Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Sữa Physiolac của Pháp

• 21 Lượt chia sẻ
  • 683K Lượt đọc
  • 2.1K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách 3 năm trước mình có làm PG cho dòng sữa này. Mình thường đứng bán các shop trên đường Nguyễn Thông, Cách mạng Tháng 8 và một vài shop ở quận 6. Thời gian gắn bó tại đây mình cũng có chút kinh nghiệm về công dụng và chức năng của sữa bột nói chung và physiolac nói riêng. Sữa lạc ít đường, hạn bảo hành tới 3 năm in nổi trên đáy hộp. Đạc biệt là thường hiệu này làm khuyến mãi khá dày đặt, các mẹ nào thường xuyên mua sữa chắc để ý thấy. Hiện tại bé mình đang dùng Nutrifood có vẻ không hợp sữa lắm, mình tính chuyển sang loại này cho bé dùng thử ( chứ hồi trước mẹ nó muốn thử mà ko có cơ hội hihi )

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 268 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Mình mua sữa Physiolac từ cách đây 3 năm, đến giờ vẫn còn mua. Mình chẳng thấy hãng có khuyến mãi gì nhiều cả. Hãng cò đổi nhãn hộp 3 lần. Vào lần thứ 2 đổi nhãn thì ko thấy sự thống nhất giữa hộp số 1,3 và 2. Mình thắc mắc, tại sao hãng nổi tiếng của Pháp vậy lại mắc lỗi trong sự thiết kế nhãn hộp vậy?
    MADE IN AUSTRALIA SHOP
    149/33 A10 BÀNH VĂN TRÂN, P.7, Q.TÂN BÌNH, HCM
    TEL: 0966 17 66 18 - 08 2 21 22 789
    EMAIL: madeinaustraliashop@gmail.com
    FB: www.facebook.com/madeinaustraliashop
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng là sữa hợp tùy từng bé nhưng em vẫn tin tưởng mấy hãng của Châu Âu hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hiện hệ thống siêu thị Big C có bán loại sữa này nhiu lădm bạn ạ! Mình mới mua hôm qua nè!
    • 386 Bài viết

• 1,202 Được cảm ơn

Bó tay với khuyến mại của Physiolac, mua 1 hộp 900gr đc 2 phiếu tích điểm, mà lại phải nhắn tin đến tổng đài mất 500 đồng 1 tin mới đc cộng 1 điểm. thế mà cũng gọi là khuyến mại,
    Mà em mua ở bibomart chả bao h đc km cái j, nhưng mua ở Nghi Nga chỗ Tây Sơn lần nào cũng đc khuyến mại là sao. Hik
    • 36 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình cũng biết 1 chỗ mua sữa giá cực kỳ ưu đãi các mẹ à, mình vẫn hay mua ở đó, chị chủ rất thân thiện và nhiệt tình nữa, nhà chị ấy ở hào nam các mẹ à
    • 386 Bài viết

• 1,202 Được cảm ơn

Rẻ là bn bạn. Nghi nga tây sơn 425k hộp to. Bibomart 395. Gần nhà mình 400. Trên mạng có 355. Loạn giá. Chả bit đg nào mà lần. Mà rẻ quá đâm sợ sữa giả. Hị

Gởi từ ứng dụng Webtretho của kiukiurex
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 202 Bài viết

• 345 Được cảm ơn

Mình cũng cùng thắc mắc với các mẹ. Con mình uống Physiolac số 3 mà giá mỗi nơi 1 kiểu. Ở khu nhà mình có đại lý bán 395k, có đại lý bán 420k có nơi lại 450k mà trong siêu thị thì 480k. Sao 1 hộp sữa chênh nhau cả gần 100k như thế nhở. MÀ sữa này cũng chả thấy khuyến mãi gì, con mình uống 2 năm rồi chưa thấy có quà gì bao giờ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ không biết à? Hàng ngoại thì chỉ có chữ ngoại thôi. Còn tem dán thêm vào hộp là tem in tiếng Việt của công ty nhập khẩu. Còn in trực tiếp tiếng Việt trên vỏ hộp là hàng ngoại lởm đó các mẹ!
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SSyeu Xem bài viết
    Mình cũng cùng thắc mắc với các mẹ. Con mình uống Physiolac số 3 mà giá mỗi nơi 1 kiểu. Ở khu nhà mình có đại lý bán 395k, có đại lý bán 420k có nơi lại 450k mà trong siêu thị thì 480k. Sao 1 hộp sữa chênh nhau cả gần 100k như thế nhở. MÀ sữa này cũng chả thấy khuyến mãi gì, con mình uống 2 năm rồi chưa thấy có quà gì bao giờ
    VNA Pharm có hẳn 1 hệ thống showroom bán lẻ sữa physiolac là Growmart đấy, em toàn mua ở nên 508 Nguyễn Trãi (ngay ngã tư Nguyễn Trãi Khuất Duy tiến), ở đấy có CT khuyến mại thường xuyên chị ạ, Giá cũng khá ổn định, ship hàng miễn phí, có CT tích điểm để lấy quà cho con chơi, mua nhiều thfi được tặng tiền đấy
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sữa Physi ko bổ sung trực tiếp DHA nhưng bổ sung tiền chất DHA là omega 3 và omega 6, vì lý do:
    - sẽ tạo kho dự trữ để bé tự tổng hợp DHA, phát triển trí não toàn diện, phù hợp vs thể trạng và giai đoạn phát triển của bé.
    - việc bổ sung tiền chất sẽ giúp sản phẩm có HSD lâu hơn (3 năm) so vs các sp khác (chỉ khoảng 2 năm). DHA là chất béo dễ bị oxy hóa, vì vậy nếu bổ sung trực tiếp thì trong quá trình sử dụng DHA sẽ bị oxy hóa gây mùi, và không tốt cho bé.
    Em là dân công nghệ sinh học (chuyên thực phẩm), các mẹ có gì thắc mắc thì alo e sẽ giải thích kĩ hơn (Vân Anh 0972125961)
    Chúc mẹ và các bé khỏe mạnh ☺
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vananhdang1710 Xem bài viết
    Sữa Physi ko bổ sung trực tiếp DHA nhưng bổ sung tiền chất DHA là omega 3 và omega 6, vì lý do:
    - sẽ tạo kho dự trữ để bé tự tổng hợp DHA, phát triển trí não toàn diện, phù hợp vs thể trạng và giai đoạn phát triển của bé.
    - việc bổ sung tiền chất sẽ giúp sản phẩm có HSD lâu hơn (3 năm) so vs các sp khác (chỉ khoảng 2 năm). DHA là chất béo dễ bị oxy hóa, vì vậy nếu bổ sung trực tiếp thì trong quá trình sử dụng DHA sẽ bị oxy hóa gây mùi, và không tốt cho bé.
    Em là dân công nghệ sinh học (chuyên thực phẩm), các mẹ có gì thắc mắc thì alo e sẽ giải thích kĩ hơn (Vân Anh 0972125961)
    Chúc mẹ và các bé khỏe mạnh ☺
    em thấy chị nói chuẩn luôn, em thấy cho con dùng physiolac này ít bị ốm vặt, tuy ko tăng cân nhiều nhưng bé nhanh nhảu, khỏe mạnh là vui.

Em thấy người ta bảo, uống sữa ngọt, nhiều đường với protein là ko tốt bằng sữa nhạt vì tăng cân nhanh dễ bị béo phì, sau này dễ bị huyết áp tim mạch nữa.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sữa physiolac có ở sg rồi nha các mẹ, bán ở shop trí vỹ đường trần hưng đạo, q1 ak. Sữa có bao bì như vậy vì nhập nguyên lon từ pháp, khÔng qua trung gian, hiện tại việt nam chưa có cty mua bản quyền tên sữa nên mâu mã mới nz, tờ giấy dán là hướng dẫn các mẹ các pha sữa, nguồn Gốc của sữa cho các mẹ yên tâm, vây nên các mẹ cứ yên tâm sử dụng nha
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 32 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

bibomart cũng có bán. hộp số 3 400gr là 185k. có ai ở tphcm biet ở đâu bán nữa ko ? mình chú trọng sữa mới sx và đk bảo quản hơn giá.
    comment by WTT mobile view
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé mình 9 tháng cũng mới đổi sữa này, cũng thắc măc lắm các mẹ ơi. không biết tốt không?
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang dùng sữa này cho con từ lúc 2 tháng
    Giờ bạn í được 5.5 tháng rồi, trộm vía tăng cân đều & out put khá ok
    • 110 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

chính xác nè, con mình uống từ lúc 2 tháng tuổi, nay hơn 16 tháng rồi, giờ 1 bình 210ml là tu hết, thèm sữa lắm, ít bệnh , ăn uống dễ,chưa thấy bón bao giờ, chác do hợp sữa, món nào cũng ăn, ít tăng cân nhưng thịt rất chác
    Mình cũng sợ các loại sũa béo và quá ngọt, cảm giác nó chứa rất nhiều chất béo dễ bị béo phì.bên họ hàng nhà mình 6,7 đứa cháu toàn uống sũa này. mình ở HCM , mình hay mua ở CH sũa Thịnh ở đg Phạm Hùng ,Q8 ah, mẹ nào muốn hỏi mua mình chỉ cho, giá 385 số 3 có tích điểm, 16 nắp lon đc 1 chiếc xe đạp nhé(qua này của Cửa Hàng họ làm KM)
    pass: 39D95
    https://www.fertilityfriend.com/ttc/index.php

sau 1 năm 6 tháng, 17/6/2014 mình đã có 2v tự nhiên...vui mừng ko tả nỗi .....con cám ơn trời!!!!!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ủa. Sao e mua hộp lại of nhà phân phối dược phẩm việt nam.
    Địa chỉ. Số 223A. Tổ 40.phường khương trung. Quận thanh xuân. Hnoi ạ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao e pha sua. Khi lắc có bọt nhỉ
    • Hangngathanhluan Khách
    • 2 năm
    M moi bat dau mua. M mua 385k. 1 hop 900g. Ne cho con uog sem sao. Uog similac con chag lon ti nao.