Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Sau mỗi lần uống Similac neosure bé lại đi ngoài, giúp mình với!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.71K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 246 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bé nhà mình giờ được 6 tháng 10 ngày rồi mà vừa rồi đi khám bệnh vẫn chỉ 7, 1 kg, vẫn bằng kg hồi 5 tháng, buồn quá các mẹ ạ. 10 ngày nay rồi không hiểu sao bé ôm liên miên, sụt cân đi trông thấy, vừa sốt, vừa đi ngoài lại bi ho nữa (từ bé tới giờ, đây là lần đâu tiên bé ốm), đợt này thấy bé đỡ ho, đỡ sốt mình mới đổi sữa cho bé (trước bé uống nan HA, nhưng mấy hôm nay thấy đi ngoài có cặn sữa), mình đổi sang sữa Similac neosure vì mình thấy sữa này dành cho trẻ sinh non và nhẹ cân, nhiều năng lượng nên mình định cho bé uống một thời gian, mình mới cho bé uống hôm qua nhưng hầu như lần nào uống xong bé lại cũng đi ngoài, ko nhiều nhưng đặc như quấy bột, ko thấy cặn sữa. Mình sợ hay là do sữa nhiều chất quá mà ruột bé còn yếu nên ko hấp thụ được nên mới bị đi ngoài nhiều thế. Mình băn khoăn lắm, ko biết có nên cho bé uống tiếp sữa này hay ko, mẹ nào có kinh nghiệm cho mình vài lời khuyên với, mình cảm ơn rất nhiều!!
    Ah, bé nhà mình bị ho 2 ngày, mình cho đi khám bsĩ Hiển ở Hoàng Văn Thái, bsĩ kê cho uống kháng sinh Androxyl và thuốc giãn phế quản Bricanyl (vì bé bị viêm phế quản co thắt), liệu có ởphai vì uống kháng sinh mà ruột bé yếu đi ko hả các mẹ??? Trả lời nhanh giúp mình với các mẹ nhé!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 186 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BoIncon Xem bài viết
    Bé nhà mình giờ được 6 tháng 10 ngày rồi mà vừa rồi đi khám bệnh vẫn chỉ 7, 1 kg, vẫn bằng kg hồi 5 tháng, buồn quá các mẹ ạ. 10 ngày nay rồi không hiểu sao bé ôm liên miên, sụt cân đi trông thấy, vừa sốt, vừa đi ngoài lại bi ho nữa (từ bé tới giờ, đây là lần đâu tiên bé ốm), đợt này thấy bé đỡ ho, đỡ sốt mình mới đổi sữa cho bé (trước bé uống nan HA, nhưng mấy hôm nay thấy đi ngoài có cặn sữa), mình đổi sang sữa Similac neosure vì mình thấy sữa này dành cho trẻ sinh non và nhẹ cân, nhiều năng lượng nên mình định cho bé uống một thời gian, mình mới cho bé uống hôm qua nhưng hầu như lần nào uống xong bé lại cũng đi ngoài, ko nhiều nhưng đặc như quấy bột, ko thấy cặn sữa. Mình sợ hay là do sữa nhiều chất quá mà ruột bé còn yếu nên ko hấp thụ được nên mới bị đi ngoài nhiều thế. Mình băn khoăn lắm, ko biết có nên cho bé uống tiếp sữa này hay ko, mẹ nào có kinh nghiệm cho mình vài lời khuyên với, mình cảm ơn rất nhiều!!
    Ah, bé nhà mình bị ho 2 ngày, mình cho đi khám bsĩ Hiển ở Hoàng Văn Thái, bsĩ kê cho uống kháng sinh Androxyl và thuốc giãn phế quản Bricanyl (vì bé bị viêm phế quản co thắt), liệu có ởphai vì uống kháng sinh mà ruột bé yếu đi ko hả các mẹ??? Trả lời nhanh giúp mình với các mẹ nhé!
    Đúng rồi bạn ạ, uống kháng sinh sẽ làm đường tiêu hóa kém đi vì kháng sinh tiêu diệt vi khuẩn gây bệnh nhưng cũng tiêu diệt cả vi khuẩn có lợi ở đường ruột, bạn nên cho bé uống thêm men tiêu hoá. Bạn cũng đừng cho bé uống sữa nhiều chất quá sợ bé ko hấp thụ hết. Chúc bé nhà bạn mau khỏe nhé :Smiling:
    • 32 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Similac neosure là sữa cho trẻ sinh non và nhẹ cân như bạn nói nên nhièu chất lắm. Vậy nếu bé đi ngoài là kh hấp thụ hết. Bạn thử sang các loại sữa khác ít chất hơn như Farley hay Dumex, vừa có đề kháng lại vừa chất vừa phải. Chúc bé nhanh khỏe để bố mẹ bớt lo
    • 99 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BoIncon Xem bài viết
    Bạn ơi, Bé nhà bán sinh non, nhẹ cân lại hay ốm vặt như thế bạn thử cho bé bổ sung thêm Sữa non đi. Sữa non sẽ giúp tăng sức đề kháng, chống nhiễm khuẩn, phòng bệnh rất tốt. Hiện mình đang cho con mình dùng thêm Sữa non Colostrum của Good Health, đợt này thời tiết thay đổi như thế, cả nhà bị ốm, trộm vía con chỉ có bé vẫn không sao, ăn uống tốt, tăng cân đều (trộm vía, trộm vía ngàn lần). Chúc con bạn nhanh khỏe, chóng lớn.:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 246 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MePhongnhi Xem bài viết
    Bạn ơi, Bé nhà bán sinh non, nhẹ cân lại hay ốm vặt như thế bạn thử cho bé bổ sung thêm Sữa non đi. Sữa non sẽ giúp tăng sức đề kháng, chống nhiễm khuẩn, phòng bệnh rất tốt. Hiện mình đang cho con mình dùng thêm Sữa non Colostrum của Good Health, đợt này thời tiết thay đổi như thế, cả nhà bị ốm, trộm vía con chỉ có bé vẫn không sao, ăn uống tốt, tăng cân đều (trộm vía, trộm vía ngàn lần). Chúc con bạn nhanh khỏe, chóng lớn.:Smiling:
    Đâu, bé nhà mình sinh đủ tháng, 3,5 kg đấy, mà hồi mới sinh ra gặp đúng đợt rét 100 năm có một thế mà trộm vía nó chả làm sao, cho đến bây giờ mới là lần ốm đầu tiên đấy. Hồi mới sinh ra mình chưa về sữa mình cũng cho bé uống Mama sữa non nhưng chỉ được mấy ngày là bé không chịu uống nữa, mặc dù bé khá dễ tính, mẹ cho uống sữa gì cũng chơi hết (vì mình ít sữa lắm). Hôm qua bé đã uống hết hộp neosure, mình cho uống gain advance IQ nhưng bé vẫn bị đi, mình sợ do bé uống kháng sinh, cũng sắp hết lọ kháng sinh rùi, để mình xem uống hết mà bé vẫn bị đi ngoài thì có khi phải cho đi khám thôi. Mình cho bé uống men tiêu hóa Antibio rồi smecta cũng ko ăn thua, hnay bà ngoại đi kiếm ít búp ổi về giã ra lọc lấy nước cho bé uống không biết có ăn thua ko. bà bảo ngày xưa anh em mình bé, bị đi ngoài bà cũng cho uống như vậy, chắc ko sao.
    Mong con mau khỏi bệnh, chứ như thế này ngày nào đầu mẹ cũng căng như dây đàn ý! :Worried: