Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có người bảo sữa xách tay của Nhật, Úc... đều nhập từ Quảng Châu, Trung Quốc

• 1 Lượt chia sẻ
  • 23.8K Lượt đọc
  • 94 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đúng vậy, công nghệ của Tàu làm giả cực kỳ tinh vi, kinh nghiệm xương máu của mình về vụ sữa cho con là các mẹ không nên mua sữa xách tay trên thị trường dù là tại các shop lớn và uy tín, nếu là hàng xách tay thì chỉ có bạn bè và người thân của mình trực tiếp xách về mới tin được thôi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 58 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mẹ nào có điều kiện thì nên nhờ tiếp viên mua ý, trả công thêm tầm 100-150k/kg thôi.
    Còn nếu ko thì nên tìm các cửa hàng lớn và uy tín mà mua.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 63 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me-hoan-hi Xem bài viết
    Đúng vậy, công nghệ của Tàu làm giả cực kỳ tinh vi, kinh nghiệm xương máu của mình về vụ sữa cho con là các mẹ không nên mua sữa xách tay trên thị trường dù là tại các shop lớn và uy tín, nếu là hàng xách tay thì chỉ có bạn bè và người thân của mình trực tiếp xách về mới tin được thôi.
    Kiem tra lo^ SX cua Bibo y het hang o Nguyen Son. cang lon' cang uy tin cang de~ lua` dao?.
    Minh o Sydney, me nao co nhu cau hang Uc, ib te^n sp, minh tim giup nhe'.
    0984548860 - Linh ( HN)
    +61416316802 - Yen ( Uc) viber/ imess
    • 63 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi taianh0203a Xem bài viết
    Mẹ nào có điều kiện thì nên nhờ tiếp viên mua ý, trả công thêm tầm 100-150k/kg thôi.
    tiep vien it' ban ra tan cua hang mua lam' ban ah, ho cung ngoi o khach san va alo order, nguon o dau thi ko ai biet. Hang gia/ hang nhai' o nc ngoai cung nhieu chu' ko it.
    0984548860 - Linh ( HN)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Sữa S26 giá rẻ tại Việt Nam đều có nguồn gốc từ các nhà cung cấp sỉ trên Alibaba. Các bạn muốn có nhãn hiệu sữa cho riêng mình họ cũng ok luôn, cung cấp hàng cho bạn rồi đóng lon theo ý bạn với nhãn hiệu sữa mà bạn muốn vd như sữa Bà Thọ...vậy. Các bạn đặt hàng một lần với số lượng cực lớn, khả năng cung cấp sữa của họ vài ngàn thùng carton/ tháng. Giá thì cực rẻ....Nói thế để các bạn hiểu rằng chất lượng thế nào rồi nhé.

Sữa S26 mua tại Úc, một lần mua chỉ được có 2 hộp, muốn quay vô mua lại cũng chỉ hên được 1 lần, nếu cashier nó biết được thì kg cho mua,phải đi tìm shop khác để mua. Do đó không thể có chuyện nhập hàng thùng S26 số lượng lớn từ Úc về đường biển được, (ai bán sỉ cho mà mua). Công thức sữa S26 có thể được sản xuất ở nhiều nước nhưng ở mỗi thị trường đều có mẫu mã riêng đã đăng ký nhãn hiệu. Do đó không thể có chuyện mua được sữa thật S26 với hộp sữa kiểu Úc ở thị trường Singapore hay Hongkong...nhưng có thể ở China và Viet Nam vì.... hihihi.

Nói thế các Mẹ đủ hiểu rồi nhé. Các Mẹ đi qua sân bay Hongkong sẽ thấy để một lời cảnh cáo tại Hải Quan HK rằng " đem hơn 2 hộp sữa ra khỏi HongKong là tội phạm" để tránh dân China đại lục tận gom sữa thật và xin tại HongKong. Tại sao mấy người bán hàng xách tay sữa S26 với giá khá rẻ không đem bán ở thị trường China đang khát sữa với giá hời vì China giàu có? Câu trả lời các bạn từ biết mà.

Trên trang Alibaba giống như chợ trời. Các công ty giới thiệu rằng đăng ký công ty tại nào là New Zealand, Anh, Úc, Japan, Thailand và cả Vietnam nữa....xin nói thật với các bạn toàn là đội lốt. Bên Úc có rất nhiều người China, đăng ký thành lập công ty tại Úc, nhưng thị trường kinh doanh là ở Viet nam, China, Cambodia...vì ở Úc đâu có bán đồ đểu được.

http://www.alibaba.com/showroom/for-...lk-powder.html

Nói tóm lại các Mẹ bỏ tiền ra để mua một hộp sữa với giá thế nào thì chất lượng sẽ tương ứng vậy. Muốn xài sữa thị trường Úc nhưng với giá Viêt Nam thì thua.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 63 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

@Adatruon: Bay gio dc phep mua 3 hop sua/ nguoi o Chemist va 4 hop o sieu thi rui b nhe . hihi. Update thang nay day'
    0984548860 - Linh ( HN)
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trời ơi thật à các mẹ, hôm nọ mình đọc 1 bài ở bên web khác hỏi sao sữa xách tay ở VN rẻ mà nhiều thế, ở châu Âu họ quy định mỗi lần mua chỉ đc mua tối đa 3 hộp (mình đã hỏi người nhà bên Đức, đúng là mỗi ng đi siêu thị ở bên ấy chỉ đc mua 3 hộp/lần, mà cũng ko đc mua quá nhiều lần trong ngày đâu, mua nhiều quá họ cấm í), mà giá sữa bên ấy cũng ko rẻ hơn sữa xách tay ở VN mấy, thậm chí có nơi ở VN còn bán bằng giá, thấp hơn giá siêu thị ở nước ngoài mới sợ chứ. có mẹ bảo là bọn Tàu nó gom hàng nhiều, mấy container nên mình lấy lại của chúng nó rẻ nhưng tớ nói thật, sữa ngoại xịn bên Tàu cực đắt, toàn tầm 800-1500k/hộp, chúng nó để bán trong nước cho sướng tội j bán cho mình giá rẻ thế. chắc chắn là có vấn đề j rồi
    • 110 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhich Xem bài viết
    Hồi mình sinh con cún, ông ngoại con cún đi Úc về mua cho cháu 2 hộp sữa S26 Step 1 của Úc, ông bảo ông phải vào hiệu thuốc mới mua được, giá 23 đô la Úc (gần 400k) . Mình thấy vỏ hộp sữa S26 Step 1 ko bóng bẩy như mấy hộp sữa S26 xách tay ở bên mình, tiếc là mình vứt vỏ hộp đi rồi vì con mình uống ko hợp, mình phải uống hộ. Mà cái sữa này nó cứ tanh tanh như có rỉ sắt.
    Mua với số lượng 1 họp, 2 hộp va mua ở siêu thị là đắt rồi bạn ơi. Người nhà mình bên kia mua cho con mình gửi về, phải mua online, mua nhiều nhiều chút, va mua lúc sale, nên giá sẽ ổn bạn ah
    • 272 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm qua mình mới nhận 1 kiện sữa mori số 9 (8 hộp) xã gửi về = EMS. Chi phí bao gồm:
    1. Giá mua sữa online bên Nhật: 12.000 Yên / 8 hộp
    2. Chuyển phát nhanh: 11.000 Yên
    3. Thuế đầu VN (có thêm 2 cái ti giả): 398.000 VND (áp giá tính thuế khoảng hơn 350.000 / 1 hộp sữa)
    Chia trung bình khoảng: 600.000 / 1 hộp trong khi các shop bán 470.000
    Vẫn phải nghiến răng gửi về thôi vì lượn khắp nơi vẫn chưa tìm được chỗ mua cảm thấy tin tưởng.
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mọi người cho mình hỏi cách nhận biết sữa aptamil sô 1 hàng origin của Đức với. Mình mới mua 1 hộp cho con thử thì chữ Milupa màu đỏ lại ở phía trên cùng bên trái. xem trên website của hãng thì nó phải ở bên tay phải, còn bên trái có hàng chữ màu xanh (các mẹ xem hình)

Đây là hình hộp sữa mình xem trên web hãng, còn hộp mình mua thì chữ milupa bên trái. Nhờ các mẹ thông thái chỉ giúp
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 32 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em lo quá các mẹ ơi, vì thỉnh thoảng em cũng hay mua sữa xách tay, mà vừa đọc thấy bài này: http://m.thanhnien.com.vn/story/dinh...lau-sid-608797, (Tại thời điểm bao vây, một lượng hàng hóa lớn đã được bốc dỡ lên nhiều ô tô tải, bao gồm các loại linh kiện điện tử cũ, đồ gia dụng, vải vóc, sữa trẻ em mang thương hiệu một số hãng nổi tiếng…)..huhu, không biết có loại mình đã mua không,hóa ra sữa cũng bị làm giả từ tc à??? Bây giờ phải làm sao hả các mẹ?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đúng vậy. Nên để đảm bảo cho bé uống sữa không phải sữa giả nên mình toàn nhờ người nhà bên Đức gửi sữa về cho bé. Mà mỗi lần chỉ được mua có 3 hộp aptamin. Nên mình toàn nhờ gom một lúc 10 hộp một lúc. Để đảm bảo không phải hàng giả. Mà sữa aptamin ở mình không phài hàng Đức đâu các mẹ ạ. Sữa aptamin là do hãng milupa sản xuất có chữ milupa màu đỏ bên trái.
    11156869_844947372264076_1326955972_n
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 348 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Nàng nào ko có ng thân quen ở úc thì đặt hàng m, e m sẽ gửi từ úc về nhe. Em m làm ở tiệm thuốc tây, có bán sữa, nên m mới bon chen nhận đặt hàng đó.

Nhưng từ tháng 9 m mới triển khai dc nhe vì nhỏ đg đi du lịch.

Các nàng yên tâm về chất lượng và giá cả bởi vì m còn bán sơn dulux tại nhà, mà sơn m bán ko hề là hàng giả.
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Riêng về sữa cho con thì mình nghĩ các mẹ cần lưu ý chọn nguồn gốc, sợ nhất là hàng giả, mình dùng cả xách tay và hàng nhập. Hàng xách thì do mình có người nhà thỉnh thoảng có đi lại nên gửi mua giúp nên cũng yên tâm, chủ yếu mình vẫn dùng hàng nhập nhiều hơn. Trôm vía bé nhà mình không kén sữa nên dùng được cả 2 loại.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi taianh0203a Xem bài viết
    em nghe nói nhờ tiếp viên thì họ cũng là nhờ qua trung gian thôi mẹ ơi chứ không ra tận cửa hàng mua về lựa mua dùm mình đâu, họ trong khách sạn, alo tới mối quen đặt hàng và cứ thế xách về còn hàng nó như thế nào cũng không quan tâm
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5