Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Đổi sữa nào cho con?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 200K Lượt đọc
  • 898 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,334 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Biluoian Xem bài viết
    NAN ngày xưa là NAN gì hả chị ơi? Em thấy trên thị trường bán phổ biến là NAN sản xuất tại Hà Lan, do công ty ... (em không nhớ tên) của Việt Nam nhập về, loại này thì hình như là >150K/hộp 400g. Còn NAN sản xuất tại Nga hay Pháp là hàng xách tay, em thấy bán ở shop Mẹ Bưu hay shop Hải Anh. Giá của loại xách tay thì thường đắt hơn loại nhập kia.
    Tớ tưởng NAN của Nestle mà, tưởng SX tại VN:Sigh:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 545 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bome khanhchi Xem bài viết
    Tớ tưởng NAN của Nestle mà, tưởng SX tại VN:Sigh:
    Nan không có hàng sản xuất tại VN đâu bạn ạ. Từ trước tới giờ mình chỉ thấy hàng nhập khẩu thôi.
    lamlamcdr20060721_-8_Nhim+con
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé nhà mình nuôi hoàn toàn bằng sữa ngoài từ lúc 2 tháng tuổi mình cho bé dùng sữa enfa trộm vía bé ăn hợp sữa vì bé không thích ngọt mà sữa enfa thì không ngọt nhưng ngậy, bùi rất dễ uống lại không có bọt. Nhưng từ khi nghe thông tin về hàm lượng canxi trong sữa enfa đến nay mình không dám cho con uống sữa đó nữa. Chuyển sang uống Meji gold nhưng bé không chịu uống và lại bị trớ vì sữa nhạt lại không bùi. Các mẹ có mẹ nào biết loại sữa nào mùi vị tương tự như enfa chỉ giúp mình với.Thanks các mẹ nhiều !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 70 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thưa các mẹ, e sắp sinh baby thứ 2 ( còn vài tuần nữa thôi ah)
    Nhưng đến giờ này em vẫn chưa có sữa ( giống hệt anh cu đầu tiên). Em định mua dự phòng một hộp sữa nhỏ trước, phòng khi mấy ngày sau sữa mới về,
    Các mẹ thông thái giúp em xem hiện nay thì nên dùng sữa gì cho bé là phù hợp ah.
    Em xin cảm ơn các mẹ trước :Rose::Rose::Rose:
    reNMp7 iPZjp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 192 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Bạn dự phòng thì mua sữa NAN 1, sữa nhạt dễ uống. sau này dùng nhiều thì mua các loại sữa của Nhật cho bé vì sữa Nhật thường ko có hộp bé để dùng thử, mình thấy sữa Nhật ngon, vị nhạt, dẽ tan.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 184 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

sữa milex cũng có hộp nhỏ
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Sữa Aptamil số 1 cũng ok vì thành phần và vị gần giống sữa mẹ, nhưng lại ko có hộp nhỏ.
    Bạn cứ kiên trì cho bé mút ti đi, sữa sẽ về. Mình ban đầu cũng tưởng là ko có sữa, hoặc sữa chưa xuống (mình đẻ mổ) nhưng sau đó kiên trì cho bé bú là lại có sữa. Nguyên lý là: bé càng bú nhiều thì sữa càng về nhiều - ko hề lý thuyết xuông đâu nhé.
    Mẹ có thêm 2 vầng mặt trời là Bim và Chíp yêu!
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    -------------------
    https://tinyurl.com/raovatwtt
    • 857 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tayho2007 Xem bài viết
    Bạn dự phòng thì mua sữa NAN 1, sữa nhạt dễ uống. sau này dùng nhiều thì mua các loại sữa của Nhật cho bé vì sữa Nhật thường ko có hộp bé để dùng thử, mình thấy sữa Nhật ngon, vị nhạt, dẽ tan.
    mình cũng vậy, lúc mới sinh cho bé uống nan 1.
    MTI2MTk3OTU3NA
    • 51 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chị cứ ra ngoài cửa hàng chọn 1 loại nào đấy cũng được, hộp nhỏ thôi để dùng thử. Trẻ con mới sinh đâu có biết được sữa nào hợp hay k, phải thử thì mới biết được.
    Nhóc nhà em uống hết 1 hộp similac con thì uống luôn S26 hộp to. Uống hết 4 hộp to S26, mẹ thử cho uống Similac thì k thèm uống (khôn thế cơ chứ, sính ngoại từ bé). Sau khi hết 10 hộp S26 thì chuyển sang Wakodo của Nhật. Em thấy nhiều người khen Morinaga uống mát, em định sau khi hết 10 hộp Wakodo thì chuyển thử sang (lỡ mua 1 thùng Wa rùi nên phải dùng hết thôi) .
    • 922 Bài viết

• 1,321 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tayho2007 Xem bài viết
    Đúng là sưã Nhât đang rất đc chuộng đặc biệt là wakodo vì chất lương chuẩn.giống sưã mẹ cả về thành fần lẫn mùi vị. Sưã mát.dễ tiêu.đề kháng tốt.tăng chiêù cao mà laị rất ngon.bé ăn đc nhiều...
    Wakodo có hôp bé 300g và cả hộp giấy gồm 10 gói nhỏ rất tiện để mang đi bệnh viên.du lịch... Hộp to 850g thì tính ra kinh tế hơn nên vẫn thương đc sử dụng nhiêù.
    Rút kinh nghiệm từ thưc tế bản thân nuôi 3 nhóc và tiếp xúc vơí nhiều mẹ cũng như theo phân tích khoa học thì các mẹ ko nên đôỉ nhiêù loại sưã cho con vì sẽ ảnh hương rất nhiêù đên tiêu hoá và hấp thu của bé. Hãy nghiên cưú thật kỹ trc khi chọn sưã và bần cùng bất đăc dĩ lăm mơí nên thay đôỉ sưã cho bé.đb là bé sơ sinh.
    Các mẹ nên tham khảo wakodo nhe. Cái đó ko khác gì sưã mẹ đâu. Có thê noí là phù hơp vơí trẻ sơ sinh vô cùng.
    • 76 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TrangTuong Xem bài viết
    Chị cứ ra ngoài cửa hàng chọn 1 loại nào đấy cũng được, hộp nhỏ thôi để dùng thử. Trẻ con mới sinh đâu có biết được sữa nào hợp hay k, phải thử thì mới biết được.
    Nhóc nhà em uống hết 1 hộp similac con thì uống luôn S26 hộp to. Uống hết 4 hộp to S26, mẹ thử cho uống Similac thì k thèm uống (khôn thế cơ chứ, sính ngoại từ bé). Sau khi hết 10 hộp S26 thì chuyển sang Wakodo của Nhật. Em thấy nhiều người khen Morinaga uống mát, em định sau khi hết 10 hộp Wakodo thì chuyển thử sang (lỡ mua 1 thùng Wa rùi nên phải dùng hết thôi) .
    Mình cũng nghĩ như bạn "trangtuong" vậy đó, bạn cứ ra ngoài cửa hàng chọn sữa nào đó rồi cho bé uống thử. Nếu thấy thích hợp với bé thì dùng luôn, còn không thì mình đổi sữa khác cho bé
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 200 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebimchip Xem bài viết
    Sữa Aptamil số 1 cũng ok vì thành phần và vị gần giống sữa mẹ, nhưng lại ko có hộp nhỏ.
    Bạn cứ kiên trì cho bé mút ti đi, sữa sẽ về. Mình ban đầu cũng tưởng là ko có sữa, hoặc sữa chưa xuống (mình đẻ mổ) nhưng sau đó kiên trì cho bé bú là lại có sữa. Nguyên lý là: bé càng bú nhiều thì sữa càng về nhiều - ko hề lý thuyết xuông đâu nhé.
    Mình cũng giống như mẹ này, kiên trì cho bé bú mẹ. 18h sau sinh thì sữa mẹ về. Lúc đầu hơi xót con, nhưng cố gắng, hihi. Ai cũng mắng nhé kể cả y tá...
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 544 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Cho bé bú sữa mẹ thì quá tốt rồi nhưng cũng nên cho bé bú thêm sữa ngoài để làm quen sau này bé sẽ dể thích nghi với sữa ngoài khi mẹ đi vắng. Mình vừa cho bé bú mẹ vừa cho bú bình nè. Hiện tại mình đang dùng sữa XO cho bé bú (sau khi đã dùng Dielac, Similac, Enfa), thấy bé bú sữa XO cũng hợp lắm, ít bị trớ sữa lại không phải rặn khi đi ị :Smiling:
    • 228 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Mình thì cho Sâu uống Friso trong 2 ngày đầu khi sữa còn chưa về kịp. Trộm vía, cũng tu ti được nhìu...
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,450 Bài viết

• 1,726 Được cảm ơn

Con mình bản chất ko thích sữa và các sản phẩm từ sữa (trừ sữa chua). Sữa mẹ bị bé chê từ 5 tháng ko bú. Mình đã thử qua các loại sữa công thức từ đó tới giờ nhưng bé rất sợ ăn, thường phải ép, khó khăn lắm mới được 1 bình. Giờ bé hơn 2 tuổi rồi, đã mấy tháng nay ko uống sữa công thức. Gần đây trời nóng nên mình mua sữa tươi Ba Vì (hộp 180ml) cho con uống lúc khát thì bé chịu uống. Và rất thích uống bằng ống mút.
    Thấy con uống sữa dạng này ok mình nảy ra ý định mua sữa tươi về uống thay sữa công thức. Sữa ở VN thì có mấy loại: vinamilk, hanoimilk, Ba Vì, Cô gái Hà Lan... nhưng mình ko tin tưởng vào chất lượng sữa lắm. Con uống giải khát thì được chứ mình nghĩ chắc chả có chất gì vào người mấy. Mình muốn tìm loại sữa tươi đóng hộp nhỏ, tầm 180-200ml chất lượng thật tốt để cho con uống bổ sung chất. Mình thấy các bé ở nước ngoài tầm tuổi này cũng ít dùng sữa công thức mà đa số dùng sữa tươi. Nhưng sữa nước họ là sữa tươi thật, hàm lượng dinh dưỡng cao chứ ko phải mấy loại sữa uống nhạt phèo như ở VN.
    Mẹ nào biết ở VN mình có bán loại sữa tươi nhập ngoại nào tốt thì mách cho mình với nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 224 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Con nhà tớ hay uống sữa Ba vì & 100% của Vinamilk. Sữa Ba vì thì thơm. Bé uống giải khát + cũng có chất chứ bạn, nhưng đương nhiên ko bằng sữa công thức thôi.
    Sữa tươi ngoại thì tớ ko biết, cũng hóng xem mẹ nào biết thì tớ tham khảo cùng với :-)
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,450 Bài viết

• 1,726 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ViCam08 Xem bài viết
    Con nhà tớ hay uống sữa Ba vì & 100% của Vinamilk. Sữa Ba vì thì thơm. Bé uống giải khát + cũng có chất chứ bạn, nhưng đương nhiên ko bằng sữa công thức thôi.
    Sữa tươi ngoại thì tớ ko biết, cũng hóng xem mẹ nào biết thì tớ tham khảo cùng với :-)
    Sữa tươi VN thì chán lắm bạn à. Đã có rất nhiều vụ lùm xùm về sữa kém chất lượng của Vinamilk và Ba Vì rồi. Bản thân mình cũng đã mấy lần bị dính nên mình chán lắm. Vừa cho con uống vừa lo.
    Hiện tại vì chưa tìm được loại sữa khác tốt hơn nên mình vẫn dùng sữa Ba Vì. Mình chỉ muốn mua loại sữa tươi của Châu Âu ý vì dù sao bên đó chất lượng hàng hoá vẫn được kiểm định nghiêm ngặt hơn.
    • 5,287 Bài viết

• 7,333 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me In Dat Xem bài viết
    Sữa tươi VN thì chán lắm bạn à. Đã có rất nhiều vụ lùm xùm về sữa kém chất lượng của Vinamilk và Ba Vì rồi. Bản thân mình cũng đã mấy lần bị dính nên mình chán lắm. Vừa cho con uống vừa lo.
    Hiện tại vì chưa tìm được loại sữa khác tốt hơn nên mình vẫn dùng sữa Ba Vì. Mình chỉ muốn mua loại sữa tươi của Châu Âu ý vì dù sao bên đó chất lượng hàng hoá vẫn được kiểm định nghiêm ngặt hơn.

Con nhà tớ uống Pauls của Úc (có vị vani và socola) hộp loại 150ml và 160ml.

Một lốc là 8 hộp nhỏ, 1 thùng 32 hộp. Giá bây giờ là 13K đến 14K/ hộp. Tớ uống thử của con thấy vị ngọt vừa phải, mùi thơm dễ chịu.

Nhà tớ mỗi lần mua là mua 1 thùng luôn. Loại nhỏ này mang đi học or đi chơi cho tiện. Ở nhà thì dùng loại Paul 1 Lít ( 2- 3 ngày hết 1 lít).

Ở shop Tom phố Tôn Đức Thắng có bán, ko thì L’place 63 Lý Thường Kiệt cũng có (tớ mua ở đấy vì cạnh nhà vác cho tiện).

Ko thì bạn mua Pediasure nước (giàu năng lượng lắm) hình như hơn 50K/ chai 230ml. Đi chơi xa sợ con ko quen ăn đồ ăn chỗ lạ thì tớ mang theo cái này, ăn nhếu nháo rồi thêm 1 chai này là OK cho 1 bữa.
    JBYmp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,450 Bài viết

• 1,726 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Chi còm Xem bài viết

Con nhà tớ uống Pauls của Úc (có vị vani và socola) hộp loại 150ml và 160ml.

Một lốc là 8 hộp nhỏ, 1 thùng 32 hộp. Giá bây giờ là 13K đến 14K/ hộp. Tớ uống thử của con thấy vị ngọt vừa phải, mùi thơm dễ chịu.

Nhà tớ mỗi lần mua là mua 1 thùng luôn. Loại nhỏ này mang đi học or đi chơi cho tiện. Ở nhà thì dùng loại Paul 1 Lít ( 2- 3 ngày hết 1 lít).

Ở shop Tom phố Tôn Đức Thắng có bán, ko thì L’place 63 Lý Thường Kiệt cũng có (tớ mua ở đấy vì cạnh nhà vác cho tiện).

Ko thì bạn mua Pediasure nước (giàu năng lượng lắm) hình như hơn 50K/ chai 230ml. Đi chơi xa sợ con ko quen ăn đồ ăn chỗ lạ thì tớ mang theo cái này, ăn nhếu nháo rồi thêm 1 chai này là OK cho 1 bữa.
    Cảm ơn thông tin của mẹ nó nhé. Con mẹ nó có uống sữa công thức ko hay chỉ uống sữa tươi thôi?
    Con uống sữa tươi có tiến triển gì về chiều cao và cân nặng ko mẹ nó?
    • 5,287 Bài viết

• 7,333 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me In Dat Xem bài viết
    Cảm ơn thông tin của mẹ nó nhé. Con mẹ nó có uống sữa công thức ko hay chỉ uống sữa tươi thôi?
    Con uống sữa tươi có tiến triển gì về chiều cao và cân nặng ko mẹ nó?

Con tớ uống sữa công thức đến 5 tuổi. Nhưng hơn 1 năm nay chủ yếu là sữa tươi + váng sữa + sữa chua + caramel. Tớ cũng ko để ý lắm vì giờ con lớn rồi nên ko care kỹ như hồi bé.

Con tớ giờ gần 7 tuổi rồi cân nặng và chiều cao đều đúng chuẩn.
    JBYmp7