Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có ai đã sử dụng sữa dê của cơ sở chế biến sữa dê chị LÊ ( Sài Gòn)?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.67K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 234 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cơ sở chế biến sữa dê chị Lê (20/10 Hồ Hảo Hớn) , mình mới hỏi giá 1/2 lít sữa dê tươi là 25k, 1lít =50k. Muốn mua cho con uống mà không biết cơ sở này có Ok không nhỉ ? Có mẹ nào đã từng sd sữa của cơ này không chia sẻ kinh nghiệm với mình nhé ! Cảm ơn nhìu lắm ! Ở SG có nơi nào bán sữa dê tươi chất lượng an toàn & đúng sữa dê thật không ??

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 234 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi P.MAI Xem bài viết
    Cơ sở chế biến sữa dê chị Lê (20/10 Hồ Hảo Hớn) , mình mới hỏi giá 1/2 lít sữa dê tươi là 25k, 1lít =50k. Muốn mua cho con uống mà không biết cơ sở này có Ok không nhỉ ? Có mẹ nào đã từng sd sữa của cơ này không chia sẻ kinh nghiệm với mình nhé ! Cảm ơn nhìu lắm ! Ở SG có nơi nào bán sữa dê tươi chất lượng an toàn & đúng sữa dê thật không ??
    KHÔNG CÓ MẸ NÀO ĐÃ MUA/SỬ DỤNG SỮA DÊ TƯƠI CỦA CƠ SỞ NÀY SAO ? Cho mình xin tí comment đó mà để lấy tí xíu kinh nghiệm cho con uống sữa dê tươi ! hu hu !!!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 192 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình ở HN nhưng mua sữa dê tươi của Vinh Nga có 20K/1 chai 950ml thui mẹ nó à. Sao sữa đó đắt thế nhỉ? Sữa dê thì mát nhưng trẻ bụng dạ chưa quen có thể sẽ lạnh bụng đấy. Mẹ nó muốn cho con ăn cũng đc nhưng con phải từ 1 tuổi trở lên và cho thử từng tý một để theo dõi đã.
    Những con đường anh đi rồi cũng đưa anh về bên em!:Battin ey:rooling::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 192 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình cũng mới cho con ăn nhưng bắt đầu ăn bằng phomai tươi mình ủ từ sữa dê tươi. Trộm vía ok. Chưa dám cho uống sữa dê tươi luôn mà vẫn uống sữa công thức. Chúc mẹ nó vui nhé
    Những con đường anh đi rồi cũng đưa anh về bên em!:Battin ey:rooling::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 234 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tedbob Xem bài viết
    Mình cũng mới cho con ăn nhưng bắt đầu ăn bằng phomai tươi mình ủ từ sữa dê tươi. Trộm vía ok. Chưa dám cho uống sữa dê tươi luôn mà vẫn uống sữa công thức. Chúc mẹ nó vui nhé
    Cảm ơn mẹ tedbob nhé ! Ôi sữa dê tươi ở ngoài HN rẻ thế nhỉ . Ở SG mình đã hỏi 2 nơi rồi , chổ kia đến 52k/lít ! Con mình chuẩn bị dầy 1 tuổi rồi mà k tăng cân được nên định thử sữa dê . Để mình tìm hiểu lảm cái fomat tươi xem sao.Mẹ tedbob cho cháu ăn được mấy hôm rồi ? con của mẹ tedbob ăn là vui rồi.
    • 650 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

m p.mai oi to la nguoi 2 lan dt hoi cho mua sua de cua cau day, ma sao to den cua hang xanh do mua ma chang thay ghi date , dt len co so o ho hao hon ghi tren bao bi ay,ho noi sua tuoi dam bao , 3 ngay ban ko het la tiem xanh dem doi sua moi ma noi gi thi noi ko thay ghi date thay cung ghe, may ma co me no thu roi nen do lo. gia ma biet cho nao ban sua de co date nhi?
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 234 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeluan Xem bài viết
    m p.mai oi to la nguoi 2 lan dt hoi cho mua sua de cua cau day, ma sao to den cua hang xanh do mua ma chang thay ghi date , dt len co so o ho hao hon ghi tren bao bi ay,ho noi sua tuoi dam bao , 3 ngay ban ko het la tiem xanh dem doi sua moi ma noi gi thi noi ko thay ghi date thay cung ghe, may ma co me no thu roi nen do lo. gia ma biet cho nao ban sua de co date nhi?
    mebeluan ơi , con bạn được mấy tuổi rồi ? nếu trên 1 tuổi rồi thì không đến nổi lo lắm . Vì cơ thể bé có thể thích ứng được với sữa tươi rồi.Mình cũng không đến nổi quá lo lắng về cái date vì thực ra sữa tươi thanh trùng này không thể để lâu được chỉ 2-3 ngày là tối đa ,sau tg đó bạn ngửi là biết ngay k thể xài được , nhìn thấy váng sữa lợn cợn nữa là biết rồi & tiệm Xanh này họ cho trả lại nếu sữa bị hôi do cũ mà.
    Mình cũng k thích date xa vì rất có thể họ cho thêm chất bảo quản gì gì ..nó mới để lâu được , chứ sữa tươi nguyên chất như vậy k thể lâu được.
    VD mua chai sữa về uống tối đa trong 2 ngày thôi .TB mỗi ngày có 125ml thôi .Nếu con uống nhiều mỗi ngày 500ml cũng OK .Cho nên con uống tốt nhất mỗi ngày 1 chai hoặc 1/2 chai thôi k sao cả.
    Hôm nọ mình mua thử 1 chai cho con uống từ chút 1, sang ngày thứ 2 vẫn thơm ngon .Còn để lại 1 ít xem tình hình sữa thế nào => sang ngày thứ 3 nhìn váng sửa lợn cợn rồi , ngửi thấy k thơm nữa hơi có mùi chua rồi . Đấy tất nhiên sửa tươi k để được quá 3 ngày ! Mình cũng chỉ có ý định mua cho con uống hết 1 chai trong 1 ngày thôi.

Mình k biết giải thích sao cho rõ nghĩa hơn nữa !

Còn nếu bạn ngại nữa thì bạn cho con bạn uống sữa dê bột Karihome thử xem sao, nó cũng hơi đắt mình hỏi là 570k/900gr đó .Tính ra nếu con mình hoàn toàn sữa karihome này 1 ngày gần 100k .Con mình mỗi ngày từ 600-700 ml .Nếu sữa dê bột của Mỹ thì 350gr =350k = mỗi ngày 100k ! Mình cũng đang hành trình tìm sữa cho con thôi nhưng nếu được mình vẫn thích cho con uống sữa dê tươi + 1 ít sữa bột ( nếu có đk mình cho sữa dê bột luôn)

Còn k nữa bạn hỏi ngoài HN xem có ship sữa dê tươi agusa của Nga gì đó.Cái này đóng hộp hoàn toàn mà giá hình như cứng lắm mình k chịu nổi !

Có gì hay bạn cho mình hay với nhé !
    • 650 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

agusa tớ có mua cho con ở shop bé yêu của mẹ tren đường võ văn tần rồi, sữa này của nga nghe nói dành cho bé còi xương kém hấp thụ nhưng con tớ ko thích nên dừng rồi! tớ đang đợi hn ship vào sữa dê nanny care của anh ( giá thì còn ..ác hơn nữa mẹ nó ạ )tớ muốn cho bé uống sữa dê tươi vì nghe nói sữa bột và sữa tiệt trùng mất 1 số chất rồi . con to 14 thang roi ma coi lam hixx ( sorry tu nhien lai ko type duoc tieng viet nua) 1 ngay uong duoc co 300ml sua nen sua dat co nao to cung rang mua cho con, chi dang tim loai tot nhat thoi! cam on me no da chia se kinh nghiem co gi hay chi to voi nhe !!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,489 Bài viết

• 1,095 Được cảm ơn

Có mẹ nào ở SG đang cho con dùng sữa dê tươi không ? con em 17 tháng, em cũng đang định cho bé dùng sữa dê tươi. Cho em hỏi ở tiệm Xanh , giá 1 chai sữa dê hiện giờ là bao nhiêu rùi ạ ? Khi cho bé uống có cần hâm sữa lại không ? nếu hâm lại thì bảo quản trong bao lâu ạ ?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,489 Bài viết

• 1,095 Được cảm ơn

hic hic hông có ai trả lời hết chơn ...:Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 271 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Disney-channel Xem bài viết
    Có mẹ nào ở SG đang cho con dùng sữa dê tươi không ? con em 17 tháng, em cũng đang định cho bé dùng sữa dê tươi. Cho em hỏi ở tiệm Xanh , giá 1 chai sữa dê hiện giờ là bao nhiêu rùi ạ ? Khi cho bé uống có cần hâm sữa lại không ? nếu hâm lại thì bảo quản trong bao lâu ạ ?
    Mình có mua thử 1 chai ở tiệm này, mình uống thử thấy mùi khó uống quá nên không dám cho bé uống.
    gjvJ