TIN TÀI TRỢ.

Sữa dielac alpha???

• 19 Lượt chia sẻ
  • 172K Lượt đọc
  • 56 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em bé nhà minh đang uống sữa friso nhưng chi phi hơi cao( mình không có sữa nên phải nuôi con toàn bộ bằng sữa ngoài) nên mình đang định đổi cho bé sang sữa dielac alpha nhưng cứ sợ sợ thế nào ý. mẹ nao có kinh nghiệm về sữa dielac alpha cho minh xin ý kiến với. em bé nhà mình được 2 tháng tuổi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 49 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thực ra thì không phải sữa đắt tiền là tốt đâu bạn ạ. Quan trọng là loại sữa ấy có hợp với con mình hay không?Nếu con ăn mà tiêu hóa tốt, tăng cân đều là đc. Mình có quen 1 chị bạn, con chị ý lúc bé còi lắm, mẹ thì sốt ruột, muốn con bụ bẫm nên toàn chọn mua những loại sữa đắt tiền nhất vì quan niệm sữa đắt là tốt. Nhưng dùng mãi chẳng thấy tín hiệu gì khả quan, vừa chán,vừa hết tiền, bèn chuyển cho con dùng dielac. TRộm vía, con chị ý giờ to béo, mập mạp, chả khác gì sumo.Nhìn bây giờ thì lại to quá, không hãm lại đc.:Smiling:Ý kiến của mình là thế,còn quyết định là tùy ở bạn thôi.chúc bé nhà bạn hay ăn chóng lớn.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

um. thanks b nha
    • 35 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

đúng đấy. Sữa ngoại đắt vì thuế cao thôi.Quan trọng là phải hợp với bé. Bé nhà mình giờ đang dùng nuti IQ của Nuti Food đấy, tháng thứ 5 mà vẫn tăng 1,5kg/tháng. Bạn dùng thử xem thế nào.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

đúng đấy con mình cho uống dielac tốt lắm, nhiều nhà mình biết cũng cho uống vẫn lên kg va tốt vô cùng. Mình nghĩ do khả năng hấp thụ của các bé thế nào thôi. Con chị mình cho uống toàn sữa đắt tiền nhưng vẫn còi suy dinh dưỡng có béo tý nào đâu
    • 67 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Con mình 2 tháng đầu cho uống Nan, chẳng tăng cân mấy, chỉ được cái đi ngoài tốt. Sốt ruột với cân nặng của con, định mua cả sữa dê cho con uống nữa cơ. Rồi mình biết có người chị họ ở quê cho con uống Dialac, bé cũng sinh cùng ngày với con mình, cùng cân nặng lúc sinh. thế mà giờ lại tăng cân tốt hơn con mình. Thế là mình cho uống kèm thêm Dialac, nhưng không dám bỏ Nan, vì còn ngại sữa rẻt tiền nên không tin tưởng mấy. Rồi bé tăng được 1kg/tháng . Thế là từ đấy mình cho con uống Nan và Dialac song song luôn. Mà bột sữa Dialac sao có vẻ ẩm ẩm, khui hộp nào ra cũng có hiện tượng sữa vón cục, cho vào nước cũng khó tan đều, phải dùng muỗng khuấy nữa. Không như Nan, cho vào là tan ngay, chỉ lắc nhẹ là xong.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 29 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng ko quan trọng bé bú sữa ngoại hay nội, miễn là bé hấp thụ tốt. Nhưng sữa Dielac mình nghe nhiều bác sỹ nói là có lượng đường cao hơn các sữa khác, bé bú sẽ tăng cân rất tốt nhưng ko rắn chắc ??!
    Trước đây mình cho bé bú Dielac (ủng hộ hàng VIệt mà) nhưng pha sữa nhiệt độ cao quá (70 độ C), nhiệt độ cao vậy thì các vitamin có bị mất ko??! Sữa rất khó hòa tan hoàn toàn. Hơn nữa, mỗi lần bé ọc sữa (2h tiếng sau khi bú) toàn ra sữa vón cục như tàu hủ ah (nghĩa là bé bú ko tiêu).... Mình đổi sang sữa Dutch Lady Gold, cũng thấy tạm ổn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 309 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Mod oi, may' nha e dang bi loi vietkey nen cho e man phep go~ ko dau' vay
    Nhoc' nha` e cung dung dielac tu khi moi sinh. trom via, chau' tang can cung~ kha'. Nhung chu yeu chau' van ti me la chinh. ngay` chi 1 binh 100ml.( chau bjo duoc 3 thang tuoi ). Nhung e phai cong nhan la sua dielac nay kho tan hon, lac hoai ma van thay co' j do' lo*n. con. Nhoc' nha e ti xong cung~ hay dun` ra nhieu` can sua~. Ko bit' nhu vay co' anh huong j den chau ko nhi? Em dang lo, co' khi fai doi sua cho chau. Mong cac' me chia se
    • 484 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

mấy đứa con bạn mình và mấy đứa bé nhà mình uống dielac đứa nào cũng bụ bẫm hết đó. Con mình cũng được 2 tháng ,lúc đầu uống Friso nhưng nghe gioi thiệu cũng mua 1 hộp dielac về mở cho con uống, uống được có 1 ngày thấy bé trớ sữa hôi quá nên quay lại uống Friso.
    Cho nên kn của mình là ko phải sữa mắc là sữa tốt, mẹ nó cứ mua thử Dielac cho con uống xem sao, mình thì thik sữa đó nhưng nội bé kêu hôi nên đổi sữa thôi.
    • 1,692 Bài viết

• 935 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenhan1283 Xem bài viết
    Mà bột sữa Dialac sao có vẻ ẩm ẩm, khui hộp nào ra cũng có hiện tượng sữa vón cục, cho vào nước cũng khó tan đều, phải dùng muỗng khuấy nữa. Không như Nan, cho vào là tan ngay, chỉ lắc nhẹ là xong.
    Hiện tượng vón cục thì phải xem lại hộp sữa nhưng còn việc khó tan phải dùng muỗng thì Similac Neosure con mình ăn cũng vậy đấy, Nan, Lactogen thì cho vào nước là tan ra liền

Trích dẫn Nguyên văn bởi doansuong Xem bài viết
    M
    Trước đây mình cho bé bú Dielac (ủng hộ hàng VIệt mà) nhưng pha sữa nhiệt độ cao quá (70 độ C), nhiệt độ cao vậy thì các vitamin có bị mất ko??! Sữa rất khó hòa tan hoàn toàn. Hơn nữa, mỗi lần bé ọc sữa (2h tiếng sau khi bú) toàn ra sữa vón cục như tàu hủ ah (nghĩa là bé bú ko tiêu).... Mình đổi sang sữa Dutch Lady Gold, cũng thấy tạm ổn.
    Sữa nhật cho bé 0-9m cũng pha ở nhiệt độ 70 đấy bạn ơi ko riêng gì Dielac đâu, bạn cứ pha đúng nhiệt độ yêu cầu thì mới tan dc hết chất trong sữa chứ, đừng lo bị mất vitamin

P/S: Bạn cứ mua thử 1 hộp Dielac cho bé dùng xem sao, hợp thì tiếp tục ko thì dừng, hoặc đổi sang Lactogen ấy, giá same same Dielac mà vẫn là sữa ngoại nhé
    xaNPp7
    • 708 Bài viết

• 349 Được cảm ơn

Lúc con mình mới sinh mình cũng cho bé uống Dielac, nhưng chuyện đi ị của bé không được tốt, thấy bé có vẻ táo, ngày đi có 1 lần mà phân lại cứng nữa. Thế là mình đổi sữa Lactogen cho con dùng thử, nghe mọi người nói tiêu hóa đi ị tốt. Đúng là đi ị tốt thật, bé xì xoẹt suốt nhưng mỗi lần đi vậy đi rất ít. Mình cho bé uống kèm với sữa Dielac còn dư chưa dùng hết thì thấy chuyện đi ị của bé có kiểm soát hơn, đi 2 lần trong 1 ngày nhưng lần nào cũng nhiều. Chẳng lẽ phải uống 2 loại sữa song song thì bé mới đi ị tốt được sao? Sao mình nghe nói không nên cho bé uống nhiều loại sữa cùng lúc, không tốt cho hệ tiêu hóa của bé.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ừm. được cái sữa friso dễ hòa tan.mình thấy con mình uồng friso trộm vía lên cân cũng được nhưng vẫn bị hơi táo. sữa lactogen các mẹ thấy thế nào?????
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

con minh dang uong friso nhung van bi tao.cac me thay sua lactogen the nao????
    • 708 Bài viết

• 349 Được cảm ơn

Sữa Lactogen không có táo đâu bạn ah! Bé nhà mình đang dùng đi tiêu rất tốt. Bạn hãy dùng thử cho bé đi.
    • 2,522 Bài viết

• 910 Được cảm ơn

bé nhà mình thích uống sữa ngọt,mình đang cho uống Frisolac gold,sữa khó tan,có bọt nhiều,nghe mọi người khen Lac,và mình cũng mua 1 hộp cho thử nhưng hình như bé kô thích cái này lắm vì nhạt và béo,còn vụ tăng cân thì chưa biết được vì bé mới uống khoảng 3w.........nhưng bé hơi lười bú nên cũng kô nói về sữa dc,đang tính hết friso thì cho nàng uống Dielac,vì sữa này ngọt
    • 708 Bài viết

• 349 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuterabbitbaby Xem bài viết
    bé nhà mình thích uống sữa ngọt,mình đang cho uống Frisolac gold,sữa khó tan,có bọt nhiều,nghe mọi người khen Lac,và mình cũng mua 1 hộp cho thử nhưng hình như bé kô thích cái này lắm vì nhạt và béo,còn vụ tăng cân thì chưa biết được vì bé mới uống khoảng 3w.........nhưng bé hơi lười bú nên cũng kô nói về sữa dc,đang tính hết friso thì cho nàng uống Dielac,vì sữa này ngọt
    Sao cảm nhận của mẹ này khác mình vậy? Ban đầu mình cho bé uống Dielac nhưng lại bị táo, sữa Dielac có vị nhạt và hơi béo ngạy. Chuyển qua Lactogen thấy bé đi tiêu tốt, mình hay uống phần sữa dư của bé mình thấy sữa có vị ngọt thanh như sữa đậu nành ấy. Bé nhà bạn thích ngọt thì mình thấy Dielac không có ngọt đâu, sữa Lactogen ngọt hơn sữa Dielac.
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng dùng sữa Diealac thấy lên cân rất tốt,ko phải lúc nào cũng đắt là tốt đâu bạn à
    • 163 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

thực ra còn phải tùy thể trạng . có bé hợp sữa ngoại có bé hợp sữa Vn . 2 trường hợp đơn giản mình gặp đây này . ông anh họ mình là tiếp viên hàng không . có cô con gái mấy tháng tuổi . đợt đấy suốt ngày mua sữa ngoại đắt tiền cho con . nhưng con bé càng ăn càng còi . cuối cùng chuyển sang sữa Vn cho con uống . thấy bé trộm vía lớn hẳn . còn có cô bạn tớ quen . mẹ k có sữa con ăn ngoài hoàn toàn . thử các loại sữa k 1 loại nào hợp . cuối cùng phải dùng hộp CT1 của Mỹ 810k/hộp cho con ăn . bjo mẹ phải bán cả guốc dép quần áo để đủ tiền mua sữa cho con ( vì cuối tháng vẫn chưa lĩnh đc lương ) nói chung vất vả lắm . em thì đang buồn thối ruột vì đợt trc con dùng friso gold . lại ngứa tay đổi sang loại khác cho bé . e đổi sang Dumex Dulac cho con dùng . bé đi phân đẹp và dễ tiêu hóa hơn friso thật . nhưng bé ăn ít quá em sốt ruột lắm . trc đây mỗi lần 120ml -- vì bé trớ nhiều bs bảo dạ dày nhỏ nên cho ăn ít đi còn 90ml -- dần dần chuyển sang dumex này ăn còn đúng 60ml mỗi lần . thậm chí hôm nay bé còn ăn có 30ml . huuuuuuu . em buồn quá . con em ăn ntn làm sao đủ chất đc . em ép ăn thì 1 là lăn ra ngủ lay mãi k dậy . 2 là giẫy đít lên khóc ngằn ngặt .em chán quá các mẹ cho em lời khuyên xem có loại sữa nào thơm ngậy đễ dụ trẻ con kg . chứ con nhóc nhà em ăn uống ntn em buồn chết mất , bé 2 tháng đc 7kg . em hỏi pediasure về cho bé n chỉ có loại 1 tuổi thôi
    Kitty nhà mẹ Trang
    NB : 3,4 Kg
    1,5M : 7kg
    8M : 9kg2
    10M:11Kg
    11,5M : 12kg5
    15M : 15kg3
    ---- Mẹ Yêu Con ----
    • 341 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

bé nhà em cung 2 thang tuổi, lúc sơ sinh uống dielac nhưng không hợp hay sao mà cu con đi ị toàn phân vón cục. sau dó em chuyển sang nuti IQ tep I bé tăng cân đều và không bị bón nhé ! mấy anh chị nhà em cũng cho bú toàn nuti dứa nào cũng bụ bẫm hết. giờ cu nhà em 10 tuần tuổi mà hơn 5kg nhé !
    chị cứ mua về dùng thử xem ..
    • 2,522 Bài viết

• 910 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MekuBin0611 Xem bài viết
    Sao cảm nhận của mẹ này khác mình vậy? Ban đầu mình cho bé uống Dielac nhưng lại bị táo, sữa Dielac có vị nhạt và hơi béo ngạy. Chuyển qua Lactogen thấy bé đi tiêu tốt, mình hay uống phần sữa dư của bé mình thấy sữa có vị ngọt thanh như sữa đậu nành ấy. Bé nhà bạn thích ngọt thì mình thấy Dielac không có ngọt đâu, sữa Lactogen ngọt hơn sữa Dielac.
    vậy hả mẹ nó,nghe nhiều người bảo là ngọt muh,nhưng thất Dielac lên cân tốt nhưng lại hay bón vì đường trong sữa nhiều,mình tính cho uống song song Lac và DA,giúp bé output tốt.Kô biết như vậy ổn kô
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3