Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

có nên đổi sữa cho bé không ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.09K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

:Smiling: Xin chào các chị em của Webtretho !

em là thành viên mới và lần đầu tiên làm mẹ nên rất lo lắng về tình trạng của con em.
    Hiện nay bé nhà em được 4 tháng 10 ngày rồi, đang uống sữa Similac hơi bị táo khoảng 4 ngày mới đi 1 lần và khi bú thì bụng sôi và đau nên chán bú (lúc 3 tháng là bé bú 140 ml/lần nhưng nay chỉ bú được 100 - 120 ml hà và thích uống nước hơn). Mỗi lần cháu đi là gồng mình rặn đỏ mặt hết sức là tội nghiệp vì đi phân rất cứng và có màu xanh đen ???

Em định đổi sữa cho bé nhưng rất lo lắng vì lúc 1 tháng 20 ngày lúc đó uống sữa Similac táo bón khoảng 5 ngày mới đi 1 lần, phân màu vàng rất tốt và em đổi sữa Enfalac và bị tiêu chảy phải nặng, sau đó BS khuyên dùng lại sữa củ (Similac)

Mong các chị tư vấn dùm em có nên thay đổi sữa cho bé không ? và nếu có thể thì chỉ dùm em cách đổi sữa như thế nào là đúng vì lúc trước em đổi sữa thì pha nửa Similac + nửa Enfalac nên bị tiêu chảy.

Mong nhận được sự tư vấn từ các chị, em thành viên, cám ơn các chị em rất nhiều,

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 290 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meMimi-baonhu Xem bài viết
    :Smiling: Xin chào các chị em của Webtretho !

em là thành viên mới và lần đầu tiên làm mẹ nên rất lo lắng về tình trạng của con em.
    Hiện nay bé nhà em được 4 tháng 10 ngày rồi, đang uống sữa Similac hơi bị táo khoảng 4 ngày mới đi 1 lần và khi bú thì bụng sôi và đau nên chán bú (lúc 3 tháng là bé bú 140 ml/lần nhưng nay chỉ bú được 100 - 120 ml hà và thích uống nước hơn). Mỗi lần cháu đi là gồng mình rặn đỏ mặt hết sức là tội nghiệp vì đi phân rất cứng và có màu xanh đen ???

Em định đổi sữa cho bé nhưng rất lo lắng vì lúc 1 tháng 20 ngày lúc đó uống sữa Similac táo bón khoảng 5 ngày mới đi 1 lần, phân màu vàng rất tốt và em đổi sữa Enfalac và bị tiêu chảy phải nặng, sau đó BS khuyên dùng lại sữa củ (Similac)

Mong các chị tư vấn dùm em có nên thay đổi sữa cho bé không ? và nếu có thể thì chỉ dùm em cách đổi sữa như thế nào là đúng vì lúc trước em đổi sữa thì pha nửa Similac + nửa Enfalac nên bị tiêu chảy.

Mong nhận được sự tư vấn từ các chị, em thành viên, cám ơn các chị em rất nhiều,
    Hồi bé nhà mình 4 tháng cũng toàn dùng enfa và Similac táo quá mỗi lần đi ị rặn đến khổ. Mình chuyển cho con dùng sữa Milmax trộm vía output ngon lành mà lại lên cân đều nữa chứ. Dùng sữa này vừa kinh tế mà con cũng đỡ khổ.

Bố mẹ yêu Gia Phong nhất trên đời, yêu con nhiều lắm:Kiss:

• 8,187 Bài viết

• 8,782 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    May mắn là con mình không gặp vấn đề gì khi đổi sữa hết. Sữa Abbott làm bé bị bón lắm bạn ơi. Con mình lúc bé ngày nào cũng ị nhưng phân hòn hòn như cứt dê ấy. Mình đổi sữa sang Friso thì ok.

Bạn để bé bón đến 4-5 ngày mới ị thì không tốt đâu. Phải quan tâm đến output nếu không bé sẽ không phát triển tốt đâu.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phạm Hồng Nhung Xem bài viết
    Hồi bé nhà mình 4 tháng cũng toàn dùng enfa và Similac táo quá mỗi lần đi ị rặn đến khổ. Mình chuyển cho con dùng sữa Milmax trộm vía output ngon lành mà lại lên cân đều nữa chứ. Dùng sữa này vừa kinh tế mà con cũng đỡ khổ.
    Cám ơn bạn Nhung nhé, bạn chỉ dùm mình cách pha sữa khi đổi sữa mới, cho thay từ từ hay sao ?
    • 290 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meMimi-baonhu Xem bài viết
    Cám ơn bạn Nhung nhé, bạn chỉ dùm mình cách pha sữa khi đổi sữa mới, cho thay từ từ hay sao ?
    Chắc con nhà mình bụng dạ tốt hay sao mà hồi bé mình đổi sữa liên tục mà ko có vấn đề gì. Bạn cứ pha thẳng sữa mới xem sao. Chúc con đổi sữa mau ăn chóng lớn nhé:Laughing: :Laughing: :Laughing:
    À mà hồi bé nhà mình đổi sữa sang milmax trộm vía lên được 1kg đấy, mà những tháng trước uống enfa chỉ lên được 6 đến 7 lạng thôi. Chắc cũng do hợp sữa nữa.

Bố mẹ yêu Gia Phong nhất trên đời, yêu con nhiều lắm:Kiss: