Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nên chọn sữa Similac hay Dumex!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,861 Bài viết

• 491 Được cảm ơn

Chào cả nhà! Bé nhà mình đựoc gần 1 tháng thôi hiện đang uống Dumex thì thấy không bị bón và đi phân rất tốt còn việc tăng cân thì mình chưa biết vì chưa đi khám định kỳ. Mình thấy ai cũng khen Similac tốt hơn Dumex nên mình tính chuyển qua cho bé uống Similac IQ nhưng lại sợ bé bị táo bón. Mẹ nào cho bé uống Similac IQ rồi cho mình xin ý kiến nhé! Many thanks!:Rose:
    Picnikcollage1
    "Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

eNortjK1UjI3srA0U7IGXDAS5AKs03

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,098 Bài viết

• 291 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Còn vài ngày nữa đủ tháng ,bạn cân xem bé lên khỏang hơn 1kg là bé hợp Dumex đó.Không nên đổi sữa vì thấy mọi người bảo sữa này sữa kia tốt.Có sữa hợp với bé này,nhưng bé khác thì lại không.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,445 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Similac lên cân tốt nhưng hơi bón nhưng chắc cũng tuỳ cơ địa mỗi bé, cũng có bé ko bị bón, Dumex đc cái ko bị bón còn tăng cân thì ko bằng Similac
    • 4,958 Bài viết

• 1,023 Được cảm ơn

Tớ thấy tuỳ từng bé!Con cô tớ dùng dumex lên cân đều đặn lắm!Giờ 13 tháng mà 16kg rồi!

Con tớ dùng Dumex ko lên nhiều kg,cứ 8 lạng đều đặn!

Similac thì hơi bón!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,047 Bài viết

• 1,995 Được cảm ơn

Similac bón là do nhiều chất, là dòng sữa nóng. Nhưng mà bé nào hợp thì rất tốt vì Similac bổ sung nhiều sắt. Dumex thì cực kỳ thơm ngon, dễ uống, ít bón, bé dùng đang hợp bạn đừng nên đổi. Hầu hết sữa của các hãng lớn chất lượng/lượng chất đều ngang ngửa nhau thôi, điều quan trọng là con có hấp thụ được chất trong sữa không thôi. Không cần cầu kỳ làm gì.
    • 1,861 Bài viết

• 491 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhiều lắm! Chắc em cho con uống Dumex tiếp tục chờ ra tháng có lên cân tốt không nếu oki thì em sẽ duy trì cho bé. Đúng là bây giờ nhiều loại sữa quá chẳng biết đâu mà lần nhỉ:Sigh:. Thanks again. Chúc các mẹ 1 ngày thật vui nhé!
    Picnikcollage1

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 731 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

similac thì lên cất tốt lắm vì nhiều chất mà ,nhưng thấy nhiều người kêu bón ... tớ thì sợ con bón lắm lên dùng dumex thôi .
    Tớ dùng dumex từ sơ sinh đến giờ .Từ 2 tháng cứ 5 hôm tớ hết 1 hộp 700 g đấy .Thấy con lên cân rất ổn ( tỉ lần trộm vía con yêu )
    Tháng đầu lên được 9g nhưng tháng thứ 2 lên 1,3 cân .Không nhiều nhưng như thế là tạm ổn rồi .Miễn con cứng cáp là được mà !
    (Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây. )
    • 1,861 Bài viết

• 491 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹKenny Xem bài viết
    similac thì lên cất tốt lắm vì nhiều chất mà ,nhưng thấy nhiều người kêu bón ... tớ thì sợ con bón lắm lên dùng dumex thôi .
    Tớ dùng dumex từ sơ sinh đến giờ .Từ 2 tháng cứ 5 hôm tớ hết 1 hộp 700 g đấy .Thấy con lên cân rất ổn ( tỉ lần trộm vía con yêu )
    Tháng đầu lên được 9g nhưng tháng thứ 2 lên 1,3 cân .Không nhiều nhưng như thế là tạm ổn rồi .Miễn con cứng cáp là được mà !
    Trùi ui,5 hôm hết 1 hộp 700gr à! Kiểu này chắc mẹ trúng gió thường xuyên đây...:Laughing:...thôi hy sinh vì con vậy. Cám ơn mẹ Kenny nhé! Nhìn hình Kenny trông iu nhỉ!:Rose:
    Picnikcollage1

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,653 Bài viết

• 5,599 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ko có sữa nào là tốt nhất sữa nào là tốt nhì cả vì thế nếu con bạn đang bú Dumex ko có vấn đề gì thì ko nên đổi sữa làm gì cho mất công. Nghe quảng cáo thì thấy như lạc vào mê hồn trận, sữa nào cũng tốt, sữa nào cũng thông minh, sữa nào cũng DHA linh tinh gì đó hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 731 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meGauBum Xem bài viết
    ko có sữa nào là tốt nhất sữa nào là tốt nhì cả vì thế nếu con bạn đang bú Dumex ko có vấn đề gì thì ko nên đổi sữa làm gì cho mất công. Nghe quảng cáo thì thấy như lạc vào mê hồn trận, sữa nào cũng tốt, sữa nào cũng thông minh, sữa nào cũng DHA linh tinh gì đó hihi
    Minhf cũng nghĩ như mẹ này ... các sữa nổi tiếng thì đều có các chất tương đương nhau,độ an toàn ngang nhau thôi !
    Mình cứ 5 hôm hết 1 hộp 700g .1 tháng riêng tiền sữa cũng tầm 2 tr,chưa kể sữa non,bỉm,trà hipp,giấy ướt ... hiii .Đồ đạc cho con dùng,quần áo ...
    Từ khi có con chẳng shopping nhiều như trước,chỉ chăm chăm sắm đồ cho con thôi ...
    Tất cả vì con thân yêu :Smiling:
    (Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây. )
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,548 Bài viết

• 862 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    COn tớ lúc đầu cũng dùng Friso Gold bị táo, nhưng tớ đổi sang Dumex Gold cô nàng hết táo, out put đều đặn, lên cân tốt. lúc sinh cháu 3.1kg, bây giờ cháu 6tháng >9kg...Tớ Vote cho Dumex...các chị tớ cũng đều cho con uống Dumex hết...Thơm, ngon..túm lại là OK..Bạn đừng đổi sữa cho con...
    Ba là cây nến vàng
    Mẹ là cây nến xanh
    2 con là cây nến hồng
    4 ngọn nến lung linh
    Thắp sáng cả gia đình
    • 136 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Nghe các bác khen Dumex, em yên tâm ghê, thấy con tăng cân chậm nên em định đổi sữa khác. Nay thôi không đổi nữa, ah mà Dumex cũng có bột ăn dặm nữa nè.
    • 243 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mẹ Kenny ơi, mẹ cho bé ti 1 ngày mấy bình và mối bình bao nhiêu vậy? Bé có ti bình k hay chỉ dúng sữa ngoài thôi? Bé nhà mình cũng dùng Dumex nhưng bé ăn ít lắm, mỗi bình cố lắm thì được 60ml thui, tháng trước còn được 90ml nhưng 1 tuần gần đây bé chán ăn. K bít có nên đổi sữa cho con k nhỉ... 2 tháng đầu mỗi tháng bé đều lên được 1,4 kg nhưng tháng này ăn uống phọt phẹt vậy k bít lên được bao nhiu đây, đang lo quá...
    :Kiss::Kiss: SuSu:Kiss::Kiss:Yêu yêu:Kiss::Kiss:
    • 243 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình cũng thấy nói Dumex k bị táo và bé nhà mình 2 tháng rưỡi nay dùng Dumex cũng k thấy gì. Nhưng vài ngày gần đây bé đi phân đặc lắm.Mỗi ngày đi 1 lần nhưng từ hôm qua đến hnay thì chưa thay gì. Vậy có phải bé bị táo k?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 731 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mE yEu Be SuSu Xem bài viết
    Mẹ Kenny ơi, mẹ cho bé ti 1 ngày mấy bình và mối bình bao nhiêu vậy? Bé có ti bình k hay chỉ dúng sữa ngoài thôi? Bé nhà mình cũng dùng Dumex nhưng bé ăn ít lắm, mỗi bình cố lắm thì được 60ml thui, tháng trước còn được 90ml nhưng 1 tuần gần đây bé chán ăn. K bít có nên đổi sữa cho con k nhỉ... 2 tháng đầu mỗi tháng bé đều lên được 1,4 kg nhưng tháng này ăn uống phọt phẹt vậy k bít lên được bao nhiu đây, đang lo quá...
    Nhóc nhà tớ ty 1 ngày tầm 8 bình .Mỗi bình 120ml ,có lần hết,có lần không
    Nhưng dạo này bé cũng ăn ít hẳn,nhất là buổi sáng,chắc tại thay đổi thời tiết lên bé chán ăn sinh lý ...
    Con cứ khoe mạnh nhanh nhẹn là ok rồi bạn à ... Lên cân tầm 1kg/tháng là được
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 731 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Mình cũng thấy nói Dumex k bị táo và bé nhà mình 2 tháng rưỡi nay dùng Dumex cũng k thấy gì. Nhưng vài ngày gần đây bé đi phân đặc lắm.Mỗi ngày đi 1 lần nhưng từ hôm qua đến hnay thì chưa thay gì. Vậy có phải bé bị táo k?
    Ken nhà tớ đi phân đwcj quánh từ hồi hơn 1 tháng cơ ... bà nội cứ trêu như phân người lớn :Sick: .Nhưng tớ tham khoả thì thấy mọi người bảo ko đáng lo đâu,miễn là output bình thường và đều đặn .3 ngày chưa đi mới bị coi là táo
    Ken tớ có đợt 2 ngày chưa đi,tớ mua trà hipp về uống ,sáng uống,chiều đi luôn 1 mẻ :Laughing:.
    Ngoài ra tớ học được cách kích thích con rặn là : cho babay oil vào đầu tăm bông rồi cho nhẹ vào lỗ í của con ( ko quá đầu tăm bông ),rút ra rút vào ... kích thích rặn ...( nhớ là trùng 1 giờ nhé ) .. Mình làm thế 1 tuần là cúa đúng h đó bé ị
    • 243 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Ken nhà tớ đi phân đwcj quánh từ hồi hơn 1 tháng cơ ... bà nội cứ trêu như phân người lớn :Sick: .Nhưng tớ tham khoả thì thấy mọi người bảo ko đáng lo đâu,miễn là output bình thường và đều đặn .3 ngày chưa đi mới bị coi là táo
    Ken tớ có đợt 2 ngày chưa đi,tớ mua trà hipp về uống ,sáng uống,chiều đi luôn 1 mẻ :Laughing:.
    Ngoài ra tớ học được cách kích thích con rặn là : cho babay oil vào đầu tăm bông rồi cho nhẹ vào lỗ í của con ( ko quá đầu tăm bông ),rút ra rút vào ... kích thích rặn ...( nhớ là trùng 1 giờ nhé ) .. Mình làm thế 1 tuần là cúa đúng h đó bé ị
    Mẹ Kenny có nhiều kinh nghiệm hay quá. Mình sẽ thử xem sao. Mà baby oil là dầu gì vậy bạn? Mua ở đâu vậy? Dầu đó dùng để làm gì?
    • 2,213 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

trà hipp loại j thế mẹ nó?
    • 3,098 Bài viết

• 291 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngoài ra tớ học được cách kích thích con rặn là : cho babay oil vào đầu tăm bông rồi cho nhẹ vào lỗ í của con ( ko quá đầu tăm bông ),rút ra rút vào ... kích thích rặn ...( nhớ là trùng 1 giờ nhé ) .. Mình làm thế 1 tuần là cúa đúng h đó bé

Hehehe,vụ này giống mình quá,nhưng mình chẳng học đâu hết,tự sáng chế ra,không ngờ cũng có mẹ làm giống mình đấy.:Laughing::Laughing::Laughing:

• 3,098 Bài viết

• 291 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ Kenny có nhiều kinh nghiệm hay quá. Mình sẽ thử xem sao. Mà baby oil là dầu gì vậy bạn? Mua ở đâu vậy? Dầu đó dùng để làm gì?

Dầu massage của Johnson đó mẹ nó.Tìm ở hàng đồ trẻ sơ sinh nào cũng có mà.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2