Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Đổi sữa nào cho con?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 200K Lượt đọc
  • 898 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sua care 100 plus nhé các mẹ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 284 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Em thấy nhiều bé bây giờ gầy lắm. cháu em cũng thế. gầy nhẳng
    • 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metrangmeo Xem bài viết
    Sua care 100 plus nhé các mẹ
    Mẹ nó đã dùng sữa này cho con chưa? Có hiệu quả k ạ?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 27 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Sữa khiến bé tăng cân mới là nguy hiểm chứ các mẹ, đối với các bé thì tác hại của béo (dẫn tới nguy cơ béo phì) nguy hiểm hơn rất nhiều so với gầy các mẹ à, chỉ cần bé phát triển chiều cao trong ngưỡng bình thường là được. Luật ở nhà mình lỏng lẻo nên tạo cơ hội cho mấy loại sữa kiểu pedia... quảng bá, bán ầm ĩ (cộng với tâm lý muốn các bé bụ bẫm của các mẹ, ông bà), chứ ở nhiều nước việc bán/dùng sữa loại này phải theo đơn của bác sỹ đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Con mình hơn 6 tháng rồi, vẫn đang cho bú mẹ. Mình đang muốn tìm sữa bột cho con bú thêm nhưng phân vân mãi không biết chon loại nào. Nhờ các mẹ tư vấn hộ mình nha. Các mẹ trả lời dùm mình 8 câu hỏi lớn này nha, ví dụ:
    Sữa Similac:
    1/ Vị: nhạt
    2/ Phân: xanh, cứng
    3/ Bợn lưỡi : dày
    4/ Tăng cân : tốt
    5/ Chiều cao: trung bình
    6/ Đói: nhanh
    7/ Ngủ: tốt
    8/ Scandal từng có: ...............
    _ Cái này mình chỉ ví dụ thôi chứ mình không biết sữa Similac cho kết quả thế nào cả, hihi
    _ Các câu hỏi các mẹ k biết có thể bỏ qua, chủ yếu các mẹ bình luận như thế để mình dễ nhìn nhận hơn ạ. Chúc các mẹ 1 ngày vui vẻ!
    • 1,332 Bài viết

• 2,659 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy sữa thì sữa nào chả gần như nhau, chả có sữa nào tốt hay không tốt mà cái chính là con bạn hợp sữa nào. Như con nhà mình thì sữa nào nó cũng uống, nhưng mình sau khi dùng qua rất nhiều loại mình chấm Meji của Nhật , mình hay mua ở sữa xachtay gì đó , ở khu KHương Trung. Mình thấy sữa của Nhật thơm ngon, dễ uống, con nhà mình chuyển sữa khác không thích bằng . Thề là không quảng cáo gì nhé, mình còn chả biết cửa hàng của nó ở đâu, cứ alo thoe số đt nó mang tới nhà thôi. Chất lượng thì nếu mẹ nó có người quen đi Nhật nhờ là tốt nhất, không thị trường có gì thì con mình ăn cái đó, chả cần khó tính quá đâu. Con mình ăn trộm vía chả ốm đau gì, không béo nhưng khoẻ mạnh lắm.
    • 33 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình muốn tìm 1 loại sữa vị như sữa mẹ cho con mình bú mn ạ, vì con mình vẫn còn đang bú mẹ, mình thì lại rất lăn tăn về output của con, vì hiện tại bé bú mẹ k bón, đi hơi sệt & vàng, giờ thêm sữa ngoài chỉ sợ con output k tốt nhưng mình hiện tại còn công việc nên tương lai cũng k đảm bảo nhiều sữa mẹ cho con...Lên diễn đàn đọc mãi mà thật sự k biết chọn sữa nào. Mình nghe nói sữa Meiji nhạt như sữa mẹ nhưng mình lại phân vân việc rò rỉ phóng xạ. Dù mình biết người Nhật họ có trách nhiệm với sản phẩm của họ lắm nhưng mà k có gì là tuyệt đối cả
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình cũng đang trong tình trạng giống mẹ kimloan_2709.mình cũng đang định cho dùng sữa Nhật nhưng đang lăn tăn liệu có giống như sữa mẹ k vì sữa của mình rất đặc và ngọt.
    • 21 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Be nha minh luc 4 tuoi tu nhien khong thich uong sua bot, the la em chuyen sang sua tuoi cho be uong 1 thoi gian, sau do minh thu cho be dung sua bot lai, be van khong thich uong, the la minh mua them sua non pha chung sua bot cho be uong, vay ma be rat thich nha may Chi. Em chi cho be uong them 1hop sua non thoi. May chi nao co be bo sua, hoac gay, hoac muon vi giong sua me,.. Thi cac me co the lam giong minh duoc do. Chuc cac me va be khoe.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 33 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình vẫn biết là muốn biết sữa nào hợp với con thì phải thử ạ, nhưng chỉ sợ k hợp thử nhiều thì cũng hơi xót con các mẹ ơi, cũng muốn lên đây học hỏi để tìm 1 loại sữa mà đa phần đc bảo là mát, vị nhạt. Nhưng càng đọc càng rối, khổ thân thật.
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng đồng ý với ý kiến của các mẹ, Sữa đc quảng cáo nhiều chất chưa chắc đã tốt. Quan trọng là bé uống hợp và sự hấp thu của bé như thế nào. Hiện trên thị trường có 1 số loại sữa có công thức và bổ sung 1 số chất giúp bé hấp thu tốt hơn. VD sữa có canxi nano
    Bé nhà em em hay cho uống sữa xách tay Nhật hoặc sữa Nutricare của Viet nam, bởi e nghĩ những công thức họ làm ra sẽ phù hợp hơn với thể trạng, sự phát triển của trẻ Việt
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

TRước cháu nhà em 4 tuổi cũng thuộc dạng thiếu cân, hay cảm cúm ốm vặt lắm. Được chị bạn giới thiệu uống sữa Care 100 Plus của Nutricare Việt Nam. CHo cháu dùng thử 2 tháng đầu , mỗi ngày khoảng 2 bữa sữa, thì thấy bé ăn dc nhiều hơn, đến tháng thứ 3,4 thi cháu đã tăng dc hơn 1kg, cũng thấy đỡ sổ mũi hay cúm khi thời tiết thay đổi . Chị thử tham khảo xem nhé
    • 33 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hôm nay đi siêu thị mình thấy có bán sữa Topfer của Đức, mẹ nào có con sử dụng cho mình hỏi sữa này output tốt k ạ? Vị thế nào ạ? Mình đọc thông tin bình luận trên webtretho thì có người bảo sữa này k có xuất qua VN, chẳng biết có phải cách hãng sữa chơi nhau k mà nói thế, làm ơn đi, chúng tôi chỉ muốn tìm sữa tốt cho con thôi mà, ở ác thì chẳng đc phước đâu. K riêng gì sữa mình nói trên mà tất cả các sữa đều có người chê khen loạn lên. Nếu thật sự cò ai đó đang nâng sữa mình lên
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 184 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jessica_mum Xem bài viết
    Be nha minh luc 4 tuoi tu nhien khong thich uong sua bot, the la em chuyen sang sua tuoi cho be uong 1 thoi gian, sau do minh thu cho be dung sua bot lai, be van khong thich uong, the la minh mua them sua non pha chung sua bot cho be uong, vay ma be rat thich nha may Chi. Em chi cho be uong them 1hop sua non thoi. May chi nao co be bo sua, hoac gay, hoac muon vi giong sua me,.. Thi cac me co the lam giong minh duoc do. Chuc cac me va be khoe.

Bé 4 tuổi mà không thích sữa công thức nữa thì cho uống sữa tươi được rồi. Bé nhà mình thì lại không thích sữa tươi, chỉ uống sữa công thức. Nhất định lúc nào cũng đòi : con uống sữa con gấu cơ. Nhiều khi mẹ muốn lười cũng không được. Bé tự đi lấy hộp sữa con gấu bắt mẹ pha.
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Con ban bao nhieu thang roi? Moi tre hop tung loai sua khac nhau. sua thi co cong thuc nen ko lo chi lo mua phai sua gia thoi me no ah. Ban lien he voi minh nhe. 0915252244
    • 263 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Em đang phân vân mấy loại sữa sau similac gain IQ, enfa grow A+, frisolac gold , nan pro
    Mẹ nào dùng rồi cho e ý kiến nha. Em cám ơn
    • 263 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Ko mẹ nào giúp e ạ
    • 21 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chu yeu la be thoi, be thich mui nao thi cho be uong sua do, be ma hop sua thi sua nao cug vay, be se phat trien tot hon.

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thưa các mẹ! tình hình là như thế này, bé nhà em 5 tháng tuổi cháu rất lười ăn, lúc mới sinh em cho cháu ăn sữa XO để bổ sung, nhưng sau chuyển hoàn toàn sang sữa HIP của đức. Cũng một phần nghĩ là sữa ngoại sẽ tốt hơn nhưng từ lúc cháu sinh đến bây giờ cháu tăng cân rất chậm, mong các mẹ tư vấn dùm em loại sữa thích hợp để cho bé nhà em phát triển tốt với ạ !
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 184 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Mẹ nó cứ thử sữa công thức Vinamilk của Việt Nam, mình thấy sữa này tăng cân tốt. Nhưng chỉ là tiêu chí tăng cân tốt thôi nhé, các tiêu chí khác, đặc biệt là phát triển tối ưu trí não của trẻ thì Vinamilk mình thấy có vẻ không chắc chắn.
    Mình thì không quan trọng vấn đề tăng cân của trẻ mà quan tâm đến sự phát triển chiều cao và trí não của trẻ nên sự lựa chọn cho bé của mình lại khác. Mình cũng xính ngoại hơn. Mình cho con dùng sữa Morinaga của Nhật và cảm thấy hài lòng với sự phát triển của bé nhà mình.