Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Dùng sữa Similac phân bị xanh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.47K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ trong diễn đàn Web trẻ thơ. Đây là lần đầu tiên mình tham gia diễn đàn, mong nhận được ý kiến chia sẻ của các mẹ trong việc nuôi dạy các bé nhé. Bé Kem mút nhà mình được 4 tháng tuổi, đang dùng sữa Similac của Abbot. Mình thấy bé dùng cũng hợp vì bây giờ bé đã được 8kg rồi. Tuy nhiên có một vấn đề là phân của bé màu rất xanh (xanh như màu của rau ấy), mình sợ không biết như thế có làm sao không? Có bé nào uống sữa này mà bị như thế không? Mình đang định đổi sữa cho bé, các mẹ giúp mình với nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,912 Bài viết

• 2,218 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình cũng vậy, vừa bú mẹ vừa bú Similac. Phân bé lỏng, lợn cợn, nước thì xanh, hạt thì vàng. Mình hỏi BS thì bs bảo bình thường cho nên mình vẫn chưa đổi sữa cho bé.
    02/03/2015: 52 - 84 - 74 - 94 - 55

Restart DAS

06/09/2012 51 84 74 83 93 53 34 28
    07/10/2012 48 84 71 78 93 53 33 28
    27/12/2012 47 84 69 78 90 51 32,5 28,5
    • 8,187 Bài viết

• 8,782 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Phùng Diệu Huyền Xem bài viết
    Chào các mẹ trong diễn đàn Web trẻ thơ. Đây là lần đầu tiên mình tham gia diễn đàn, mong nhận được ý kiến chia sẻ của các mẹ trong việc nuôi dạy các bé nhé. Bé Kem mút nhà mình được 4 tháng tuổi, đang dùng sữa Similac của Abbot. Mình thấy bé dùng cũng hợp vì bây giờ bé đã được 8kg rồi. Tuy nhiên có một vấn đề là phân của bé màu rất xanh (xanh như màu của rau ấy), mình sợ không biết như thế có làm sao không? Có bé nào uống sữa này mà bị như thế không? Mình đang định đổi sữa cho bé, các mẹ giúp mình với nhé.
    Tập 1 mình cũng cho bé uống Similac của Abbot. Bé hay bị bón và phân màu xanh y như bạn diễn tả vậy. Mình cũng cho bé uống Abbot đến hết 3 tuổi.
    • 529 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi XuanNhiThoTrang Xem bài viết
    Tập 1 mình cũng cho bé uống Similac của Abbot. Bé hay bị bón và phân màu xanh y như bạn diễn tả vậy. Mình cũng cho bé uống Abbot đến hết 3 tuổi.
    Chị ui em cũng đang cho Tintin uống enfa,mấy lần trước thì đi phân tốt lắm thế nhưng sao em mua hộp này thì phân lại xanh,là sao chị nhỉ :Sigh:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 51 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé nhà mình được 1,2 tháng, trước uống Afa thì phân vàng nhưng hơi bón, phân thành khuôn, đổi sang Similac thì thấy phân lỏng, màu xanh như rau ây, nhưng cả ngày chỉ đi 1-2 lần thôi, không phải như thế có phải là bị tiêu chảy và tiêu hòa không tốt phải không các mẹ?
    • 97 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phùng Diệu Huyền Xem bài viết
    Bé nhà mình lúc 4 tháng mình đi làm bắt đầu cho uống sữa ngoài, mình cho uống Similac thì bé cũng bị đi phân xanh, vài ngày mới đi 1 lần. Mình thấy thế nên chuyển qua dùng S26, trộm vía con lại đi phân vàng và ị đều
    • 466 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Hình như phân xanh là do có sắt ấy. Con hấp thụ đc ko bón là ổn rùi.
    3366764375_7fe48b8445_t3366764789_1250608c99_t2972044588_2c23a38406_t 2972073740_0d2045f18e_t 2735414301_cd9c78085d_t3366744621_bd86bf523f_t
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 51 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotnhat2008 Xem bài viết
    Hình như phân xanh là do có sắt ấy. Con hấp thụ đc ko bón là ổn rùi.
    Phân xanh như thế tiêu hóa có ổn không nhỉ, mình thấy các cụ bảo chỉ nghe phân vàng thôi, tính đổi sữa cho bé mà lăn tăn quá, sữa mới lại không hợp thì mệt :Nottalkin:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 347 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

mình vừa đổi sang cho bé uống similac phân bé cũng bị như thế này. mình cũng băn khoăn lắm, bà ngoại bảo bé bị sài đẹn nên đang đi lấy lá tắm cho bé ở dưới quê. mình cũng ko biết có phải vậy ko để check kết quả xem thế nào rồi post lại cho các mẹ
    • 1,898 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Con em cũng dùng Similac...phân xanh, đen ạ!!! hơi thui thúi...như thế ko biết là có hấp thu đc ko nhi??? Cách đấy 1 tháng thì bị đi ngoài, tiêu chảy, ngày 7,8 lần...giờ em thấy Similac bị táo bón, nhà sẵn hộp, em cho con ăn xem có thành bón ko?? Nhg mà đi sệt sệt...mà xanh đen. Ngày 1 lần....Bg ko biết nên đổi loại gi cho con nữa. MÀ thấy các mẹ bảo Similac mới tanh quá, en lại sợ sợ ko dám cho con ăn. Mà loai cũ thì ko sx nữa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,889 Bài viết

• 2,692 Được cảm ơn

con mình bị dị ứng sữa RLTH nên cho con dùng lactofree thì ổn phân vàng, chuyển sang dùng similac soy thì cũng phân xanh, nhiều khi phân khuôn xanh nhưng trong có vàng, ko biéte có phải do con ko hấp thụ được ko vì chẳng thấy lên cân gì
    Thời gian bay vèo như một cái chớp mắt, mở mắt ra đã thấy hết ngày rồi