Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào biết về sữa Nutricia của Pháp

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.3K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 283 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

:Thinking: Em muốn đổi sữa cho con em sang loại sữa này mà chẳng có tí thông tin nào cả , mẹ nào biết chỉ em với.Ah mà con em hay bị bón lắm , ăn Hipp kèm Lactogen mà vẫn hơi táo.Ko bít loại sữa này có bón ko.Em đang chán quá:Sad: :Sad:
    TGpe

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình có biết sữa Nutricia, nhưng mà đây là một hãng sữa của Hà Lan, sữa thì có tên là Nutrilon, gồm rất nhiều loại như Standard, Omneo dùng cho trẻ hay bị trớ, Pepti dùng cho trẻ dị ứng sữa bò, Hype-allegeren (ko biết mình viết đúng chính tả loại này không) dùng cho trẻ hay bị dị ứng. Đây là loại sữa trẻ em ở Hà Lan hay dùng, cũng giống như Friso bạn ạ. Không biết Nutricia ở Pháp thì thế nào. Con mình bây giờ cũng đang dùng Nutrilon Standard 1, mình thấy cũng bình thường bạn ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 283 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ahxmlg Xem bài viết
    Bạn ơi, mình có biết sữa Nutricia, nhưng mà đây là một hãng sữa của Hà Lan, sữa thì có tên là Nutrilon, gồm rất nhiều loại như Standard, Omneo dùng cho trẻ hay bị trớ, Pepti dùng cho trẻ dị ứng sữa bò, Hype-allegeren (ko biết mình viết đúng chính tả loại này không) dùng cho trẻ hay bị dị ứng. Đây là loại sữa trẻ em ở Hà Lan hay dùng, cũng giống như Friso bạn ạ. Không biết Nutricia ở Pháp thì thế nào. Con mình bây giờ cũng đang dùng Nutrilon Standard 1, mình thấy cũng bình thường bạn ạ.
    Cám ơn mẹ ahxmlg nhé.Hôm nọ mình đọc trên diễn đàn có bài nói về loại sữa này nên muốn hỏi rõ.Chắc là ko phải loại mà bạn nói đâu.Bi h tìm lại bài đấy mà ko đc:Worried:
    TGpe
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng đang cho bé nhà minh dùng sữa Nutricia nhưng của NGa loại không số .Đúng là sữa này là mọt hãng sưa của HÀ LAN đấy .Vì anh trai mình ở NGA nên gửi cho.(chắc là nhập sang NGA)Bé nhà mình thì rất thích uống sữa này Mà bé nhà mình dùng sữa này trộm vía đầu ra lại rất tốt .
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 345 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

MyMy nhà này cũng đang uống Nutricia dành cho trẻ đang tăng trưởng từ 10 tháng tuổi trở lên. Lúc ở Pháp thì uống sữa tươi, nhưng về VN thì vác theo sữa này về uống. Đánh giá của mình về sữa này là ổn. MyMy vẫn phát triển đều về chiều cao và cân nặng (tất nhiên cũng còn do đồ ăn khác nữa), khá thông minh và sáng dạ, tiêu hóa đầu ra đầu vào không có vấn đề gì. Mỗi tội sữa này ở VN khá đắt, như ở Hải anh bán 430K/hộp từ cách đây 2 tháng. Một hàng bán rẻ hơn nằm ở phố Nguyễn Như Đổ, giá khoảng 350K, nhưng không phải lúc nào cũng có hàng. Còn nhóc nhà mình thì nhờ được người quen mua và gửi về thường xuyên, giá bên Pháp hiện giờ khoảng 12,5e/hộp
    Tình yêu bắt đầu từ đôi mắt.
    Ngày mai bắt đầu từ hôm nay.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)