Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Đổi sữa nào cho con?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 200K Lượt đọc
  • 898 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các ông bố và các bà mẹ. Mình là ông bố của 2 đứa trẻ sinh đôi 1 trai 1 gái, 2 bé nhà mình gần được 6 tháng tuổi rồi. Từ ngày mới sinh đến giờ vợ chồng mình cho 2 bé uống sữa Enfalac A+. Bây giờ chuẩn bị đổi sữa cho bé mà không biết đổi qua sữa gì. Mình muốn loại sữa nào tốt cho sự phát triển của 2 bé nhưng giá thành rẻ 1 chút vì 2 đứa nên cũng tốn đấy, hihi. Hiện tại 2 bé nhà mình cu anh thì được 8kg còn con em thì được 6,5kg. Lúc sinh ra con bé em kém cu anh tới 1kg. Không biết các ông bố, các bà mẹ khác nuôi con thế nào chứ mình thấy nuôi 2 bé sinh đôi vất vả thật. Hôm nay mình vào diễn đàn này để mong nhận được nhiều những kinh nghiệm nuôi con và tư vấn về sữa và bột cho các bé. Mong nhận được sự mách bảo của những ông bố , bà mẹ có kinh nghiệm nuôi con. Cảm ơn mọi người, chúc các bé ngoan khỏe!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 87 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

mình cũng đang có bé 10 ng nữa là đc 6th, cũng muốn hỏi như bố này, con mình đang uống friso lac, bố mẹ nào biết trả lời tụi mình với
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình còn 19 ngày là được 6th, mình cho bé uống 1 hop 400gr friso, 1 hộp 900gr similac và 1 hộp dielac 900gr (các pác cho bé). bi giờ mình cũng giống như ông bố bà mẹ trên, các bố mẹ có kinh nghiệm vào chia sẽ cho bọn mình với.
    cám ơn các bố mẹ nhiêu lắm
    • 2,522 Bài viết

• 910 Được cảm ơn

kinh nghiệm của cá nhân mình thui nhé.trước 6m bé cg thử nhiều loại sữa,vì kinh tế cg k khá giả gì nên cg chỉ chọn sữa vừa tiền thui.Sau 6m thì dùng Meiji Gold mỗi tháng k bệnh thì lên dc 500gr.Sau 1 tuổi thì Meiji Gold 3 lại rất ngọt,bé mình k chịu ngọt.Nên thử Dielac alpha (đút thìa )...sau là Optimum...,giờ là sữa tươi,sữa dê...đủ các thứ.Giờ chuẩn bị qua sữa tươi...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 253 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuannguyenauto Xem bài viết
    Chào các ông bố và các bà mẹ. Mình là ông bố của 2 đứa trẻ sinh đôi 1 trai 1 gái, 2 bé nhà mình gần được 6 tháng tuổi rồi. Từ ngày mới sinh đến giờ vợ chồng mình cho 2 bé uống sữa Enfalac A+. Bây giờ chuẩn bị đổi sữa cho bé mà không biết đổi qua sữa gì. Mình muốn loại sữa nào tốt cho sự phát triển của 2 bé nhưng giá thành rẻ 1 chút vì 2 đứa nên cũng tốn đấy, hihi. Hiện tại 2 bé nhà mình cu anh thì được 8kg còn con em thì được 6,5kg. Lúc sinh ra con bé em kém cu anh tới 1kg. Không biết các ông bố, các bà mẹ khác nuôi con thế nào chứ mình thấy nuôi 2 bé sinh đôi vất vả thật. Hôm nay mình vào diễn đàn này để mong nhận được nhiều những kinh nghiệm nuôi con và tư vấn về sữa và bột cho các bé. Mong nhận được sự mách bảo của những ông bố , bà mẹ có kinh nghiệm nuôi con. Cảm ơn mọi người, chúc các bé ngoan khỏe!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mai.ha Xem bài viết
    mình cũng đang có bé 10 ng nữa là đc 6th, cũng muốn hỏi như bố này, con mình đang uống friso lac, bố mẹ nào biết trả lời tụi mình với
    Các mẹ cứ cho con uống tiếp số 2 của loại sữa đang uống (nếu có điều kiện), hoặc 1 số loại khác rẻ tiền hơn nhưng chất lượng đảm bảo như Lactogen, DutchLady, Vinamilk, Nutifood.
    Muốn biết bé hợp với sữa nào thì các mẹ phải thử thôi chứ các CH sữa tư vấn cũng lung tung lắm. Một shop sữa có 4-5 e nhân viên hãng sữa, gặp phải e nào tư vấn là e đó quả quyết sữa của hãng mình bán là tốt nhât, hợp với bé nhất nên ko tin e nhân viên nào cả.
    Thử sữa các mẹ có thể mua hộp nhỏ cho bé uống thử, cái hợp đầu tiên là bé phải thích ăn sữa đó và output đẹp, ko táo bón (đi phân lỏng có thể xảy ra sau nhưng 1,2 hôm sau là hết do thay đổi thức ăn).
    Nếu bé bị táo bón, lại thử sữa khác.
    Tiếp đó háy thử cho bé uống 1 tháng và theo dõi cân nặng, nếu lên cân đúng biểu đồ (lên nhanh quá cũng ko tốt) là OK.
    CÁc mẹ lưu ý: Sữa tốt cho bé ko phải là sữa đắt tiền mà là loại sữa hợp với bé nhât.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Những ngày qua cuken nhà em biếng ăn hơn và người không chắc như trứơc nữa .chả là trc jo em cho cuken ăn sửa Similac nhưng đi mua ở các siêu thị kg tháy siêu thị nào bán.ra tiệm tạp hóa thì có,em nghi ngờ sữa này chắc là có ván đè ,và e qdinh chuyên sang wakodo. Đén nay ăn dc 2 hõp 850gr.e không biết do đỏi sữa mà Ken nhà e nv hay do nguyen nhạn nào khác.Mẹ nào đã dùng qua 2 loại sữa trên cho e lời khuyến nên dùng sữa nào?
    Ps: Ken nhà em 5thang ruợi và đang móc răng 3 ngày nay.
    Thanks cả nhà.do em online trên dt nên chữ có dáu chữ k!mod thông cam
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Con mình đang uống sữa Simlac. Bữa nay bé ít uống quá, ngày chỉ uống có 120ml thôi ah. Mình nghĩ có khi nào bé ngán sữa đó không. Mình đang định thay sữa khác cho bé nhưng không biết chọn loại nào hợp với bé. (Nay Miu đã được 7 tháng rồi cân năng được 8kg). Mẹ nào có kinh nghiệm về vấn đề này giúp mình với nghe. Hiii
    • 49 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tlinha2001 Xem bài viết
    Chào các mẹ, tình hình là tớ mới mua 1 hộp sữa Pedia smart cho anh cu nhà minh, nhưng thấy hướng dẫn khó hiểu quá, mong các mẹ chỉ dẫn cho tớ với ạ?
    mẹ nó pha 205ml nước với 3 muống đầy( đựng ở trong hộp) mẹ nó nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,950 Bài viết

• 1,469 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhnga1192 Xem bài viết
    Con mình đang uống sữa Simlac. Bữa nay bé ít uống quá, ngày chỉ uống có 120ml thôi ah. Mình nghĩ có khi nào bé ngán sữa đó không. Mình đang định thay sữa khác cho bé nhưng không biết chọn loại nào hợp với bé. (Nay Miu đã được 7 tháng rồi cân năng được 8kg). Mẹ nào có kinh nghiệm về vấn đề này giúp mình với nghe. Hiii
    Chắc là bé ngán sữa đó mẹ ơi, mẹ đổi thử sữa khác cho con thử xem, mua hộp 400gr í.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,950 Bài viết

• 1,469 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangtranghn Xem bài viết
    mẹ nó pha 205ml nước với 3 muống đầy( đựng ở trong hộp) mẹ nó nhé
    Khó chia quá vậy mẹ nó ? lỡ bé uống ít hơn thì sao ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 64 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con em thì đang uống Dumex Gold, bé 5 tháng rưỡi cân nặng 6,8 kg, uống 1 tuần hết 1 hộp 900g. Sữa này em chọn từ hồi thằng con lớn tới bé thứ 2 uống giống vậy luôn. Chắc là do con em dễ hay em không cho bé có cơ hội lựa chọn mà em thấy bé bú cũng bình thường, nếu có bữa nào bú ít thì hôm sau sẽ bú nhiều, vậy thôi. Quan trọng là em kiểm tra phân của bé Ok là được rồi. He he
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bengoccuame ơi UHT không phải thành phần gì pha vào sữa đâu mà là viết tắt của "Ultra Heat Treatment" (nghĩa là xử lý ở nhiệt độ cao để giết hết vi khuẩn)là một phương pháp tiệt trùng sữa tươi,sữa tươi để được lâu là do nhà sản xuất sử dụng phương pháp này để tiệt trùng,tiệt trùng bằng phương pháp này thì sữa có thể để được từ 6 - 9 tháng nhưng có một điểm yếu là khi tiệt trùng bằng phương pháp này sẽ phá vỡ cấu trúc của các nguyên tố vi khoáng trong sữa. Hiện nay phương pháp tiệt trùng sữa tối ưu nhất là phương pháp Pasteur,phưong pháp này vừa tiệt trùng sữa vừa không phá vỡ các nguyên tố vi khoáng trong sữa giúp phát huy tối đa lợi ích của sữa đối với cơ thể, nhưng tiệt trùng bằng phương pháp này sữa cũng chỉ để được từ 8 - 10 ngày thôi nhé.

Chia sẻ với các mẹ một chỗ bán sữa tươi nguyên kem ngon bổ rẻ mà nhà mình đã sử dụng gần 2 năm nay rồi, sữa của nhà này là sữa tươi nguyên kem đưa tận nhà, nhà này có trang trại bò sữa ở Thanh Trì - Hà Nội bán sữa nguyên kem rẻ hơn các loại của nhà máy mà lại đưa tận nhà, các mẹ mà muốn mua thì gd cho hắn:0903275975 hắn sẽ đưa tận nhà,giá hắn giao tới nhà là 28000/1l các mẹ nhé. Chúc các mẹ nuôi con khỏe mạnh để sớm nhàn thân như mình nhé. hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ giúp em với.
    Con em được 3T 20 ngày rồi. Chuẩn bị cho cháu nó ăn thêm sữa ngoài.
    Hiện có 3 loại sữa người ta xách tay về là: meiji, wakodo, aptamin
    Nhà em thì mong muốn cháu nó phát triển chiều cao. (2 vợ chồng đều "nấm lùn")
    Các mẹ tư vấn giúp trong 3 loại này thì loại nào tốt cho chiều cao nhất.
    Tks các mẹ nhiều
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Công chúa nhà e chuẩn bị vào lớp 2.Trộm vía cháu bụ bẫm đáng yêu,tạm thời không có gì đáng lo ngại về các chỉ số sức khỏe.Nhưng thời gian gần đây vì mải chơi,mải ngủ,bé hay bỏ bữa sáng,bữa chính ăn ít cơm,chỉ thích ăn thức ăn.Em đang tìm một loại sữa bột cho con uống theo xu hướng cải thiện chiều cao tương lai cho bé.Nhưng tìm từ chiều đến h hoa hết cả mắt lại đâm hoang mang...Định chọn Pedia smart thì lại thấy hàm lượng dinh dữong là quá thừa so với bé,Arti grow thì mới phát hiện nsx sử dụng sữa quá hạn để đóng hộp...Vậy ở lứa tuổi bé nhà em,các mẹ có kinh nghiệm dùng sữa gì tư vấn giúp em.

Tiêu chí của mẹ :giúp tăng trưởng chiều cao và não bộ
    Tiêu chí của bé : vị chocolate hoặc ngọt vừa
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 128 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

chọn sữa hợp cho bé rất mệt mỏi cho các mẹ, bé nhà mình hồi 6 tháng mẹ chuẩn bị đi làm cũng phải cho con ăn thử sữa bột, mua hết các loại sữa nhưng vì ngọt quá nó không ăn, mối lần mở 1 hộp 400g ra chỉ pha đc 40ml là bỏ cả hộp, tốn kém và bực mình. Sau này cho con uống sữa Nhật có vị nhạt, thơm và hơi ngậy thì con rất thích, tu tì tì. Bây h e vẫn trung thành với dòng sữa Nhật, trộm vía con dài và cân nặng tốt. Bây h cháu 17 tháng cao 86cm rồi.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi methocoi Xem bài viết
    28k/l thì rẻ thật đấy, nhưng bé trên 1 tuổi uống đc ko chị với uống trong vòng bao lâu ạ
    Theo mình được biết và đọc trên các báo bé trên 1t có thể uống sữa tươi nếu bé thích. Bé nhà mình chắc trên 3 tuổi mới cho uống sữa tươi vì các cụ sợ không đủ chất.Hic
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hix...k bít làm sao phải lọ mọ đăng ký member mà cũng chưa có mẹ nào cho ý kiến gì...
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,073 Bài viết

• 678 Được cảm ơn

Bé đầu nhà mình thí tới giờ gần 9 tuổi rồi mình vẫn cho uống ngày từ 1-2 ly Nesle gấu 456 và 2-3 hộp sữa tươi TH trumilk. Mình cũng tính đổi sữa khác cho bé nhưng lại lăn tăn vì bé uống sữa này thấy cũng ok. Giờ bé cao 1m45, nặng 35kg. Chiều cao thì khá tốt, chỉ có cân nặng là làm mình lo thôi, nhìn người dài nhẳng, không bụ bẫm như hồi bé nữa.
    tFtT
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người,

Mình hồi trước mua sữa tiệt trùng cho gia đình uống nhưng dạo gần đây chuyển qua uống sữa thanh trùng, thấy tốt hơn hẳn. Mình chỉ mua sữa thanh trùng Long Thành vì ở gần nhà có một đại lý. Dạo này đi vòng vòng siêu thị, thấy có cả thanh trùng Dalat milk và Vinamilk. Vinamilk thì mình luôn nghi ngờ về chất lượng sữa vì hồi trước sữa tiệt trùng uống quá tệ. Sữa Dalatmilk thì giá cao hơn nên mình đang phân vân, không biết giữa Dalatmilk và long thanh milk, sữa nào tốt và an toàn hơn.

Các bạn nào có kinh nghiệm thì giúp mình nhé.

-N