TIN TÀI TRỢ.

Lựa chọn sữa cho bà bầu

• 6 Lượt chia sẻ
  • 45.6K Lượt đọc
  • 57 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 83 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Bé nhà mình được hơn 12 tuần rùi, bạn mình cũng khuyên uống sữa Morigana. Mình uống vị trà xanh, sữa không ngọt quá, dễ uống lắm ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 50 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cps mẹ nào dùng sữa cho bà bầu loại TOP GOLD BB của ENERIGHT chưa ạ, cho mh xin ít review với.
    Được tặng 1 hộp mà tìm thông tin trên gg k có gì+gọi điện tới cty thì được tư vấn là tốt và lý do k có trên gg là do sp sữa cho abf bầu k đc quảng cáo. Nên mh hơi hoang mang.
    Có mẹ nào cùng chưa ạ. cho e ý kiến với
    Em cảm ơn nhiều ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Mình uống sữa nội thôi. Vinamilk cũng đủ chất và lượng rồi các mẹ ạ. Vinamilk còn xuất khẩu nữa mà. Người nước ngoài ng ta tin dùng sữa mình, sao mình lại ko dùng đúng không các mẹ. Vị hợp, chất hợp, mà mình lại không bị táo do vinamilk có thêm chất xơ đấy các mẹ ạ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,273 Bài viết

• 1,007 Được cảm ơn

Mình thấy người Việt Nam ủng hộ hàng Việt Nam là chuẩn rồi các mẹ ạ. Mình cũng sử dụng dielac của vinamilk đấy ạ. Trộm vía, con cũng tăng cân tốt. CHẳng cần mua sữa đắt tiền, nhập ngoại đâu. Hàng vinamilk còn xuất khẩu ra nước ngoài nữa mà. Việc gì mình không mua, vừa rẻ vừa phù hợp
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lienabc Xem bài viết
    sữa cho abf bầu k đc quảng cáo. Nên mh hơi hoang mang.
    Em cảm ơn nhiều ạ
    Mình chỉ thấy, sữa cho trẻ em 0-3 tuổi mới không được quảng cáo thôi mẹ cháu ơi. Để khuyến khích các mẹ cho con uống sữa mẹ hoàn toàn, tăng sức đề kháng cho mẹ và con ý ạ.
    • 766 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gacon-incon Xem bài viết
    Mình thấy người Việt Nam ủng hộ hàng Việt Nam là chuẩn rồi các mẹ ạ. Mình cũng sử dụng dielac của vinamilk đấy ạ. Trộm vía, con cũng tăng cân tốt. CHẳng cần mua sữa đắt tiền, nhập ngoại đâu. Hàng vinamilk còn xuất khẩu ra nước ngoài nữa mà. Việc gì mình không mua, vừa rẻ vừa phù hợp
    Okie, chuẩn luôn đó ạ. Mình thấy không nhất thiết vẫn cứ phải dùng hang nhập ngoại, vì đôi khi, sp nhập ngoại cũng nhiều thông tin không chính thức lắm. Mình chỉ muốn tóm ông có tóc thôi các mẹ nhỉ. Vinamilk cũng đc đã số mẹ Việt tin dùng rồi. Nhà mình từ khi bầu đến khi con lớn, đều dùng vinamilk cho cả mẹ và con đó ạ.
    • 1,273 Bài viết

• 1,007 Được cảm ơn

Để nói sữa bầu nào tốt nhất cho các con và mẹ bầu thì cũng khó nói lắm Mỗi người hpj một loại, mỗi ng thấy một loại sữa phù hợp với mình và cảmthấy con mình tăng cân, phát triển tốt. Thành ra, cũng tuỳ các mẹ và các con hấp thu được cái gì. Chứ mình đây, vừa rẻ, vừa tốt, mình chọn dielac mama gold
    • 766 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Em cũng thế chị ạ. Người Việt Nam dùng hàng Việt Nam thôi. Thấy mình vẫn khoẻ, con cũng tăng cân và phát triển tốt nên không có gì phàn nàn về chất lượng của sản phẩm hết các mẹ ạ.
    • 6,210 Bài viết

• 4,453 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ ơi, cps mẹ nào dùng sữa cho bà bầu loại TOP GOLD BB của ENERIGHT chưa ạ, cho mh xin ít review với.
    Được tặng 1 hộp mà tìm thông tin trên gg k có gì+gọi điện tới cty thì được tư vấn là tốt và lý do k có trên gg là do sp sữa cho abf bầu k đc quảng cáo. Nên mh hơi hoang mang.
    Em cảm ơn nhiều ạ
    Ui sữa gì mà tên nghe lạ quá! mình chỉ quen với mấy nhãn hàng như XO, Morinaga, Anmum mama, Dielac Mama Gold... Nhưng mà mình uống hợp Dielac Mama Gold nhất. Sữa nội vừa chất lượng, giá cả phải chăng mà hàm lượng dinh dưỡng cao, vị Vani thơm ngon dễ uống.
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_270308 Xem bài viết
    Ui sữa gì mà tên nghe lạ quá! mình chỉ quen với mấy nhãn hàng như XO, Morinaga, Anmum mama, Dielac Mama Gold... Nhưng mà mình uống hợp Dielac Mama Gold nhất. Sữa nội vừa chất lượng, giá cả phải chăng mà hàm lượng dinh dưỡng cao, vị Vani thơm ngon dễ uống.
    Đợt này các mẹ nhà mình tin dùng Dielac Mama Gold lắm đó mẹ nó. Một ngày chỉ cần 2 ly sữa là đảm bảo dinh dưỡng cho cả mẹ và em bé trong bụng. Mình không ủng hộ các mẹ chạy theo các loại sữa mắc tiền mà giá trị dinh dưỡng hoàn toàn không hơn gì sữa Việt
    • 573 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cảm ơn nhiều ạ
    Mình đọc xong cũng hoang mang quá nè, không biết sữa gì mà lại không quảng cáo nhỉ, mà tìm thông tin cũng không ra nên thà không uống kẻo rước họa vào thân bạn ạ. Với lại bầu thì nên uống loại sữa nào tem nhãn rõ ràng, xuất xứ đàng hoàng chứ eo ôi hậu quả khó lường. Thử Vinamilk đi bạn, hàng Việt Nam chất lượng nè.
    • 1,049 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mummim1010 Xem bài viết
    Mình đọc xong cũng hoang mang quá nè, không biết sữa gì mà lại không quảng cáo nhỉ, mà tìm thông tin cũng không ra nên thà không uống kẻo rước họa vào thân bạn ạ. Với lại bầu thì nên uống loại sữa nào tem nhãn rõ ràng, xuất xứ đàng hoàng chứ eo ôi hậu quả khó lường. Thử Vinamilk đi bạn, hàng Việt Nam chất lượng nè.
    Em vẫn thấy sữa quảng cáo mà nhỉ? chỉ có sữa dành cho trẻ em thì luôn có kèm theo câu "sữa mẹ là tốt nhất cho trẻ sơ sinh và trẻ nhỏ" thôi chứ ạ???
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,130 Bài viết

• 1,866 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smile⌣36108708
    Đợt này các mẹ nhà mình tin dùng Dielac Mama Gold lắm đó mẹ nó. Một ngày chỉ cần 2 ly sữa là đảm bảo dinh dưỡng cho cả mẹ và em bé trong bụng. Mình không ủng hộ các mẹ chạy theo các loại sữa mắc tiền mà giá trị dinh dưỡng hoàn toàn không hơn gì sữa Việt
    Thật ra trên thị trường có khá nhiều sữa bầu cho các me chọn nhưng loại nào phù hợp thì cũng tùy với mỗi người. Khi tìm hiểu để mua các mẹ nhớ xem phần thông tin sữa, thông số sản phẩm,... date rồi tem nhãn đàng hoàng,...
    Còn với mình thì một sản phẩm cho mẹ bầu được bổ sung như thế này là quá chuẩn ạ:
    Với 2 ly mỗi ngày giúp đáp ứng 100% nhu cầu Axít Folic gia tăng, thêm 30% DHA, 15% Canxi và 60% Vitamin D3, thêm nữa là 28 vitamin và khoáng chất thiết yếu rất quan trọng cho sự phát triển của mẹ và thai nhi trong giai đoạn này,......... Các mẹ thử tìm hiểu thêm xem sao nhé, còn những con số ở trên là được bổ sung vào trong sữa bầu Dielac Mama Gold đấy ạ.
    • 1,451 Bài viết

• 1,297 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smile⌣36108708
    Hi, lắm khi các mẹ cứ nghĩ cái gì của ngoại cũng tốt đó mà mẹ nó. Ngày xưa lâu rồi mình cũng từng nghĩ như thế, sau đó mua phải hàng giả mà giá thì trên trời, thế là từ đó cạch, tới khi bầu bì cũng tỉnh táo chọn lựa sữa bầu. Cứ hàng Việt Nam tốt như Dielac Mama Gold mà dùng, trộm vía cu Bin nhà mình sinh được 3.5kg đấy
    Giờ mình đang bầu bé thứ 2 cũng yên tâm uống Dielac Mama Gold thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu mua hàng ngọai thì nên mua hàng xách tay chỗ nào quen biết và uy tín nha các mẹ. Sữa giả giờ nhiều lắm. Giờ ra siêu thị đúng là nhiều hàng sữa thật. Mà các bà bầu thì khẩu vị cũng thay đổi, khó hơn bình thường, nên việc uống sữa bầu hầu như mom nào cũng ngại thật í, chưa kể có mom còn ko uống được cơ. Theo mình thì sữa bầu ko cần phải mua lọai đắt tiền hay quan tâm nhiều đến xuất xứ của sữa, mẹ cứ thấy hợp sữa nào là ok, và thương hiệu cũng uy tín 1 chút, tránh mua phải hành giả.
    Yêu Nhím nhất!
    • 6,210 Bài viết

• 4,453 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimphon Xem bài viết
    Nếu mua hàng ngọai thì nên mua hàng xách tay chỗ nào quen biết và uy tín nha các mẹ. Sữa giả giờ nhiều lắm. Giờ ra siêu thị đúng là nhiều hàng sữa thật. Mà các bà bầu thì khẩu vị cũng thay đổi, khó hơn bình thường, nên việc uống sữa bầu hầu như mom nào cũng ngại thật í, chưa kể có mom còn ko uống được cơ. Theo mình thì sữa bầu ko cần phải mua lọai đắt tiền hay quan tâm nhiều đến xuất xứ của sữa, mẹ cứ thấy hợp sữa nào là ok, và thương hiệu cũng uy tín 1 chút, tránh mua phải hành giả.
    Hàng xách tay mình chỉ tin tưởng khi mua của người quen thôi nhưng mà người quen thì họ lại cũng hay nói thật là chả muốn xách sữa, ai nhờ nể lắm mới xách vì hàng cồng kềnh, xách không lãi được bao nhiêu mà lại dễ móp, méo... nên mọi người ít xách lắm. Trừ khi xách cho người nhà dùng thôi.
    • 388 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_270308 Xem bài viết
    Hàng xách tay mình chỉ tin tưởng khi mua của người quen thôi nhưng mà người quen thì họ lại cũng hay nói thật là chả muốn xách sữa, ai nhờ nể lắm mới xách vì hàng cồng kềnh, xách không lãi được bao nhiêu mà lại dễ móp, méo... nên mọi người ít xách lắm. Trừ khi xách cho người nhà dùng thôi.
    Hàng xách tay thật ra cũng 5,7 loại nên khó chọn lắm và cũng chẳng biết loại nào là tốt nhất, mình thì chuộng Vinamilk vì có nhiều ưu đãi và giá cả phải chăng hợp túi tiền, thêm nữa người nhà mình uống Dielac Mama Gold thấy chất lượng và ổn về mọi mặt như: bổ sung chất xơ, sắt, axít folic, vitamin và khoáng chất, canxi,.... , thế là chấm Vinamilk luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,130 Bài viết

• 1,866 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rivermoon2011 Xem bài viết
    Hi, lắm khi các mẹ cứ nghĩ cái gì của ngoại cũng tốt đó mà mẹ nó. Ngày xưa lâu rồi mình cũng từng nghĩ như thế, sau đó mua phải hàng giả mà giá thì trên trời, thế là từ đó cạch, tới khi bầu bì cũng tỉnh táo chọn lựa sữa bầu. Cứ hàng Việt Nam tốt như Dielac Mama Gold mà dùng, trộm vía cu Bin nhà mình sinh được 3.5kg đấy
    Giờ mình đang bầu bé thứ 2 cũng yên tâm uống Dielac Mama Gold thôi
    Cứ hàng Việt Nam chất lượng là làm tới mom hén, giá cả lại không cao nên rất được các mẹ ưa chuộng và gởi gắm niềm tin. Thông tin cũn grõ ràng, review của các mẹ cũng làm cho mình tin cậy hơn.
    • 724 Bài viết

• 287 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MEBONSURI Xem bài viết
    Cứ hàng Việt Nam chất lượng là làm tới mom hén, giá cả lại không cao nên rất được các mẹ ưa chuộng và gởi gắm niềm tin. Thông tin cũn grõ ràng, review của các mẹ cũng làm cho mình tin cậy hơn.
    Em cũng luôn ủng hộ hàng Việt chị ạ, không chỉ là sữa cho bà bầu mà các mặt hàng gia dụng hay thời trang khác của Việt Nam giờ cũng có chất lượng tốt mà giá cả cực phù hợp với kinh tế gia đình chứ đua theo hàng hiệu với hàng xách tay thì đuối lắm
    • 6,210 Bài viết

• 4,453 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MEBONSURI Xem bài viết
    Mỗi lần ra đại lý Vinamilk là mình mua nào tươi, sữa bột, kem, sữa chua, nước ép trái cây... vừa được tặng quà, vừa được tích điểm. Cuối năm được quy điểm lĩnh quà to hơn, thích gì đâu á. Quan trọng nhất là hàng hóa đảm bảo chất lượng, cảm thấy yên tâm vì giá cả phù hợp, chất lượng cao.