Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào cho bé dùng sữa Enfa ?

• 3 Lượt chia sẻ
  • 257K Lượt đọc
  • 891 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 211 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Bé lớn nhà mình 3 tuổi bị tiêu chảy phải uống sữa Enfalac. Một ngày sau là khỏi nên hộp sữa vẫn còn gần đầy hộp. Thấy hộp sũa dành cho trẻ tiêu chảy và trẻ sơ sinh, không biết có nên cho em bé 4 tháng dùng nốt hộp sữa ấy không nhỉ, Bỏ thì phí quá, mà uống thì lại không biết có chất như các hộp sữa thường không. Các mẹ góp ý cho mình với!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 69 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Có phải bạn đang nói đến sữa Enfalac loại Lacto Free?
    Nếu thế thì dùng được đấy bạn ạ. Con nhà mình 22 tháng, khi hết tiêu chảy mình vẫn cho bé tiếp tục uống bằng cách pha 2 phần sữa thường dùng + cộng 1 phần sữa này (vì hắn khó chịu lắm uống sữa này thấy lạt là nhả ra liền).
    Đọc ở phần thành phần, mình thấy họ chỉ loại bỏ đường Lacto ra khỏi sữa thôi, còn các thành phần khác vẫn đầy đủ.
    Thân ái.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 534 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi ở SG có bán loại sữa này không ạ:
    http://www.drugstore.com/products/p...UY-PLST-0-BRAND
    Trước kia em có nghe 1 mẹ nào nói hình như loại sữa này có bán ở đường Nguyễn Thông gì đó với giá là 550 ngàn 1 hộp 1kg và hàng này nhập từ Mỹ về. Em hỏi là tại vì ngày em về VN có mang cho cháu của em sắp chào đời 1 ít sữa này để cho nó bú ban đêm,ai dè mẹ nó mới sinh nên hiện tại không có sữa và nó uống khá nhiều nên em sợ sắp hết phải đổi qua loại khác. Em thì rất muốn cháu của em uống loại này nên em hỏi các chị là có phải chính xác ở SG có loại sữa này không để em nhờ người mua gửi ra HP cho cháu em. Em cám ơn các chị nhiều ạ
    • 14 năm
    • 227 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Đung là ở Nguyễn Thông có bán Enfamil (cửa hàng đầu tiên). Hôm trước mình hỏi thì giá là 500
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 534 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bibovinh
    Đung là ở Nguyễn Thông có bán Enfamil (cửa hàng đầu tiên). Hôm trước mình hỏi thì giá là 500
    Ui chị ơi,quý hoá quá,em cám ơn chị nhiều lắm ạ ,em biết ngay là sang đây sẽ gặp may mắn mà .
    Chị cho em hỏi tiếp là chị thấy nó bán loại y chang như em gửi link phải không ạ vì Enfamil nó có nhiều loại lắm,loại này là dùng cho bé từ 0-12 tháng tuổi chị à. Không biết ở trên này có nhà mẹ nào gần đường NT không nhỉ,giá như mua được giùm em 3 hộp thì tốt quá,em sẽ gửi xiền trước từ bên này về và các mẹ có thể từ từ mua cũng được vì hộp kia cháu em uống vẫn còn. Em cám ơn các mẹ trước ạ .
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 227 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuyet Le
    Ui chị ơi,quý hoá quá,em cám ơn chị nhiều lắm ạ ,em biết ngay là sang đây sẽ gặp may mắn mà .
    Chị cho em hỏi tiếp là chị thấy nó bán loại y chang như em gửi link phải không ạ vì Enfamil nó có nhiều loại lắm,loại này là dùng cho bé từ 0-12 tháng tuổi chị à. Không biết ở trên này có nhà mẹ nào gần đường NT không nhỉ,giá như mua được giùm em 3 hộp thì tốt quá,em sẽ gửi xiền trước từ bên này về và các mẹ có thể từ từ mua cũng được vì hộp kia cháu em uống vẫn còn. Em cám ơn các mẹ trước ạ .
    Đúng là loại cho bé từ 0-12 tháng vì mình cũng đã từng cho mua cho bé
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 719 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

oh, chị Tuyết Lê cũng sống ở Mỹ hả chị? Vậy chị cho em hỏi thăm là khi chị mang thai bé Nhật Vi thì chị uống sữa gì để có đầy đủ chất cho thai nhi? Nhất là chất Omega 3 và chất Acid Folic có trong sữa dành riêng cho bà mẹ mang thai vậy chị?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 138 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Hi các mẹ,

Mình đang ở SG này mà chưa nghe thấy sữa Enfamil. Bé nhà mình được gần 21 tuổi rồi, bé tăng trưởng cũng được nhưng công việc mới của mình bận hơn và lại đang có bầu em bé nữa nên không có nhiều thời gian và energy như trước để chăm cháu. Mình cũng muốn mua sữa tốt cho bé. Có lẽ hôm nay or ngày mai sẽ qua Nguyễn Thông hỏi xem, rồi thông báo kết quả chính xác cho các bà mẹ nhé.

Chắc là sẽ phải có sữa Enfamil dành cho trẻ >12 tháng chứ nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 534 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thao79
    oh, chị Tuyết Lê cũng sống ở Mỹ hả chị? Vậy chị cho em hỏi thăm là khi chị mang thai bé Nhật Vi thì chị uống sữa gì để có đầy đủ chất cho thai nhi? Nhất là chất Omega 3 và chất Acid Folic có trong sữa dành riêng cho bà mẹ mang thai vậy chị?
    Chị ơi,khi em mang bầu bé Vi em không uống thuốc bổ vì cứ uống vào là mắc ói,ở bên này cũng chả có sữa bà bầu nên em toàn uống sữa tươi thôi :1:. Chị muốn hỏi gì thêm thì cứ qua mục các mẹ Việt ở châu Mỹ ấy,các mẹ sẽ trả lời đầy đủ luôn .
    To mẹ Tom&Tep: Chị ơi,hôm qua em mới mua lọ sữa Enfamil Lipil Next step đầu tiên dành cho trẻ từ 9-24 tháng cho bé nhà em uống đó vì nó được 1t rồi. Em thì chỉ sợ ở VN bán hàng giả thôi nhưng loại này hiếm chắc nó làm giả cũng khó chị nhỉ (em thấy nhiều mẹ nói nó làm giả sữa bằng cách thu mua lại mấy hộp sữa rỗng rồi cho sữa giả vào đóng lại nhìn y chang hàng xịn luôn).
    Nếu chị thấy nó bán loại đó,chị hỏi lại cặn kẽ rồi nhắn cho em được không?em muốn mua loại đó lắm chị à vì cháu em mới sinh nó hợp loại đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 138 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình cũng chị sợ sữa giả uống vào thì nguy hiểm lắm vì các loại sữa này chắc là nhập lậu không được y tế VN kiểm định.

Mai mình sẽ qua, hỏi nó cặn kẽ, xem hộp xem có gì nghi ngờ không rồi báo lại cho nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 191 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Haiduong
    Em xin hỏi các mẹ hiện tượng như thế này có đáng ngại ko:

Bé nhà em uống Enfa A+ khoảng 1 tháng nay. 2 hộp đầu - loại 400g (mua ở C2 Thành Công) ko có vấn đề gì nhưng đến hộp thứ 3 - loại 900g (mua ở đường Nguyên Hồng) thì bé sau khi uống sữa sáng bữa bột sau thì nôn. Chất nôn ra giống như đậu phụ chưa rán, có KT bằng 1 cm3, hoặc hơn. Miết tay vào thì thấy dai hơn đậu phụ.

Em thấy lạ quá, định viết thư hỏi VPĐD của họ ở HCM nhưng bà ngoại bảo thôi để theo dõi đã. Các chị ơi, không biết hiện tượng này có bình thường ko?
    Không sao đâu mẹ nó ạ, đấy là sữa đã lên men tiêu hoá rồi nên nó vón cục lại màu trắng như đậu phụ ý, cứ từng cục nhỏ một đúng không? Nếu uống sữa xong chớ luôn thì không có hiện tượng này đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 222 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Haiduong
    Em xin hỏi các mẹ hiện tượng như thế này có đáng ngại ko:

Bé nhà em uống Enfa A+ khoảng 1 tháng nay. 2 hộp đầu - loại 400g (mua ở C2 Thành Công) ko có vấn đề gì nhưng đến hộp thứ 3 - loại 900g (mua ở đường Nguyên Hồng) thì bé sau khi uống sữa sáng bữa bột sau thì nôn. Chất nôn ra giống như đậu phụ chưa rán, có KT bằng 1 cm3, hoặc hơn. Miết tay vào thì thấy dai hơn đậu phụ.

Em thấy lạ quá, định viết thư hỏi VPĐD của họ ở HCM nhưng bà ngoại bảo thôi để theo dõi đã. Các chị ơi, không biết hiện tượng này có bình thường ko?
    Ngay khi mình đọc topic nay đã nghĩ la con bạn ăn sữa enfa A+ vì Tôm nhà mình cũng thế. Và cả đứa cháu con bà chị ruột mình cũng vậy. Không sao đâu, chỉ là sữa bị lên men thôi.
    Nhưng mình vẫn thắc mắc là sao chỉ có sữa enfa A+ mới có hiện tượng như vậy mà các sữa khác thì không? Có mẹ nào lý giải được không?
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 191 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi QuanTom
    Ngay khi mình đọc topic nay đã nghĩ la con bạn ăn sữa enfa A+ vì Tôm nhà mình cũng thế. Và cả đứa cháu con bà chị ruột mình cũng vậy. Không sao đâu, chỉ là sữa bị lên men thôi.
    Nhưng mình vẫn thắc mắc là sao chỉ có sữa enfa A+ mới có hiện tượng như vậy mà các sữa khác thì không? Có mẹ nào lý giải được không?
    Con mình uống sữa S26 cũng bị như thế, nên các mẹ cứ yên tâm không phải chỉ có uống enfa đâu ạ.
    • 268 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Mình nghĩ là không phải là tại sữa đâu, cún nhà mình khi không khoẻ cũng bị nôn ra như vậy, lúc đầu mình cũng sợ, gọi điện gọi bs dinh dưỡng thì được giải thích là sữa lên men thôi. Bọn trẻ con thường có những giai đoạn như vậy mà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4,930 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Uh, bé nhà mình ăn xong mà lần nào chẳng may bị trớ ra cũng thế đấy. MeHaiduong hết lo nhé. Cứ yên tâm cho bé uông tiếp nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 146 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi QuanTom
    Con nhà mình ăn sữa GAIN IQ cũng bị như thế đấy. Không phải tại sữa đâu
    anhchuky2
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 103 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Không phải do sữa đâu các mẹ ạ. Do mình cho bé ăn no quá, sữa trong dạ dày bé chưa tiêu hoá hết đã lại ăn bữa tiếp theo rồi. Bé nhà mình lúc trước cũng bị thế. nên các bữa mình cách từ 2 tiếng rưỡi đến 3 tiếng mới ăn bữa tiếp theo.
    • 1,962 Bài viết

• 2,356 Được cảm ơn

Chắc con bạn thích loại sữa này nên cố ăn thêm dù đã no, và như thế nên bị nôn trớ. Con mình cho uống cũng đủ loại sữa (sợ nó chỉ uống 1 loại rồi làm khó mẹ) loại nào mà mẹ ép thêm chút nữa thì y như rằng bị nôn trớ ra cả sữa cũ đã lên men. Bà ngoại mắng là đừng ép ăn nữa, thế nhưng thấy bé có vẻ thèm lại cho, lại trớ.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 275 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Sữa nôn ra thấy đóng bánh như đậu phụ là một biểu hiện tốt của tiêu hoá đấy, vì khi đó men tiêu hoá đã làm tốt chức năng của nó rồi. Chứ nếu ăn xong, bé bị nôn ra nguyên sữa loãng toẹt thì có vấn đề nghiêm trọng đấy. Có lần ở trong bệnh viện Xanh Pôn mình đã thấy có bé mới vài tháng tuổi nhưng phải nằm viện điều trị vì triệu chứng ăn vào như thế nào nôn ra y nguyên như thế. Nên nếu thấy con mình sản xuất ra đậu phụ thì các mẹ cứ yên tâm đi nhé. :1: :4:
    • JAL
      Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 3,227 Bài viết

• 3,848 Được cảm ơn

Chắc Me HaiDuong mới có bé đầu tiên nên không biết. Bé nào uống sữa xong trớ ra mà chẳng như thế. BS giải thích rằng ống tiêu hoa của các bé chưa giống người lớn nên dễ bị trớ sữa, lớn hơn bé sẽ bớt trớ. Để bé không bị trớ sữa bạn nên cho bé ăn ít hơn lượng mà bạn vẫn thường cho và tăng số lần bú sữa.
    Hôm trước bé lớn nhà mình uống sữa thi với mợ nó, vì uống nhiều quá, no quá, ói hết trơn ra. Mình chưa kịp lau ngay, 20' sau quay lại thì đống sữa đã kết lại dính như keo.