Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Sữa Physiolac của Pháp

• 21 Lượt chia sẻ
  • 683K Lượt đọc
  • 2.1K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,964 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Bé nhà em hay trớ..e mới mua Physiolac chống nôn trớ của Pháp cho con nhưng chưa dám cho con dùng thử vì thấy cái giấy dán ngoài có vẻ xộc xệch...e lo sữa giả..có mẹ nào dùng cho con rồi cho e tí thông tin với ạ
    Sâu xinh xinh là Sâu xinh xình....xính xinh xinh xinh xình

ki

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hic hic các mẹ ơi sao bé nhà em cũng ăn Physiolac chống trớ mà sao vẫn trớ thế nhỉ hic hic out put thi okie nhưng cái khoản trớ thì thôi rồi. Có mẹ nào có cách gì chỉ cho em với a hic hic bé được 4 tháng rồi mà nặng có 6.6kg thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,964 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaumeo1811 Xem bài viết
    hic hic các mẹ ơi sao bé nhà em cũng ăn Physiolac chống trớ mà sao vẫn trớ thế nhỉ hic hic out put thi okie nhưng cái khoản trớ thì thôi rồi. Có mẹ nào có cách gì chỉ cho em với a hic hic bé được 4 tháng rồi mà nặng có 6.6kg thôi
    Bé nhà mình cũng vậy...Sữa chống trớ mà vẫn trớ đều, uống cả Neopeptine bác sĩ cho vẫn trớ này...Đành cố gắng giữ con ngồi yên sau ăn thôi bạn ạ...Còn 6.6kg thì là cân nặng bình thường bạn ạ..Đợt bé nhà mình 4.5 tháng đi khám bác sĩ bảo 4.5 t - thì 6.7kg là chuẩn đấy...Bạn đùng lo ...
    Sâu xinh xinh là Sâu xinh xình....xính xinh xinh xinh xình

ki
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hic hic em giữ bé ngồi yên sau khi ăn đấy ạ, cơ mà bé vẫn trớ hic hic chán:Sad:
    • 184 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chào các mẹ.Các mẹ ơi cho mình hỏi chút, có mẹ nào cho con dùng sữa Physiolac của Pháp chưa?Mẹ nào dùng rồi thì thấy sữa đó OK kg? Trao đổi một tí với mình nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé Bống của mình được 3 tháng rồi, bé rất hay bị trớ. Mình thấy chị hàng xóm dùng Physiolac cho cu Cò bên đó. Thấy cu cậu phát triển tốt, tăng cân đều, chị hàng xóm nói ngày trước cu Cò cũng hay bị trớ như bé Bống nhà mình, sau đó bác sỹ kê đơn dùng Physiolac chống trớ cu Cò hết trớ và phát triển tốt. Mẹ nào đã cho các bé dùng chia sẻ kinh nghiệm cho mình nha.:Sigh:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy cô hàng xóm cho cu cậu dùng Physiolac chống chớ , chị có bảo ngày trước cu cậu chớ nhiều , sau khi uống Physiolac ko chớ,phát triển tốt, và tăng cân đều. Bé Bống nhà mình ăn vào rồi chớ ra, chậm lớn lắm. Chị hàng xóm khuyên dùng Physiolac chống chớ đó . Có ai đã dùng cho các bé rồi, xin chia sẻ với mình nha.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi mới sinh được 2 tuần, và rất it sữa . Tôi ra Hàng Buồn được cô bán hàng tư vấn cho sữa Physiolac 1er nhập khẩu nguyên lon từ Pháp . Chị nào đã dùng cho con, thấy sữa thế nào? Tiêu hóa có tốt không ạ? Bé phát triển, tăng cân đều không ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 289 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kitimeomeo Xem bài viết
    Tôi mới sinh được 2 tuần, và rất it sữa . Tôi ra Hàng Buồn được cô bán hàng tư vấn cho sữa Physiolac 1er nhập khẩu nguyên lon từ Pháp . Chị nào đã dùng cho con, thấy sữa thế nào? Tiêu hóa có tốt không ạ? Bé phát triển, tăng cân đều không ạ?
    Đã có topic về Physiolac, bạn vào đây mà xem này:https://www.webtretho.com/forum/f106/sua-physiolac-cua-phap-105097/
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,317 Bài viết

• 674 Được cảm ơn

Cho mình hỏi, các bạn pha sữa theo thìa trong hộp thấy có nhiều hơn không.
    Mình thấy ghi là thìa 4,6g pha 30ml nước. Vậy mà sữa Enfa thìa nhỏ hơn ghi là 4g pha 30ml nước.
    Pha thế thì đặc hơn các loại sữa khác nhỉ. Thế thì có sao không nhỉ ?

Bé nhà mình tháng thứ 4 chả tăng lạng nào. Mình sốt ruột quá đổi sang sữa này cho bé ăn.
    Nguyễn BI : Cao, To, Dài, Đẹp Giai . :LoveStruc::LoveStruc: 12 tháng : 11,5 kg 81 cm. 24 tháng 15,8kg 94cm 29 tháng 16,9kg 97cm, 38 tháng 18 kg 103 cm 4 tuổi 21 kg 115 cm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo mình mỗi loại sữa có một công thức riêng. Chính vì vậy cách pha mà nhà sản xuất hướng dẫn phù hợp với công thức sữa tương ứng. Bạn thử tham khảo trên trang này nhé.
    http://www.labo-gilbert.fr/produits/...-10-09-01.html
    • 168 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Con em sau bao nhiêu lần thay sữa bây giờ đã dừng lại ở Physiolac này rồi. Nhưng em có 1 thắc mắc thế này mong các mẹ thông thái giải thích hộ: trước cu con nhà em chỉ ăn ngày 1 bữa sữa CT nên em mua hộp nhỏ 400gr ở Hồng Minh giá là 163K, nay em bị mất sữa :Sad:nên con ăn gần như hoàn toàn sữa ngoài nên em mua cho cháu hộp 900gr thì ở 33 Nguyễn Như Đổ bán là 560K. Sao giá chênh lệch thế các mẹ nhỉ. Em có hỏi thì mấy em bán hàng giải thích là vì hàng xách tay nên nó đắt thế. Mà đều là hàng dinh dưỡng đấy các mẹ nhé chứ ko phải hàng chống trớ đâu ( vì em biết tiếng Pháp nên ko nhầm đc). Em hỏi thêm các mẹ biết chỗ nào bán sữa này giá ổn ko mách em với. Cảm ơn các mẹ trước và cũng xin lỗi em hơi bị dài dòng.
    ahyeUOlzp7
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 91 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngọc Linh Xem bài viết
    Con em sau bao nhiêu lần thay sữa bây giờ đã dừng lại ở Physiolac này rồi. Nhưng em có 1 thắc mắc thế này mong các mẹ thông thái giải thích hộ: trước cu con nhà em chỉ ăn ngày 1 bữa sữa CT nên em mua hộp nhỏ 400gr ở Hồng Minh giá là 163K, nay em bị mất sữa :Sad:nên con ăn gần như hoàn toàn sữa ngoài nên em mua cho cháu hộp 900gr thì ở 33 Nguyễn Như Đổ bán là 560K. Sao giá chênh lệch thế các mẹ nhỉ. Em có hỏi thì mấy em bán hàng giải thích là vì hàng xách tay nên nó đắt thế. Mà đều là hàng dinh dưỡng đấy các mẹ nhé chứ ko phải hàng chống trớ đâu ( vì em biết tiếng Pháp nên ko nhầm đc). Em hỏi thêm các mẹ biết chỗ nào bán sữa này giá ổn ko mách em với. Cảm ơn các mẹ trước và cũng xin lỗi em hơi bị dài dòng.
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=32712
    Bạn thử hỏi nhà em Vân này xem nhé trước nhà bạn ấy cũng bán đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 183 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngọc Linh Xem bài viết
    Bé nhà tớ trước cũng dùng Physiolac nhập khẩu. Tớ mua của anh hàng xóm làm ở Viện C nên sữa của anh ý là sữa theo kênh y tế vừa đảm bảo chất lượng, vừa rẻ hơn (anh ý bảo thế, chứ chưa tham khảo bên ngoài). Tớ mua hộp 400gr số 1, 2 đều 150k.
    zcJ5p7

qsFxp7
    • 71 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng cho con mình uống hết 2 hộp sữa này rồi và thấy sữa dùng khá tốt. Trước đây cu nhà mình dùng Meiji sách tay, nhưng giờ thấy đắt quá mình chuyển sang sữa này. Mình thấy bao bì của họ có vấn đề gì đâu nhỉ? có thể họ nhập qua đường y tế nên chưa dịch ra ngoài vỏ hộp sữa mà đính kèm leaflet cho dễ theo dõi đấy chứ. Mình thấy output của con mình từ khi dùng loại sữa này thấy khá đẹp, phân có màu vàng. Mình dùng loại cho bé từ 5-12 tháng tuổi, mua ở shop Hồng Minh loại ko nôn chớ. Hộp nhỏ là 160k và hộp to là 360k
    • 168 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cu Bi yeu yeu Xem bài viết
    Mình cũng cho con mình uống hết 2 hộp sữa này rồi và thấy sữa dùng khá tốt. Trước đây cu nhà mình dùng Meiji sách tay, nhưng giờ thấy đắt quá mình chuyển sang sữa này. Mình thấy bao bì của họ có vấn đề gì đâu nhỉ? có thể họ nhập qua đường y tế nên chưa dịch ra ngoài vỏ hộp sữa mà đính kèm leaflet cho dễ theo dõi đấy chứ. Mình thấy output của con mình từ khi dùng loại sữa này thấy khá đẹp, phân có màu vàng. Mình dùng loại cho bé từ 5-12 tháng tuổi, mua ở shop Hồng Minh loại ko nôn chớ. Hộp nhỏ là 160k và hộp to là 360k
    Mẹ cu bi ơi mình cũng toàn mua ở HM này nhưng chỉ có hộp nhỏ thôi mà 163K/hộp 400gr, còn làm gì có hộp to đâu? Mẹ cu bi mua ở HM nào thế chỉ cho mình mua với chứ mua hàng xách tay hộp to 560K mẹ viêm màng túi mất.
    ahyeUOlzp7
    • 71 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình cũng mua hộp nhỏ ở Hồng Minh thôi mẹ nó ạ, còn hộp to thì e nhân viên bảo vài hôm nữa mới có hàng, nếu có e ấy sẽ gọi. Khi nào có hộp to, e ấy alo cho mình, mình pm cho mẹ nó nhé . ơ hộp nhỏ giá có 160k mà, vừa hôm qua mình mua.
    • 168 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cu Bi yeu yeu Xem bài viết
    mình cũng mua hộp nhỏ ở Hồng Minh thôi mẹ nó ạ, còn hộp to thì e nhân viên bảo vài hôm nữa mới có hàng, nếu có e ấy sẽ gọi. Khi nào có hộp to, e ấy alo cho mình, mình pm cho mẹ nó nhé . ơ hộp nhỏ giá có 160k mà, vừa hôm qua mình mua.
    Cảm ơn mẹ nó trrc. Mấy lần trc mình toàn mua 163K mà. À hay là hộp số 2 rẻ hơn số 1 nhỉ.
    ahyeUOlzp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,697 Bài viết

• 2,176 Được cảm ơn

hom qua đọc trên diễn đàn này mình về xem lại ngay cái hộp sữa đang ăn của con gái.Phù may quá là date và hạn sử dụng đều dập nổi, ko có cái tem như các mẹ bẩu,may quá Physiolac của mình nhờ xách tay mang về, liệu có phải thế ko?
    Nam mô Đại Từ Đại Bi Cứu Khổ Cứu Nạn Quảng Đại Linh Cảm Bạch Y Quan Thế Âm Bồ Tát Ma Ha Tát!
    g578p7
    zjaKci7zjaKp8
    CON CÓ LỚN VẪN LÀ CON CỦA MẸ
    ĐI SUỐT ĐỜI LÒNG MẸ VẪN THEO CON
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con em truoc day dung sua XO va sua Similac singapo xach tay, em moi chuyen sang sua Phyýsiolac dung duoc hon 10 hop roi, trom via cung duoc lam, em thay cac me bao kho tan nhung em thay tan nhanh day chu a. Trom via em thay con nha em cung ok lam, cac me cu thu di xem sao ^^