TIN TÀI TRỢ.

sữa nào cho bé 1 tháng tuổi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.59K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 136 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

em đẻ mổ, sau lại tắc tia sữa rồi viêm nên phải uống kháng sinh, chẳng có sữa, cứu ko được, giờ mỗi lần hút đc 20ml. Bé nhà em đc 1 tháng mỗi lần bú bình thì bú đc những 100ml. Cho bé ăn thêm sữa ngoài S26 thì bé đi ngoài 1 lần/ngày, bãi to và đặc. em thấy có vẻ ko ổn, vậy muốn đổi sữa thì đổi sang loại nào tốt ạ. E sinh con đầu lòng nên cũng ko biết gì, các mẹ chỉ giúp e với. em xin cám ơn nhìu.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 315 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Dổi qua Nan HA loạic của Đức sx ấy con tớ từ lúc sanh đền giờ bú ko a , nêu ko Karicare đi ban cung ok nữa
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 16 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

bé nhà mình dùng Friso, thấy tốt lắm, output đều và đẹp
    • Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 16 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Friso mới có Synbiotics càng tốt hơn. ý kiến của mình vậy thôi, quyết định là ở bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng cho bé dùng friso, lúc trước thì enfa
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 544 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng dùng Friso Gold
    aMIZp7
    eNortjK1UrI0MrY0ULIGXDASxwKj27
    Tcv7p7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 136 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhiều ạ. E đc ông cậu xách tay sữa S26 về tặng nên ko muốn bỏ sợ uổng, ko biết dùng kết hợp 2 loại sữa có đc ko ạ.
    • 179 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

uống sữa nào thì uông một loại thôi, bé của em còn nhỏ lắm đừng uống lung tung. Uống sữa bột bé đi phân đặc và nhiều hơn bú sữa mẹ, miễn là bé không bị bón là tốt rồi, cố gắng ăn uống cho có sữa lại em bé bú mẹ là tốt nhất.
    Mẹ mong con mau lớn
    • 174 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thực ra rất nhiều sữa tốt cho bé. Mẹ tìm được đúng loại hợp với bé thì thật may mắn.
    Mình vẫn nghe nhiều, vẫn biết, và ngay trên hộp sữa Morinaga của bé cũng có ghi dòng " Sữa mẹ là tốt nhất cho trẻ" . Nhưng mình vẫn cho bé bú cả sữa mẹ và sữa Morinaga vì một phần do mình ăn uống không tốt nên sợ sữa của mình ko đủ dưỡng chất cho bé, phần nữa sữa mình nóng , bé dễ bị táo nên cho bé dùng thêm sữa Mori để hỗ trợ tiêu hóa, giúp ngăn ngừa táo bón cho bé.