TIN TÀI TRỢ.

Có nên nhờ người nhà ở nước ngoài mua sữa cho con không các mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.02K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,383 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Các mẹ cho em xin ý kiến với, nhà em có người nhà bên Đan Mạch, e định nhờ cô ấy mua sữa bên đó rồi gửi về VN vì thấy người quen của mẹ chồng em nói là sữa bên đó rẻ hơn VN, nhg em vẫn thấy k yên tâm khi k tự tay mình đi mua, mới lại k biết nó có loại sữa như con mình đg dùng k, con em đg uống Friso Gold 3 cháu uống từ khi mwois sinh, rất hợp sữa, nên nếu k có loại này mà đổi sữa cho cháu thì e k thích lắm.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 102 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Theo mình thì con hợp sữa nào, thích uống và lên cân thì bạn cứ dùng sữa đó cho con. Sữa mua ở nước ngoài mà mình không hiểu rõ hướng dẫn và thành phần dinh dưỡng hay độ tuổi dùng sữa mà cho con uống thì không ổn đâu. Hơn nữa, mua sữa ở Việt Nam bạn có thể khiếu nại nhà sản xuất chứ còn hàng xách tay về thì bạn khiếu nại ai? Các mẹ ở WTT chưa dùng loại sữa đó cho con mình thì biết tư vẫn thế nào cho bạn? Mình quan niệm sữa tốt là sữa phù hợp với con mình bạn ạ. Không phải hàng ngoại lúc nào cũng tốt hơn hàng nội đâu. Thời buổi khó khăn nhà nước cũng đang kêu gọi toàn dân dùng hàng sản xuất trong nước kìa. Bạn cứ yên tâm với loại sữa mà con bạn thích uống. Không cần mua sữa từ nước ngoài về đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,383 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeHangYeu Xem bài viết
    Theo mình thì con hợp sữa nào, thích uống và lên cân thì bạn cứ dùng sữa đó cho con. Sữa mua ở nước ngoài mà mình không hiểu rõ hướng dẫn và thành phần dinh dưỡng hay độ tuổi dùng sữa mà cho con uống thì không ổn đâu. Hơn nữa, mua sữa ở Việt Nam bạn có thể khiếu nại nhà sản xuất chứ còn hàng xách tay về thì bạn khiếu nại ai? Các mẹ ở WTT chưa dùng loại sữa đó cho con mình thì biết tư vẫn thế nào cho bạn? Mình quan niệm sữa tốt là sữa phù hợp với con mình bạn ạ. Không phải hàng ngoại lúc nào cũng tốt hơn hàng nội đâu. Thời buổi khó khăn nhà nước cũng đang kêu gọi toàn dân dùng hàng sản xuất trong nước kìa. Bạn cứ yên tâm với loại sữa mà con bạn thích uống. Không cần mua sữa từ nước ngoài về đâu.
    Cám ơn mẹ nó, k phải là mình xính ngoại đâu, mà vì thấy mẹ chồng mình bảo là mua sữa bên đó rẻ hơn, mà sáng nay bà gọi lên nói như vậy mình bảo để con xem đã bà có vẻ k vui, hic...vì bà với mình vốn chẳng hợp nhau mà., nên cái j bà nói mình phản bác ngay là bà lại k vui.
    • 5,194 Bài viết

• 1,918 Được cảm ơn

sữa nào hợp với con thì cho uống thôi bạn ơi. Nói với bà mua sữa ở nhà giá vẫn tải được, lại ko phiền hà gì.
    bong-horz HUESjQG HUESp7

9HRiRt89HRip7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,383 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ, hôm qua mình mới hỏi người nhà bên nước ngoài nhg bên đó k có sữa mà con mình đg dùng, thấy mẹ chồng mình bảo có người quen ở Thuỵ Điển, giá sữa bên đó cả nhập về có hơn 200k 1 hộp thôi, mà sữa Friso gold mình đg dùng cho con mình mua 315k, nên nếu bên đó có Friso gold mà rẻ hơn thì mua bên đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 72 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ối, mình thấy các mẹ cứ ham mua sữa xa xôi, nào hàng xách tay với hàng khó kiếm, thế nhỡ con hết sữa bú mà sữa về chưa kịp thì làm sao? Tớ thì chỉ thích dùng sữa dễ mua dễ kiếm, chỉ tạt qua cửa hàng gần nhà là có ngay, chẳng cần phải lo mua sữa dự trữ.
    • 1,383 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pemun Xem bài viết
    Ối, mình thấy các mẹ cứ ham mua sữa xa xôi, nào hàng xách tay với hàng khó kiếm, thế nhỡ con hết sữa bú mà sữa về chưa kịp thì làm sao? Tớ thì chỉ thích dùng sữa dễ mua dễ kiếm, chỉ tạt qua cửa hàng gần nhà là có ngay, chẳng cần phải lo mua sữa dự trữ.
    Mình cũng thấy vậy là tiện nhất, chả cứ sữa ngạoi mới tốt, nhg thôi, nếu mc mình thích thì cứ để bà hỏi, k lại bảo con dâu hay cãi.hehe.