TIN TÀI TRỢ.

Làm thể nào để biết được các con ở trường được uống sữa ko chứa chất Melamin

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.51K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 119 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, hiện tại vấn đề về sữa là một đề tài nóng hổi , mình cũng có con đi học ở trường mẫu giáo nên mình ko biết làm sao kiểm soát được là con có uống loại sữa đó ko? mặc dù trong thực đơn của bé thì đề là sữa grow chẳng hạn nhưng ko biết thực chất có phải vậy ko? Có thể kiểm tra trực tiếp nhưng có thể họ dùng hộp grow nhưng chứa loại sữa khác thì sao? Hay lại phải kiểm tra hoá đơn đầu vào thì mới biết được nguồn gốc của sữa? Làm sao nhà trường cho mình kiểm tra nhỉ?
    các mẹ cho mình ý kiến với ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 104 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bin yêu Xem bài viết
    Các mẹ ơi, hiện tại vấn đề về sữa là một đề tài nóng hổi , mình cũng có con đi học ở trường mẫu giáo nên mình ko biết làm sao kiểm soát được là con có uống loại sữa đó ko? mặc dù trong thực đơn của bé thì đề là sữa grow chẳng hạn nhưng ko biết thực chất có phải vậy ko? Có thể kiểm tra trực tiếp nhưng có thể họ dùng hộp grow nhưng chứa loại sữa khác thì sao? Hay lại phải kiểm tra hoá đơn đầu vào thì mới biết được nguồn gốc của sữa? Làm sao nhà trường cho mình kiểm tra nhỉ?
    các mẹ cho mình ý kiến với ?
    chổ mình thường thấy các mẹ gửi cả hộp sữa cho các giáo viên phụ trách nhờ cho bé ăn giúp các mẹ nhờ thế thử xem, hơi tốn xiền nhưng yên tâm !!!:Straightf::Straightf::Straightf:
    • 119 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tran_BichQuan Xem bài viết
    chổ mình thường thấy các mẹ gửi cả hộp sữa cho các giáo viên phụ trách nhờ cho bé ăn giúp các mẹ nhờ thế thử xem, hơi tốn xiền nhưng yên tâm !!!:Straightf::Straightf::Straightf:
    Trường học của bé nhà mình thì ko cho gửi sữa bạn ạ :Sad:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, đây là danh sách các loại sữa không chứa Melamine mới cập nhật ngày 2/10/2008 trên vnexpress. Các mẹ vào xem nhé.
    Mà sao trong danh sách mình không thấy tên một loại sữa nào của Abbot và MeadJohnson nhỉ. Mình có chị bạn trong Nha Trang cho con uống sữa của Abbot từ nhỏ mà hiện nay mới phát hiện bé bị sỏi thận. Không biết có liên quan gì đến sữa bé uống không. Tình hình này mình thấy lo quá

http://vnexpress.net/GL/Doi-song/page_3.asp
    • 104 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mecun_06 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, đây là danh sách các loại sữa không chứa Melamine mới cập nhật ngày 2/10/2008 trên vnexpress. Các mẹ vào xem nhé.
    Mà sao trong danh sách mình không thấy tên một loại sữa nào của Abbot và MeadJohnson nhỉ. Mình có chị bạn trong Nha Trang cho con uống sữa của Abbot từ nhỏ mà hiện nay mới phát hiện bé bị sỏi thận. Không biết có liên quan gì đến sữa bé uống không. Tình hình này mình thấy lo quá

http://vnexpress.net/GL/Doi-song/page_3.asp
    em cũng thấy lạ, abbott đáng lí phải tiên phong mang sữa đi xet nghiệm để khách hàng của mình thật sự an tâm, đến hôm nay gần 1 tháng rồi mà vẫn im ỉm thế kok bít??????:Surprise::Surprise::Surprise::Surprise:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ở trường ku nầm nhà tớ đang học, các mẹ cho ku uống sữa tươi thanh trung Ba Vì. Mình rất yên tâm.
    Ở các trường mâm non, và tiểu học, có bé kể với mình các mẹ pa sữa bột cho các be uống, k bit là loại j?
    mình cũng lo lắng, nhưng dùng sữa tươi thanh trùng thì yên tâm rùi pải k?