Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Đổi sữa nào cho con ???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.09K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 633 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

mình cho con uống dutchlady được mấy tháng mà con chả tăng cân, hôm trước cho con uống vivinal bị dị ứng nhẹ (nổi đỏ ở miệng nhưng ít thôi) song bé lại bị tiêu chảy+đau bụng mất mấy ngày,loại khác của cô gái hà lan bé uống không sao, vivinal mình uống thì không sao cả ... mặc dù uống sữa bột bé dùng cũng mấy tháng rồi nhưng không tăng cân, giờ lình xình vụ dị ứng nên cũng khiếp .... muốn đổi sang loại khác mà chưa biết loại nào uống vị ngọt vừa, béo, thơm mùi sữa cả ( hic hôm trước mua mấy loại về khui ra thì nhạt quá bé không chịu mà bỏ thì phí quá, các mẹ tư vấn dùm nhá ... bé nhà mình 21 tháng rồi ... thanks..

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 417 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sonthao1 Xem bài viết
    mình cho con uống dutchlady được mấy tháng mà con chả tăng cân, hôm trước cho con uống vivinal bị dị ứng nhẹ (nổi đỏ ở miệng nhưng ít thôi) song bé lại bị tiêu chảy+đau bụng mất mấy ngày,loại khác của cô gái hà lan bé uống không sao, vivinal mình uống thì không sao cả ... mặc dù uống sữa bột bé dùng cũng mấy tháng rồi nhưng không tăng cân, giờ lình xình vụ dị ứng nên cũng khiếp .... muốn đổi sang loại khác mà chưa biết loại nào uống vị ngọt vừa, béo, thơm mùi sữa cả ( hic hôm trước mua mấy loại về khui ra thì nhạt quá bé không chịu mà bỏ thì phí quá, các mẹ tư vấn dùm nhá ... bé nhà mình 21 tháng rồi ... thanks..
    Mẹ nó ơi, mỗi lần con bú xong mẹ nó nhớ rửa miệng sạch sẽ nha. Con mình hồi 7, 8 tháng cũng bị nổi đỏ quanh mệing. Đi khám bsĩ kêu nhớ rửa miệng thật sạch cho bé. Mới rồi đi học, ở trường cô cho bú bình rồi ngủ chắc k lau miệng nên ngủ dậy là nổi đầy miệng. Mình phải dặn cô lau miệng bằng khăn ướt cho bé đó.
    Bé mà k tăng cân mẹ coi xem bé có quậy không vì nếu quậy và năng động thì cần ăn nhiều hơn bé khác, ăn có đủ lượng không nhé. Bé bạn chắc được 18 tháng rồi phải ăn 3 bữa cháo đặc+ thêm 2-3 lần bú sữa + thêm yaourt hay bánh flan gì nữa mới đủ đó bạn. Mỗi ngày có thêm 1 ít nước chanh, cam hoặc sinh tố nữa.
    JVqu
    :Smiling::Kiss::Applause:
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,489 Bài viết

• 1,095 Được cảm ơn

Con mình mới đổi qua uống Nurture Gold 3, mình thấy sữa thơm lắm , vị ngọt vừa, béo. Bạn mua cho con dùng thử xem sao ? Con mình mấy hôm nay mọc răng hàm nên bú kém quá. hix hix:Sad:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 462 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Nếu bé ko bị táo thì cho uống Gain của AB, nếu bị táo cho uông Priso... thơm ngon tăng cân rất tốt. Tự nhiên đi QC ko công cho hang sữa:Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 633 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

con mình thuộc hạng siêu quậy, phá không ngừng nghỉ, ăn thì ngày 3 tô cháo+ 1 chén bún, phở buổi sáng, 900ml sữa/ngày chưa kể trái cây, bánh ....nói chung là đưa gì ăn nấy và không để bỏ sót 1 tí gì liên quan đến ăn .... còn vụ nổi đó ở miệng mình thấy đó là dị ứng, con mình uống bằng ống hút, lau miệng đàng hoàng, uống được khoảng 1 tiếng là miệng nổi lên như lên sởi ấy, tiêu chảy và đau bụng nữa ...bị nhẹ thôi nhưng mình thấy cũng khiếp, sữa Similac thì dùng từ 0-12 tháng ( neosua quên chả nhớ nó ghi thế nào) 13-16 tháng dùng Gain rồi chuyển qua Dutchlady ... mình sẽ mua sữa các mẹ chỉ xem thế nào nhá .... cảm ơn các mẹ tư vấn ...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 733 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Disney-channel Xem bài viết
    Con mình mới đổi qua uống Nurture Gold 3, mình thấy sữa thơm lắm , vị ngọt vừa, béo. Bạn mua cho con dùng thử xem sao ? Con mình mấy hôm nay mọc răng hàm nên bú kém quá. hix hix:Sad:
    Con mình lại rất ghét nurture gold chứ... Nó k khoái. Hnay đổi sang s26 rùi.. Nó rất khoái chí!
    qcMYp7

MỖI NGƯỜI CHA NÊN NHỚ RẰNG, MỘT NGÀY NÀO ĐÓ ĐỨA TRẺ SẼ LÀM THEO HÀNH ĐỘNG CỦA HỌ THAY VÌ NHỮNG LỜI KHUYÊN
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,334 Bài viết

• 959 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeChuotTip Xem bài viết
    Con mình lại rất ghét nurture gold chứ... Nó k khoái. Hnay đổi sang s26 rùi.. Nó rất khoái chí!
    Trộm vía, nhìn cu con thích thật. S26 ngọt mà tanh lắm, cu lại thích à ?
    REGINA-ANDACSON
    Yu6Rp7
    F7ydp7
    Tsxrp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 733 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi REGINA Xem bài viết
    Trộm vía, nhìn cu con thích thật. S26 ngọt mà tanh lắm, cu lại thích à ?
    Ngọt bt chị à. Mà tanh thì k hề. Em k thấy tanh tí nào cả. Vị vani nhạt hơn là ở Cabrima. Em đang dùng số 3. Nó béo và ngậy lắm. Con em là chỉ béo ngậy là chén. Em care mỗi khoản output như nào thui
    qcMYp7

MỖI NGƯỜI CHA NÊN NHỚ RẰNG, MỘT NGÀY NÀO ĐÓ ĐỨA TRẺ SẼ LÀM THEO HÀNH ĐỘNG CỦA HỌ THAY VÌ NHỮNG LỜI KHUYÊN
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 71 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

bé nhà em cũng 21tháng rồi đang uông DUTCH LADY GOLDcủa cô gái hà lan thấy ko lên cân ,mà có vẻ hơi lùn .nên tính đổi sữa khác mà em đang băn khoăn ko biết đổi loại nao.mẹ nào có kinh nghiêm giúp em với.
    CẦU TRỜI KHẤN PHẬT CHO MẸ EM CON EM TAI QUA NẠN KHỎI