Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nhờ các mẹ tư vấn giúp - sữa gì tốt cho bé 30 tháng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.35K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ông tướng nhà mình được 30 tháng (15.8kg, 98.5cm) từ nhỏ đến giớ toàn dùng S26. Cách đây mấy ngày thỏ thẻ với mẹ con ngán S26 làm mình lăn tăn không biết đổ sữa gì cho ông tướng. Sữa nào ma cũng đầy đủ chất dinh dưỡng như S26 (trộm vía là tướng nhà mình hợp với S26). Cô hàng sữa thì tư vấn nên dùng Grow 3 ,sữa nhập của Abbort nhưng mình đọc kỹ thì thất Grow 3 dùng cho bé từ 3 -6t mà nhóc nhà mình mới 30 tháng thôi.

Lúc trước cũng đổi cho uống thử Giant nhưng được 1 tuần thì bắt đầu nhè và không chịu uống nữa (có lẽ Giant ngọt hơn S26). bây giờ mình đang nhức đầu là ko biết nên đổi sữa gi
    Nhờ các mẹ có kinh nghiệm tư vấn giup. Mình oải với ông tướng mình ghê

Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đã bị khóa
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 69 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quyphuc Xem bài viết
    Ông tướng nhà mình được 30 tháng (15.8kg, 98.5cm) từ nhỏ đến giớ toàn dùng S26. Cách đây mấy ngày thỏ thẻ với mẹ con ngán S26 làm mình lăn tăn không biết đổ sữa gì cho ông tướng. Sữa nào ma cũng đầy đủ chất dinh dưỡng như S26 (trộm vía là tướng nhà mình hợp với S26). Cô hàng sữa thì tư vấn nên dùng Grow 3 ,sữa nhập của Abbort nhưng mình đọc kỹ thì thất Grow 3 dùng cho bé từ 3 -6t mà nhóc nhà mình mới 30 tháng thôi.

Lúc trước cũng đổi cho uống thử Giant nhưng được 1 tuần thì bắt đầu nhè và không chịu uống nữa (có lẽ Giant ngọt hơn S26). bây giờ mình đang nhức đầu là ko biết nên đổi sữa gi

Tuy con mình mới hơn 5 tháng nhưng theo kiến thức của mình thì đọc những bài báo người ta nói tầm cỡ con của bạn có thể cho uống sữa tươi là được rồi.Sữa tươi cũng tốt mà lại kinh tế hơn sữa bột.Mình trích lời nói của mẹ Ngoc Lan trên dđ này cho bạn tham khảo nhé: "
    Bé từ khoảng 1 tuổi rưỡi là bạn có thể cho bé chuyển hẳn sang uống sữa tươi được rồi, không cần dùng loại sữa bột nào nữa cả. Sữa tươi đủ tiêu chuẩn có bé là loại sữa có hàm lượng béo 3,8 % ( có ghi trên hộp ) Ban đầu khi hoà sữa, bạn nên cho khoảng 1/4 nước lọc vào, sau bé lớn hơn thì có thể pha sữa tươi hoàn toàn, không bỏ nước lọc.
    Cùng cách pha sữa như trên, bạn có thể cho thêm bột ngũ cốc (có nhiều vị khác nhau, có cả vị sô cô la đấy, vào chai sữa cho bé, nhất là bữa sáng, rất phù hợp ) Bột ngũ cốc Nestlé cũng có nhiều đấy, bạn tìm thử xem nhé."
    • 1,861 Bài viết

• 491 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quyphuc Xem bài viết

Giấc này bé uống sữa tươi là tốt nhất! Mẹ nó chọn mua sữa tươi của Úc đấy, ngon và béo lắm!rooling: Đúng như mẹ Kytule nói, mẹ nó mua thêm siro chocolate và dâu (hình như hiệu shirley của Mỹ, siêu thị bán nhìu lắm) cho vào sữa vài giọt dể thay đổi cho bé ko ngán lại ngon nữa!:Rose:
    Picnikcollage1
    "Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

eNortjK1UjI3srA0U7IGXDAS5AKs03
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 57 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kytule Xem bài viết
    Tuy con mình mới hơn 5 tháng nhưng theo kiến thức của mình thì đọc những bài báo người ta nói tầm cỡ con của bạn có thể cho uống sữa tươi là được rồi.Sữa tươi cũng tốt mà lại kinh tế hơn sữa bột.Mình trích lời nói của mẹ Ngoc Lan trên dđ này cho bạn tham khảo nhé: "
    Bé từ khoảng 1 tuổi rưỡi là bạn có thể cho bé chuyển hẳn sang uống sữa tươi được rồi, không cần dùng loại sữa bột nào nữa cả. Sữa tươi đủ tiêu chuẩn có bé là loại sữa có hàm lượng béo 3,8 % ( có ghi trên hộp ) Ban đầu khi hoà sữa, bạn nên cho khoảng 1/4 nước lọc vào, sau bé lớn hơn thì có thể pha sữa tươi hoàn toàn, không bỏ nước lọc.
    Cùng cách pha sữa như trên, bạn có thể cho thêm bột ngũ cốc (có nhiều vị khác nhau, có cả vị sô cô la đấy, vào chai sữa cho bé, nhất là bữa sáng, rất phù hợp ) Bột ngũ cốc Nestlé cũng có nhiều đấy, bạn tìm thử xem nhé."
    Đúng đấy bạn ạ, đừng lệ thuộc vào sữa công thức quá! Tuổi đó bé uống sữa tươi được rồi bạn, cách cho uống như bạn kytule nói là rất ổn!

Bạn tìm hiểu thêm thông tin dưới chữ ký của mình đây để biết tại sao mình lại nói thế nhé!

Chúc bé hay ăn chóng lớn! :Rose:
    ~Nhân tại giang hồ, thân bất do kỷ~
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

oh yeah cảm ơn các mẹ nhiều nhiều lắm, để em thử cho nhóc uống sữa tươi xem sao