Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có người bảo sữa xách tay của Nhật, Úc... đều nhập từ Quảng Châu, Trung Quốc

• 1 Lượt chia sẻ
  • 23.8K Lượt đọc
  • 94 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 888 Bài viết

• 543 Được cảm ơn

Quá lo lắng.
    Từ hôm đọc được bài này mình lo quá đi mất. Trước giờ đều cho 2 đứa con dùng S26 cả. Giờ đọc thấy thế này có lẽ cho nghỉ thôi, uống Dielac cho lành nhỉ?
    Có phải là giám đốc đâu mà ký
    --------------------------------------
    Bố đi làm/ Từ sáng sớm/ Dậy thổi cơm/ Mua thịt cá/ Em kề má/ Được bố yêu/ Ôi, bố ơi/ Con yêu bố mẹ lắm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 303 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình biết một thông tin ở chổ mình mua sữa S26 cho con, sữa được gởi theo công về (công chứa hàng còn dư chổ ké theo???). Cũng không biết có phải từ Úc không? Mình cũng thấy lạ là hàng hóa Trung Quốc tràn ngập mà riêng sữa chẳng thấy nhãn hiệu nào của trung Quốc tại VN hết.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 288 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ANHKHOIME Xem bài viết
    kHONG HAN DAU NHE.
    CON MINH UONG SUA CUA MY GOI TRUC TIEP TU NUOC NGOAI VE QUA HANG KHONG (TINH RA KHONG DAT HON HANG XACH TAY MA LAI DAM BAO). CON UONG KHONG TANG CAN NHIEU NHU SUA VINAMILK DAU.
    Mẹ nó ơi, so sánh thì chỉ so sánh cùng 1 loại sữa thôi, chứ so loai này với loại kia thì biết thế nào mà lần. Con có khi hợp với sữa ít tiền, sữa đắt là sữa tốt nhưng chưa chắc đã hợp.
    Còn vụ tăng cân thì không chỉ đổ cho sữa, nên mình không khẳng định 100% sữa có vấn đề. Có cái là không có căn cứ gì để làm tin nên lăn tăn trong lòng thôi.
    Quả Su Su đáng yêu của mẹ!
    • 3,825 Bài viết

• 5,093 Được cảm ơn

Tớ cũng đồng ý với mẹ cái vụ sữa Vinamilk uống vào tăng cân nhiều. Cũng rất muốn thử cho con dùng sữa nội nhưng lại lo ngại vấn đề đó mà cũng chưa mẹ nào giải thik được. Sữa ngoại thì thật giả lẫn lộn... Tớ lại trót mua liền mấy hộp sữa dê Karicare của Úc, giờ vừa cho con uống vừa lo ngay ngáy, mà nếu có uống hết thì chả bít cho uống gì...
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ANHKHOIME Xem bài viết
    Dong y voi ban hoan toan.
    Nhung Ban hieu lam y minh roi, y minh la sua chat luong cao va khong cao khong nam o cho be tang can nhieu hay it (vi minh khong bao gio cho rang Vinamilk la tot ca du be nao uong cung tang can- nhieu khi phai danh dau hoi nua do)
    O nuoc ngoai ho khong quan tam den viec uong sua nao tang can nhieu ma chu yeu la cac thanh phan trong sua dam bao.
    Note: Sua Ensure ban tai Vn uong vao khong ngon bang sua Ensure goi truc tiep tu My nen sua tre em lai phai cang can nhac .
    Vì một cuộc sống không có osin...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 80 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhich Xem bài viết
    Hồi mình sinh con cún, ông ngoại con cún đi Úc về mua cho cháu 2 hộp sữa S26 Step 1 của Úc, ông bảo ông phải vào hiệu thuốc mới mua được, giá 23 đô la Úc (gần 400k) . Mình thấy vỏ hộp sữa S26 Step 1 ko bóng bẩy như mấy hộp sữa S26 xách tay ở bên mình, tiếc là mình vứt vỏ hộp đi rồi vì con mình uống ko hợp, mình phải uống hộ. Mà cái sữa này nó cứ tanh tanh như có rỉ sắt.
    Chính xác. sữa ngoại có mùi tanh nếu bé không uống quen từ nhỏ sẽ rất khó uống mà nếu uống rồi thì ghiền luôn và nó rất nhạt. Mình có thắc mắc sao mùi tanh quá thì được giải thích là do có nhiều sắt. Với lại sữa của trẻ dưới 1 tuổi ở nước ngoài họ không cho mùi nhân tạo vào nên không thể nào át đi mùi tanh ấy được.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,854 Bài viết

• 3,321 Được cảm ơn

Nói chung là sữa nội hay sữa ngoại ,tăng cân hay không gì cũng tùy thuộc vào sự hấp thu của bé mà thôi!!
    Nhưng điều quan trọng ở đây là khi chúng ta đã chọn và cố gắng mua cho con dù 1 lon sữa cả mấy trăm ngàn chứ không rẻ.Chỉ mong sao sữa đúng chất lượng dù mắc như thế nào mình vẫn cố gắng mua.
    trước kia mình cũng rất chuộng hàng xách tay,cứ toàn mua cho con uống mà trong lòng vẫn cứ lo lắng!
    .Bây giờ có thêm bé nữa vẫn cứ chuộng hàng xách tay,mà kỳ này mình có được nhiều thông tin cảnh báo tuyệt đối không nên mua hàng xt....hic hic!!
    Cứ phân vân mãi,nên bi giờ quyết định thôi mua sữa có cty nhập về hằng hòi,hay chí ít uống sữa vn cho nó lành cả mẹ lẫn con.!
    Mình có người nhà bên nước ngoài,cũng muốn mua sữa gửi về,mà phải có người nào về nhờ gửi tiền cho họ mang về mà chưa được,chứ gửi đường bưu điện cũng rất mắc.Đang tìm cách hỏi xem coi cách nào gửi về mà thuận lơi.!!
    Mình có cái thông tin cũ rồi ,muốn chia sẻ với các mẹ đọc tham khảo nhé!
    khi đọc xong,mình thấy ớn lạnh làm sao đó,vì bé đầu tiên mình cho uống sữa xt trong 3 năm đầu luôn,cũng ơn trời con mạnh khỏe chứ không là hối hận không kịp luôn.

Nhiều rủi ro khi mua sữa xách tay

Bài viết cập nhật lúc: 05:12 ngày 28/02/2009

Hàng loạt sự cố liên quan đến chất lượng sữa trong thời gian gần đây như sữa nhiễm melamine, không đủ độ đạm... khiến người tiêu dùng, nhất là các bà mẹ nuôi con nhỏ, hoang mang.

Sữa giả, sữa dỏm được đóng gói tinh vi, người tiêu dùng rất khó phát hiện. Nếu lỡ mua nhầm sữa xách tay có vấn đề, sẽ không biết kêu ai.

Hàng loạt sự cố liên quan đến chất lượng sữa trong thời gian gần đây như sữa nhiễm melamine, không đủ độ đạm... khiến người tiêu dùng, nhất là các bà mẹ nuôi con nhỏ, hoang mang. Nhiều người rỉ tai nhau tìm mua sữa xách tay với hy vọng hàng xách tay từ nước ngoài về chất lượng sẽ tốt hơn. Tuy vậy, họ không biết rằng đây là những mặt hàng “ngoài tầm kiểm soát” và rủi ro mua nhầm hàng kém chất lượng với giá cao chót vót là rất lớn.

Rao bán ở chợ, trên mạng... đầy rẫy

Nghe tôi nói con gái mình suy dinh dưỡng nặng, kén ăn, uống sữa hay bị đầy bụng, chủ một cửa hàng sữa trên đường Nguyễn Thông (quận 3 - TPHCM) nhanh nhảu: “Vậy em mua sữa Enfamilk cho bé uống đi. Sữa này xách tay từ Mỹ về, chỉ sản xuất để bán cho trẻ em Mỹ uống nên giá hơi cao, 600.000 đồng/hộp gần 700 g nhưng tốt gấp mấy lần hàng Enfa bán tại Việt Nam. Nhiều người cũng có con suy dinh dưỡng, mua một lần cả chục hộp để dành uống từ từ”. Khảo sát một vòng quanh các cửa hàng sữa, chúng tôi nhận thấy hầu như nơi nào cũng có sữa xách tay. Bán chạy nhất hiện nay là sữa S26 (của hãng New Zealand Milk) được quảng cáo là hàng của Mỹ, Úc, Singapore..., sữa PediaSure (của hãng Abbott) giá gần 400.000 đồng/hộp. Ngoài ra, còn có sữa Meiji, Morinaga, Wakodo của Nhật và một số nhãn hiệu của Đức, Anh...
    Nên mua sữa có nguồn gốc rõ ràng

Theo các bác sĩ, với bất kỳ loại sữa nào, trước khi sử dụng phải đọc kỹ hướng dẫn ghi trên vỏ hộp để tránh tình trạng hướng dẫn một đằng, sử dụng một nẻo. Sữa xách tay không có nhãn phụ bằng tiếng Việt trong khi không phải ai cũng có thể đọc và hiểu tiếng Anh, Đức, Nhật... Khi mua sữa xách tay, phải chú ý các thông tin về công ty sản xuất, ngày sản xuất, hạn sử dụng, đăng ký theo quy định của nước sản xuất. Không nên dùng sữa xách tay của những hãng lạ, không tên tuổi. Tốt nhất là các bà mẹ trẻ nên tham khảo ý kiến của bác sĩ để chọn sữa phù hợp cho con, mua sữa có nguồn gốc xuất xứ rõ ràng.

Sữa xách tay còn được bán nhiều trên các diễn đàn, website mua bán với đủ nguồn gốc, kèm theo số điện thoại liên lạc, người mua tha hồ lựa chọn. Nhiều đầu mối chuyên cung cấp sữa xách tay ở Hà Nội còn gửi hàng theo đường tàu lửa vào TPHCM, giá mềm hơn khoảng 20.000 đồng/hộp, muốn mua bao nhiêu cũng có.

Chất lượng không ai kiểm soát

Theo lý giải của những người bán hàng, sữa xách tay chủ yếu do các tiếp viên hàng không, du khách đi du lịch nước ngoài mang về nên bảo đảm chất lượng. Người tiêu dùng do không tin tưởng chất lượng sữa trong nước đã chọn mua sữa xách tay và trở thành “tín đồ” của mặt hàng này. Tuy nhiên, theo các chuyên gia về sữa, hàng xách tay không được kiểm tra trước khi ra thị trường nên không thể kiểm soát được chất lượng, điều kiện an toàn vệ sinh thực phẩm... Nguy cơ hàng kém chất lượng, hàng giả, hàng nhái rất cao.

Thử liên lạc với Công ty Mead Johnson Việt Nam để tìm hiểu về sữa Enfamilk, đại diện công ty này cho biết công ty không nhập khẩu và phân phối sản phẩm này tại Việt Nam nên Mead Johnson không thể bảo đảm về chất lượng, hạn sử dụng của sản phẩm và từ chối cung cấp thông tin về sản phẩm này với lý do sản phẩm ngoài tầm kiểm soát của Mead Johnson Việt Nam nên công ty cần thời gian tìm hiểu...

Theo đại diện một công ty chuyên nhập khẩu và phân phối sữa khá lớn tại TPHCM, sữa xách tay là mặt hàng ngoài luồng nên các công ty nhập khẩu, phân phối sữa không quan tâm, mặc dù đó là sản phẩm của cùng tập đoàn sản xuất. Và do ngoài luồng nên không có gì để bảo đảm chất lượng, độ an toàn vệ sinh của sản phẩm. Nếu sữa xách tay là hàng chính hãng 100% thì không có vấn đề gì nhưng nếu mua nhầm hàng giả, hàng kém chất lượng thì... tiền mất tật mang.

Các nhà chuyên môn cũng cho biết: Rất khó nhận ra sữa giả. Cách làm giả dễ nhất là dùng bao bì thật đựng sữa giả, sữa kém chất lượng. Người làm hàng giả có thể mua bao bì, vỏ hộp sữa thật đã qua sử dụng về tân trang, đổ sữa dỏm vào rồi đóng hộp nên nhìn bên ngoài rất khó phát hiện. Với những nhà chuyên môn, cũng chỉ đến khi mở nắp hộp, quan sát màu sắc, mùi vị sữa mới phân biệt được (sữa không tơi, không vàng và không thơm như sữa thật). Ngoài ra, không loại trừ khả năng sữa xách tay mang nhãn mác châu Âu, Mỹ, Nhật, in toàn tiếng Anh nhưng được sản xuất và xách tay từ... Trung Quốc về.

Bác sĩ Nguyễn Lân Đính, chuyên gia dinh dưỡng có nhiều kinh nghiệm chăm sóc dinh dưỡng trẻ em, cho rằng ngay cả khi mua sữa xách tay thật, rủi ro cũng có thể xảy ra. Do sữa dành cho trẻ em thường béo, dễ bị ôxy hóa nếu gặp nhiệt độ cao hoặc điều kiện bảo quản không phù hợp, sữa dễ hư hỏng, biến chất.

Theo Người Lao Động/TNO

Theo www.ktdt.com.vn

Từ khóa bài viết "Nhiều rủi ro khi mua sữa xách tay": chất lượng, hoang mang, mẹ, melamine, người tiêu dùng, nuôi con, sự cố
    Mèo mặt bự cùng Danny và Cọp con yêu dấu

Thanh lý
    https://zaodich.com/forum/f2932/thung.../#post26253916
    QUÀ TẶNG CUỘC SỐNG
    https://www.webtretho.com/forum/f26/n...-troi-1224816/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 857 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Đúng là giờ thật, giả quá lẫn lộn, chả thể nào phân biệt được. Tâm lý của mẹ nào cũng muốn dành những điều tốt đẹp nhất cho con, nên những người buôn bán đánh đúng vào tâm lý đó của các mẹ. Chả ai chứng thực được vụ sữa xách tay là thật hay giả nhỉ, trừ khi công an tóm đc vụ buôn lậu sữa nào đó thôi nhỉ. Như bài báo kia viết cũng chỉ nêu 1 vài thông tin, cũng có dám khẳng định đâu, trong khi thị trường VN luôn tràn ngập đủ loại mặt hàng.
    lLfyp7
    UNGup7
    • 36 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tin nóng các mẹ ơi. Hôm qua tớ họp lớp trong lúc ăn uống có cô bạn bán sữa (cửa hàng nhé) vui vẻ bật mí là bây giờ cạnh tranh ai cũng muốn bán được hàng nên người giao sữa, nhân viên đến cửa hàng mời sữa toàn nói xấu sữa khác. Cô bạn này nói nghe mãi quen cả tai, sữa xách tay nước này thì kêu nước khác rởm để hy vọng bán được nhiều hơn. Đúng là loạn quá. Nghe đến đây thì mấy đứa ngồi gần đều bảo ko khéo chính kẻ nào tung tin đầu tiên lại là tin ko tin cậy được ý chứ. Chán hẳn cái kiểu bán hàng Vn mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 22 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ndtk Xem bài viết
    Mình biết một thông tin ở chổ mình mua sữa S26 cho con, sữa được gởi theo công về (công chứa hàng còn dư chổ ké theo???). Cũng không biết có phải từ Úc không? Mình cũng thấy lạ là hàng hóa Trung Quốc tràn ngập mà riêng sữa chẳng thấy nhãn hiệu nào của trung Quốc tại VN hết.
    mình ghet hang TQ chả hêt thì làm gi có cty nào can đảm nhập sữa TQ về chứ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ocvang Xem bài viết
    mình ghet hang TQ chả hêt thì làm gi có cty nào can đảm nhập sữa TQ về chứ
    Này các mẹ, thời buổi nhộn nhạo thế này, nếu mẹ nào dùng đồ nhật thì cứ đến nơi chuyên đồ Nhật, mẹ nào dùng đồ Tàu thi ra phố Tàu còn mẹ nào dùng đồ Úc thì ra ShopTom...... hoặc muốn đặt trực từ Úc thì liên lạc Shop SữaUC bên làm cha mẹ(một tuần 3 chuyến Úc-Việt Nam).Bây giờ làm gì còn cái thời Sữa ngoại chọn người tiêu dùng VN.
    • 845 Bài viết

• 1,966 Được cảm ơn

Mình nghĩ các mẹ nên xem lại ngùôn mua sữa của chính mình, chứ đừng vội kết luận Sữa xách tay nhập từ Quảng Châu . Mình là người đã và đang nghiên cứu, tìm hỉêu thị trường dành cho baby để chuẩn bị mở babyshop đây ( K biết nói thế có phạm quy Wtt không nhỉ ) và chính mình cũng đã nhập một số hàng sữa xách tay đây ạ . Hơn nữa, em mình sống ở nước ngoài, 1 năm về vài lần, bố mẹ mình giao nhiệm vụ mang đủ sữa cho các cháu . Nên có loại sữa mình biết, mua bên kia rẻ gần một nửa so với ở VN .
    Nhiều khi người bán hàng cạnh tranh, có thể họ tung tin làm dân tình hoang mang thôi ạ .
    Mong các mẹ sáng suốt chọn sữa cho con.
    Pooh con: Khởi động: 3.7kg; 1m: 5.1kg; 2m 6.2kg; 3m 7.3kg; 4m 8.2kg; 4 tháng 20 ngày 68cm; 5m 9,1kg; 6m 9.5kg, 72cm. 7m 9.9kg; 8m 10kg, 9 tháng 21 ngày 11kg tròn. 11m 11.2kg ; 12m 11.7kg ; 12m 10days 12.3kg. Tròn 3.5 tháng Pooh lẫy. 4tháng 3 ngày, lẫy xong bò vòng quanh giường; 5.5 tháng ngồi vững vàng 7 tháng trườn nhanh..9m có chiếc răng đầu tiên. 1y 6 răng xinh, nói được hơn 10 từ, đi rất tự tin, biết đi bỏ rác và buồn đi nặng, đi nhẹ là gọi cả nhà. 14m 20d-12.8kg. 2Y 15kg cao 91cm
    Em Gấu: Khởi động: 3.6kg 53cm, 1m: 4,9kg, 2m 6kg, 3m 6,8kg, 4m 7.4kg 65cm
    • 8,187 Bài viết

• 8,782 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nên tìm nguồn hàng ổn định từ người quen để mua, tránh mua hàng không rõ nguồn gốc là được. Mình mua của 1 thành viên trên WTT, là member của hội chung 1 tấm lòng. Sữa được xách tay về và các mẹ trong hội này phụ trách giao hàng khắp các quận, đến tận tay các mẹ tiêu dùng khác. 50% lợi nhuận là góp vào quỹ chung một tấm lòng. Vậy là tin tưởng được phải không nào. Mình mua sữa Meiji 9, cứ 2 lon sữa pack vào 1 túi nylon có stamp seal của Meiji luôn (thỉnh thoảng thì không có tui nylon vì tiếp viên vứt hết cho gọn). Dated thì cạo gãy móng tay cũng không mờ.

Từ hồi sữa Enfa lùm xùm, mình chuyển cho con uống sữa xách tay và con phát triển tốt. Vậy thôi. Các mẹ cứ bình tĩnh mà chọn lựa sáng suốt.
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 299 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Không biết sữa Morinaga có bị làm giả không các mẹ nhỉ. Mình mua mấy chỗ khác nhau kể cả nhà Nga Bống mà theo các mẹ là tin cậy thì thấy sữa đều giống nhau y xì đúc từ hộp cho đến sữa, mình còn thấy có thông tin là date sữa Mori cạo bằng tay được mà mình thử cạo gãy móng mà có đi đâu nên thôi thì cứ AQ là không có sữa giả nhưng vẫn lo lắm. Không khéo lại chuyển sang wakodo nhập khẩu cho lành nhỉ :Thinking:
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 14 năm
    • 1,088 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

Không biết sữa chua phomai và váng sữa có bị rởm không các mẹ nhỉ? Sữa bột tớ toang nhờ người nhà ở nước ngoài mua hộ. Còn toàn mua váng sữa fonata và sữa chua Petit.... mà thấy cửa hàng sữa nào cũng có bán, háng đấy là hàng nhập khẩu hay xách tay hả các mẹ, liệu có phải từ TQ không? Lo quá, cho con ăn mà mẹ cứ sốt hết cả ruột.
    • 3,825 Bài viết

• 5,093 Được cảm ơn

Sữa chua phô mai tớ toàn dùng lọai của Nga, hơi đắt tí nhưng ăn ngon hơn hẳn, vả lại mấy thứ này Nga sx thì rất tốt. Mẹ có thể sang làm cha mẹ search nick Monalisa Milky hoặc qua 43 Hàng Bún nhé, nhiều loại lắm í.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi HinHin Xem bài viết
    Không biết sữa chua phomai và váng sữa có bị rởm không các mẹ nhỉ? Sữa bột tớ toang nhờ người nhà ở nước ngoài mua hộ. Còn toàn mua váng sữa fonata và sữa chua Petit.... mà thấy cửa hàng sữa nào cũng có bán, háng đấy là hàng nhập khẩu hay xách tay hả các mẹ, liệu có phải từ TQ không? Lo quá, cho con ăn mà mẹ cứ sốt hết cả ruột.
    • 1,765 Bài viết

• 1,082 Được cảm ơn

Đọc bài này cũng cảm thấy lo lắng ghê cơ.
    Mình toàn mua sữa ở shop tôm, ko biết có tin cậy được ko các mẹ nhỉ?
    Bố Mẹ yêu em Bống nhất trên đời

9zQvp7
    • 3,825 Bài viết

• 5,093 Được cảm ơn

Shop Tom tớ nghĩ là ổn mẹ ah.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bibi's mum Xem bài viết
    Đọc bài này cũng cảm thấy lo lắng ghê cơ.
    Mình toàn mua sữa ở shop tôm, ko biết có tin cậy được ko các mẹ nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 301 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Chả hiểu thế nào ,tớ mới đặt Karicare một thùng cho con gái của một bạn bên LCM , ở tập thể đường sắt Ngọc lâm ý, mới cho con uống khảong nửa hộp chưa biết tốt xấu nhưng có mẹ nào cho con uống rùi cho em hỏi tí,sữa này pha ra hơi ngọt đậm chứ ko nhạt như Milêx con em vẫn dùng , lại ngọt và khi pha ra mùi như ông Thọ ý,Liệu có phải sữa giả ko ạ,Tại thấy bảo sữa này cho con uống sỉnh lên,nên em cũng muốn mua đủ ăn phải chừng mộttháng để xem KQ nên đổi sữa gì cung kiên trì cho ăn vài hộp nên mua cả thùng ạ, sữa giả thì chết mất ạ.
    • 428 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

các mẹ ơi mình đang sống tại Úc đây mà nhiều khi thấy sữa ở Vn rẻ quá cứ bảo hànng xách tay , ....tớ thấy nhiều khi tớ mua sữa cho con tớ bên đây bằng giá sữa bán tại vn rùi , thế thì xách tay sữa về ko lãi hay sao ? mà xách tay gì nhiều thế.........nên sữa giả là có khả năng đấy vì tớ thấy bên Úc có những nơi bán sữa bột đóng bao bì cả tấn ấy, ............ui nếu mà có sữa giả thì kinh quá, sao mà ác quá ko biết thế .........hic hic
    vd nhé s26 số 1 ben tớ là 25aud hay rẻ hơn tí, s26 số 3 là 17aud rẻ nhất nhá, tỷ giá aud bj là 17.800 hay sao ý đấy ra các mẹ sẽ thấy chênh lệch nhiều ...........
    • 1,754 Bài viết

• 1,605 Được cảm ơn

Mình có chị bạn TV VN, ngày xưa cả hội chuyên xách tay về, giờ chị í cùng vài người nữa chỉ đánh công ( container) về thôi, meiji 0 bán cho mình ( = hoặc mắc hơn phân phối sỉ 1 tẹo ) là 490k/ lon, hộp giấy 480-485k.
    Chị ấy bảo hàng xách tay từng lon về rất hiếm hiếm, ngoại trừ nhà nào có người thân ở nhật thôi.
    zHm0p7
    :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    IMG_0152
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5