TIN TÀI TRỢ.

Lựa chọn sữa cho bà bầu

• 6 Lượt chia sẻ
  • 45.6K Lượt đọc
  • 57 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi. Các mẹ có biết loại sữa nào cho bà bầu tốt mà giá cả cũng hợp lý không? Mẹ nào có kinh nghiệm rồi chỉ bảo cho mình với. Vk mình bầu được 8 tuần rồi. Đang muốn sữa Enfamama A+. Mà mình hỏi chút, hôm trước mình vào BigC mua sữa Enfamama A+ 900 Gr là 3 trăm 9 mấy nghìn, mà em mua ở mễ trì có 345.000 đ thôi. Các mẹ cho em hỏi giá sữa như vậy có đúng không?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sao mà chẳng có mẹ nào giúp hết vậy?
    • 162 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

mẹ nó ơi mình thấy sữa anmum dẽ uống dễ uống hơn enfa nhiều và giá cả rất hợ lý có 315k thôi hiện tại mình cũng đang uống sữa này mẹ nó ah
    • 700 Bài viết

• 598 Được cảm ơn

Mình thấy sữa bầu của Morigana hàng Nhật vị cũng Kha dễ uống,giá cũng Ngang với sữa Bầu kHác ở vn
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn đúng là người chồng quan tâm đến vợ. Mình thấy sữa Picot mama dễ uống, vị nhạt, mát, còn bổ sung chất xơ & Probiotic, đây là loại vi khuẩn có lợi cho đường ruột, tăng cường khả năng hấp thu và tiêu hóa, chống lại hiện tượng táo bón - một triệu chứng thường hay xảy ra đối với phụ nữ trong giai đoạn mang thai . Mình uống sữa này từ lúc biết có thai và đến khi con 5 tháng cơ. Bạn thử mua về cho vợ thử uống nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình thấy các mẹ đừng quá chú ý đến sữa cho bà bầu tại bản thân mình bị ghén và không uống được sữa nhưng bù lại mình ăn uống theo chế độ của bác sỹ cho (tảm hiểu là đủ chất) nên bé vẫn phát triển tốt.
    • 12 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Nếu không uống đc sữa bầu thì dùng sữa tươi cũng rất tốt, nhưng nên dùng loại không đường hoặc ít đường sẽ dễ uống và đỡ ngán hơn, lại tránh đc bệnh tiểu đường thai kỳ. Bên cạnh đó là chế độ dinh dưỡng hơp lý, nhiều chất xơ, canxi. Hồi mang thai mình toàn uống sữa tươi không đường 1-1.5 lít 1 ngày, bé sinh ra đc gần 4kg2 luôn đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 176 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

cùng ý kiến em có bầu cũng hơn 2 tháng rồi.... uống wuax non có được không hả các mẹ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 810 Bài viết

• 735 Được cảm ơn

Mình uống sữa bầu con chẳng lên kg. Từ lúc chuyển sang sữa tươi thì con mới lên. Bác sĩ của mình cũng khuyên uống sưa tươi ko đg tốt hơn là sữa bầu.
    vXS8p7
    08/12/12: Newborn, 3kg, 50cm; 1y: 9.1kg, 75cm, 14m: 9.8kg, 77cm.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em thấy sữa insulac mom ok đó chị. tuy không có nhiều hương vị ngào ngạt như sản phẩm khác nhưng nhờ cái không có hương vị nhiều nên nó không ảnh hưởng tới con mình đó chị mà e thấy giá cũng mềm nữa hộp nhỏ có 175k à. mới đầu uống vị tanh tanh nhưng qua tìm hiểu và được bác sĩ tư vấn thêm thì thấy nó tốt, hàm lượng dưỡng chất cao hơn loại khác nhiều. lúc chọn sữa cũng phân vân lắm,nhưng rồi quyết định uống loại này,không dễ uống như loại khác nhưng được cái nó chất, tốt cho con mình. làm mẹ mà,hy sinh tí mà con mình đủ chất là hạnh phúc. em thấy vậy đó.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 21 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Galaxi Xem bài viết
    cùng ý kiến em có bầu cũng hơn 2 tháng rồi.... uống wuax non có được không hả các mẹ?
    ]
    được đó bạn ah, sữa non giúp cơ thể khỏe hơn và kháng lại bệnh tốt hơn. Cũng có nhiều mẹ sử dụng sữa dê ever grow thay cho sữa bầu và rất thích đó bạn
    • 162 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beiu_tuoidan Xem bài viết
    ]
    được đó bạn ah, sữa non giúp cơ thể khỏe hơn và kháng lại bệnh tốt hơn. Cũng có nhiều mẹ sử dụng sữa dê ever grow thay cho sữa bầu và rất thích đó bạn
    mình cũng uống thử sữa dê rồi nhung mùi khó uống lắm mẹ nó ah
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 33 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhà mình thì có mẹ chăm sóc dinh dưỡng nên mình ăn là chính, chứ ko cần uống sữa con vẫn được 3,5kg rất cứng cáp ^^
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có mẹ nào dùng sữa Abbott không? Mình mới dùng lần đầu bị vón cục rồi, mùi sữa bình thường nhưng nhìn có đốm đốm vón lại thì không muốn uống tí nào, hichic, mình mua cả hủ lớn nên giờ hem biết làm sao. Có Mẹ nào đã dùng rồi tư vấn cho mình với.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang quan tâm, nhưng mỗi người 1 ý kiến chả biết thế nào ?!!!
    • 52 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình toàn mua sửa anmum vị vani để vợ uống nó cũng dễ uống
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Lựa chọn sữa tốt nhất cho bà bầu
    http://www.vietnamdairy.org.vn/vi/ti...id=1353&for=wh
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em đang bán và cùng đang dùng luôn sản phẩm sữa Morinaga bà bầu của Nhật. (Em mới đang trong quá trình săn Dê nhưng uống trước :0 )
    Em thích loại sữa này trước hết vì vị của nó dễ uống (có 3 vị khác nhau em uống cả 3 luôn), uống ko bị sôi bụng, táo bón.
    Ngoài ra, tìm hiểu về sản phẩm này thì em được biết sữa bầu Morinaga có đầy đủ các dinh dưỡng cần thiết cho quá trình mang thai (12 loại vitamin, sắt, DHA, canxi, maje, axit folic,lipid…), hàm lượng đường thấp giúp tránh nguy cơ tiểu đường trong thai kỳ. Đặc biệt các chất dinh dưỡng sẽ nhanh chóng hấp thụ vào con là chính nên thai nhi phát triển đều mà mẹ sẽ ko tăng cân nhiều đâu ạ.
    Đôi lời chia sẻ mới các mẹ về loại sữa bầu này ạ!
    • 486 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Công thức Sữa Morinaga đúng là có nhiều ưu điểm vượt trội. Bé nhà mình uống sữa này phát triển rất rốt.
    Mình cũng đang săn Dê, nhưng mình ko biết mua sữa bầu Mori ở đâu. Mori cho trẻ con đc nhập khẩu rồi thì mua khá dễ, vào shop nào cũng yên tâm đc, còn Mori bầu thì mình chưa biết chi cả.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 960 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

chưa thử Morinaga bầu nhưng thấy nhiều người khen. Nhiều mẹ không uống được sữa các hãng khác nhưng lại uống được sữa bầu Mori.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3