Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Đổi sữa nào cho con?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 200K Lượt đọc
  • 898 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,897 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyhang.zinzin Xem bài viết
    Cứ nói cuộc sống nâng cao, chất lượng cs tốt hơn nhưng mình thấy thực sự các con bây giờ thiệt thòi hơn chúng mình ngày xưa rất nhiều. Ngày xưa môi trường trong lành, đồ ăn sạch hơn bây giờ nhiều, các tệ nạn xã hội cũng ít nữa. Bây giờ môi trường ô nhiễm, thực phẩm bẩn, tăng trọng, tệ nạn xã hội gia tăng... mình chẳng dám thả con cho tự chơi quanh khu nhà vì lúc nào cũng lo lắng nguy hiểm rình rập. Mà nuôi con mình thấy vất vả hơn các cụ xưa nhiều lắm, giữ gìn đủ thứ mà con vẫn hay mắc bệnh và yếu hơn.
    comment by WTT mobile view
    Cuộc sống phát triển thì cũng sẽ có những bất cập đi kèm, thấy rõ nhất đấy chính là môi trường ngày càng ô nhiễm. Còn về tệ nạn thì mình nghĩ là do mạng xã hôi, internet phát triển nhanh quá mà con người, đặc biệt là giới trẻ chưa trang bị đủ những kĩ năng để xử lý trước những thông tin đó. Vậy nên giờ nuôi con khó lắm, không như ngày xưa. Vậy nên nhà nào cũng chỉ 2 con là đủ lắm rồi vì nuôi đã vất vả nhưng dạy dỗ con thành người tử tế còn vất vả hơn nhiều.

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,190 Bài viết

• 8,537 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pokemon04 Xem bài viết
    Bé nhà mình cũng nôn trớ ghê lắm, đi bs thì bs cho uống thu trợ tiêu hóa và khuyên mình nên đổi sang một loại sữa chuyên dùng cho bé sơ sinh bị nôn trớ. Mình ra siêu thị thấy có nhiều loại lắm, đa dạng về giá cả luôn. Bản thân mình thì thấy người việt dùng hàng việt sẽ hay hơn, thứ nhất là ủng hộ hàng việt, thứ 2 là sữa có công thức phù hợp với thể trạng của bé, thứ 3 là giá cả hợp túi tiền nên mình quyết định đổi sang Optimum Gold cho con. Sau khi con dùng thì bớt nôn trớ hẳn, hấp thu tốt và lên cân đều hơn. Mình có vài kinh nghiệm chia sẽ cho các mẹ có con bị tình trạng nôn trớ như con mình.
    Hồi 6 tháng đầu bạn nhà mình chỉ bú với uống sữa mẹ thôi mà cũng phải dùng men tiêu hoá suốt do hay nôn trớ và đi phân lỏng dù mình ăn uống rất cẩn thận. Đi khám bác sĩ chỉ nói là do con nhạy cảm thôi, ăn uống cần chú ý hơn nữa. Vậy nên đến khi con được tròn 6 tháng, mình cũng cho con cai sữa dần, dùng sữa công thức vì thấy con uống sữa mẹ cũng không được hợp và nữa là mình còn đi làm. Trộm vía là ăn sữa công thức con lại không có vấn đề gì về tiêu hoá nữa cả.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,272 Bài viết

• 2,299 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi _Orchid_ Xem bài viết
    Sao mình thấy đa phần bé nào cũng thích sữa công thức hơn sữa mẹ ý nhỉ? Thực sự mình thấy sữa mẹ cứ loãng toẹt à, lại còn nhạt nhẽo nữa chứ! Vậy nên chuyển sang sữa công thức thì đa phần bạn nào cũng thích. Con mình lúc uống Optimum Gold thì tự bỏ luôn sữa mẹ, chả mất công cai sữa gì cả.
    Sữa công thức thơm ngon hơn mà mẹ nó, nói thật là sữa mẹ giúp tăng cường đề kháng cho con chứ mình thấy cái cảnh cho con bú rồi sữa chảy ra ướt áo nó cứ hôi rình và gây mùi sữa chịu k nổi luôn ý, còn sữa công thức nhiều chất dinh dưỡng hơn, thơm ngon hơn, các con cũng tinh miệng lắm ạ, cho uống sữa công thức tu ừng ực luôn đó, chứ k gảnh gót như ti mẹ đâu ạ.
    • 3,558 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vitbau_2303 Xem bài viết
    Sữa công thức thơm ngon hơn mà mẹ nó, nói thật là sữa mẹ giúp tăng cường đề kháng cho con chứ mình thấy cái cảnh cho con bú rồi sữa chảy ra ướt áo nó cứ hôi rình và gây mùi sữa chịu k nổi luôn ý, còn sữa công thức nhiều chất dinh dưỡng hơn, thơm ngon hơn, các con cũng tinh miệng lắm ạ, cho uống sữa công thức tu ừng ực luôn đó, chứ k gảnh gót như ti mẹ đâu ạ.
    Sao mình thấy đa phần bé nào cũng thích sữa công thức hơn sữa mẹ ý nhỉ? Thực sự mình thấy sữa mẹ cứ loãng toẹt à, lại còn nhạt nhẽo nữa chứ! Vậy nên chuyển sang sữa công thức thì đa phần bạn nào cũng thích. Con mình lúc uống Optimum Gold thì tự bỏ luôn sữa mẹ, chả mất công cai sữa gì cả.
    Con bú được sữa mẹ thì vẫn hơn các mẹ ạ, hạnh phúc lắm khi mình ôm con vào lòng và cho con bú. Thêm nữa là ban đêm cho con bú mẹ thì mẹ nhàn và con cũng khỏe hơn nữa. Mình mong có sữa cho con bú mà không được nè. Mình không cổ súy hay cho là sữa mẹ tốt hơn nhưng tình cảm mẹ con càng nhiều hơn khi cho con bú mẹ. Hiện nay sữa công thức cũng đã có công thức tương đương với sữa mẹ rồi, những ai như mình thì cũng không cần phải rối khi mất sữa. Quan trọng là tìm được sữa phù hợp với thể trạng của con, có nguồn gốc xuất xứ rõ ràng, chất lượng đãm bảo và giá cả cũng vừa túi tiền. Mình có thấy các mẹ chia sẽ về sữa của Vinamilk dành cho bé nôn trớ khá tốt. Không biết mẹ đang dùng sữa gì cho con vậy? Các mẹ có kinh nghiệm gì về sữa của Vinamilk không?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 445 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    Con bú được sữa mẹ thì vẫn hơn các mẹ ạ, hạnh phúc lắm khi mình ôm con vào lòng và cho con bú. Thêm nữa là ban đêm cho con bú mẹ thì mẹ nhàn và con cũng khỏe hơn nữa. Mình mong có sữa cho con bú mà không được nè. Mình không cổ súy hay cho là sữa mẹ tốt hơn nhưng tình cảm mẹ con càng nhiều hơn khi cho con bú mẹ.
    Mình thì thấy việc cho con bú mẹ rất khó để biết bé ăn được bao nhiêu. Vậy nên mình toàn hút sữa để cho bé bú bình. Việc tối cứ cho bé ngậm ti dù ăn chả mấy sẽ dẫn đến việc bé bị nghiện ti, khó cai sữa nữa.
    • 415 Bài viết

• 1,301 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mechipsu Xem bài viết
    Mình thì thấy việc cho con bú mẹ rất khó để biết bé ăn được bao nhiêu. Vậy nên mình toàn hút sữa để cho bé bú bình. Việc tối cứ cho bé ngậm ti dù ăn chả mấy sẽ dẫn đến việc bé bị nghiện ti, khó cai sữa nữa.
    <br><br>Nhưng mà cho con bú luôn thì cũng sạch sẽ hơn, không mất công hâm sữa, rửa bình. Đêm ngủ không phải tỉnh dậy đi hâm sữa nữa. Mình thuộc dạng thèm ngủ nên mà dậy đêm như vậy chắc không chịu được nên cứ cho con bú mẹ thôi. Bạn nhà mình cai sữa mẹ với ti cũng không vất vả lắm. Đến 11 tháng là cai được hoàn toàn.<br> <br>
    "Ánh sáng ở cuối đường hầm"
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,888 Bài viết

• 1,780 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hongtymuoi Xem bài viết
    <br><br>Nhưng mà cho con bú luôn thì cũng sạch sẽ hơn, không mất công hâm sữa, rửa bình. Đêm ngủ không phải tỉnh dậy đi hâm sữa nữa. Mình thuộc dạng thèm ngủ nên mà dậy đêm như vậy chắc không chịu được nên cứ cho con bú mẹ thôi. Bạn nhà mình cai sữa mẹ với ti cũng không vất vả lắm. Đến 11 tháng là cai được hoàn toàn.<br> <br>
    Mình cũng ngại nhất uống sữa ngoài là phải đạy pha sữa cho con. Nhiều hôm vợ đùn đẩy chồng, chồng đùn đẩy vợ để pha sữa cho con. Mà con dưới 1 tuổi thì không bỏ ăn đêm được. Nhất là vào mùa đông đang nằm trong chăn ấm mà phải lồm cồm bò dậy mua sữa thì đúng là cực hình. Nói chung là nuôi con mới thấy vất vả thật.
    J40yp7
    • 373 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con bú được sữa mẹ thì vẫn hơn các mẹ ạ, hạnh phúc lắm khi mình ôm con vào lòng và cho con bú. Thêm nữa là ban đêm cho con bú mẹ thì mẹ nhàn và con cũng khỏe hơn nữa. Mình mong có sữa cho con bú mà không được nè. Mình không cổ súy hay cho là sữa mẹ tốt hơn nhưng tình cảm mẹ con càng nhiều hơn khi cho con bú mẹ. Hiện nay sữa công thức cũng đã có công thức tương đương với sữa mẹ rồi, những ai như mình thì cũng không cần phải rối khi mất sữa. Quan trọng là tìm được sữa phù hợp với thể trạng của con, có nguồn gốc xuất xứ rõ ràng, chất lượng đãm bảo và giá cả cũng vừa túi tiền. Mình có thấy các mẹ chia sẽ về sữa của Vinamilk dành cho bé nôn trớ khá tốt. Không biết mẹ đang dùng sữa gì cho con vậy? Các mẹ có kinh nghiệm gì về sữa của Vinamilk không?
    Nếu mẹ có nhiều sữa cho con ăn thì e cũng ủng hộ cho con ăn bằng sữa mẹ ạ, tốt cho sức đề kháng của con và tiết kiệm về kinh tế cho mẹ, có cho con dùng sữa ngoài thì chỉ là dặm thêm 1 bữa trước khi đi ngủ cho con no bụng, ngủ được ngon giấc cả đêm thôi, vì ban đêm là thời gian giúp con phát triển cả về chiều cao và trí não tốt nhất ạ. E cũng may mắn là nhiều sữa, đủ cho con ăn nhưng e vẫn dặm thêm bữa tối cho con bằng sữa công thức đó chị.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,558 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mechipsu Xem bài viết
    Bé bú no, đủ lượng sẽ tự bỏ ra và ngủ ngoan thôi bạn ạ. Bản năng của bé mà, khi không đủ thì bé sẽ khóc quấy. Bé đầu nhà mình bú mẹ hoàn toàn đến 7th, do mình đi làm nên không đủ sữa cho bé nữa. Bé bú xong 2 bên vẫn còn khóc, pha thêm ít sữa ngoài nữa thì bé ngoan ngoãn ngủ. Bé sau mình không đủ sữa ngay từ đầu luôn, không biết do đâu. Đã vậy còn bị nôn trớ nữa nên bị mình lo lắng lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,190 Bài viết

• 8,537 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé bú no, đủ lượng sẽ tự bỏ ra và ngủ ngoan thôi bạn ạ. Bản năng của bé mà, khi không đủ thì bé sẽ khóc quấy. Bé đầu nhà mình bú mẹ hoàn toàn đến 7th, do mình đi làm nên không đủ sữa cho bé nữa. Bé bú xong 2 bên vẫn còn khóc, pha thêm ít sữa ngoài nữa thì bé ngoan ngoãn ngủ. Bé sau mình không đủ sữa ngay từ đầu luôn, không biết do đâu. Đã vậy còn bị nôn trớ nữa nên bị mình lo lắng lắm
    Bé bị nôn trớ nhiều thì bạn tìm hiểu thêm về dòng sữa dành cho bé nôn trớ đi, nghe nói Vinamilk mới ra dòng sản phẩm mới dành cho bé nôn trớ đấy, với cơ chế làm sánh sữa, giúp giảm tình trạng nôn trớ của trẻ mà vẫn đảm bảo cung cấp dưỡng chất tối ưu cho trẻ phát triển khoẻ mạnh. Loại này cũng là Optimum nhưng lon màu xanh lá cây, khác với Optimum Gold lon màu xanh dương trước đây
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,897 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng ngại nhất uống sữa ngoài là phải đạy pha sữa cho con. Nhiều hôm vợ đùn đẩy chồng, chồng đùn đẩy vợ để pha sữa cho con. Mà con dưới 1 tuổi thì không bỏ ăn đêm được. Nhất là vào mùa đông đang nằm trong chăn ấm mà phải lồm cồm bò dậy mua sữa thì đúng là cực hình. Nói chung là nuôi con mới thấy vất vả thật.
    Có thể tập cho con bỏ ăn đêm mà bạn, cho con ăn 1 bình trước khi đi ngủ tối thôi, đừng cho ăn đêm nữa, ăn đêm bố mẹ fai dậy pha lích kích này, mà ăn trong trạng thái lơ mơ ngủ sẽ dễ sặc, rồi sữa ở trong miệng, cổ họng của con dễ làm con viêm họng đấy, nên bạn cố tập cho con ăn bữa tối lúc 8h rồi ngủ 1 mạch luôn. Bé nhà mình từ 9 tháng là bỏ ăn đêm luôn đó, bạn đang cho con dùng sữa gì thế, mình cho bé nhà mình dùng Optimum Gold của VNM, tốt cho tiêu hóa lắm. Nghe nói gần đây VNM còn cho ra Optimum chống nôn trớ nữa, mà ko tìm hiểu kĩ nên cũng ko biết tên cụ thể dòng này

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 203 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hongtymuoi Xem bài viết
    Mẹ nó cai sữa cho con sớm nhỉ, bé nhà mình cũng hơn 1 tuổi rồi, mặc dù là ăn cháo nát rồi, nhưng vẫn ti mẹ đây, nhưng sữa mình giờ cũng k còn nhiều, đi làm cả ngày nên con chỉ ti lúc sáng sớm và tối đi ngủ chút thôi. Còn ban ngày mình cho con uống thêm Optimum của VNm cho dễ tiêu hóa, trộm vía con nhanh nhẹn, khỏe mạnh lắm.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,888 Bài viết

• 1,780 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó cai sữa cho con sớm nhỉ, bé nhà mình cũng hơn 1 tuổi rồi, mặc dù là ăn cháo nát rồi, nhưng vẫn ti mẹ đây, nhưng sữa mình giờ cũng k còn nhiều, đi làm cả ngày nên con chỉ ti lúc sáng sớm và tối đi ngủ chút thôi. Còn ban ngày mình cho con uống thêm sữa công thứccủa Vinamilk, trộm vía con nhanh nhẹn, khỏe mạnh lắm.
    Bé nhà mình thì k fai cai mà bé tự bỏ, sau khi bỏ sữa mẹ thì bé nhà mình dùng hoàn toàn bằng sữa công thức của Vinamilk luôn, mới đầu mình cứ sợ dùng hoàn toàn sữa ct thì con sẽ bị táo bón, sẽ k hấp thụ được chất dinh dưỡng đưa vào cơ thể, thế mà trv con output đều đặn hàng ngày, phát triển cả về cân nặng và chiều cao đều tốt, sức đề kháng cũng đc cải thiện luôn.
    J40yp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,272 Bài viết

• 2,299 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trang lợn con Xem bài viết
    Bé bị nôn trớ nhiều thì bạn tìm hiểu thêm về dòng sữa dành cho bé nôn trớ đi, nghe nói Vinamilk mới ra dòng sản phẩm mới dành cho bé nôn trớ đấy, với thành phần bổ sung tinh bột tự nhiên, , giúp giảm tình trạng nôn trớ của trẻ mà vẫn đảm bảo cung cấp dưỡng chất tối ưu cho trẻ phát triển khoẻ mạnh.
    Nhiều mẹ recommnet về dòng sữa chống nôn trớ mới của Vinamilk quá, mai đi mua về cho cháu dùng thử mới được. Cháu mình nôn trớ nhiều đi khám bs nói là bị nôn trớ sinh lý thôi, lớn dần sẽ hết nhưng thấy cháu ăn cứ trớ ra thấy xót hết cả ruột, mẹ nó thì đang ở cữ nên bác già đành lên đây hỏi han kinh nghiệm của các mẹ, ai dè đc tư vấn và học hỏi đc quá trời kinh nghiệm luôn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,558 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vitbau_2303 Xem bài viết
    Nhiều mẹ recommnet về dòng sữa chống nôn trớ mới của Vinamilk quá, mai đi mua về cho cháu dùng thử mới được. Cháu mình nôn trớ nhiều đi khám bs nói là bị nôn trớ sinh lý thôi, lớn dần sẽ hết nhưng thấy cháu ăn cứ trớ ra thấy xót hết cả ruột, mẹ nó thì đang ở cữ nên bác già đành lên đây hỏi han kinh nghiệm của các mẹ, ai dè đc tư vấn và học hỏi đc quá trời kinh nghiệm luôn.
    Bé nhà mình cũng nôn trớ sinh lý đây, tìm hiểu thì thấy sữa mới của Vinamilk có cơ chế làm sánh sữa khá hay nên mình cũng mua cho con dùng thử đây nè bạn. Dòng Comfort, lon sữa màu xanh lá cây ấy. Có cô trong cơ quan đã cho cháu cô dùng rồi, hiệu quả lăm. Cô nói "chúng mày sướng rồi, giờ có sữa được tối ưu hóa công thức khỏi phải lo nghĩ nhiều. Chứ hồi con cô còn nhỏ, nôn quá là phải pha bột vào sữa đút cho con cho đỡ nôn, giờ mới biết cách đó là sai lầm đấy". Đúng là thời đại của mình quá sướng. có tất tần tật, chỉ cần tìm hiểu kỹ, chọn lựa cho đúng mà thôi.
    • 373 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình cũng nôn trớ sinh lý đây, tìm hiểu thì thấy sữa mới của Vinamilk có cơ chế làm sánh sữa khá hay nên mình cũng mua cho con dùng thử đây nè bạn. Dòng Comfort, lon sữa màu xanh lá cây ấy. Có cô trong cơ quan đã cho cháu cô dùng rồi, hiệu quả lăm. Cô nói "chúng mày sướng rồi, giờ có sữa được tối ưu hóa công thức khỏi phải lo nghĩ nhiều. Chứ hồi con cô còn nhỏ, nôn quá là phải pha bột vào sữa đút cho con cho đỡ nôn, giờ mới biết cách đó là sai lầm đấy". Đúng là thời đại của mình quá sướng. có tất tần tật, chỉ cần tìm hiểu kỹ, chọn lựa cho đúng mà thôi
    Sản phẩm mới ra của Vinamilk mà đã được nhiều mẹ tin dùng và khen quá ghê chị nhỉ, e cũng phải đimua về cho con dùng mới được, bé nhà em tuy k nôn trớ nhiều nhưng cứ mỗi lần thấy con trớ e xót ruột lắm. Được các mẹ tư vấn, lại dùng thử và thấy hiệu quả nữa thì e cứ yên tâm mà mua về cho con dùng thôi, hiện tại bé nhà em cũng vẫn đang dùng sữa công thức của Vinamilk rồi nên em nghĩ con cũng sẽ hợp dòng sp mới thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,195 Bài viết

• 3,996 Được cảm ơn

Cứ nói cuộc sống nâng cao, chất lượng cs tốt hơn nhưng mình thấy thực sự các con bây giờ thiệt thòi hơn chúng mình ngày xưa rất nhiều. Ngày xưa môi trường trong lành, đồ ăn sạch hơn bây giờ nhiều, các tệ nạn xã hội cũng ít nữa. Bây giờ môi trường ô nhiễm, thực phẩm bẩn, tăng trọng, tệ nạn xã hội gia tăng... mình chẳng dám thả con cho tự chơi quanh khu nhà vì lúc nào cũng lo lắng nguy hiểm rình rập. Mà nuôi con mình thấy vất vả hơn các cụ xưa nhiều lắm, giữ gìn đủ thứ mà con vẫn hay mắc bệnh và yếu hơn.
    comment by WTT mobile view
    Cũng có nhiều cái tích cực mà các mẹ. Nếu cứ nhìn vào những điểm tiêu cực đó, mình sẽ thấy thật khó để sống. Nhưng rõ ràng, giờ các con được chăm sóc tốt hơn mà các mẹ nhỉ
    • 3,558 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeKen1839 Xem bài viết
    Sản phẩm mới ra của Vinamilk mà đã được nhiều mẹ tin dùng và khen quá ghê chị nhỉ, e cũng phải đimua về cho con dùng mới được, bé nhà em tuy k nôn trớ nhiều nhưng cứ mỗi lần thấy con trớ e xót ruột lắm. Được các mẹ tư vấn, lại dùng thử và thấy hiệu quả nữa thì e cứ yên tâm mà mua về cho con dùng thôi, hiện tại bé nhà em cũng vẫn đang dùng sữa công thức của Vinamilk rồi nên em nghĩ con cũng sẽ hợp dòng sp mới thôi.
    Bé con nhà mình cũng đang dùng sữa công thức của Vinamilk, mình cũng lăn tăn không biết đổi sang sữa chống nôn trớ mới này bé có hợp không, có bị tiêu chảy hay táo bón gì không. Đem thắc mắc này hỏi các chị đã cho con dùng qua thì các chị ấy bảo không vấn đề gì cả bạn ạ. Sữa chống nôn trớ mới của Vinamilk có hệ chất xơ hòa tan prebiotic GOS: FOS & men vi sinh probiotic Bifidobacterium BB-12 hỗ trợ sức khỏe hệ tiêu hóa của bé nên vấn đề đó sẽ không xảy ra. Đã uống sữa cùng hãng thì càng không phải lo, có chị đang cho uống sữa khác mà đổi qua sữa chống nôn của VNM này còn không bị nữa mà.
    • 44 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thì hay dùng sữa Nhật: Glico, Wakodo, Meiji và giờ thì trung thành với Morinaga, bé tiêu hóa tốt, uống được nhiều nữa, tháng nào cũng 3-4 lon 850g