Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Sữa Physiolac của Pháp

• 21 Lượt chia sẻ
  • 684K Lượt đọc
  • 2.1K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gauiu Xem bài viết
    con nhà mình mới được 4 tháng nên chưa cho bé ăn dăm,trước bé uống Similac,meji,aptamin nhưng vẫn táo quá,lần này thử đổi cho bé sữa này mà phân mấy ngày hôm nay đều nửa xanh nửa sau màu vàng.:Sad:mình đang lo quá mà không biết có nên cho uống tiếp không?
    Theo mình biết, bé đi ngoài phân có màu xanh đen là do bú sữa bột công thức có bổ sung sắt. Do em bé của bạn còn bé , lượng sắt dự trữ do mẹ truyền cho từ lúc trong bào thai vẫn còn nên bé ko hấp thụ hết lượng sắt mà sữa bột công thức cung cấp. Nếu bạn quá lo lắng thì có thể xin tư vấn ở một BS nhi khoa nào đó.
    9tSDp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 37 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ tritriquynh nói về sữa này quá chuẩn.

Trích dẫn Nguyên văn bởi tritriquynh Xem bài viết
    Hiện tại chỉ có loại chống nôn trớ cho trẻ từ 0-5 tháng tuổi là dán giấy thui (vì từ Pháp chuyển về như vậy, không thay đổi được), còn loại đều là in phun và hạn sử dụng dập nổi ở đáy lon nên các mẹ cứ yên tâm về chất lượng nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bánh qui AFC Xem bài viết
    Mình đang vừa cho con ăn sữa mẹ vừa ăn Wakodo. Trước Wakodo thì mình có dùng Nan-nga. Nhận xét thế này:
    - Phân bé từ màu vàng chuyển sang thành nửa vàng nửa xanh gần đây thì xanh nhiều hơn vàng. Phân vẫn mềm chứ không cứng. Tình hình đi ị 2-3 ngày/ 1 lần của bé nhà tớ vẫn không có cải thiện gì.
    - Bé chẳng lên cân cũng không dài ra :Sad:. Tất nhiên là một phần do bé nhà tớ bị nôn trớ nên ăn ít nhưng không thấy có cải thiện so với sữa Nan
    - Bé nhà tớ đã dùng Physiolac chống trớ ---> không tác dụng gì :Sad:. Nhưng mà bạn ấy có vẻ khoái cái vị của sữa này nên tớ đang phân vân chuyển xem thế nào.
    bạn ơi bé nhà mình cũng chuyển từ Aptamin(phân màu vàng rất đẹp, nhưng hơi táo)mình thử chuyển qua Fhysiolac con đi ngày 1 lần nhưng màu xanh có lẫn cả vàng.Không biết thế có làm sao không nhi?mình cũng thấy lo wá!:Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gauyeucuabome Xem bài viết
    Theo mình biết, bé đi ngoài phân có màu xanh đen là do bú sữa bột công thức có bổ sung sắt. Do em bé của bạn còn bé , lượng sắt dự trữ do mẹ truyền cho từ lúc trong bào thai vẫn còn nên bé ko hấp thụ hết lượng sắt mà sữa bột công thức cung cấp. Nếu bạn quá lo lắng thì có thể xin tư vấn ở một BS nhi khoa nào đó.
    cám ơn bạn nhé!mình cung đang định đến viện dinh dưỡng vừa học nấu bột cho con vừa hỏi về vấn đề đấy luôn.tại thấy lo quá.trước dung sữa khác phân mầu vàng đẹp lắm,mỗi tội táo lắm.phải đổi sang sữa này thì phân lại xanh lét.
    • 1,163 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Phân đạt tiêu chuẩn là phân màu vàng, chặt, nổi trên mặt nước, lau sau khi đi vs dễ dàng, gần như ko cần lau cũng sạch :Laughing: (phân dương)
    Còn phân xanh, nhão, lau mãi mới sạch là cơ thể nghiêng về âm, cần ăn uống điều chỉnh cho phân dương lên.
    Nếu bé ị phân âm quá, các mẹ rang gạo rồi mới nấu cháo, sẽ thấy phân đỡ âm hẳn.
    Trong các loại sữa, chỉ có 2 loại sữa là dương, là sữa mẹ và sữa dê.
    Con nhà mình, ăn sữa dê thấy phân khác ngay (đẹp hơn) với khi ăn sữa bò.
    Cả nhà ta cùng thương yêu nhau, xa là nhớ, gần nhau là cười :LoveStruc:
    Chúng mình cùng nhau hạn chế sử dụng túi nilon nhé :Rose:
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sữa này giờ bị tẩy chay hay sao hả các mẹ? bữa trước em ra nguyễn thông hỏi mua dù chủ shop đang trưng bày cũng giới thiệu qua Friso, thấy họ miễn cưỡng bán nên em bỏ đi luôn
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sữa này giờ bị tẩy chay hay sao hả các mẹ? bữa trước em ra nguyễn thông hỏi mua dù chủ shop đang trưng bày cũng giới thiệu qua Friso, thấy họ miễn cưỡng bán nên em bỏ đi luôn
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 778 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehuyen_anh Xem bài viết

Chắc sữa Friso triết khấu hoa hồng cao hơn nên họ thích bán Friso hơn.
    Mình ở HN vẫn thấy sữa này đc bán phổ biến lắm mà.
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thời gian đầu em cho bé uống thấy mát và dễ uống nhưng thời gian gần đây bé uống hay bị đi táo, bé nhà em mới gần 2 tuổi đang cho uống loại physiolac 2e. Giờ em kết hợp cho uống Friso gold thấy cũng tạm ổn, chắc thời gian tới em chuyển hẳn qua Friso gold. Có bé nào bị táo sau thời gian uống physiolac không các mẹ?
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thời gian đầu em cho bé uống thấy mát và dễ uống nhưng thời gian gần đây bé uống hay bị đi táo, bé nhà em mới gần 2 tuổi đang cho uống loại physiolac 2e. Giờ em kết hợp cho uống Friso gold thấy cũng tạm ổn, chắc thời gian tới em chuyển hẳn qua Friso gold. Có bé nào bị táo sau thời gian uống physiolac không các mẹ?
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 8,187 Bài viết

• 8,782 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehuyen_anh Xem bài viết
    Mẹ ở đâu vậy? em ở HCM, mẹ có số nhân viên công ty cho em nhé.
    Mình thấy đại lý gần nhà bán giá 300K/hộp, khuyến mãi cho mỗi nắp hộp 30K. Trả nắp sẽ được giảm 30K. Tính ra là 270K/hộp. Có điền phiếu thông tin đàng hoàng rồi mới được giảm 30K

Bạn kiểm tra với đại lý nhe.
    • 133 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Aihao2002 Xem bài viết
    Sữa này vị như thế nào và sản xuất tại đâu vậy các mẹ ơi?
    Sữa này của pháp nhập khẩu nguyên hộp vị cũng dễ uống
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sữa Physiolac được sản xuất tại Pháp và nhập khẩu nguyên lon về Việt Nam. Vị của sữa số 1 và số 2 gần giống với sữa mẹ bạn ạ.
    • 87 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Có mẹ nào cho con uống Physiolac dinh dưỡng số 3 chưa? Cho mình hỏi sữa này có dễ pha, vị có thơm ngon ko hả các mẹ?
    • 87 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Có mẹ nào cho con uống Physiolac dinh dưỡng số 3 chưa? Cho mình hỏi sữa này có dễ pha, vị có thơm ngon ko hả các mẹ?