TIN TÀI TRỢ.

Em muốn hỏi về sữa tươi Harvey

• 1 Lượt chia sẻ
  • 2.09K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 256 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Lần trước em đã hỏi các mẹ về sữa tươi để cho bé uống, nhưng giờ tìm mãi chả thấy, nên lại hoi các mẹ vậy. Em moi về VN, đi tìm sữa Harvey cho con uống, nhung thấy có mẹ bảo loại hộp mầu xanh, mẹ lại bao loại hộp mầu hồng, cuối cùng thi là loại nao co thể cho bé uống đc các mẹ nhỉ, con em đc 14 tháng ạ. Cháu cũng đã thử dung Pedisure nhung co vẻ nóng, em cung ko biết co fai tại sữa hay tai mấy hôm trc thời tiết nong mà cháu bị nổi đỏ hết cả mặt và lưng. Theo các mẹ thì sữa nào mát cho bé ạ.

Ben : Nb: 3,2kg = > 1m : 4,5kg; 56cm, 2m: 5,5kg; 60cm, 3m: 6,2kg, 4m: 6,7kg; 69cm, 5m:7,1kg:Crying:, 6m:70cm, 7,4kg:Crying::Crying::Crying:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,116 Bài viết

• 2,428 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tôm chờm hớp Xem bài viết
    Lần trước em đã hỏi các mẹ về sữa tươi để cho bé uống, nhưng giờ tìm mãi chả thấy, nên lại hoi các mẹ vậy. Em moi về VN, đi tìm sữa Harvey cho con uống, nhung thấy có mẹ bảo loại hộp mầu xanh, mẹ lại bao loại hộp mầu hồng, cuối cùng thi là loại nao co thể cho bé uống đc các mẹ nhỉ, con em đc 14 tháng ạ. Cháu cũng đã thử dung Pedisure nhung co vẻ nóng, em cung ko biết co fai tại sữa hay tai mấy hôm trc thời tiết nong mà cháu bị nổi đỏ hết cả mặt và lưng. Theo các mẹ thì sữa nào mát cho bé ạ.
    Có mẹ nào rành sữa Harvey thì tư vấn dùm mẹ Tôm cái nghen!

Mình cũng đang muốn hỏi nữa đây, có sữa tươi ngoại nào mà có hộp nhỏ nhỏ (khoảng 180ml) không? Mình thấy chỉ có sữa tươi trong nước mới có hộp nhỏ, bé uống 1 lần, rất tiện.Còn sữa ngoại thì toàn hộp 1 lít, con uống đâu có hết trong ngày, mẹ phải "giải quyết"..oải luôn!!!
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 13 năm
    • 330 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy loai màu xanh là nguyên kem. Loại màu hồng là sữa gầy. Mình vẫn dùng mầu xanh, Vì cu beer nhà mình ko mập lắm.
    Mình thấy có nhất thiết phải uống hết trong 1 ngày đâu. Nếu bạn để tủ lạnh theo hướng dẫn là phải được 7 hôm cơ mà. Nhưng để an toàn thường mình chỉ cho uống trong hai ngày thôi, rất ổn.
    Tuy nhiên có mẹ nào biết, giải thích hộ mình là tại sao sữa Havey của Úc mà bên ngoài ghi công ty ở Việt Nam là tại sao nhỉ?