi cữ khoảng 90ml - 100ml thôi, ép một chút la 2 bé ọc sữa ra hết, vậy mà 3 tiếng mới chịu bú lại. Dạo này bé ham chơi, cười nói suốt và hình như không biết đói, chỉ cần nhét khăn vào cổ là bé đã khóc rồi. 2 nhóc của mẹ giai đoạn này có bị giống vậy không?
    Uhm, nước tiểu vàng thiệt.
    Bé của mẹ lên kí thế nào? Nếu bú lượng sữa như thế mà vẫn lên bthuong thì ok.
    Con M đứa đầu bú dữ lắm, 1thang là bú 120ml luôn nhưng đứa này thì bú bình ít lắm: giờ 4,5thang rồi mà bú vô chừng lắm từ 90ml đến 120ml mà cũng 3 tiếng mới bú lại (bú mẹ thì đâu biết lượng sữa bao nhiêu).
    7h M cho bú rồi đi làm mà ở nhà đến 5h chỉ bú được 3 bình 120ml, chán thật, ko biết tháng này lên bao nhiêu nữa
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chimtrangmocoi686 Xem bài viết
    cac chi oi! con em cung uong similc IQ. moi tron thang ma bu moi cu 90ml.ngay bu khoang 10l chua ke bu them me nua. nhung sao di ngoai lien tuc,phan khong dac ma nuoc nuoc. co fai chau khong hop sua phai khong cac chi?

Có lẽ không phải tại sữa đâu. Thường uống sữa CT bé hay bị bón hơn. Bé nhà mình trong tháng bú mẹ mà thỉnh thoảng cũng đi ngoài lõng và lợn cợn
    • 1,143 Bài viết

• 837 Được cảm ơn

M nghe nói ngio Abbott chỉ sx loại Similac CT mới (tanh cá & ko bọt), loại cũ ko còn sx nữa, có mẹ nào biết về thông tin này ko
    My dear - Phúc Hậu luôn luôn là kết quả trong cuộc sống của 2 con

wSaqHVm1p7

YfflU9fYfflp7

Nông trại zui zẻ, để anh 2 qua nhà hàng xóm cái đã :Talktothe

• 196 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng bú Similac IQ loại mới. Sữa này có cái không có bọt nhưng lại có mùi rất khó chịui. Bé vẫn bú đều nhưng đi ngoài không đều. bé mình gần 3 tháng rồi nhưng 4 ngày mới đi ngoài 1 lần, mỗi lần đi thì rặn đỏ cả mặt. Nhà rất lo, nên đổi sang Enfalac uống thi lại đi ngoài rất đều. Ngày đi 1 lần, nhưng sữa này thi lại bọt nhiều và khó tan, bé k thích bú. Nên giờ mình phân vân quá. Có ai trộn sữa Similac va Enfalac cho bé bú chưa nhỉ? Trộn sữa vậy có ổn k?
    • 14 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Đúng là sữa Abbot uống bón thật, Tini nhà mình đi mà phải rặn đến đỏ cả mặt, phân xanh và nước tiểu thì vàng, mẹ đổi qua Nan pro lại thì mới hết đó. Bé nhà mỉnh 3 tháng rưỡi rồi nhưng sao bú ít quá, mỗi cữ khoảng 90ml - 100ml thôi, ép một chút la 2 bé ọc sữa ra hết, vậy mà 3 tiếng mới chịu bú lại. Dạo này bé ham chơi, cười nói suốt và hình như không biết đói, chỉ cần nhét khăn vào cổ là bé đã khóc rồi. 2 nhóc của mẹ giai đoạn này có bị giống vậy không?
    Con mình lúc tầm 3- 4 tháng cũng như con bạn luôn, bú ít mỗi lần chỉ được tầm 100 ml, mà cứ lúc thiu thiu ngủ mới bú bình, nhiều lúc stress lắm. Nhưng bây giờ OK rồi, bú lúc thức lúc nào hăng nhất cũng dc tầm 200 ml còn bình thường 160 ml, nên cũng đừng lo lắng quá bạn ạ. Con mình lúc đầu uống Similac IQ cũng táo lắm, sau đó chuyển sang Nan thì cũng ổn hơn, không bị táo nữa.
    • 154 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

ây me no oi! dung bao gio tron chung hi loai sua cho con bu nhe! lam nhu the be se bi roi loai tieu hoa,va lam mat tinh trung hoa cua moi loai sua,me no nen cho con bu cach bua hoac cach ngay neu nhu me no muon cho con dung hai loai sua. chuc be hay an chong lon nhe!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 353 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Con mình thì uống Similac từ lúc sinh tới giờ. Được cái bé cũng chịu sữa này. Lúc mới chuyển từ mẫu cũ sang mẫu mới thì bé ị lỏng 1 chút nên mình trộn nửa mẫu cũ và nữa mẫu mới thì ok. Và bây giờ Bé bú mẫu mới hoàn toàn thì bình thường. Mỗi tháng tăng cân đều đều nhưng không có tăng nhiều. Bây giờ bé 4 tháng, 7 kg. Ăn mỗi lần 160ml.
    • 76 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bé nhà em mới 1 tháng 18 ngày thôi, mới dặm thêm sữa ngoài hơn 1 tuần nay. Em cho bé uống sữa Similac IQ, thấy bé vẫn ok, chịu bú, đi ngoài tốt nên lên đây tham khảo thấy các mẹ có vẻ ko vote cho loại sữa này nhiều, thế là em lại đang lăn tăn ko biết có cho con uống tiếp sữa này hay ko nữa. Mà ox em đi mua sữa cho bé, chỗ bán người ta nói có tới 2 loại Similac, xã về hỏi em, em cũng chẳng biết mô tê gì, có mẹ nào biết chia sẻ với em được ko ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 998 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Bé nhà mình được 3 tháng 12 ngày. Từ khi đổi sữa từ Nan Pro qua Similac IQ, bé bị nôn trớ nhiều hơn, có khi ngủ dậy (sau khi bú 1 tiếng rưỡi), bé nôn sữa ra hết. Có bé nào bị giống con mình không???
    Có thể bé bị rối loạn tiêu hóa do đổi sữa đấy bạn ạ. Đi BS cho uống thuốc là hết ngay
    voBSp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Con mình 3 hôm nay ăn vào là chớ, thậm chí ăn xong cả tiếng đồng hồ sau vẫn còn chớ, đang lo quá thì đọc được chủ đề này. Giờ thì mình đoán được tại sao rồi, chắc tại mấy hôm nay cháu mới chuyển từ enfalac sang similac iq, kiểu này chuyển loại sữa gấp thôi. Thanks thuytien nhe.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 998 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Be mình đang dùng Nan và chuyển sang similac nè. Khi chuyển sang similac 2 hôm thì bé bú ít lắm, đi ị nhiều lần. Mình khám BS thì BS bảo do đổi sữa và cho thuốc uống nhưng bảo nếu muốn uống similac thì vẫn cứ uống tiếp rồi sẽ quen thôi. Mình cho bé uống thuốc và vẫn tiếp tục uống similac thì tình hình trở về bình thường nhưng bé nhà mình kg thích similac nên đói bé mới chịu bú vì thế mình thôi kg dùng similac nưã. Mình nói thế để các mẹ nào quyết tâm dùng sữa mới cho con thì vẫn chuyển được (uống thuốc kèm theo đến khi con quen sữa mới thì thôi ạ).
    voBSp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em khuyên chị nên dùng InsulacIQ đi, con em dùng rồi hay lắm chị ạh. ko bị nôn, ko bị trớ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 25 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Insulac IQ. em đã dùng thử và chất lượng rất tốt. các chị có thể gặp tư vấn trực tiếp tại cửa hàng chuyên sữa Xuân Thanh 57 Trường Chinh. Tư vấn viên Điệp (Nam) - nhân viên của công ty, 0975 799 350 (tư vấn trực tiếp qua điện thoại 24/24). Giờ làm việc tại cửa hàng: 13h-20h các ngày trong tuần trừ chủ nhật.
    • 67 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MÙA_XUÂN_BÌNH_AN Xem bài viết
    Bé nhà em mới 1 tháng 18 ngày thôi, mới dặm thêm sữa ngoài hơn 1 tuần nay. Em cho bé uống sữa Similac IQ, thấy bé vẫn ok, chịu bú, đi ngoài tốt nên lên đây tham khảo thấy các mẹ có vẻ ko vote cho loại sữa này nhiều, thế là em lại đang lăn tăn ko biết có cho con uống tiếp sữa này hay ko nữa. Mà ox em đi mua sữa cho bé, chỗ bán người ta nói có tới 2 loại Similac, xã về hỏi em, em cũng chẳng biết mô tê gì, có mẹ nào biết chia sẻ với em được ko ạ?
    Đúng là Similac có 2 loại đấy các mẹ ạ.
    1 dòng là Similac thường, já rẻ hơn, nhập từ Ai-len Châu Âu, về AA-DHA ko bổ sung trực tiếp
    1 dòng là Similac IQ plus já cao hơn, khoảng 170-180, bổ sung trực tiếp AA-DHA
    Tuy nhiên hiện nay cũng đúng là có dòng sản phẩm mới ra các mẹ nhé, đó là dòng advance, hiện được nhập về từ Sing, uống mát mà ít bọt hơn và chỉ có ở dòng thứ 2 em vừa nói thôi, còn dòng thường thì nó vẫn vậy. các mẹ để ý nhé
    Mà Abt em thấy các mẹ khác đánh já cao về danh tiếng đấy chứ nhỉ, chẳng qua bé nào bị táo bón ko uống đc thì chịu thôi chứ bé nào uống đc là lên cân lắm đấy ạ, năng lượng nó cao mà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi các mẹ thông thái. Con e hiên đc 1tháng 7 ngày, trong tháng e dùng FrisoGold chỉ tăng đc 0.5kg, hiện tại e đang thử dùng sang Similac NEO sure (con e sinh 35 tuần đc 2.8kg). Vậy nhờ các mẹ tư vấn giúp là e có thể dùng song song 2 loại sữa đc k ah? Vì e thấy nói dòng Similac thì nhiều năng lượng giúp tăng cân còn dùng Friso thì k bị táo bón.
    Rất mong nhận được hồi âm của các mẹ. E cảm ơn
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2