TIN TÀI TRỢ.

Lựa chọn sữa cho bà bầu

• 6 Lượt chia sẻ
  • 45.6K Lượt đọc
  • 57 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,049 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_270308 Xem bài viết
    Mỗi lần ra đại lý Vinamilk là mình mua nào tươi, sữa bột, kem, sữa chua, nước ép trái cây... vừa được tặng quà, vừa được tích điểm. Cuối năm được quy điểm lĩnh quà to hơn, thích gì đâu á. Quan trọng nhất là hàng hóa đảm bảo chất lượng, cảm thấy yên tâm vì giá cả phù hợp, chất lượng cao.
    Em cũng khoái món này chị ạ. Cỡ 1 tuần em uống hết 1 hộp Dielac Mama Gold nên mỗi lần em khuôn luôn 4 hộp để uống cả tháng ấy ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,130 Bài viết

• 1,866 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lucky_babe Xem bài viết
    Em cũng khoái món này chị ạ. Cỡ 1 tuần em uống hết 1 hộp Dielac Mama Gold nên mỗi lần em khuôn luôn 4 hộp để uống cả tháng ấy ạ.
    Trời ơi, 4 hộp 1 tháng ăn thua gì với bé gần nhà em hả chị??? Hôm rồi qua thăm chơi ẻm hỏi: chị ơi, 1 thùng bao nhiêu hộp Dielac Mama Gold 900G. Ủa, em hỏi chi vậy, định mua cả thùng à? Hỏi chơi thôi mà ẻm dạ ngon lành, ẻm kêu: không biết hạn dùng tới khi nào, nếu được em mua cả thùng về uống luôn chứ nhờ xã em đi xã cứ quên hoài. Trời, pó tay ẻm hông, xã quên nên định mua cả thùng về uống, hổng biết hạn dùng Dielac Mama Gold lâu không nhỉ???
    • 1,451 Bài viết

• 1,297 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ bầu uống được sữa bầu đúng là một việc tốt đấy ạ. Cơ mà theo mình thì cũng không cần thiết phải uống sữa bầu thay nước đâu. Một ngày cứ đều đặn 2-3 ly sữa bầu là chuẩn nhất
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rivermoon2011 Xem bài viết
    Các mẹ bầu uống được sữa bầu đúng là một việc tốt đấy ạ. Cơ mà theo mình thì cũng không cần thiết phải uống sữa bầu thay nước đâu. Một ngày cứ đều đặn 2-3 ly sữa bầu là chuẩn nhất
    Cái gì quá cũng không tốt kể cả là chất dinh dưỡng cần thiết, bổ dưỡng cho cơ thể đúng không mẹ nó. Ngay cả việc pha sữa bầu, các mẹ cũng nên pha theo đúng hướng dẫn và tỉ lệ mà nhà sản xuất đã đưa ra nhé
    • 452 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MEBONSURI Xem bài viết
    Trời ơi, 4 hộp 1 tháng ăn thua gì với bé gần nhà em hả chị??? Hôm rồi qua thăm chơi ẻm hỏi: chị ơi, 1 thùng bao nhiêu hộp Dielac Mama Gold 900G. Ủa, em hỏi chi vậy, định mua cả thùng à? Hỏi chơi thôi mà ẻm dạ ngon lành, ẻm kêu: không biết hạn dùng tới khi nào, nếu được em mua cả thùng về uống luôn chứ nhờ xã em đi xã cứ quên hoài. Trời, pó tay ẻm hông, xã quên nên định mua cả thùng về uống, hổng biết hạn dùng Dielac Mama Gold lâu không nhỉ???
    Tính ra 1 thùng Dielac Mama Gold là 12 hộp, vậy mẹ bầu có mua cả thùng thì cũng 2-3 tháng là hết 1 thùngsữa rồi chứ làm gì mà sợ hết date chị ơi!
    • 6,210 Bài viết

• 4,453 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smile&smile Xem bài viết
    Cái gì quá cũng không tốt kể cả là chất dinh dưỡng cần thiết, bổ dưỡng cho cơ thể đúng không mẹ nó. Ngay cả việc pha sữa bầu, các mẹ cũng nên pha theo đúng hướng dẫn và tỉ lệ mà nhà sản xuất đã đưa ra nhé
    À mình thấy có nhiều mẹ thường tăng tỉ lệ sữa so với tỉ lệ hướng dẫn trên vỏ hộp, kể cả sữa cho mẹ hay sữa cho bé. Như vậy thật sự chẳng tốt chút nào. Đó có thể là nguyên nhân khiến mẹ táo bón hay đi ngoài hay thừa Vitamin...
    • 724 Bài viết

• 287 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    À mình thấy có nhiều mẹ thường tăng tỉ lệ sữa so với tỉ lệ hướng dẫn trên vỏ hộp, kể cả sữa cho mẹ hay sữa cho bé. Như vậy thật sự chẳng tốt chút nào. Đó có thể là nguyên nhân khiến mẹ táo bón hay đi ngoài hay thừa Vitamin...
    Không phải cứ pha đặc là sẽ có thêm nhiều chất hơn đâu ạ. Nhà sản xuất đã đưa ra định lượng, 1 muỗng tương ứng với bao nhiêu ml nước là các mẹ phải pha đúng tỉ lệ như thế chứ nếu không lại thành hại sức khỏe đó ạ
    • 388 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Hả, có vụ uống sữa bầu thay nước ạ??? Mom nào mà giỏi thế chứ, cơ mà uống vừa thôi ạ, tiêu chuẩn ngày 2 ly sáng tối là đủ rồi nè vì các mẹ cần phải uống nước vì nếu cơ thể thiếu nước, các mẹ cũng sẽ phải đối mặt với nhiều nguy cơ.như da sẽ bị khô, tóc giòn dễ gãy, các bệnh như sỏi thận,.... đấy ạ.
    • 573 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hic, các mẹ nên pha sữa đúng theo hướng dẫn, không loãng và không đặc hơn nhé. Với lại nhớ là không nên uống sữa bầu trước khi ăn cơm hay buổi tối trước khi chuẩn bị đi ngủ, vì sẽ làm cho các mẹ no ngang không muốn ăn cơm hay khó ngủ vì no bụng và mắc vệ sinh vào ban đêm đấy ạ.
    • 1,451 Bài viết

• 1,297 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mummim1010 Xem bài viết
    Hic, các mẹ nên pha sữa đúng theo hướng dẫn, không loãng và không đặc hơn nhé. Với lại nhớ là không nên uống sữa bầu trước khi ăn cơm hay buổi tối trước khi chuẩn bị đi ngủ, vì sẽ làm cho các mẹ no ngang không muốn ăn cơm hay khó ngủ vì no bụng và mắc vệ sinh vào ban đêm đấy ạ.
    Ui thế mà em toàn uống 1 ly sữa bầu khoảng 40p trước khi đi ngủ đấy ạ. Từ hồi có bầu là em hay bị đói kiểu cồn ruột, nếu trước khi ngủ không ăn gì thì lại khó chịu mà ăn chất bột thì khó tiêu thành ra em cứ làm 1 ly Dielac Mama Gold lại thấy ổn mẹ nó ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,130 Bài viết

• 1,866 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ui thế mà em toàn uống 1 ly sữa bầu khoảng 40p trước khi đi ngủ đấy ạ. Từ hồi có bầu là em hay bị đói kiểu cồn ruột, nếu trước khi ngủ không ăn gì thì lại khó chịu mà ăn chất bột thì khó tiêu thành ra em cứ làm 1 ly Dielac Mama Gold lại thấy ổn mẹ nó ạ
    Oh, ban có thói quen uống sữa trước khi đi ngủ à? Trước kia mình cũng có thói quen như thế nhưng từ khi tối khó ngủ và đi khám thì Bác Sĩ khuyên không nên uống vì như vậy sẽ làm bụng no khó tiêu hóa. Chắc là do mình khó ngủ nên BS mới khuyên vậy, còn nếu bạn không bị như thế thì uống chắc không có vấn đề gì đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giá sữa thì nhiều khi các đại lý lớn giá sẽ tốt hơn đấy ạ. MÌnh thấy chủ top hỏi kỹ về loại sữa và giá cả, chứng tỏ đang quan tâm tìm hiểu chuẩn bị cho thai kỳ của vợ thật chu đáo đây. Mình mang thai lần 1 cũng có dùng Enfamama vị socola, mà mình thấy hơi bị ngấy và ngọt. Lần 2 mình dùng Dielac Mama Gold thấy ok ạ. Chủ thớt thử cho vợ dùng xem sao.
    Yêu Nhím nhất!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MEBONSURI Xem bài viết
    Oh, ban có thói quen uống sữa trước khi đi ngủ à? Trước kia mình cũng có thói quen như thế nhưng từ khi tối khó ngủ và đi khám thì Bác Sĩ khuyên không nên uống vì như vậy sẽ làm bụng no khó tiêu hóa. Chắc là do mình khó ngủ nên BS mới khuyên vậy, còn nếu bạn không bị như thế thì uống chắc không có vấn đề gì đâu.
    Em cũng thế mẹ nó ạ. Bầu bì càng cần ăn uống khoa học hợp lý điều độ. Em cứ buổi sáng uống 1 ly sau bữa sáng. Chiều tầm 3h chiều uống 1 ly. Rồi tối sau bữa tối khoảng 1 tiếng thì em uống 1/2 ly thôi, nếu tối ăn no rồi thì có thể cắt luôn bữa sữa tối. Bầu bì mình cũng ko nên ăn quá nhiều, quá no, vừa đau dạ dày, vừa béo phì các mẹ ạ
    Yêu Nhím nhất!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 438 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Uống sữa bầu thay nước thì hơi bị quá ạ. Mẹ lo lắng quá nhiều khi lại khiến cơ thể phải quá mệt mỏi để hấp thụ chất dinh dưỡng ấy chứ. Mình cứ ăn uống hài hòa hợp lý là ok rồi, đừng để quá đói hay quá no, mẹ nào không ăn đc thì có thể chia nhỏ ra thành nhiều bữa.
    Cuộc sống ơi cảm ơn Người đã cho con tất cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhtrang2010 Xem bài viết
    Không phải cứ pha đặc là sẽ có thêm nhiều chất hơn đâu ạ. Nhà sản xuất đã đưa ra định lượng, 1 muỗng tương ứng với bao nhiêu ml nước là các mẹ phải pha đúng tỉ lệ như thế chứ nếu không lại thành hại sức khỏe đó ạ
    Mẹ nó nói đúng đấy ạ. Đã là sữa công thức thì mình nên pha và uống theo đúng chỉ định, khi đó các chất dưỡng chất mới phát huy tối đa hiệu quả. Ăn uống hợp lý và uống sữa bầu đều đặn sẽ giúp cho thai kỳ của chị em mình vừa khỏe mạnh vừa an toàn. Trộm vía 2 tập em đều không bị tăng cân nhiều mà con thì vẫn phát triển rất tốt ạ.
    Yêu Nhím nhất!
    • 404 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em thì cứ thay đổi sữa liên tục ấy ạ. Về sau uống sữa Dielac Mama Gold, của VN nhưng lại dễ uống, ko bị táo bón và cũng rất tốt. Em thấy so với các loại sữa khác thì sữa Dielac có ưu điểm là dễ uống và hàm lượng DHA cao, rất ok phải ko các mom.
    • 404 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ok mà mẹ nó. Như mình trước khi đi ngủ mà ko uống 1 ly sữa là y như rằng đêm đói cho xem. Uống trước nửa tiếng đến 40 phút là ok rồi. VÌ sợ béo nên bữa tối mình ăn ko nhiều, bổ sung thêm ly sữa là ok cho cả mẹ lẫn con.
    • 44 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thì bầu cả 2 bé đều uống sữa bầu Mori-mama vị vani rất dế uống, hàm lượng chất béo bằng 1/3 trong sữa bò nên khi mẹ uống vào con nhiều chứ không vào mẹ. Giờ đang có chương trình mua 1 tặng 1 nữa, tiết kiệm được bao nhiêu ý.
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3