Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Danh mục các sản phẩm của Trung Quốc bị thu hồi ở Singapore ở đây! Còn sp nào nữa k ạ

• 2 Lượt chia sẻ
  • 1.97K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,308 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Em nghĩ ai cũng nhận được tin này rồi... Nhưng em mở đề tài này để xem có sữa nào cấm ở đâu nữa các mẹ chia sẻ. Em thấy lo quá...
    Đây là Danh mục các sản phẩm của Trung Quốc bị thu hồi ở Singapore. Để đảm bảo sức khoẻ cho bạn và gia đình, và chung tay loại bỏ sản phẩm của Tầu Khựa, hãy forward list này cho mọi người. The following items have been recalled due to China's milk scandal:
    1. M&M
    2. Snickers
    3. Mento's Yoghurt Bottle
    4. Dove Chocolate
    5. Oreo Wafer Sticks
    6. Dutchlady Sterilised Milk
    7. Wall's all natural mango
    8. Mini Poppers Ice Cream
    9. Magnum Ice Cream
    10. Moo Sandwich Ice Cream
    11. Mini Cornetto
    12. Youcan Ice Cream Stores have been asked by AVA Singapore to remove them. If u have any of these items at home, don't eat

Dutchlady Sterilised Milk ---> vậy cô gái Hà Lan của Việt Nam có vấn đề gì không các mẹ nhỉ? Em vừa mua hai hộp gold mới ra của Đutchlay... (hic hic)
    Mỗi ngày tôi chọn một lần thôi
    Chọn tiếng ru con nhẹ bước vào đời

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,105 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bánh Oreo bán ở VN rất nhiều ko biết có phải sx ở TQ ko ?
    • 3,126 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngỗng Xem bài viết
    Bánh Oreo bán ở VN rất nhiều ko biết có phải sx ở TQ ko ?
    Bánh này của Indo thì phải, chị xem trên nhãn ấy. nhưng nếu em không nhầm thì đúng là Indo
    • 2,623 Bài viết

• 3,001 Được cảm ơn

Tớ đang sống ở Sing và tớ khẳng định rằng danh mục được truyền trên YIM này là giả. Cho đến ngày hôm nay, 24/9 chỉ có 8 sản phẩm đã được bán ở Singapore bị thu hồi là:

1-3: Cô gái Hà Lan vị Chuối/Dâu/Dưa
    4: Bánh khoai tây giòn Silang
    5-6: Bánh cuộn gạo vị ngô bơ/phomai
    7. Kem sữa chua hoa quả
    8. Kẹo kem béo Thỏ Trắng

Trong danh sách được phát tán trên YIM không có sản phẩm bị thu hồi mà có một loạt sản phẩm bịa đặt chẳng liên quan.

Tất cả các mặt hàng sữa bột cho trẻ em bán ở Sing đều được khẳng định là an toàn rồi các mẹ nhé. Mẹ nào cho con uống sữa xách tay nhập từ Sing có thể yên tâm được rồi.

Các mẹ có thể check thông tin các sản phẩm bị thu hồi trên website của cơ quan quản lý thực phẩm của Sing hàng ngày tại địa chỉ: http://www.ava.gov.sg/

Phát điên lên vì cái trò spam YIM này. Hôm nay bao nhiêu người túm cổ tớ hỏi... hic hic...

~ Đậu Dế ~
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,046 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Đậu Dế Xem bài viết
    Mẹ nào cho con uống sữa xách tay nhập từ Sing có thể yên tâm được rồi.

~ Đậu Dế ~
    Icon hoan hô nhà đậu dẽ, khỏe không em, lâu quá không thấy vào nhà??? cho chị hỏi thăm với: Pediasure Úc có bán bên Sing kô em, bữa vừa rồi em chị không mua được Karikane/ Karihome, bữa nay lại sắp có người thân về từ Singapore vào ngày 30-9, chị định nhờ xách vài hộp Pediasure Úc nhưng không rõ có bán không, giá cỡ bao nhiêu. Sữa Pediasure xách tay ở sài gòn hết sạch, người ta vét đến hộp cuối hay sao í, kinh thật, cơn bão khủng hoảng sữa hay sao í
    Đỉnh là cục Gà, Rim là cục Heo
    • 1,308 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đậu Dế Xem bài viết
    Tớ đang sống ở Sing và tớ khẳng định rằng danh mục được truyền trên YIM này là giả. Cho đến ngày hôm nay, 24/9 chỉ có 8 sản phẩm đã được bán ở Singapore bị thu hồi là:

1-3: Cô gái Hà Lan vị Chuối/Dâu/Dưa
    4: Bánh khoai tây giòn Silang
    5-6: Bánh cuộn gạo vị ngô bơ/phomai
    7. Kem sữa chua hoa quả
    8. Kẹo kem béo Thỏ Trắng

Trong danh sách được phát tán trên YIM không có sản phẩm bị thu hồi mà có một loạt sản phẩm bịa đặt chẳng liên quan.

Tất cả các mặt hàng sữa bột cho trẻ em bán ở Sing đều được khẳng định là an toàn rồi các mẹ nhé. Mẹ nào cho con uống sữa xách tay nhập từ Sing có thể yên tâm được rồi.

Các mẹ có thể check thông tin các sản phẩm bị thu hồi trên website của cơ quan quản lý thực phẩm của Sing hàng ngày tại địa chỉ: http://www.ava.gov.sg/

Phát điên lên vì cái trò spam YIM này. Hôm nay bao nhiêu người túm cổ tớ hỏi... hic hic...

~ Đậu Dế ~
    Cảm ơn mẹ Đậu dế... Em nhận được thông tin này mà riêng buổi chiều này cứ gọi là cả "tập"...

Em cũng đã gọi cho bọn Dutchlady thì em nhân viên chăm sóc khách hàng khặng định 100% là sữa của họ không hề có chât melamine vì nguyên liệu của nó nhập 95% từ Hà Lan và 5% còn lại nhập từ hai trại gì đó của Bình Dương không hề nhập từ TQ và sản phẩm Dutchlady có ở nhiều nước nhưng khâu nguyên liệu của TQ có vấn đề thì sản phẩm của Nó mới bị( và... em quên mất vì em í nói nhiều quá!) Và bảo họ đã gửi thông cáo báo chí đến báo tuổi trẻ. Kết luận thì bảo em cứ yên tâm sử dụng ^-^
    Mỗi ngày tôi chọn một lần thôi
    Chọn tiếng ru con nhẹ bước vào đời