TIN TÀI TRỢ.

Sữa bột mới mở mà bé không uống nữa - Các mẹ làm gì cho khỏi phí?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.83K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 206 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái có sáng kiến gì để chế biến hộp sữa dở của con không nhỉ? Mách cho mình vơí. ví dụ pha ra làm bánh hay làm caramen có được không nhỉ???

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 348 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Pha ra làm sữa chua, phômai cũng được chị nhỉ?!
    Quyết tâm cai webtretho :RaisedEye:Clown::Sigh:9963
    • 435 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Làm sữa chua bằng sữa CT ăn ngang lắm (theo khẩu vị của người lớn). Nhưng theo mình bạn cứ làm sữa chua rồi cho bé ăn, đảm bảo tốt hơn cả uống í chứ :Laughing:.
    "Cuộc đời đó có bao lâu mà hững hờ"
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,535 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Mình cũng đang định sau này dùng sữa thừa làn sữa chua, vì đảm bảo cho bé, Chứ sữa chua ngoài làn bằng sữa khác, không phù hợp với lứa tuổi tiêu hoá của bé thì cũng ko yên tâm.:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 294 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Zế Xem bài viết
    Các mẹ thông thái có sáng kiến gì để chế biến hộp sữa dở của con không nhỉ? Mách cho mình vơí. ví dụ pha ra làm bánh hay làm caramen có được không nhỉ???
    Hehehehe... Mình thì mang đến mục tặng đồ, tặng lại cho mẹ nào có nhu cầu. Thế là xong béng.
    • 85 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tặng lại cho bé khác hoặc mẹ uống
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 50 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tốt nhất là làm sữa chua cho bé ăn. Bé nhà mình cũng vậy, không thích uống sữa và uống ít, còn thừa mình làm sữa chua bé ăn hết, cũng coi như lượng sữa đó vào người mà lại còn giúp tiêu hóa tốt :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 206 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ hiến kế nhé.
    Sữa chua xem ra ổn nhất nhỉ
    Nhà tớ còn 1 cách nữa là cho bà ngoại uống :Angel: vì mẹ chịu ko uống đc sữa của con
    Mang tặng thì tớ lại sợ chả ai lấy vì mình đã mở rồi...
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 294 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

:Laughing: Uh, cách cho bà ngoại uống rất hay đấy. Ku nhà tớ uống ko hết tớ toàn bắt bà ngoại uống. Bổ cho bà luôn. Hehehehe...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 71 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình thì sử dụng quấy bột ngọt rồi cho thêm sữa đó vào thì bé ăn ngon ngay
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,800 Bài viết

• 2,257 Được cảm ơn

Chị dùng nấu bột mặn hoặc bột ngọt cho bé đều được mà.
    • 30 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

he he .:Worried: theo tui thì nên mua thêm chim về nuôi:Laughing::Laughing::Laughing:
    Đánh trứng cũng ngon lắm , tẩm bổ cho mẹ
    iqAq
    Các con là những món quà vô giá của Thượng Đế , thơm 2 chị em nào:Kiss::Kiss::Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 206 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ của Rùa Biển Xem bài viết
    he he .:Worried: theo tui thì nên mua thêm chim về nuôi:Laughing::Laughing::Laughing:
    Đánh trứng cũng ngon lắm , tẩm bổ cho mẹ
    Oánh thế nào mẹ nó ơi
    • 185 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

trường hợp của bạn giống như mình trước đây, mình muốn thay loại sữa khác cho con để tăng hệ miễn dịch cho bé nhưng khi mở hộp sữa ra thì con lại không chịu uống, giá loại sữa này lại đắt nữa chứ, thế là mình thấy tiếc quá nên nghĩ ra cách pha chung loại sữa mới với loại sữa cũ theo tỉ lệ 7:3 thì trộm vía con mình lại chịu uống vì mùi vị của sữa cũ lấn át sữa mới nên bé không biết. Rồi khi bé quen sữa mới rồi thì từ từ mình tăng dần lên 5:5 sau đó là cho con uống hoàn toàn sữa mới..hihi.
    • 454 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cho bạn hoặc bố bé uống. Nhà mình con ăn thừa gì cũng đem ra cho bố ăn. Hê hê
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimhuegs Xem bài viết
    trường hợp của bạn giống như mình trước đây, mình muốn thay loại sữa khác cho con để tăng hệ miễn dịch cho bé nhưng khi mở hộp sữa ra thì con lại không chịu uống, giá loại sữa này lại đắt nữa chứ, thế là mình thấy tiếc quá nên nghĩ ra cách pha chung loại sữa mới với loại sữa cũ theo tỉ lệ 7:3 thì trộm vía con mình lại chịu uống vì mùi vị của sữa cũ lấn át sữa mới nên bé không biết. Rồi khi bé quen sữa mới rồi thì từ từ mình tăng dần lên 5:5 sau đó là cho con uống hoàn toàn sữa mới..hihi.
    Mình thấy pha sữa kiểu thế không tốt, mỗi loại sữa có thành phần công thức khác nhau, trộm vía bé nhà bạn vẫn ổn.
    Con k uống mình đành uống vậy hoặc có thể làm sữa chua (nhưng nói thật k ngon bằng sữa bình thường đâu)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,329 Bài viết

• 2,150 Được cảm ơn

Ko dùng dc kiểu j nữa thì mang tặng cho các bé khó khăn các chị nhé :Kiss:
    Anh đưa em theo với, cầm tay em và đưa lối,
    Đến nơi đâu em có thể bên anh trọn đời,
    Nơi thương yêu không phôi phai, được bên nhau mỗi sớm mai.
    Quá xa xôi không, anh ơi ...

IyGLp7