TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào cho bé dung sữa non ANLPHA LIPID cuả NEWZELEND ko?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 34.6K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé nhà e được tặng 1 hộp sữa non ANLPHA LIPID nhưng kon biết có nên cho bé dùng hay kon?em đọc trên mạng thấy tốt nhưng ko biết có hiệu qủa thật ko?có ai dùng rồi thì chia se cho em với .em cảm ơn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 822 Bài viết

• 774 Được cảm ơn

Bạn hỏi các bạn cho con sử dụng sữa non Frezzi NZ ấy, tôi thấy trang chủ sữa Frezzi trước qc cho sữa non Alpha Lipid suốt
    • 12 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gonbaby Xem bài viết
    Bé nhà e được tặng 1 hộp sữa non ANLPHA LIPID nhưng kon biết có nên cho bé dùng hay kon?em đọc trên mạng thấy tốt nhưng ko biết có hiệu qủa thật ko?có ai dùng rồi thì chia se cho em với .em cảm ơn
    Phải dùng mới biết có hiệu quả hay không bạn à. Nếu bạn thấy có nhiều comment cho sản phẩm này tốt thì cũng nên thử. Tuy nhiên sữa non cũng không phải là thuốc nên không thể có tác dụng tức thì. Trộm vía, nếu bé dùng mà trong giai đoạn mọc răng ít bị hành hoặc bé hay bệnh lặt vặt mà dùng một thời gian thấy ít bệnh hơn thì có lẽ bé hợp sữa, bạn cho bé dùng tiếp, còn nếu thấy không cải thiện thì hết hộp rồi ngưng. Sữa non dùng thì tốt, chẳng có hại gì đâu bạn. À, mà đây là thực phẩm bổ sung nên không dùng thay thế sữa công thức nhe bạn, khi dùng bạn nên theo hướng dẫn của nhà sản xuất.
    Chúc bé nhà bạn hay ăn chóng lớn nha.
    • 21 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangha2012 Xem bài viết
    Bạn hỏi các bạn cho con sử dụng sữa non Frezzi NZ ấy, tôi thấy trang chủ sữa Frezzi trước qc cho sữa non Alpha Lipid suốt
    Chắc họ hàng với nhau đấy mà

Tin mới cho các mẹ dùng Alpha Lipid là sữa này đã "được" lên báo. Công ty 'ma' thổi phồng sữa non thành 'thần dược': Alpha Lipid
    • 822 Bài viết

• 774 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi solaris11g Xem bài viết

Tin mới cho các mẹ dùng Alpha Lipid là sữa này đã "được" lên báo. Công ty 'ma' thổi phồng sữa non thành 'thần dược': Alpha Lipid
    Qc như cái bài bạn đưa thì đúng là tởm thật
    • 12 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi solaris11g Xem bài viết

Sữa non bản thân nó rất tốt và có giá trị nhất định đối với sức khỏe người dùng. Cái đáng trách là công ty "ma" đã đẩy giá sản phẩm lên quá cao và quảng cáo quá sự thật để trục lợi kìa.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn các chi.e đang cho bé nhà e dùng . E thấy bé thích hơn sữa công thức . Bú tốt hơn .ko biết có phải ko mà thấy bé nhìn khác hẳn.uống được 10 ngày mà thấy tăng được 0,5kg. E sẽ tiếp tục cho bé dùng tiếp.e cũng đã đọc bài báo do rồi nhưng e ko tin mấy . Mấy bé lớn con của bạn e dung thấy tăng 3kg luôn và thấy sức đề kháng cũng tốt hơn.
    • 12 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gonbaby Xem bài viết
    Cảm ơn các chi.e đang cho bé nhà e dùng . E thấy bé thích hơn sữa công thức . Bú tốt hơn .ko biết có phải ko mà thấy bé nhìn khác hẳn.uống được 10 ngày mà thấy tăng được 0,5kg. E sẽ tiếp tục cho bé dùng tiếp.e cũng đã đọc bài báo do rồi nhưng e ko tin mấy . Mấy bé lớn con của bạn e dung thấy tăng 3kg luôn và thấy sức đề kháng cũng tốt hơn.
    Sữa non k thay thế hoàn toàn sữa công thức nhe bạn.
    • 822 Bài viết

• 774 Được cảm ơn

Nhìn cái vỏ hộp thì cái sữa non này có cả lợi khuẩn và rất nhiều vitamin, khoáng chất, vậy thì trên lý thuyết là cũng tốt có vẻ thay thế được cho sữa công thức.

Dưới đây là cái hình của nó, bạn Gonbaby xem có đúng không ?
    Alpha-lipid-nutritional-info

@suabienhoa: sữa Alpha Lipid này là hàng NZ xịn nhé, không giống Frezzi nhé bạn. Nó chỉ "bựa" bởi những dòng qc của doanh nghiệp VN thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 822 Bài viết

• 774 Được cảm ơn

Nhìn lên cái bảng thành phần trên thì thấy sự bất hợp lý cực kỳ là ở hàm lượng calcium 1000mg/serving (tương đương với 16gr bột)
    qUÁ cao và không phù hợp với trẻ nhỏ (thậm chí với cả người lớn).
    Nên nhớ số lượng canxi tối đa cho 1 lần hấp thụ là 500mg/1 lần, và 1000mg/1 ngày cũng là nhu cầu quá cao chỉ phù hợp với phụ nữ mang thai giai đoạn cuối.
    Vậy nên sao lại dùng cho trẻ sơ sinh được nhỉ? nếu chia nhỏ số lần ra (3gram 1 lần chẳng hạn) thì hàm lượng các chất khác lại quá ít.
    Cái này giống với sữa ct bổ sung sữa non thì đúng hơn là sữa non.
    • 931 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Hix, trong 100gr sữa thì có tới hơn 6g canxi, thế thì có bị sỏi thận ko nhỉ?
    Tôi yêu Việt Nam:LoveStruc:
    18/3/2010: Ngày đầu tiên đi học em mắt ướt nhạt nhòa:Silly:
    • 822 Bài viết

• 774 Được cảm ơn

Không, bởi đơn giản là con số đấy quá lớn với trẻ nhỏ nên không thể dùng sữa này cho trẻ nhỏ được.
    1000mg/1 ngày/ 1 lần sử dụng của alpha lipid chỉ phù hợp với đối tượng phụ nữ mang thai giai đoạn thứ 3 hoặc người trưởng thành cần nhiều canxi chứ bt cũng chả cần bổ sung thêm ngần đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 61 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Nghĩ sao, thành phần 100gr sữa thì có 59gr Carbohydrate, trong đó đường là 48 gr???? uống không tiểu đường mới lạ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoadalatso1 Xem bài viết
    sợ mấy sữa lừa đảo này ghê sài vào chả biết lợi hại ra sao

https://suanonalphalipidlifeline.vn/sua-non-alpha-lipid-lua-dao/
    https://suanonalphalipidlifeline.vn/sua-non-alpha-lipid-lifeline-450g/
    Sữa non alpha lipid sài tốt mà bạn
    https://suanon.vn/sua-non-alpha-lipid-lifeline/https://suanon.vn/, http://suanonalphalipid.xyz/
    http://suanonalphalipid.xyz/sua-non-alpha-lipid-lifeline
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lp_hai Xem bài viết
    Nghĩ sao, thành phần 100gr sữa thì có 59gr Carbohydrate, trong đó đường là 48 gr???? uống không tiểu đường mới lạ
    Nghe là biết chưa dùng rồi. Sữa đó nó nhạt toẹt, lấy đâu ra mà 100g sữa 50g đường.